മാൻ ഓഫ് സ്റ്റീൽ മുതൽ ഷാസം വരെ: ദി ഡിസ് യു സിനിമകളുടെ പട്ടികയിൽ – ദി ഇന്ത്യൻ എക്സ്പ്രസ്

dceu സിനിമകൾ റാങ്കിംഗിൽ
DCEU സിനിമകളെല്ലാം പരസ്പരം പരസ്പരം കൂട്ടിമുട്ടുന്നു.

DC Extended Universe ലെ ഏറ്റവും പുതിയ എൻട്രി ആണ് ഷാഹാം ലേവി. ഇത് ഒരു നിർണ്ണായകവും വാണിജ്യപരവുമായ വിജയമാണ്. ബാറ്റ്മാൻ സൂപ്പർമാനും സൂയിസൈഡ് സ്ക്വാഡും തിരസ്കരിച്ച ആരാധകരെല്ലാം തിളക്കമാർന്നതും സണ്ണി ഡിസി മൂവികൾ വൈകിയതുമാണ്.

വാർണർ ബ്രോസ് പറയുന്നത് അവർ മുമ്പ് പങ്കിട്ട പ്രപഞ്ചത്തിന് തുല്യമല്ലെന്ന്, പ്രത്യേകിച്ച് ബെൻ ആഫ്ലെക്കിന്റെ ബാറ്റ്മാൻ, ഹെൻറി കാവിൽ എന്നിവ പുറത്തായതിനുശേഷം ജർമൻ ലീഗിന്റെ പരാജയം മൂലം സൂപ്പർമാൻ ആയിരിക്കാം.

എന്നാൽ അക്വാമൻ, വണ്ടർ വുമൺ, ഷസാം തുടങ്ങിയ കഥാപാത്രങ്ങളുള്ള ഒരു പ്രപഞ്ചത്തിന്റെ അവശിഷ്ടങ്ങളുണ്ടെന്ന് ഞങ്ങൾ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. ഷാജം, ആകസ്മികമായി, അക്വാമനെ പോസ്റ്റ്-ക്രെഡിറ്റ് രംഗത്ത് അംഗീകരിച്ചു. അതിനാൽ, ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും ഭീമാകാരമായ മൃതദേഹം ദീപങ്ങളുടെ സംരക്ഷകനേയും, പ്രിയാലയൻ പ്രിൻസ് ഡൈസിയാസിയയുമൊത്ത് പാടുകളിലൂടെ കടന്നുപോകുന്നു.

എന്തായാലും ഡിസി എക്സ്റ്റന്റഡ് യൂണിവേഴ്സ് അത് പരിചയപ്പെടുത്തിയത് സാക് സ്നിഡറിന്റെ നേതൃത്വത്തിൽ ആയിരുന്നു. അദ്ദേഹത്തിന്റെ ഭാര്യ എമ്മ തോമസിനോടൊപ്പം ചിത്രത്തിന്റെ നിർമ്മാതാക്കളായ ക്രിസ്റ്റഫർ നോളൻ അനുഗ്രഹിക്കപ്പെട്ടു.

ഞങ്ങൾ ഇതുവരെ കണ്ട എല്ലാ സിനിമകളുടെയും റാങ്കിങ്ങാണ്.

സൂയിസൈഡ് സ്ക്വാഡ്: ഈ സിനിമ ആഗ്രഹിക്കുന്നതെന്തെന്ന് മനസിലാക്കാൻ തോന്നുന്നില്ല. അത് പൂർണ ഭ്രാന്തായി ഇറങ്ങാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു അല്ലെങ്കിൽ അത് വളരെ സ്വയം ഗൗരവമായിരിക്കാനാണ് ആഗ്രഹിക്കുന്നത് – നമുക്കറിയില്ല, അത് ആ സിനിമയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട പ്രശ്നമാണ്. ചില ആശ്ചര്യ വ്യക്തിഗത പ്രകടനങ്ങൾ (ഹാർലി ക്വിൻ പോലെയുള്ള മാര്ഗറ്റ് റോബി ഹൈലൈറ്റ് ആണ്) എങ്കിലും, സിനിമയിലെ അദൃശ്യമായ ഘടകങ്ങള് ഒത്തുചേരലുകള് ഒന്നിച്ചുവെയ്ക്കുകയില്ല. പകരം, ഒളിഞ്ഞുകിടക്കുന്ന ഒരു സിനിമ കിട്ടിയിരിക്കുന്നു, അതിൽ ക്യാമറയ്ക്കു പിന്നിൽ നിന്നുള്ള ജനങ്ങൾ അർക്ക്ഹാം അസൈലം ജയിലിലെ തടവുകാരെക്കാളേറെ വിരളമാണ്.

