ആയിരക്കണക്കിന് ആമസോൺ വർക്കർമാർ നിങ്ങൾ അലെക്സനോട് എന്താണ് പറയുന്നതെന്ന് കേൾക്കുന്നു – എൻഡിടിവി

പതിനായിരക്കണക്കിന് ആളുകൾ ഗെയിം കളിക്കാൻ സ്മാർട്ട് സ്പീക്കറുകളും അവരുടെ വോയിസ് സോഫ്റ്റ്വെയറും ഉപയോഗിക്കുന്നത്, സംഗീതം കണ്ടെത്തുന്നതിനായി അല്ലെങ്കിൽ ട്രൈവിയയുടെ ട്രെൾലാണ്. ദശലക്ഷക്കണക്കിന് ആളുകൾ തങ്ങളുടെ കേൾവിക്കാരെ തങ്ങളുടെ ഉപകരണങ്ങളിലേക്ക് ക്ഷണിച്ചുകൊണ്ട് ഉപകരണങ്ങളും അവരുടെ ശക്തമായ മൈക്രോഫോണുകളും ക്ഷണിച്ച് വിസമ്മതിക്കുന്നു.

ചിലപ്പോൾ, ആരെങ്കിലും.

എക്കോ സ്പീക്കറിന്റെ ലൈനുകൾ നിയന്ത്രിക്കുന്ന അലെക്സ ഡിജിറ്റൽ അസിസ്റ്റന്റ് മെച്ചപ്പെടുത്താൻ സഹായിക്കുന്നതിനായി ലോകമെമ്പാടുമുള്ള ആയിരക്കണക്കിന് ആളുകൾക്ക് Amazon.com ഉപയോഗിക്കുന്നു. എക്കൊ ഉടമസ്ഥരുടെ വീടുകളിലും ഓഫീസുകളിലും പിടിച്ചെടുക്കുന്ന ശബ്ദരേഖകൾ സംഘം ശ്രദ്ധിക്കുന്നു. റെക്കോർഡിംഗുകൾ ട്രാൻസ്ക്രൈബ് ചെയ്തു, മാനുവൽ സംഭാഷണത്തെ കുറിച്ച് അലക്സിന്റെ മനസിലാക്കുന്നതിൽ വിടവുകൾ ഇല്ലാതാക്കി ആജ്ഞകൾക്ക് നന്നായി പ്രതികരിക്കാൻ സഹായിക്കുന്നതിന്റെ ഭാഗമായി സോഫ്ട് വെയർ ആ സോഫ്റ്റ്വെയറിലേക്ക് പുനർചിന്തുന്നു.

പ്രോഗ്രാമിൽ പ്രവർത്തിച്ചിട്ടുള്ള ഏഴ് പേരെ വിവരിച്ച അലാ അലക്സ് റിവ്യൂ പ്രോസസ് സോഫ്റ്റ്വെയർ അൽഗോരിതം പരിശീലിക്കുന്നതിൽ പലപ്പോഴും ശ്രദ്ധിക്കാത്ത മനുഷ്യന്റെ റോൾ ഉയർത്തിക്കാട്ടുന്നു. മാർക്കറ്റിംഗ് മെറ്റീരിയലുകളിൽ ആമസോൺ പറയുന്നു, “എലലെസ് ക്ലൗഡിൽ ജീവിക്കുകയും എല്ലായ്പ്പോഴും മികച്ചരീതിയിൽ കഴിയുകയും ചെയ്യുന്നു.” പക്ഷേ, അനുഭവങ്ങളിൽ നിന്ന് പഠിക്കാൻ പല സോഫ്റ്റ്വെയർ ഉപകരണങ്ങളും നിർമ്മിച്ചു.

