ലൈവ് ന്യൂസ് ആൻഡ് അപ്ഡേറ്റ് ഓൺലൈനിൽ

ലോക്സഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് 2019 പുതിയ അപ്ഡേറ്റുകൾ: ആഭ്യന്തരമന്ത്രി രാജ്നാഥ് സിംഗ് തിങ്കളാഴ്ച “കശ്മീരിനു, ആയിരുന്നു ഇന്ത്യയുടെ അവിഭാജ്യ ആയിരിക്കും അങ്ങനെ സ്വന്തം പ്രധാനമന്ത്രി ഇല്ല കഴിയില്ല.” എന്ന് തറപ്പിച്ചു

കശ്മീരിനെ ഒരിക്കലും ഇന്ത്യയിൽ നിന്ന് വേർപെടുത്തുകയില്ല, കശ്മീർ ഒരിക്കലും ഇന്ത്യയുടെ ഒരു അവിഭാജ്യ ഭാഗമായിരിക്കുമെന്നും രാജ്നാഥ് ഒരു അഭിമുഖത്തിൽ പറഞ്ഞു, രാജ്യത്തെ രണ്ട് പ്രധാന മന്ത്രിമാരോടാകാൻ കഴിയില്ലെന്നും നമ്മുടെ തെരഞ്ഞെടുപ്പ് പ്രകടന പത്രികയിൽ ഭരണഘടനയിലെ ആർട്ടിക്കിൾ 370, ആർട്ടിക്കിൾ 35A നീക്കം ചെയ്യും. ”

കശ്മീരിലെ ബന്ദിപ്പോര പ്രഭാഷണത്തിൽ മുൻ ജമ്മു കശ്മീർ മുഖ്യമന്ത്രി ഒമർ അബ്ദുള്ള ജമ്മുകാശ്മീരിലെ പ്രധാനമന്ത്രി, പ്രസിഡന്റ് എന്നീ പദവികൾ പുനരുജ്ജീവിപ്പിക്കുന്നതിന് ഒരു ആഴ്ചയ്ക്ക് ശേഷമാണ് ആഭ്യന്തരമന്ത്രിയുടെ പരാമർശം.

തെലുങ്കാനയിലെ രംഗ റെഡ്ഡിയിൽ ബിജെപി അധ്യക്ഷൻ അമിത് ഷാ ഒരു റാലിയിൽ പ്രസംഗിച്ചു. നരേന്ദ്രമോഡിയെ ഇന്ത്യയുടെ അടുത്ത പ്രധാനമന്ത്രിയാക്കാമെന്ന് ജനം ഇതിനകം തന്നെ തീരുമാനിച്ചിരിക്കുന്നു എന്ന് ഷാ പറഞ്ഞു.

മഹാരാഷ്ട്രയിൽ ചൊവ്വാഴ്ച നടത്തിയ റാലിയിൽ നരേന്ദ്ര മോഡി നേരിട്ട് സംസാരിച്ചു. “ഇന്ന് വോട്ടെടുപ്പ് നടത്താൻ ഞാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു, ഇത് ചരിത്രപരമായ ഒരു നിമിഷമാണ്, എപ്പോഴും ഓർമ്മിക്കപ്പെടുന്ന ഒരു … എനിക്ക് ചോദിക്കണമെന്നുണ്ട്, നിങ്ങൾ വോട്ടുചെയ്യണോ? പുൽവാമയിൽ തങ്ങളുടെ ജീവൻ നഷ്ടപ്പെടുത്തിയ സൈനികർ, അല്ലെങ്കിൽ നീതിന്യായ സർക്കാറിന് വോട്ടുചെയ്യാൻ നിങ്ങൾ ആഗ്രഹിക്കുന്നുവോ?

“നിങ്ങളുടെ ഭാവിയിലേക്കും രാജ്യത്തിന്റെ ഭാവിയിലേക്കും ഒരു പടി കൂടി മുന്നോട്ട്,” മോഡി പറഞ്ഞു.