ബാറ്റ്മാൻ Vs സൂപ്പർമാൻ: ഭൂമിയിലെ ഏറ്റവും സൂപ്പർഹൗസുകാരുടെ രണ്ട് ഇടയ്ക്കിടയ്ക്ക് മുഖം മറികടന്നത് … ഒരിക്കലും നടന്നിട്ടില്ലെന്ന് ഞങ്ങൾ ആഗ്രഹിക്കുന്നു. 1978 ൽ സൂപ്പർമാൻ എന്ന ചിത്രത്തിൽ ക്രിസ്റ്റഫർ റീവ്വിന്റെ മാനുഷിക മാൻ സ്റ്റീൽ എന്ന ചിത്രത്തിൽ കാവിൽ സംവിധാനം ചെയ്ത സൂപ്പർമാൻ ചിത്രമായ ‘സൂപ്പർമാൻ’ എന്ന രസകരമായ കഥാപാത്രത്തിനെതിരെ ജേഡ് ബാറ്റ്മാനെ കുടുക്കി വെക്കാനുള്ള സ്വാഗതപ്രകടനമായിരുന്നു അത്. എന്നാൽ ഫ്രെഡെറിക് നീച്ചയെ ഡമ്മിസുകാർക്ക് എഴുത്തുകാർ നിഹിലിസം, ദൈവവും മനുഷ്യനും തമ്മിലുള്ള ബന്ധം എന്നിവയെ കുറിച്ചു വായിക്കാനായി വായിച്ചിരുന്നതുപോലെ സിനിമയുടെ തത്ത്വചിന്ത അനുഭവപ്പെടുന്നു. സിനിമയിൽ മറ്റൊരിടത്തും മറ്റൊരാളെക്കാളും കുപ്രസിദ്ധമായ മാർത്ത നിമിഷം കൂടുതൽ ശ്രദ്ധ നേടിയിരിക്കാം. ബാറ്റ്മാൻ Vs സൂപ്പർമാൻ ഒരു മൃഗീയതയാണ്.

ജസ്റ്റിസ് ലീഗ്: വ്യക്തിപരമായി, ഞാൻ ജസ്റ്റിസ് ലീഗ് ഇഷ്ടപ്പെട്ടു. ഈ സിനിമ, കുറവുകളുണ്ടെങ്കിലും DCEU എവിടെയാണ് പോകുന്നത് എന്നതിനെപ്പറ്റി എന്നെ കൂടുതൽ പ്രതീക്ഷിച്ചു. തീർച്ചയായും, ഈ സിനിമ പലതും തെറ്റാണ് – വില്ലൻ കൂടുതൽ ജനറിക് ആയിരിക്കില്ല. എന്നാൽ, കഥാപാത്രങ്ങൾ, പ്രധാന കഥാപാത്രങ്ങൾ തമ്മിലുള്ള രസകരമായ ഇടപെടലുകൾ, ഏറ്റവും മഹാനായ സൂപ്പർഹീറോകൾ (ഞാൻ കൂടെ വളർന്നവരോടൊപ്പം) ജീവൻ വന്ന് കണ്ടുമുട്ടിയത് അവിസ്മരണീയമായ അനുഭവമായിരുന്നു.

അക്വാമൻ: ജെയിംസ് വാൻ സംവിധാനം DCEU ൽ ഏറ്റവും മനോഹരമായ ഒരു പ്രവേശനമായിരുന്നു. സാനിയ ഏറ്റവും മികച്ച സൂപ്പർഹീറോ ചിത്രങ്ങളിലൊന്നാണ്. എല്ലാ കഥാപാത്രങ്ങളേയും പോലെ, സിനിമയുടെ കഥാപാത്രവും സ്ഥലത്തുമാത്രമേ ഒന്നോ രണ്ടോ ഒഴിവാക്കലുകളുണ്ടാവുകയുള്ളൂ എന്നതിനാലും അവയ്ക്ക് വേണ്ടത്ര വികസനം ഉണ്ടായിട്ടില്ല. എന്നാൽ, സിനിമയുടെ കാഴ്ച്ചയിൽ ഇന്നും കാഴ്ച്ചയുണ്ട്. സമുദ്രജല ജീവികൾ ഒരു തുരന്ന് ട്രെഞ്ച് എന്ന വിളിപ്പേരുണ്ടാക്കി, അവരെ എല്ലാം മുകളിലേക്ക് ഉയർത്തുന്നത് – ജുലി ആൻഡ്രൂസ് വഹിച്ച കഥാപാത്രങ്ങൾ (കരത്തൻ എന്നു വിളിക്കപ്പെടുന്നു).

