മോഡിയുടെ മഹാരാഷ്ട്രാ റാലിയിൽ “എന്റെ ഫസ്റ്റ് ടൈം വോട്ടർമാർക്ക്” വലിയ അപ്പീൽ

ലോക്സഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പ് 2019: നരേന്ദ്ര മോഡി വോട്ട് വേണ്ടെന്ന് വയ്ക്കാമെന്ന് നരേന്ദ്ര മോഡി

ലാത്തൂർ, മഹാരാഷ്ട്ര:

പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോഡി ബിജെപി തിരഞ്ഞെടുക്കുമെന്ന് പ്രഖ്യാപിച്ചു. യുവാക്കൾക്ക് ഒരു നാഴികക്കല്ലാണിനെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. “നിങ്ങളുടെ ജീവിതത്തിലെ ആദ്യ വോട്ട് ദരിദ്രർക്ക് വീടിന് ലഭിക്കുമെന്ന് ഉറപ്പാക്കാൻ കഴിയുമോ? ആദ്യത്തെ വോട്ട് കൃഷിക്കാരെ വയലിലെത്തുമെന്ന് ഉറപ്പാക്കാൻ കഴിയുമോ?” മഹാരാഷ്ട്രയിലെ ലാത്തൂരിലെ റാലിയെ അഭിസംബോധന ചെയ്യാൻ മോഡി ആവശ്യപ്പെട്ടു. രാജ്യത്ത് വികസനം ഉണ്ടെന്ന് അദ്ദേഹം ചിന്തിച്ചു. ചൂടുപിടിച്ച അന്തരീക്ഷത്തിൽ ബി.ജെ.പി. പതാക ഉയർത്തിയ ആളുകളുടെ കടൽ പിന്മാറി.

പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദിയുമായി നടത്തിയ കൂടിക്കാഴ്ചയ്ക്ക് ശേഷം മോഡി പ്രധാനമന്ത്രിയായിരുന്ന ജെയ്ഷെ മുഹമ്മദും പാകിസ്താൻ പ്രധാനമന്ത്രി യൂസഫ് റാസ ഗിലാനിയും തമ്മിൽ കൂടിക്കാഴ്ച നടത്തിയിരുന്നു. “ആദ്യ തവണ വോട്ടർമാരോട് ചോദിക്കാൻ ഞാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു, ബലകോട്ടിലെ വ്യോമാക്രമണത്തിന് നേതൃത്വം നൽകിയ ധീരരായ വ്യോമസേന പൈലറ്റുമാരെ ബഹുമാനിക്കുന്നതിൽ നിങ്ങൾ ആദ്യം വോട്ടുചെയ്യാൻ കഴിയുമോ?” “പുൽവാമയിൽ മരിച്ചവരുടെ ധീരരായ സൈനികരെ ബഹുമാനിക്കാൻ നിങ്ങളുടെ ആദ്യ വോട്ട് വയ്ക്കാമോ?” പ്രധാനമന്ത്രി പറഞ്ഞു, കൈ ഉയർത്തി, അവരെ ചെറുതായി അഴിച്ചുവിട്ടു. ജമ്മു കാശ്മീരിലെ പുൽവാമയിൽ ഫിബ്രവരി 14 ന് അർധസൈനിക സേനയ്ക്കു സമീപം ജെയ്ഷിൽ തീവ്രവാദികൾ നടത്തിയ ആക്രമണത്തിൽ നാൽപത് സി.ആർ.പി.എഫ് ഭടന്മാർ കൊല്ലപ്പെട്ടു.

ബി.ജെ.പി നേതാവ് എൽ.കെ. അദ്വാനിക്ക് എതിരാളികളെ എതിർക്കുന്നവർ എതിർപ്പ് പ്രകടിപ്പിച്ചപ്പോൾ ദേശീയ ജനാധിപത്യ വിരുദ്ധ നിലപാടിനെ മോഡി സർക്കാർ പരസ്യമായി തെരഞ്ഞെടുപ്പ് പ്രചാരണത്തിൽ സായുധസേനയുടെ വിജയസാധ്യതകൾ ഉപയോഗപ്പെടുത്തിയെന്നാണ് പ്രതിപക്ഷം ആരോപിച്ചത്. പാർട്ടി ഒരിക്കലും പറഞ്ഞിട്ടില്ല. ദേശീയതലത്തിൽ വിരുദ്ധരുമായുള്ള അഭിപ്രായ വ്യത്യാസങ്ങൾ നമ്മൾ ഒരിക്കലും അംഗീകരിച്ചിട്ടില്ലെന്ന് അദ്വാനി കഴിഞ്ഞയാഴ്ച വെബ്സൈറ്റിൽ പോസ്റ്റ് ചെയ്തിരുന്നു.

18 വയസ്സ് ആകുന്ന ആളുകൾക്ക് അവരുടെ ജീവിതത്തിലെ ചില ഘട്ടങ്ങളിൽ സമൂഹത്തിന്റെ സംഭാവനകളിൽ നിന്ന് പ്രയോജനം ലഭിക്കുമെന്നാണ് മോഡിയുടെ റാലിയിൽ പറയുന്നത്. രാജ്യത്ത് ശക്തമായി നിലകൊള്ളാൻ രാജ്യത്ത് വോട്ട് ചെയ്യണം. ശക്തമായ ഒരു സർക്കാറിനൊപ്പം താങ്കൾ വോട്ടുചെയ്യണം, “മോദി പറഞ്ഞു.

2014 ലെ ദേശീയ തിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ 14 വയസോ അതിൽ കൂടുതലോ 18 വയസ്സിന് താഴെയുള്ളവർ, ബി.ജെ.പി അധികാരത്തിൽ വന്നപ്പോൾ മോഡി ചുമതല ഏറ്റെടുത്തിരുന്നു, ഇപ്പോൾ 18 ആയിരിക്കും, വോട്ടുചെയ്യാൻ അർഹതയുണ്ട്.

Ndtv.com/elections ൽ 2019 ലെ ലോക്സഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പിനുള്ള ഏറ്റവും പുതിയ തെരഞ്ഞെടുപ്പ് വാർത്തകൾ , തത്സമയ അപ്ഡേറ്റുകൾ, ഇലക്ഷൻ ഷെഡ്യൂൾ എന്നിവ നേടുക. ഞങ്ങളുടെ മേൽ പോലെ ഫേസ്ബുക്ക് അല്ലെങ്കിൽ ഞങ്ങളെ ട്വിറ്റർ ആൻഡ് യൂസേഴ്സ് 2019 ഇന്ത്യൻ പൊതു തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ 543 പാർലമെന്ററി സീറ്റുകളിൽ ഓരോ നിന്നുള്ള അപ്ഡേറ്റുകൾക്കായി.