2014 ലെ ലോക്സഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പിനുള്ള മാനിഫെസ്റ്റോയിൽ ബി.ജെ.പി വാഗ്ദാനങ്ങൾ മറികടന്നതായി പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദി പറഞ്ഞു. 1.2 കോടി ചെറുകിട, നാമമാത്ര കർഷകരുടെ അക്കൗണ്ടുകളിലേക്ക് ഇപ്പോൾ നേരിട്ട് പണം നൽകിക്കൊണ്ടിരിക്കുന്ന പ്രധാനമന്ത്രി-കിസാൻ പദ്ധതി, ” സങ്കൽപ് പട്ടാ ” എന്ന പേരിൽ ബിജെപി, പുതിയ സർക്കാർ തെരഞ്ഞെടുക്കും. ”

370-ാം വകുപ്പിന്റെ മാനിഫെസ്റ്റോയ്ക്കൊപ്പം പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോഡി കോൺഗ്രസിനെ കബളിപ്പിക്കുകയായിരുന്നു. എന്നാൽ, ആർഎസ്എസ് 370 ഒരിക്കലും പിന്മാറില്ലെന്ന് പറഞ്ഞപ്പോൾ, പ്രത്യേകിച്ച് പാകിസ്ഥാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്ന കാര്യങ്ങളിൽ കോൺഗ്രസ് പ്രകടന പത്രികയാണെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. “പൗരൻമാരെ തുറന്ന ലൈസൻസ് നൽകാൻ കോൺഗ്രസ് ആഗ്രഹിക്കുന്നു … ഇതാണ് പാകിസ്താൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നത് … അങ്ങനെയൊരു പാർട്ടിയെ എങ്ങനെ വിശ്വസിക്കാൻ കഴിയും?” അവന് പറഞ്ഞു.

ലോക്സഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പിന്റെ ആദ്യഘട്ടം ഏപ്രിൽ 11 ന് നടക്കുമെന്നാണ് കണക്ക്. മഹാരാഷ്ട്രയിൽ ലോക്സഭ സീറ്റിലും ബിജെപി 25 സീറ്റിലും 23 സീറ്റുകളിലും മത്സരിക്കും. മഹാരാഷ്ട്രയിൽ 48 ലോക്സഭാ മണ്ഡലങ്ങളുണ്ട്. 2014 ലെ ലോക്സഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പിനുശേഷം രണ്ട് പാർട്ടികളും വ്യത്യസ്ത വഴികളിലൂടെ നടന്നു. അതേ വർഷം തന്നെ മഹാരാഷ്ട്ര നിയമസഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ മത്സരിച്ചു.

രാഹുൽ ഗാന്ധി ബിജെപി മാനിഫെസ്റ്റോയെ അറിയിച്ചു. തിങ്കളാഴ്ച പുറത്തിറക്കിയ പ്രസ്താവനയിൽ ‘ഒറ്റപ്പെട്ട മനുഷ്യന്റെ ശബ്ദം’. വരാനിരിക്കുന്ന ലോക്സഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പിനുള്ള ഭരണകക്ഷിയുടെ മാനിഫെസ്റ്റോയ്ക്കെതിരെ ശക്തമായ വിമർശനമുണ്ടായതായും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ” ഹ്രസ്വ കാഴ്ചപ്പാട് ”, ‘അഹങ്കാരി’ ഗ്രാസ്റോട്ട് ലെവൽ രാഷ്ട്രീയ പങ്കാളികൾ ഉൾപ്പെടുന്ന വിപുലമായ ഗ്രൌണ്ട് വർക്ക്, ഗവേഷണത്തിന്റെ ഉത്പന്നമാണ് സ്വന്തം മാനിഫെസ്റ്റോയെന്നും കോൺഗ്രസ് കരുതി.

ഉത്തർപ്രദേശിലെ സഹാറൻപൂരിൽ കോൺഗ്രസ് ജനറൽ സെക്രട്ടറി പ്രിയങ്ക ഗാന്ധിയാണ് ചൊവ്വാഴ്ച റോഡ് ഷോ നടത്തുന്നത്. തിങ്കളാഴ്ച പ്രിയങ്കയും കോൺഗ്രസ് പ്രസിഡന്റ് രാഹുൽ ഗാന്ധിയും റാലികളെ അഭിസംബോധന ചെയ്യും. എന്നാൽ മോശം കാലാവസ്ഥ മൂലം അവർ റദ്ദാക്കപ്പെട്ടു.

ആസാം, ബീഹാർ, ഒഡീഷ, റാലികളിൽ കോൺഗ്രസ് റാലിയെ അഭിസംബോധന ചെയ്യും. ബീഹാറിലെ ഗയ, ഒഡീഷയിലെ കന്ധാൽ, അസ്സാമിലെ ഹൈലാകാണ്ടി എന്നിവിടങ്ങളിൽ പൊതു റാലികൾ നടക്കും.

