മോഡിയുടെ 'ഭഷ്ഷത്' ജിബയ്ക്ക് ശേഷം കമൽനാഥ് വ്യപം കുംഭകോണത്തെക്കുറിച്ച് ഓർമ്മിപ്പിച്ചു, ഐ-ടി റെയിഡുകൾ ഫ്യൂഡൈൽ ആയിരിക്കുമെന്ന് പറയുന്നു:

After PM Modi's 'Bhrasht' Jibe, Kamal Nath Reminds Him of Vyapam Scam, Says I-T Raids Will be Futile
മധ്യപ്രദേശ് മുഖ്യമന്ത്രി കമൽനാഥിന്റെ ചിത്രം.
ഇൻഡോർ:

പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോഡി മധ്യപ്രദേശ് മുഖ്യമന്ത്രിയെ വിളിച്ചുവരുത്തി

ഭഷ്ഷത് നാഥ്

ന്യൂസ് 18 ഗ്രൂപ്പ് എഡിറ്റർ ഇൻ ചീഫ് രാഹുൽ ജോഷിക്ക് നൽകിയ അഭിമുഖത്തിൽ സംസാരിക്കുകയായിരുന്നു അദ്ദേഹം. ബി.ജെ.പി സർക്കാറിനെ ബി.ജെ.പി.

ശിവ്രാജ് സിംഗ് ചൌഹാൻ സർക്കാരിന്റെ കാലത്തുണ്ടായ കുംഭകോണങ്ങളിൽ പ്രധാനമന്ത്രിയെ കുറ്റപ്പെടുത്താൻ പ്രധാനമന്ത്രി നിർദേശിച്ചതായി സിഎംഒ പറഞ്ഞു. “മോഡിയെ പേടിച്ച് വ്യപം കുംഭകോണം, ഇ-ടെൻഡർ കുംഭകോണം, അഴിമതി തുടങ്ങിയ നിരവധി മറകളും മറന്നു. ഒരു രാഷ്ട്രീയ ആക്രമണം പോലെ റെയ്ഡിൽ ഒന്നും കണ്ടെത്താനാവില്ല. ”

അശ്വിനി ശർമ ഇതിനകം ബി.ജെ.പിയുമായുള്ള ബന്ധം അംഗീകരിച്ചിട്ടുണ്ടെന്ന് മുഖ്യമന്ത്രി കമൽനാഥിന്റെ ഓഫീസ് അറിയിച്ചു. മോഡി ഗവൺമെന്റ് സ്വയം പര്യാപ്തനാണ്. കഴിഞ്ഞ 10 വർഷമായി പാർലമെൻറുകാരനായ കമൽ നാഥിനെ ആരും കുറ്റം പറയില്ല. ബിജെപിയുടെ സ്പോൺസർ ചെയ്തതിനാലാണ് ഈ റെയ്ഡുകളെക്കുറിച്ച് കൈലാസ് വിജയവാർജിയുണ്ടാക്കിയതെന്ന് സിഎംഒ കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

തിങ്കളാഴ്ച,

പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോഡി

മധ്യപ്രദേശ് മുഖ്യമന്ത്രി കമൽനാഥിന്റെ സഹായികളുടെ പേരിൽ പുതിയ ആദായനികുതി റെയ്ഡുകളെ പരാമർശിച്ചുകൊണ്ട് ബി.ജെ.പി. സർക്കാർ അത്തരം കുംഭകോണത്തിൽ വിപ്പ് തകർത്തെന്നും സിഎൻഎൻ-ന്യൂസ്18 പറഞ്ഞു.

“ഭഷ്ഷത് നാഥിന് ഒന്നും പറയാൻ കഴിഞ്ഞില്ല, പക്ഷേ അതിൽ കാര്യമില്ല. അഴിമതികളിലും അഴിമതിയിലും നടപടികൾ വേണം. തട്ടിപ്പുകൽ തണുത്ത സംഭരണത്തിലാണ്, അവർ വിചാരണ ചെയ്യണമെന്ന് ഞങ്ങൾ കരുതി. അഴിമതികൾ ഉയർന്നുവന്നിരുന്നാൽ അവരുടെ പിന്നിലുള്ളവർ മുന്നോട്ട് വരണം ” – പ്രധാനമന്ത്രി പറഞ്ഞു.