ബോസ്റ്റൺ മുതൽ കോസ്റ്റാ റിക്ക, ഇന്ത്യ, റൊമാനിയ എന്നിവിടങ്ങളിൽ ജോലി ചെയ്യുന്ന കോൺട്രാക്റ്ററികളും ഫുൾ ടൈം ആമസോണും ജോലിയും ടീമിൽ ഉൾപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്. ഒരു ദിവസം ഒമ്പത് മണിക്കൂറുകളാണ് അവർ പ്രവർത്തിക്കുന്നത്. ഓരോ റിവ്യൂറെയും ഓരോ ഷിഫ്റ്റിലെ 1,000 ഓഡിയോ ക്ലിപ്പുകൾ ഒക്കെ നടക്കുന്നുണ്ട്. റുമേനിയ തലസ്ഥാനമായ ഗ്ലോബൽ വർക്കിൻറെ കെട്ടിടത്തിലെ ആദ്യത്തെ മൂന്നു നിലകൾ ഏറ്റെടുക്കുന്ന ആമസോണിലെ ബുക്കറെസ്റ്റ് ഓഫീസിലെ രണ്ട് ജോലിക്കാർ പറയുന്നത് പീർരാ ജില്ല. ആധുനിക സൗകര്യങ്ങൾ തകർന്നുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന ഇൻഫ്രാസ്ട്രക്ചർ രംഗത്ത് നിൽക്കുന്നു.

ആമസോൺ ബുക്കറസ്റ്റ് ബ്ലൂംബർഗ് ആമസോൺ ബുക്കറെസ്റ്റ് ആമസോൺ
ഫോട്ടോ ക്രെഡിറ്റ്: ബ്ലൂംബെർഗ്

ജോലി മിക്കപ്പോഴും ലണ്ടൻ ആണ്. “ടെയ്ലർ സ്വിഫ്റ്റ്” പോലെയുള്ള പ്രത്യേക വാചകങ്ങൾക്ക് വേണ്ടി അദ്ദേഹം ശേഖരിച്ച ശബ്ദം അനുസരിച്ച് ബോസ്റ്റണിലെ ഒരു തൊഴിലാളി പറഞ്ഞു. ഇടയ്ക്കിടെ കേൾക്കുന്നവർ എക്കോ ഉടമകൾ സ്വകാര്യമായി തന്നെ തുടരുമായിരുന്നു: ഒരു സ്ത്രീ കുളിമുറിയിൽ പാടില്ല, പറയുക, അല്ലെങ്കിൽ ഒരു കുട്ടിക്ക് സഹായത്തിനായി വിരൽ ചൂണ്ടുന്നു. കളികൾ അപൂർവ്വമായ ഒരു റെക്കോർഡിംഗ് റെക്കോർഡിംഗ് നേരിടുമ്പോൾ ആവശ്യമുള്ളപ്പോൾ ഫയലുകൾ പങ്കുവയ്ക്കാൻ ആന്തരിക ചാറ്റ് റൂമുകൾ ഉപയോഗിക്കുന്നു.

ചിലപ്പോൾ അവർ അസ്വസ്ഥമായോ അല്ലെങ്കിൽ ക്രിമിനലായോ കണ്ടെത്തുന്ന റെക്കോർഡിങ്ങുകൾ കേൾക്കുന്നു. ലൈംഗിക പീഡനമാണ് തങ്ങൾ വിശ്വസിക്കുന്നതെന്ന് അവർ രണ്ടുപേരും പറഞ്ഞു. അത്തരം സംഭവം നടക്കുമ്പോൾ, ആന്തരിക ചാറ്റ് മുറിയിലെ അനുഭവം സമ്മർദ്ദം ഒഴിവാക്കുന്നതിനുള്ള ഒരു മാർഗമായി അവർ പങ്കുവയ്ക്കാം. തൊഴിലാളികൾ എന്തെങ്കിലും ബുദ്ധിമുട്ട് കേൾക്കുമ്പോഴാണ് നടപടിക്രമങ്ങൾ ഉണ്ടാവുകയെന്ന് ആമസോൺ പറയുന്നു. എന്നാൽ, ഇത്തരം കേസുകളിൽ മാർഗനിർദേശം ആവശ്യപ്പെട്ടതിന് ശേഷം രണ്ട് ജോലിക്കാരെ നേരിടാൻ ആമസോണിന്റെ ജോലിയാണ് ആവശ്യപ്പെട്ടതെന്ന് റുമാനിയയിലെ രണ്ട് ജീവനക്കാർ പറഞ്ഞു.