ഏപ്രിൽ 11 ന് നടക്കുന്ന ലോക്സഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പിന്റെ ഒന്നാം ഘട്ടം ചൊവ്വാഴ്ച എല്ലാ രാഷ്ട്രീയ പാർട്ടികളുടെയും പ്രചരണത്തിന്റെ അവസാന ദിവസമാണ്.

പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്രമോഡിയും ശിവസേന അധ്യക്ഷനുമായ ഉദ്ധവ് താക്കറെ മഹാരാഷ്ട്രയിൽ ചൊവ്വാഴ്ച റാലിയിൽ പങ്കുചേരും. ലോക്സഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പിനുള്ള തങ്ങളുടെ പാർട്ടികൾ വീണ്ടും ഒത്തുചേർന്നതിന് ശേഷം ഇതാദ്യമായി. ലാത്തൂരിലെ ഔസയിൽ ഒരു പൊതുയോഗം സമാപിക്കും. ഏപ്രിൽ 18 ന് നടക്കുന്ന വോട്ടെടുപ്പിൽ ജില്ലയിൽ സ്ഥാനാർഥിക്ക് പിന്തുണ നൽകും.

2016 ഡിസംബറിൽ മോഡിയും താക്കറെയും മുംബൈയിൽ ദീപാരാധന നടത്തി. അറബിക്കടലിന്റെ ഛത്രപതി ശിവാജി മഹാരാജ് സ്മാരകത്തിന്റെ ശിലാസ്ഥാപനമായിട്ടായിരുന്നു ഇത്.

തിങ്കളാഴ്ച കർണാടകയിലും തമിഴ് നാട്ടിലും റാലികളെ അഭിസംബോധന ചെയ്യും. ബിജെപി പ്രസിഡന്റ് അമിത് ഷാ തെലങ്കാന, മഹാരാഷ്ട്ര, ഒഡീഷ എന്നിവിടങ്ങളിൽ പൊതുയോഗങ്ങൾ നടത്താൻ തീരുമാനിക്കും.

അസം, ബിഹാർ, ഒഡീഷ എന്നിവിടങ്ങളിൽ കോൺഗ്രസ് അധ്യക്ഷ രാഹുൽ ഗാന്ധി പ്രചാരണം നടത്തി വരികയാണ്. ബീഹാറിലെ ഗയ, ഒഡീഷയിലെ കന്ധാൽ, അസ്സാമിലെ ഹൈലാകാണ്ടി എന്നിവിടങ്ങളിൽ പൊതു റാലികൾ നടക്കും. ഉത്തർപ്രദേശിലെ സഹാറൻപൂരിൽ കോൺഗ്രസ് ജനറൽ സെക്രട്ടറി പ്രിയങ്ക ഗാന്ധിയുടെ റോഡ്ഷോ നടക്കും. മോശം കാലാവസ്ഥ മൂലം രാഹുൽ ഗാന്ധിയെ അനുഗമിച്ചതിനു ശേഷം നടന്ന റാലിയിൽ പങ്കെടുക്കാനെത്തിയതായിരുന്നു അദ്ദേഹം.

പശ്ചിമ ബംഗാൾ മുഖ്യമന്ത്രിയും തൃണമൂൽ നേതാവ് മമതാ ബാനർജിയും സംസ്ഥാന റാണിംഗിൽ പ്രചാരണം നടത്തി വരികയാണ്.

തിങ്കളാഴ്ച ബി.ജെ.പി ലോക്സഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പിനുള്ള തങ്ങളുടെ പ്രകടനപത്രിക പുറത്തിറക്കി. മോഡിയടക്കമുള്ള നിരവധി കേന്ദ്രമന്ത്രിമാർ സമ്മേളനത്തിൽ സംസാരിച്ചു . ” ദേശീയത ബി.ജെ.പിയുടെ പ്രചോദനം , അതിന്റെ തത്വജ്ഞാനവും നല്ല ഭരണവും അതിന്റെ മന്ത്രം ഉൾപ്പെടുത്തുന്നു” മോഡി പറഞ്ഞു. സ്വാതന്ത്ര്യത്തിന് 100 വർഷം പിന്നിട്ട 2047 ആയപ്പോഴേക്കും ഇന്ത്യ ഒരു “വികസിത” രാജ്യം രൂപപ്പെടുത്താൻ ലക്ഷ്യമിട്ടു.

“സങ്കൽപ് പത്ര” (നിശ്ചയദാർഢ്യം പ്രമാണം) രാജ്യത്തിന് 75 പോട്ടെ, സമയബന്ധിത പരിച ഉണ്ട്, മോഡി 11 ഏപ്രിൽ തുടങ്ങുന്ന ലോക്സഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ പാർട്ടി പ്രകടനപത്രിക പ്രകാശനം ശേഷം പറഞ്ഞു.

