ലോക്സഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പ് 2019: രാഹുൽ ഗാന്ധി 3 കിലോമീറ്റർ റോഡിന് ശേഷം അമേത്തി മണ്ഡലത്തിൽ നാമനിർദേശ പത്രിക സമർപ്പിക്കും

ഉത്തർപ്രദേശിലെ അമേഠിയിൽ കോൺഗ്രസ് സ്ഥാനാർത്ഥി രാഹുൽ ഗാന്ധി ലോക്സഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പിലേക്ക് നാമനിർദ്ദേശ പത്രിക സമർപ്പിച്ചു. യുപിഎ അധ്യക്ഷ സോണിയ ഗാന്ധി, കോൺഗ്രസ് ജനറൽ സെക്രട്ടറിയായ പ്രിയങ്ക ഗാന്ധി വാദ്ര, മരുമകൻ റോബർട്ട് വാദ്ര എന്നിവർ പ്രാദേശിക കലക്ടറേറ്റിലുണ്ടായിരുന്നു.

ഇതിന് മുമ്പ് ഗൗരിഗഞ്ചിൽ നിന്നും രാഹുൽ ഗാന്ധി 3 കിലോമീറ്റർ റോഡ് റോഡ് ഷോ നടത്തി. പ്രിയങ്കയും റോബർട്ട് വാദ്രയും ചേർന്ന് ഒരു ട്രക്കിലെ മേൽക്കൂരയിൽ കയറി. അവരുടെ മകൻ റായിഹാൻ, മകൾ മിറിയ എന്നിവരും അവിടെ ഉണ്ടായിരുന്നു.

ഇവിടെ തൽസമയ അപ്ഡേറ്റുകൾ പിന്തുടരുക .

കോൺഗ്രസ്സിന്റെ നേതാക്കന്മാർ റോഡിലെ ഇരുവശങ്ങളിലും നടന്നു. കോൺഗ്രസുകാർ നൃത്തച്ചുവടിക്കാൻ നൃത്തം ചെയ്തപ്പോൾ പലരും മുദ്രാവാക്യങ്ങൾ മുഴക്കി.

ലോക്സഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പ്: അമേഠിയിൽ രാഹുൽ ഗാന്ധി റോഡ് നോട്ടീസ്

ലോക്സഭ തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ കോൺഗ്രസിന്റെ രണ്ടാമത്തെ സീറ്റിലും കോൺഗ്രസ് അധ്യക്ഷ സോണിയ ഗാന്ധിയും മത്സരിക്കും. വ്യാഴാഴ്ച തുടങ്ങാനിരിക്കുന്ന ലോക്സഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ ബിജെപിയുടെ പ്രധാനമന്ത്രി സ്ഥാനാർഥി നരേന്ദ്രമോഡിയുടെ നേതൃത്വത്തിൽ കോൺഗ്രസ് അധ്യക്ഷ സോണിയാ ഗാന്ധിയും, സിപിഐ (എം).

അമേഠിയിൽ വിജയിക്കുമെന്ന് ഉറപ്പില്ലെന്നും സി.പി.ഐ (എം) കോൺഗ്രസ് ഇടതുപക്ഷത്തെ ദുർബലപ്പെടുത്തുവാൻ ശ്രമിക്കുന്നുവെന്നും ആരോപിച്ചാണ് ഗാന്ധിയെ കേരളത്തിലേക്ക് രക്ഷപ്പെടുത്തിയതെന്ന് കേന്ദ്രത്തിൽ ഭരണകക്ഷിയായ പാർട്ടി പറയുന്നു. പഴയ മുതിർന്ന പാർട്ടി തങ്ങളുടെ ആരോപണങ്ങൾ നിഷേധിച്ചു.

ഏപ്രിൽ 4 ന് കേരളത്തിൽ വയനാട്ടിലെ പാർലമെൻറിനായി പ്രവർത്തിക്കാൻ ഗാന്ധി പത്രിക സമർപ്പിച്ചു.

2014 ൽ ഗ്രാമീണ മണ്ഡലത്തിൽ സോണിയയെ പരാജയപ്പെടുത്തിയ കേന്ദ്രമന്ത്രിയും ബിജെപി നേതാവുമായ സ്മൃതി ഇറാനിക്ക് 48 കാരനായ കോൺഗ്രസ് നേതാവ് നേരിടേണ്ടി വരും.

