മോഡിയെ മോചിപ്പിക്കുമെന്ന് സുപ്രീംകോടതിയിൽ സമർപ്പിച്ച ഹർജി സുപ്രീം കോടതി തള്ളി

മോഡിയെ മോചിപ്പിക്കുന്നതിന് അനുമതി നൽകണമെന്ന് സുപ്രീം കോടതി ഉത്തരവിട്ടു
ഏപ്രില് 5 ന് പുറത്തിറങ്ങുന്ന ജീവചരിത്രം “പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോഡി” എന്ന തലക്കെട്ടിലേക്കാണ് മാറ്റിവച്ചത്. നരേന്ദ്ര മോഡിയുടെ വേഷമാണ് ചിത്രത്തിൽ വിവേക് ​​ഒബ്രോയി അവതരിപ്പിക്കുന്നത്.

പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്രമോഡിയുടെ ജീവചരിത്രം സുപ്രീംകോടതി നിരസിച്ചു. മോഡിയുടെ പെരുമാറ്റച്ചട്ടം ലംഘിച്ചതാണെന്ന് തെരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷൻ വ്യക്തമാക്കിയതാണെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. സെൻസർ ബോർഡിന്റെ സർട്ടിഫിക്കറ്റ് ഇതുവരെ അംഗീകരിച്ചിട്ടില്ലെന്ന് ചൂണ്ടിക്കാട്ടിയാണ് സുപ്രീം കോടതി ജഡ്ജി രഞ്ജൻ ഗൊഗോയ് അധ്യക്ഷനായ ബഞ്ച് ഉത്തരവിട്ടത്.

ജസ്റ്റിസുമാരായ ദീപക് ഗുപ്ത, സഞ്ജീവ് ജെയിൻ എന്നിവരുൾപ്പെട്ട ബെഞ്ച് നിർദേശിച്ചു. ഈ ചിത്രം റിലീസ് ചെയ്താലും, പരാതിക്കാരനെ തെരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷനിൽ നിന്ന് പിൻവലിക്കാൻ ആവശ്യപ്പെട്ടാൽ മതിയെന്ന് കോടതി നിർദേശിച്ചു. .

കോൺഗ്രസ് പ്രവർത്തകനായ അമൻ പൻവർ സമർപ്പിച്ച ഹർജിയിൽ വരാനിരിക്കുന്ന ലോക്സഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പ് പൂർത്തിയാകുന്നതുവരെ ബയോപ്പിക് റിലീസ് ആവശ്യപ്പെട്ടിരുന്നു. “കാഴ്ചക്കാരെയും വോട്ടർമാരെയും സ്വാധീനിക്കുന്നതിനും സ്വാധീനിക്കുന്നതിനും സ്വാധീനിക്കുന്നതിനും” ഇത് രൂപകൽപന ചെയ്തിട്ടുണ്ടെന്ന് ആരോപിക്കപ്പെട്ടു. തിരഞ്ഞെടുപ്പ് പെരുമാറ്റച്ചട്ടം ലംഘിച്ചതിന് ശേഷം പരസ്യപ്രസ്താവനയും പ്രമോഷനും തെരഞ്ഞെടുപ്പ് ചട്ടങ്ങൾ ലംഘിക്കുന്നതായി കോടതിയിൽ നിന്നും ലഭിച്ച നിർദ്ദേശമാണ് ഹർജി നൽകിയത്.

ഇതിനെതിരെ നിരോധിക്കണമെന്നാവശ്യപ്പെട്ട് മധ്യപ്രദേശ് ഹൈക്കോടതിയിലെ ഇൻഡോർ ബെഞ്ച് തള്ളുകയായിരുന്നു. ബോളിവുഡ് റിലീസിനെതിരാണെന്ന ആരോപണം ബോംബെ ഹൈക്കോടതി തള്ളിയതിനെത്തുടർന്നാണ് ഇലക്ഷൻ കമ്മീഷൻ പ്രശ്നം കൈകാര്യം ചെയ്യുക.

ഏപ്രില് 5 ന് പുറത്തിറങ്ങുന്ന ജീവചരിത്രം “പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോഡി” എന്ന തലക്കെട്ടിലേക്കാണ് മാറ്റിവച്ചത്. നരേന്ദ്ര മോഡിയുടെ നായികയാവുന്ന ചിത്രത്തിൽ അഭിനയിച്ച വിവേക് ​​ഒബ്റോയിയാണ്.