“ഞങ്ങളുടെ മാനവികതയാണ് ഞങ്ങളുടെ ദേശീയത, ഞങ്ങളുടെ തത്വശാസ്ത്രം, ഭരണം നമ്മുടെ മന്ത്രമാണ്, ജനങ്ങൾ ഞങ്ങൾക്ക് ഉത്തരവാദിത്തമുണ്ടാവണം, അതിനാൽ 2022 ൽ 75 ഗോളുകൾ നേടാൻ ഞങ്ങൾ ആഗ്രഹിക്കുന്നു,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ബി.ജെ.പി മാനിഫെസ്റ്റോ സമൂഹത്തിന്റെ എല്ലാ വിഭാഗങ്ങളുടെയും പ്രതീക്ഷകളും ആഗ്രഹങ്ങളും അഭിസംബോധന ചെയ്ത മൾട്ടി ലെയറേർഡ് ആൻഡ് മൾട്ടി-ഡൈമൻഷണൽ ഡോക്യുമെന്റാണ്. അതിൽ ” ജാൻ കി മൻ കി ബാത്ത് ” ഉൾപ്പെടുന്നതായി പ്രധാനമന്ത്രി പറഞ്ഞു. “ഞങ്ങൾ ദാരിദ്ര്യത്തെ നേരിടാനാണ് ആഗ്രഹിക്കുന്നത്, എയർ കണ്ടീഷനിങ് മുറികൾക്കുള്ളിൽ മുറിച്ചു വേണം, ദേശീയതയാണ് ഞങ്ങളുടെ പ്രചോദനം, ഉൾച്ചേർക്കൽ, നല്ല ഭരണം ഞങ്ങളുടെ മന്ത്രമാണ്.

“ജനങ്ങളുടെ ആവശ്യങ്ങൾ ഞങ്ങൾ ആദ്യം ഉന്നയിച്ചിരുന്നു, ഇപ്പോൾ അവരുടെ അഭിലാഷങ്ങൾ നിറവേറ്റും,” മോഡി കൂട്ടിച്ചേർത്തു. അദ്ദേഹം “ഇത് ഒരു ബഹുജന പ്രസ്ഥാനത്തിന് ചെയ്യണം. ഞങ്ങളുടെ പ്രകടന പത്രിക നമ്മുടെ വാഗ്ദാനങ്ങൾ കേന്ദ്രത്തിൽ സാധാരണക്കാരുടെ പ്രമാണിച്ചു. നമ്മുടെ ങ്ങൾ അന്കല്പ് (നിശ്ചയദാർഢ്യം) വികസ്വരരാജ്യമായിട്ടും ഒരു വികസ്വര രാജ്യത്ത് നിന്ന് ഇന്ത്യ മാറ്റം എന്നതാണ്.” പറഞ്ഞു

ബി.ജെ.പിയുടെ പ്രകടന പത്രികയിൽ രാഹുൽ പ്രതികരിച്ചത് , “അടച്ച മുറിയിലാണ് സൃഷ്ടിക്കപ്പെട്ടത്” എന്നൊരു രേഖയാണെന്നാണ് രാഹുൽ പറഞ്ഞത്. ബിജെപി മാനിഫെസ്റ്റോ ഒരു അടഞ്ഞ മുറിയിലാണ് സൃഷ്ടിക്കപ്പെട്ടത്, ഒറ്റപ്പെട്ട മനുഷ്യന്റെ ശബ്ദമാണ്, അത് ഹ്രസ്വ കാഴ്ചക്കാരനും അഹങ്കാരനുമാണ്, ” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ട്വീറ്റ് ചെയ്തു .

പുതിയ തെരഞ്ഞെടുപ്പ് വാർത്ത, വിശകലനം, കമന്ററി, തൽസമയ അപ്ഡേറ്റുകൾ ലോക്സഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് 2019 പട്ടിക നിങ്ങളുടെ ഗൈഡ് firstpost.com/elections . ട്വിറ്റിലും Instagram- ലും ഞങ്ങളെ പിന്തുടരുക അല്ലെങ്കിൽ വരാനിരിക്കുന്ന പൊതു തിരഞ്ഞെടുപ്പിലെ 543 മണ്ഡലങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള അപ്ഡേറ്റുകൾക്കായി ഞങ്ങളുടെ ഫെയ്സ്ബുക്ക് പേജ് പോലെ.