“ഞങ്ങളുടെ ഉപഭോക്താക്കളുടെ വ്യക്തിഗത വിവരങ്ങളുടെ സുരക്ഷയും സ്വകാര്യതയും ഞങ്ങൾ ഗൗരവമായി എടുക്കുന്നു,” ആമസോൺ വക്താവ് പറഞ്ഞു. “ഉപഭോക്തൃ അനുഭവത്തെ മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നതിന് ഞങ്ങൾ വളരെ ചെറിയ ഒരു അലെക്സസ് വോയിസ് റെക്കോർഡിങ്ങുകൾ മാത്രമേ ഉദ്ധരിക്കുകയുള്ളൂ. ഉദാഹരണത്തിന്, ഈ സംഭാഷണം ഞങ്ങളുടെ സംഭാഷണ തിരിച്ചറിയലും സ്വാഭാവിക ഭാഷാ ഗ്രാഹ്യ സംവിധാനവും പരിശീലിപ്പിക്കുന്നതിന് ഞങ്ങളെ സഹായിക്കുന്നു, അതിനാൽ നിങ്ങളുടെ അഭ്യർത്ഥനകൾ നന്നായി മനസ്സിലാക്കാൻ അലക്ക്ക്ക്ക് കഴിയും മാത്രമല്ല സേവനം എല്ലാവർക്കുമായി നന്നായി പ്രവർത്തിക്കുന്നുവെന്ന് ഉറപ്പുവരുത്തുക.

“ഞങ്ങൾക്ക് കർശനമായ സാങ്കേതികവും പ്രവർത്തനപരവുമായ സുരക്ഷാ മാർഗ്ഗങ്ങളുണ്ട്, ഞങ്ങളുടെ വ്യവസ്ഥിതി ദുരുപയോഗം ചെയ്യുന്നതിനായി ഒരു സഹിഷ്ണുത പുലർത്തുന്നതല്ല. ഈ വർക്ക്ഫ്ലോയുടെ ഭാഗമായി വ്യക്തി അല്ലെങ്കിൽ അക്കൌണ്ട് തിരിച്ചറിയാൻ കഴിയുന്ന വിവരങ്ങൾ നേരിട്ട് ആക്സസ് ചെയ്യാൻ ജീവനക്കാർക്ക് കഴിയില്ല. എല്ലാ വിവരങ്ങളും ഉയർന്ന രഹസ്യാത്മകതയോടെ പരിഗണിക്കുന്നു, ഇത് സംരക്ഷിക്കുന്നതിനായി ആക്സസ്, സേവന എൻക്രിപ്ഷൻ, ഞങ്ങളുടെ നിയന്ത്രണ പരിതസ്ഥിതി പരിശോധനകൾ എന്നിവ നിയന്ത്രിക്കുന്നതിന് മൾട്ടി ഫാക്ടർ പ്രാമാണീകരണം ഉപയോഗിക്കുന്നു. ”

ആമസോൺ, മാർക്കറ്റിംഗിനും സ്വകാര്യത നയത്തിനുമെതിരെ, അലക്സ് പിടിച്ചെടുത്ത ചില സംഭാഷണങ്ങളുടെ റെക്കോർഡുകൾ മനുഷ്യർ പറയുന്നത് കേൾക്കുന്നില്ലെന്ന് വ്യക്തമല്ല. “ഞങ്ങളുടെ സംഭാഷണ തിരിച്ചറിയലിനും പ്രകൃതിഭാഷാ ബോധവൽക്കരണ സംവിധാനത്തിനും പരിശീലനം നൽകാൻ നിങ്ങളുടെ അഭ്യർത്ഥനകൾ ഞങ്ങൾ ഉപയോഗപ്പെടുത്തുന്നു,” കമ്പനിയെക്കുറിച്ച് നിരന്തരം ചോദിക്കുന്ന ചോദ്യങ്ങളുടെ ഒരു പട്ടികയിൽ പറയുന്നു.

അലക്സിന്റെ സ്വകാര്യതാ ക്രമീകരണങ്ങളിൽ, പുതിയ സവിശേഷതകൾ വികസിപ്പിക്കുന്നതിനായി വോയിസ് റിക്കോർഡിങ്ങുകൾ ഉപയോഗിക്കുന്നത് പ്രവർത്തനരഹിതമാക്കുന്നതിന് ഉപയോക്താക്കൾക്ക് അവസരം നൽകുന്നു. ബ്ലൂംബർഗ് അവലോകനം ചെയ്ത ഒരു സ്ക്രീൻഷോട്ട്, അലക്സാണ്ട് ഓഡിറ്റർമാർക്ക് അയച്ച രേഖകൾ ഉപയോക്താവിൻറെ പൂർണ്ണമായ പേരും വിലാസവും നൽകുന്നില്ലെന്നും എന്നാൽ അത് ഒരു അക്കൗണ്ട് നമ്പറുമായും അതുപോലെ ഉപയോക്താവിന്റെ ആദ്യനാമവും ഉപകരണത്തിന്റെ സീരിയൽ നമ്പറുമായും ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു എന്നും സൂചിപ്പിക്കുന്നു.

