പ്രായപൂർത്തിയായ വനന നിധിശേഖരം – ഏഷ്യൻ ഏജ്

ജലജാലത്തിന് സാധ്യതയുള്ള പുതിയ മരുന്നുകളുടെ ഒരു വലിയ ശേഖരം ആണെന്ന് പഠനങ്ങൾ കാണിക്കുന്നു.

വാഷിങ്ടൺ : ലാമിയaria ഒക്രോളിക്യു എന്ന ഒരു സാധാരണ ഇനം കടൽ ജീവികൾ ആന്റിമിക്കോളിയൽ ആൻഡ് ആൻറിസർക് ആക്ടിവിറ്റിയുള്ള ബാക്ടീരിയയുടെ സമ്പന്നമായ ഒരു സ്രോതസാണ്. പുതിയ മയക്കുമരുന്ന് കാൻസറിംഗിനും സാധ്യതയുണ്ട്. മൈക്രോബയോളജിയിലെ ഫ്രണ്ടിയേഴ്സിൽ ഗവേഷണം പ്രസിദ്ധീകരിച്ചു.

ഫ്ളെമിംഗിൽ പെനിസിലിൻ കണ്ടുപിടിച്ചതിനു ശേഷം ഒരു നൂറ്റാണ്ട്, പുതിയ ആൻറിബയോട്ടിക്കുകൾക്കും മറ്റ് മരുന്നുകൾക്കുമായി സൂക്ഷ്മജീവികളെ സൂക്ഷ്മപരിശോധനയ്ക്ക് വിധേയരാക്കുന്നു. ആൻറിനോബാക്റ്റീരിയയെക്കാളും ഇന്നുവരെ ആരും ആരും ഉദാരവൽക്കരിച്ചിട്ടില്ല: മണ്ണിൻറെ ഒരു കുടുംബം- അവർ കടലാമകൾ ആണെന്ന് കരുതുന്ന കടൽ ജീവികളുടെ ബാക്റ്റീരിയ.

“ഇപ്പോൾ ലഭിക്കുന്നത് 20,000+ സൂക്ഷ്മജീവികളുടെ ഉത്പന്നമാരായ മയക്കുമരുന്ന് നിരക്കിൻറെ പകുതിയിൽ ആക്ടീനോബാക്ടീരിയയിൽ നിന്നാണ്,” മുതിർന്ന പഠന സഹായി ഡോ. മരിയ ഡി ഫാത്മിയ കാർവാലൊ പറഞ്ഞു. “ഇപ്പോൾ പുതിയ സ്പീഷീസുകളുടെ വിതരണം – അവർ സ്പോറുകളെ രൂപപ്പെടുത്തുകയും ഒരു ശാഫിത്രം പോലെ ശാഖിത ശൃംഖലകളെ രൂപപ്പെടുത്തുകയും ചെയ്യുന്നു – റൺ ഔട്ട് തുടങ്ങി,” കാർവാൾഹോ കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

എന്നാൽ താരതമ്യേന വളരെ underexplored സമുദ്രം Actinobacteria ഇതുവരെ ബയോആവക്ടീവ് മൈക്രോബിൽ തന്മാത്രകൾ പോലും ധാന്യം തെളിയിക്കട്ടെ. “സമുദ്രത്തിൽ നിന്നുള്ള പല പുതിയ ലഹരി മരുന്നുകളും Actinobacteria ഇതിനകം അറിയപ്പെടുന്നുണ്ട്.

അൻറിപെന്റർ ഏജന്റ് സലിനോസ്പോറൈഡ് എ, നിലവിൽ ക്ലിനിക്കൽ ട്രയൽസ്, എംആർഎസ്എ, ട്യൂബർക്കുലോസിസ് തുടങ്ങിയ മയക്കുമരുന്ന് പ്രതിരോധമുള്ള അണുബാധകൾക്കെതിരെ ഫലപ്രദമാകുന്ന നിരവധി പുതിയ ബയോട്ടിക്കുകൾ ഉൾപ്പെടുന്നു.