അപ്ഡേറ്റ് ചെയ്ത തീയതി: Apr 09, 2019 14:44:54 IST

ടാഗുകൾ: അമിത് ഷാ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് പ്രചാരണം 2019

,

ബിജെപി തെരഞ്ഞെടുപ്പ് പ്രചാരണത്തിന്

,

ബി ജെ പിയുടെ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് പ്രചാരണം 2019

,

ഗുജറാത്തിൽ ബിജെപി

,

മഹാരാഷ്ട്രയിൽ ബിജെപി

,

ഒഡീഷയിലെ ബിജെപി

,

ബിജെപി ലോക്സഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് പ്രകടന പത്രിക

,

ബിജെപി മാനിഫെസ്റ്റോ

,

ബിജെപി മാനിഫെസ്റ്റോയ്ക്ക് ലോക്സഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പ്

,

Bjp ശങ്കൽപ് പാട്ര

,

Bjp ശങ്കൽപ് പാട്ര 2014

,

Bjp ശങ്കൽപ് പാട്ര 2019

,

2019 ലെ കോൺഗ്രസ് തെരഞ്ഞെടുപ്പ് പ്രചാരണം

,

യു.പിയിൽ കോൺഗ്രസ്

,

ഉത്തർപ്രദേശിൽ കോൺഗ്രസ്

,

2019 ലെ തെരഞ്ഞെടുപ്പ്

,

ലോക്സഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പ്

,

ലോക്സഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പ് പ്രചാരണത്തിന്

,

2019 ലെ ലോക്സഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പ്

,

ലോക്സഭ തെരഞ്ഞെടുപ്പ് പ്രചാരണ തത്സമയം

,

ലോക്സഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പ് ലൈവ്

,

ലോക്സഭാ വോട്ടെടുപ്പ്

,

മമതാ ബാനർജി

,

മമത ബാനർജി തിരഞ്ഞെടുപ്പ് പ്രചാരണത്തിനിറങ്ങുന്നു

,

2019 ലെ നരേന്ദ്രമോഡി തിരഞ്ഞെടുപ്പ് പ്രചാരണ പരിപാടി

,

മഹാരാഷ്ട്രയിൽ നരേന്ദ്ര മോഡി

,

നരേന്ദ്ര മോഡി തമിഴ്നാട്ടിൽ

,

NewsTracker

,

ശരി

,

ഒഡീഷ നിയമസഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് 2019

,

മോഡിയുടെ റാലി

,

പ്രിയങ്ക ഗാന്ധി തിരഞ്ഞെടുപ്പ് പ്രചാരണം 2019

,

പ്രിയങ്ക ഗാന്ധി ഉത്തർപ്രദേശിൽ

,

രാഹുൽ ഗാന്ധിയുടെ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് പ്രചാരണം 2019 ൽ

,

രാഹുൽ ഗാന്ധി ഉത്തർപ്രദേശിൽ

,

ശങ്കൽപ് പാട്ര

,

ശത്രുഘ്നൻ സിൻഹ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് പ്രചാരണം 2019

,

പശ്ചിമ ബംഗാൾ

സ്വാഗതം

  • 1. നിങ്ങൾ ഡല്ഹി എന്സിആര് അല്ലെങ്കില് മുംബൈ ചില ഭാഗങ്ങളില് ആണെങ്കില് നിങ്ങള്ക്ക് വീട്ടുമുറ്റത്തെ ഡെലിവറിക്കായി സബ്സ്ക്രൈബ് ചെയ്യാവുന്നതാണ്. ഡിജിറ്റൽ സബ്സ്ക്രിപ്ഷൻ ഇല്ലാത്തതാണ്.
  • 2. നിങ്ങൾ ഈ വിതരണ മേഖലയ്ക്ക് പുറത്താണെങ്കിൽ, നിങ്ങൾ ഓൺലൈനിൽ ആദ്യസ്റ്റെസ്റ്റ് പ്രിന്റ് ഉള്ളടക്കം ഓൺലൈനായി പരിമിത കാലയളവിൽ പ്രവേശിക്കാൻ കഴിയും.
  • 3. അഞ്ചു കഥകൾ വരെ നിങ്ങൾക്ക് മാതൃകയാകാം, തുടർച്ചയായി നിങ്ങൾ ആക്സസ് ചെയ്യാനായി സൈൻ അപ്പ് ചെയ്യേണ്ടതുണ്ട്.