ആമസോൺ ഉടമസ്ഥതയിലുള്ള റിങ്ങിലെ ജീവനക്കാർ കമ്പനിയുടെ ഡോർബെൽ ക്യാമറകൾ പിടിച്ചെടുത്ത വീഡിയോകളിൽ വാഹനങ്ങളും ആളുകളെയും തിരിച്ചറിയുന്നുണ്ടെന്ന് ഈ വർഷം ആദ്യം ഇന്റർസെപ്റ്റ്സ് റിപ്പോർട്ടു ചെയ്തിരുന്നു .

“സ്മാർട്ട് സ്പീക്കറുമായി ബന്ധപ്പെട്ട പ്രശ്നങ്ങളെക്കുറിച്ച് ഗവേഷണം ചെയ്ത മിഷിഗൺ യൂണിവേഴ്സിറ്റിയിലെ പ്രൊഫസർ ഫ്ലോറിയൻ ഷൗബ് പറഞ്ഞു,” നിങ്ങൾ നിങ്ങളുടെ സ്മാർട്ട് സ്പീക്കറിനെ നിങ്ങളുടെ വീട്ടിലെ സത്രത്തിൽ എന്താണ് പറയുന്നതെന്ന് നിങ്ങൾ ചിന്തിക്കുന്നില്ലേ? ” “ഈ യന്ത്രം വെറും മാജിക് മെഷീൻ പഠനമാണ് ചെയ്യുന്നതെന്ന് [ഞങ്ങൾ കരുതുന്നു] എന്നാണു ഞങ്ങൾ കരുതുന്നത്. എന്നാൽ ഇപ്പോൾ കൈയൊഴിയുന്ന പ്രോസസ്സുകൾ ഉണ്ട്. ”

“ആമസോണിനും മറ്റ് കമ്പനികൾക്കും എത്രമാത്രം വിവരമുള്ള വിവരങ്ങളാണ് കൈമാറ്റം ചെയ്യപ്പെട്ടിട്ടുള്ളതെന്നത് ഒരു വ്യക്തിപരമായ ആശങ്കയാണോ അല്ലെങ്കിൽ അത് ആരെയെങ്കിലും അവർ എങ്ങനെ അവതരിപ്പിക്കുന്നു എന്നതിനെ ആശ്രയിച്ചാണിരിക്കുന്നതെന്നും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

2014-ൽ എക്കോ പ്രാധാന്യം നൽകിയപ്പോൾ, ആമസോണിന്റെ സിലിണ്ടർ സ്മാർട്ട് സ്പീക്കർ വീട്ടിനുള്ളിലെ ശബ്ദ സോഫ്റ്റ്വെയറിന്റെ ഉപയോഗം വേഗത്തിൽ പ്രചരിച്ചു. അധികം താമസിയാതെ, ആൽഫാബെറ്റ് ഗൂഗിൾ ഹോം എന്ന പേരിലാണ് പുറത്തിറങ്ങിയത്. ആപ്പിളിന്റെ ഹോംപോഡ് പുറത്തിറങ്ങി . വിവിധ കമ്പനികൾ ചൈനയിൽ സ്വന്തം ഉപകരണങ്ങൾ വിൽക്കുന്നു. കഴിഞ്ഞ വർഷം 78 മില്ല്യൻ സ്മാർട്ട് സ്പീക്കർമാർക്ക് ഉപഭോക്താക്കളെ വാങ്ങിയതായി ഗവേഷകർ പറയുന്നു. ഡിജിറ്റൽ അസിസ്റ്റന്റുകളുമായി സ്മാർട്ട്ഫോണുകളിൽ സംവദിക്കാൻ ലക്ഷക്കണക്കിന് ആളുകൾക്ക് ശബ്ദ സോഫ്റ്റ്വെയർ ഉപയോഗിക്കുന്നു.