ചിദംബരത്തിൽ നിന്ന് തന്റെ നാമനിർദ്ദേശ പത്രിക സമർപ്പിച്ചതിനു ശേഷം മുഖ്യമന്ത്രി നാഥ് പറഞ്ഞു, “ബിജെപി ഗവൺമെന്റ് ആദായനികുതി റെയ്ഡുകളിലൂടെ നമ്മെ സമ്മർദമാക്കാൻ ശ്രമിക്കുന്നു. ഇത് എനിക്കെതിരെ ഒരു രാഷ്ട്രീയ ഗൂഢാലോചനയാണ്, എന്റെ എതിരാളികൾക്ക് ഇതിൽ നിന്ന് ഒന്നും കിട്ടില്ല. ”

എസ്

ഐടി റെയ്ഡുകൾ

ഞായറാഴ്ച വൈകുന്നേരങ്ങളിൽ ആരംഭിച്ച തന്റെ സ്ഥാപനങ്ങളിൽ നടത്തിയ പരിശോധനയിലാണ് മുഖ്യമന്ത്രി ഒളിവിൽ പോയതെന്ന് മുഖ്യമന്ത്രി കമൽ നാഥിന്റെ മുൻ ഓ.എസ്.ഡി. പ്രവീൺ കക്കർ പറഞ്ഞു.

പ്രത്യേക ചുമതലയുള്ള മുഖ്യമന്ത്രിയുടെ ഓഫീസർ അന്വേഷണ ഏജൻസികളിൽ നിന്ന് ഏതെങ്കിലും തരത്തിലുള്ള പെരുമാറ്റം നിഷേധിച്ചെങ്കിലും, കഴിഞ്ഞ 48 മണിക്കൂറിൽ അവർ എതിർക്കപ്പെടാത്തതായി പറഞ്ഞു. ഐടി ഓഫീസർമാർ 48 മണിക്കൂറോളം എന്റെ വസതിയിൽ ചെലവഴിച്ചു. പക്ഷേ, നടപടിയെടുക്കാൻ അവർ തയാറായിരുന്നില്ല, “കക്കർ പറയുന്നു.

ഞായറാഴ്ച പുലർച്ചെ 3.30 ഓടെയാണ് റെയ്ഡ് തുടങ്ങിയത്. “വാതിലുകൾ നിങ്ങൾക്ക് കാണിച്ചു തരാം,” കക്കാർ പറഞ്ഞു.

ഇന്ഡോർ, ഭോപ്പാൽ എന്നിവിടങ്ങളിലെ കക്കറിലെ പല സ്ഥാപനങ്ങളും രാജ്യത്താകമാനം 50 ഓഫിസുകളിൽ 300 ഓളം ഓഫീസർമാർ രാജ്യവ്യാപക പ്രവർത്തനത്തിന്റെ ഭാഗമായി ഐടി ഓഫീസർമാരാണ് നടത്തിയത്.

“എന്റെ വസതിയിൽ നിന്നും പണവും ആഭരണവും കണ്ടെടുത്തില്ല. ബാങ്ക് ലോക്കറുകളിൽ നിന്ന് എതിർക്കപ്പെടാത്തതാണ് കണ്ടത്,” റെയ്ഡ് അവനു നേരെ ശുദ്ധമായ രാഷ്ട്രീയനടപടി ആണെന്ന് പറഞ്ഞു.

നടപടിയായി കുടുംബത്തിൽ ആറ് മണിക്കൂർ വിശ്രമം അനുവദിച്ചതായും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

സിബിടിടി പത്രക്കുറിപ്പ് ഹവാല പണമിടപാടുകൾക്കും രാഷ്ട്രീയ ധനസഹായങ്ങൾക്കും റെയ്ഡുമായി ബന്ധമുണ്ടെന്ന് ചോദിച്ചപ്പോൾ, അവരോടൊപ്പം ഒരു ബന്ധവുമില്ലെന്ന് കക്കർ പറയുന്നു.

മധ്യപ്രദേശിൽ 281 കോടിയുടെ അനധികൃത പണമിടപാടുകൾ നടത്തിയെന്ന് ഒരു ഡെപ്യൂട്ടി ഡയറക്ടർ ആദായനികുതി വകുപ്പ് അറിയിച്ചു. ബിസിനസുകാർ, രാഷ്ട്രീയക്കാർ, മറ്റ് പൊതു സേവനങ്ങളുമായി ബന്ധമുള്ള നിരവധി സ്വത്തുക്കൾ റെയ്ഡ് ചെയ്തു.