അമേഠിയിൽ രാഹുൽ ഗാന്ധിയെ സ്മൃതി ഇറാനി വീണ്ടും പിന്തുണയ്ക്കുന്നു

അമേഠിയിൽ അവഗണിച്ച കോൺഗ്രസ് നേതാവ് സ്മൃതി ഇറാനി സന്ദർശിച്ചതായും ബിജെപി ആരോപിക്കുന്നു രാഹുൽ ഗാന്ധിയേക്കാൾ കൂടുതൽ മണ്ഡലം. കോൺഗ്രസ് പാർട്ടി എല്ലായ്പ്പോഴും ആരോപണങ്ങൾ ഉന്നയിച്ചിട്ടുണ്ട്.

2014 ലെ ലോക്സഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ അമേഠി 15 തവണ അമേനി സന്ദർശിച്ചിരുന്നു. 44 മണിക്കൂർ അവിടെ ചെലവഴിച്ചതായും മണ്ഡലത്തിന് വേണ്ടി 15 പദ്ധതികൾ റദ്ദാക്കിയെന്നും കോൺഗ്രസ് നേതാവ് ദീപക് സിംഗ് പറഞ്ഞു. അതേസമയം രാഹുൽ ഗാന്ധി തന്റെ മണ്ഡലത്തിൽ 744 മണിക്കൂർ ചെലവഴിച്ചതായും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

“ആളുകൾ സ്വതന്ത്രമായി ഡാറ്റ വിശകലനം ചെയ്യണം,” അദ്ദേഹം ട്വീറ്റ് ചെയ്തു.

സ്മൃതി ഇറാനി അമേഠിയിൽ 30 ഉം ഗാന്ധി 15 തവണയും സന്ദർശിച്ചിട്ടുണ്ടെന്നും ബി.ജെ.പി. ഉമാശങ്കർ പാണ്ഡെ പറഞ്ഞു.

അന്ന് അന്നത്തെ പ്രതിരോധമന്ത്രി മനോഹർ പരീക്കർ രണ്ട് ഗ്രാമങ്ങൾ സ്വീകരിച്ചു. അവരുടെ മണ്ഡലത്തിലെ ഗ്രാമങ്ങൾക്ക് നീതി ചെയ്യാൻ പരാജയപ്പെട്ട പ്രാദേശിക എംപിമാരായ പാർലമെൻറില ഗാന്ധിയേക്കാൾ കൂടുതൽ ചെയ്തു. ഞാൻ ഒരു എം.പി ആയിത്തീരുമ്പോൾ ഗ്രാമങ്ങളുടെ വികസനത്തിനായി എന്റെ എം.പി ഫണ്ട് ഉപയോഗിക്കും, “ഇറാനി പറഞ്ഞു.

അമേഠിയിൽ ഗാന്ധി 26.85 കോടി രൂപ ചെലവിട്ടതായി കോൺഗ്രസ് ആരോപിച്ചു.

വ്യാഴാഴ്ച കേന്ദ്രമന്ത്രി തന്റെ നാമനിർദ്ദേശ പത്രിക സമർപ്പിക്കും. അമേഠിയിലെ തെരഞ്ഞെടുപ്പ് പ്രക്രിയകൾക്കായി സ്മൃതി ഇറാനി ബുധനാഴ്ച എത്തും.

അമേഠിയിലെ അഞ്ച് നിയമസഭാ മണ്ഡലങ്ങളിൽ കോൺഗ്രസ്സിന്റെ ഒൻപത് ദിവസത്തെ രാഹുൽ സന്ദേശ് യാത്രി, തിങ്കളാഴ്ച അവസാനിച്ചു. ചെറിയ യോഗങ്ങൾ നടത്തുന്നതിലൂടെ ഗ്രാമത്തിൽ വോട്ടർമാരെ ആകർഷിക്കാൻ ബി.ജെ.പി ശ്രമിക്കുന്നുണ്ട്.

ഈ വർഷം ലോക്സഭ തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ അമേഠി, റായ് ബറേലി സ്ഥാനാർത്ഥികളെ മത്സരിപ്പിക്കുന്നതിനെതിരെ സമാജ് വാദി പാർട്ടിയും ബഹുജൻ സമാജ് പാർട്ടി (ബിഎസ്പി) യും തീരുമാനിച്ചു.

2019 ലെ ലോക്സഭാതെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ അഞ്ചാം ഘട്ടത്തിൽ അമേഠിയിൽ വോട്ടെടുപ്പ് നടക്കും. വോട്ടെണ്ണൽ മെയ് 23 ന് നടക്കും.

ഏപ്രിൽ 10, 2019 12:53 IST