സ്റ്റാൻഡേർഡ് ഓഡിയോയുടെ പതിവ് റെക്കോർഡ് ചെയ്യുന്നതിനായി അലക്സ് സോഫ്റ്റ്വെയർ രൂപകൽപ്പന ചെയ്തിട്ടുള്ളതാണ്. അത് “അലക്” ആണ്, പക്ഷേ ആളുകൾക്ക് ഇത് “എക്കോ” അല്ലെങ്കിൽ “കമ്പ്യൂട്ടർ” ആയി മാറാം. “വേക്ക് വേർഡ് കണ്ടെത്തുമ്പോൾ, എക്കോയുടെ മുകൾഭാഗത്തുള്ള ലൈറ്റ് റിങ് നീല തിരിയുന്നു, ഉപകരണം റെക്കോർഡിംഗ് നടത്തുന്നു എന്ന് സൂചിപ്പിക്കുന്നു, ആമസോൺ സെർവറുകൾ.

amazon echo show bloomberg എക്കോ സ്പോട്ട് ആമസോണിന്റെ വിറ്റഴിയുന്ന നിരവധി അക്കാദമി-പവർ സ്മാർട്ട് സ്പീക്കറുകളിൽ ഒന്നാണ് എക്കോ സ്പോട്ട്
ഫോട്ടോ ക്രെഡിറ്റ്: ബ്ലൂംബെർഗ്

ഏറ്റവും ആധുനിക സ്പീച്ച് റെക്കഗ്നൈസേഷൻ സംവിധാനങ്ങൾ മനുഷ്യ മസ്തിഷ്കത്തെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള ന്യൂറൽ നെറ്റ്വർക്കുകളെ ആശ്രയിക്കുന്നു. വിവരങ്ങളുടെ വലിയ അളവിൽ വിവിധ പാറ്റേണുകൾ കണ്ടെത്തുന്നതിലൂടെ സോഫ്റ്റ്വെയർ സഞ്ചരിക്കുന്നു. എക്കോ, മറ്റു സ്മാർട്ട് സ്പീക്കർമാർക്കും ഊർജ്ജം നൽകുന്ന അൽഗോരിതങ്ങൾ വിദ്യാസമ്പന്നരായ ഊഹങ്ങൾ ഉണ്ടാക്കുന്നതിനുള്ള പ്രോബബിലിറ്റിയുടെ മാതൃകകൾ ഉപയോഗിക്കുന്നു. അടുത്തുള്ള ഗ്രീക്ക് സ്ഥലമുണ്ടെങ്കിൽ ആരെങ്കിലും അലെഅ്ലാസിനോട് ആവശ്യപ്പെടുകയാണെങ്കിൽ ഉപയോക്താവിന് ഒരു റെസ്റ്റോറന്റുമായോ ഒരു പള്ളിയുടേയോ അല്ല, ഒരു റെസ്റ്റോറന്റിനെയാണോ തിരയുന്നതെന്ന് അൽഗോരിതം വ്യക്തമാക്കുന്നു.

എന്നാൽ ചിലസമയത്ത് അലെക്സെക്ക് ഇത് തെറ്റുപറ്റാം-പ്രത്യേകിച്ചും പുതിയ ഭാഷ, പ്രാദേശികഭാഷാഭാഷകൾ അല്ലെങ്കിൽ ഇംഗ്ലീഷ് അല്ലാത്ത ഭാഷകൾ. ഫ്രഞ്ച് ഭാഷയിൽ, “അവനോടൊപ്പം” അല്ലെങ്കിൽ “അവരോടൊപ്പം”, സോഫ്ട് വെയർ സോഫ്റ്റ്വെയർ ഉപയോഗിക്കുന്നത് ആശയക്കുഴപ്പത്തിലാക്കും. ഹെക്കോ, ഒരു വസ്തുതയ്ക്കോ പ്രവൃത്തിയ്ക്കോ വേണ്ടി സ്പാനിഷ്, ചിലപ്പോഴൊക്കെ എക്കോ എന്ന് തെറ്റായി വ്യാഖ്യാനിക്കപ്പെടുന്നു. ഇത്യാദി. അതുകൊണ്ടാണ് ആമസോൺ അൽഗോരിതം നഷ്ടപ്പെടുത്തിയ വിടവുകളിൽ നിറയ്ക്കുന്നതിനായി മനുഷ്യസഹജയക്കാരെ റിക്രൂട്ട് ചെയ്തത്.