മാൻ ഓഫ് സ്റ്റീൽ: മാൻ ഓഫ് സ്റ്റീൽ ഒരു കുഴഞ്ഞ, പ്രഭാവം-കനത്ത ക്ലൈമാക്സ് ഒരു വലിയ സിനിമ. പക്ഷേ, അത് അനിവാര്യമായിരുന്നു. സിജിഐയെ എനിക്ക് ആകർഷിക്കാനാവില്ല, പക്ഷെ ക്രിപ്റ്റോണിസ്റ്റുകൾ യുദ്ധം ചെയ്യുമ്പോൾ ഞാൻ മനസ്സിലാക്കുന്നു, അഭൂതപൂർവമായ അളവിൽ നാശമുണ്ടാകാൻ സാധ്യതയുണ്ട്. വിപ്ലവത്തിൽ മുൻപുള്ള തന്റെ ശക്തികൾ ഉപയോഗിച്ച് സൂപ്പർമാൻ നമ്മൾ കണ്ടിട്ടില്ല. അവസാനം കണ്ടത്, അവസാനം വരെ വളരെയധികം കൂടുന്നു. ഈ പട്ടികയിലെ അടുത്ത ചിത്രം മാൻ ഓഫ് സ്റ്റീൽ ആക്സസ് ഒരു മറുമരുന്ന് പ്രവർത്തിക്കുന്നു.

ഷാസാം: ഡേവിഡ് എഫ് സാൻഡ്ബർഗ് ആണ് ഏറ്റവും പുതിയ സമയമില്ലാത്ത ഡിസി ഫിലിം. മനുഷ്യനെയും ദൈവത്തെയും സംഘട്ടനം (ബാറ്റ്മാൻ സൂപ്പർമാൻ), അല്ലെങ്കിൽ യുദ്ധം ഭീകരത (ദ ഡാർക്ക് നൈറ്റ്) തുടങ്ങിയ കനത്ത ആശയങ്ങൾ കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നില്ല. ഇല്ല, ഒരു കഥ പറയാം, രസകരവും മധുരമുള്ളതുമായ കഥയുടെ രസകരവും രസവും. ഇല്ലെങ്കിൽ വണ്ടർ വുമൺ, അത് ഇതുവരെ മികച്ച ഡിസിഇയു സിനിമ ആയിരിക്കുമായിരുന്നു. CGI ൽ മുങ്ങിമരണമില്ലാത്ത വർഷങ്ങളായി ഒരു സൂപ്പർഹീറോ ചിത്രവും കാണുന്നത് നല്ലതാണ്.

വണ്ടർ വുമൺ: ഒരു വിശാല ലക്ഷ്യം കൈവരിക്കാൻ ശ്രമിക്കാതെ, ഗാൽ ഗടോട്ട് നായകനായ വണ്ടർ വുമൺ എല്ലാ ബോക്സുകളും ചെക്കുചെയ്ത് ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും ജനപ്രീതിയാർജ്ജിച്ച പെൺ സൂപ്പർ ഹീറോയുടെ ഒരു കഥാപാത്രത്തെ അവതരിപ്പിച്ചു. പാട്ടി ജിൻകിൻസ് കോമിക് ബുക്ക് സിനിമകളിൽ (Snyder) ഒരു വെറ്റുകാരൻ ചെയ്യാൻ കഴിഞ്ഞില്ല: ഒരു ശക്തമായ നായികയുടെ ആത്മാർത്ഥമായ, പ്രചോദനകരവും സ്നേഹപൂർവവുമായ ഒരു കഥ പറയുക. സിനിമയിലെ നോ മാൻസ് ലാൻഡ് സീൻ ആണ് സ്റ്റഫ് സൂപ്പർഹീറോകൾ നിർമ്മിച്ചിരിക്കുന്നത്.