സിഡ്നി ക്രിക്കറ്റ് ഗ്രൗണ്ട്: പരിക്കേറ്റതിനെത്തുടർന്ന് അന്താരാഷ്ട്ര ക്രിക്കറ്റ് കൗൺസിൽ

2019 ലെ ഐസിസി മെൻ ലോകകപ്പ് ടൂർണമെന്റിൽ പങ്കെടുക്കാനാകുമെന്ന് ഓസ്ട്രേലിയൻ ഫാസ്റ്റ് ബൌളർ ജോഷ് ഹെയ്ൽവുഡ് പറഞ്ഞു. എന്നാൽ, ഓസ്ട്രേലിയയുടെ 15 അംഗ ടീമിനെ തെരഞ്ഞെടുക്കാനുള്ള തീരുമാനത്തിൽ നിന്ന് പിന്മാറി.

ഓസ്ട്രേലിയയ്ക്കെതിരായ ഏകദിന മത്സരങ്ങൾക്ക് ശേഷം ഹെയ്ൽവുഡ് വിവാദത്തെ പിന്നിലാക്കിയിട്ടുണ്ട്. എന്നാൽ െയ്യ്യ് റിച്ചാർഡ്സൺ, നഥാൻ കൗൾട്ടർ നൈൽ, കെയ്ൻ റിച്ചാർഡ്സൺ, ജേസൺ ബെഹെർഡോർഫ് എന്നിവരുടെ അഭാവത്തിൽ ഹെയ്ൽവുഡ് വിസ്മരിക്കപ്പെട്ടു.

ഇന്ത്യയിലും യുഎഇയിലും പാക്കിസ്ഥാനെതിരായ ഏകദിന പരമ്പര ഓസ്ട്രേലിയ നേടി. ഡേവിഡ് വാർനർ, സ്റ്റീവ് സ്മിത്ത് എന്നിവരുടെ നിഴലുകളും നിരാശപ്പെടുത്തിയിരുന്നു. ലോകകപ്പ് ടീമിൽ നാമനിർദേശ പത്രിക സമർപ്പിക്കാനുള്ള അവസാന തീയതി 23 ഏപ്രിൽ.

“ബൗളിങ് ആരംഭിച്ചു, ഞാനിപ്പോൾ കുറച്ച് ഘട്ടങ്ങൾ പിന്നിട്ട്, ഏപ്രിൽ മുതൽ മെയ് വരെയുള്ള സമയത്ത് വളരെ വേഗത്തിൽ ആരംഭിക്കാൻ തുടങ്ങും” – ഹെയ്ൽവിലാണ് ഇപ്പോൾ “നല്ലത്” എന്ന് അദ്ദേഹം വാദിച്ചു. ഓഗസ്റ്റിൽ ആരംഭിക്കുന്ന ആഷസ് പരമ്പരയെ രക്ഷിക്കാൻ ലോകകപ്പിൽ നിന്ന് ഒഴിവാക്കപ്പെടും.

എന്നിരുന്നാലും, എതിർ-ഉൽപ്പാദനക്ഷമതയുള്ളതാണെന്ന് ഹെയ്ൽവുഡ് വിശ്വസിച്ചു. “ആഷസ് ടെസ്റ്റിന് അനുയോജ്യവും തയ്യാറെടുക്കവുമാണെങ്കിൽ, നിങ്ങളുടെ ബെൽറ്റിനു കീഴിൽ ധാരാളം ബൗളിംഗ് ഉണ്ടായിരിക്കണം,” അദ്ദേഹം ക്രിക്കറ്റ് അഫ്രോസ്ഡ് പോഡ്കാസ്റ്റിനോട് പറഞ്ഞു.

“ഒരു ലോകകപ്പിനേക്കാൾ മെച്ചപ്പെട്ട സ്പോട്ട് ആയിരിക്കില്ല. ഏകദിന ക്രിക്കറ്റ്, അഞ്ചോ ആറോ ആഴ്ചകൾക്കുള്ള ഒരു ഗെയിം ആഴ്ചയിൽ ശരീരഭാരം കണക്കിലെടുത്ത് തികച്ചും ഒരു തമാശയായിരിക്കും. പ്രതീക്ഷയോടെ, ഞാൻ അവിടെയാണ്, ഞങ്ങൾക്ക് ട്രോഫിക്കുവേണ്ടി പിടിക്കാം. ”

ഹാൻലെവുഡ് നഴ്സിങ്ങിനെയാണ് തിരഞ്ഞെടുത്തത്, പക്ഷേ, അത് നല്ലതാണെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. “ഒരു വലിയ ടൂർണമെന്റിനായി ഒരു ടീം തിരഞ്ഞെടുക്കുന്നതിനുമുമ്പ് എപ്പോഴും ഞരമ്പുകളുണ്ട്,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. “അത് ഒരു നല്ല സാധ്യതയാണെന്ന് ചിന്തിക്കുന്ന 20 ഓളം കൂട്ടുകാരുമുണ്ട്. ഓസീസ് ക്രിക്കറ്റിന് വേണ്ടത് നല്ലതാണ്.

ജൂൺ 1 ന് അഫ്ഗാനിൽ നടക്കുന്ന ലോകകപ്പ് ക്യാമ്പയിൻ ഓസ്ട്രേലിയ തുടങ്ങും.