ആപ്പിളിന്റെ സിരിയും മനുഷ്യസഹായക്കാരും ഉണ്ട്, ഡിജിറ്റൽ അസിസ്റ്റന്റിന്റെ അഭ്യർഥനകളുടെ ആധികാരികത ആ വ്യക്തിയുമായി ബന്ധപ്പെട്ടിട്ടുണ്ടോ എന്ന് പരിശോധിക്കുന്നതിനായി പ്രവർത്തിക്കുന്നു. റെക്കോർഡിങ്ങുകൾ പരിശോധിക്കുന്നത് വ്യക്തിപരമായി തിരിച്ചറിയാൻ കഴിയാത്ത വിവരങ്ങളെയാണ്, ഒരു ആപ്പിൾ സുരക്ഷയുള്ള വൈറ്റ് പേപ്പർ പറയുന്നതനുസരിച്ച്, ആറ് മാസം സൂക്ഷിച്ചുവച്ചിരിക്കുന്ന തിരിച്ചറിയൽ ഐഡന്റിഫയർ. അതിനു ശേഷം, ഡാറ്റ അതിന്റെ റാൻഡം ഐഡന്റിഫിക്കേഷൻ വിവരം ചോർത്തിയിട്ടുണ്ടെങ്കിലും സിരിയുടെ ശബ്ദ തിരിച്ചറിവിനെ മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നതിന് ദീർഘകാലത്തേക്ക് സൂക്ഷിക്കാം.

Google- ൽ, ചില അവലോകകർക്ക് അതിന്റെ അസിസ്റ്റന്റിനിൽ നിന്ന് ചില ഓഡിയോ സ്നിപ്പെറ്റുകൾ ആക്സസ് ചെയ്യാനും ഉൽപ്പന്നത്തെ പരിശീലിപ്പിക്കാനും മെച്ചപ്പെടുത്താനും സഹായിക്കാനും കഴിയും, എന്നാൽ ഇത് വ്യക്തിപരമായി തിരിച്ചറിയാനാകുന്ന വിവരങ്ങളുമായി ബന്ധപ്പെടുത്തിയിട്ടില്ല, ഓഡിയോ വികലമാക്കിയിരിക്കുന്നു, കമ്പനി പറയുന്നു.

ആമസോൺ ജോലി പോസ്റ്റുചെയ്യുന്ന, ബുക്കറെസസ്റ്റിലെ Alexa Data Services- ന്റെ ഗുണനിലവാരമുള്ള അസിസ്റ്റന്റ് മാനേജർ അന്വേഷിക്കുന്നത് മനുഷ്യരെ കളിക്കുന്നതിനെ വിശദീകരിക്കുന്നു: “ഓരോ ദിവസവും അവൾ [Alexa] വ്യത്യസ്ത വിഷയങ്ങളേയും വ്യത്യസ്ത ഭാഷകളേയും കുറിച്ച് ആയിരക്കണക്കിന് ആളുകളോട് സംസാരിക്കുന്നു. ഇത് എല്ലാവർക്കും അറിയാൻ സഹായിക്കണം. “ആഗ്രഹിക്കുന്ന പരസ്യം തുടരുന്നു:” ഇത് ഒരിക്കലും കണ്ടിട്ടില്ലാത്തത്ര വലിയ ഡാറ്റ കൈകാര്യം ചെയ്യൽ ആണ്. ദൈനംദിന ജീവിതത്തിൽ ഞങ്ങൾ വളരെയധികം സംഭാഷണങ്ങൾ സൃഷ്ടിക്കുന്നു, ലേബൽ ചെയ്യുന്നു, കറങ്ങുന്നു, വിശകലനം ചെയ്യുന്നു. ”

ആമസോണിന്റെ അവലോകന പ്രക്രിയ ആരംഭിക്കുന്നത് ആകാൾ, ആമസെക്ക് ഉപഭോക്തൃ വോയിസ് റെക്കോർഡിങ്ങിന്റെ ഒരു ചെറിയ സാമ്പിൾ ആക്കി, വിദൂര തൊഴിലാളികൾക്കും കോൺട്രാക്ടർമാർക്കും ഓഡിയോ ഫയലുകളും അയയ്ക്കുന്നു, പ്രോഗ്രാമിലെ രൂപകൽപ്പന പരിചയമുള്ള ഒരാൾ പറഞ്ഞു.

ചില വിദഗ്ദ്ധരുടെ നിരീക്ഷകർ ഉപയോക്താവിൻറെ കമാൻഡുകൾ ട്രാൻസ്ക്രൈബുചെയ്യുന്നു, അലേസിന്റെ യാന്ത്രിക ട്രാൻസ്ക്രിപ്റ്റിലേക്ക് റെക്കോർഡിംഗുകൾ താരതമ്യം ചെയ്യുന്നു, അല്ലെങ്കിൽ ഉപയോക്താവിനും മെഷീനും തമ്മിലുള്ള ആശയവിനിമയം വ്യാഖ്യാനിക്കുന്നു. ആ വ്യക്തി എന്താണു ചോദിച്ചത്? ഒരു ഫലപ്രദമായ പ്രതികരണം അലക്സാക്ക് നൽകിയോ?

കുട്ടികൾ സംസാരിക്കുമ്പോൾപ്പോലും പശ്ചാത്തല സംഭാഷണങ്ങൾ ഉൾപ്പെടെ സ്പീക്കർ എടുക്കുന്ന എല്ലാം മറ്റുള്ളവർ ശ്രദ്ധിക്കുന്നു. പേരുകൾ അല്ലെങ്കിൽ ബാങ്ക് വിശദാംശങ്ങൾ പോലുള്ള സ്വകാര്യ വിവരങ്ങൾ ചർച്ച ചെയ്യുന്ന ചിലപ്പോഴൊക്കെ ഉപയോക്താക്കൾ കേൾക്കുന്നു. അത്തരം സന്ദർഭങ്ങളിൽ, “ഗുരുതരമായ ഡാറ്റ” എന്നതിനെ സൂചിപ്പിക്കുന്ന ഒരു ഡയലോഗ് ബോക്സ് ടിക് ചെയ്യണം. അവ പിന്നീട് അടുത്ത ഓഡിയോ ഫയലിലേക്ക് നീങ്ങുന്നു.

എക്കോ കണ്ടെത്തുന്നില്ലെങ്കിലോ ഒരു ബട്ടൺ അമർത്തി സജീവമാക്കാതെ ആമസോണിന്റെ വെബ്സൈറ്റും ഒരു ഓഡിയോ ശേഖരിക്കില്ല. എന്നാൽ ചില സമയങ്ങളിൽ വിവരശേഖരണം ഇല്ലാതെ തന്നെ അലെക്സെക്ക് ആരംഭിക്കുന്നതായി തോന്നുന്നു, ഓഡിയോ ഫയലുകൾ ഒരു തെറ്റിധാരണ ടെലിവിഷൻ അല്ലെങ്കിൽ അജ്ഞാത ശബ്ദത്തോടെ ആരംഭിക്കുന്നു. ആക്ടിവേഷൻ തെറ്റു പറ്റിയിട്ടുണ്ടോ ഇല്ലയോ, അവലോകനം ചെയ്യുന്നവർ അത് ട്രാൻസ്ക്രൈബുചെയ്യേണ്ടതുണ്ട്. ഓരോ ഓഡിറ്ററികളും 100 ഓളം റെക്കോർഡിങ്ങുകൾ ദിവസേന പകർത്തിക്കഴിഞ്ഞു. അലെക്കയ്ക്ക് ഒരു ഉണർവ് ലഭിക്കാത്തതോ അല്ലെങ്കിൽ അപകടം മൂലമുണ്ടാകുന്നതോ ആണ്.

ലോകമെമ്പാടുമുള്ള വീടുകളിൽ, ആരാണ് ശ്രദ്ധിക്കുന്നതെന്ന് എക്കോ ഉടമകൾ പലപ്പോഴും ചിന്തിക്കുന്നുണ്ട്. “നിങ്ങൾ എൻഎസ്എയ്ക്ക് വേണ്ടി പ്രവർത്തിക്കുന്നുണ്ടോ?” അവർ ചോദിക്കുന്നു. “അലെക്സ, മറ്റൊരാൾ ഞങ്ങളെ കേൾക്കുന്നുണ്ടോ?”

© 2019 ബ്ലൂംബർഗ് LP