കടലിനടിയിൽ അവശിഷ്ടങ്ങൾ കണ്ടെത്തിയാൽ ഓക്സിനോബാക്റ്റീരിയയും ജീവിക്കുകയും ജീവിക്കുന്ന മറ്റ് ജീവികളിലും ജീവിക്കും – ബ്രൗൺ ആൽഗകൾ (കടൽജലം). “ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വൈവിധ്യവും ഉൽപാദനക്ഷമതയും ഉള്ള കെൽപ്പ് വനങ്ങളെയാണ് ബ്രൗൺ അൽഗാ ലോമിനaria ochroleuca ഫോസ് സങ്കീർണ ഘടനകൾ എന്ന് വിളിക്കുന്നത്, എന്നാൽ ഇതുവരെ ആരും എൽ.ഓച്ചോറിയൂക്കിലെ ജീവിക്കുന്ന ആക്ടിനോബോക്റ്റീരിയയുടെ സ്വഭാവം പ്രകടിപ്പിച്ചില്ല,” കാർവാൾഹോ പറഞ്ഞു.

മറ്റ് കെൽപ്പ് ഇനങ്ങളിൽ, ആക്ടീനോബാക്ടീരിയയും പോഷകാഹാരങ്ങളും അഭയാർത്ഥികളും പകരമായി സംരക്ഷക സംയുക്തങ്ങൾ പ്രദാനം ചെയ്യുന്നു, പുതിയ മയക്കുമരുന്ന് കാൻഡിഡേറ്റ്സിന്റെ ഒരു സ്രോതസാകാൻ ഇത് കാരണമാകുന്നു.

വടക്കൻ പോർച്ചുഗലിൽ നിന്ന് ഒരു പാറക്കല്ലിൽ നിന്ന് എൽ. ഓക്രൊലീക്കയുടെ ഒരു സാമ്പിൾ കാർവാന്തോയുടെ ടീം വിശകലനം ചെയ്തു. ലാബിൽ ആറു ആഴ്ചകൾ കഴിഞ്ഞിട്ടും ഞങ്ങൾ സാമ്പിളിൽ നിന്ന് 90 ആക്ടീനോബാക്ടീരിയൽ തരംഗങ്ങളെ ഒറ്റപ്പെടുത്തിയിരുന്നു, “കാർവാൾഹോ പറഞ്ഞു.

ഈ ആക്ടീനോബാക്ടീരിയയിൽ നിന്നുള്ള എക്സ്ട്രീംസ് ആൻറി ക്യബിബിയൻ, ആൻറിസർക് ആക്ടിവിറ്റി എന്നിവയ്ക്കായി പ്രദർശിപ്പിച്ചു. “ആക്ടീനോബാക്ടീരിയയുടെ നാൽപത്തി അഞ്ച് എണ്ണം Candida albicans, Staphylococcus aureus, അല്ലെങ്കിൽ രണ്ടും വളർച്ചയെ തടഞ്ഞു.”

ഈ രോഗലക്ഷണങ്ങൾക്കെതിരായി വളരെ കുറഞ്ഞ അളവിലുള്ള പോഷകാഹാരങ്ങളിൽ നിന്ന് ചില സാമഗ്രികൾ സജീവമായിരുന്നു. ആന്റിമൈക്രോബൈഷൽ മരുന്നുകൾ കണ്ടെത്തുന്നതിനായി അപേക്ഷകരെ പ്രേരിപ്പിച്ചു. പലരും തിരഞ്ഞെടുത്ത ആന്റിനാൻസർ പ്രവർത്തനം കാണിച്ചു.

അർബുദം നോൺ സെൽ കാൻസറുകളുടെ വളർച്ചയ്ക്ക് തടസ്സമാവുന്ന ഏഴു കാൻസറുകളിൽ ക്യാൻസർ ഇതര കോശങ്ങളെ ബാധിക്കുന്നില്ല. “ഈ പഠനം വെളിപ്പെടുത്തി ആൻറിക് ഒബ്സർവേറ്ററി ആൻഡ് ആൻറിക്സർസർ പ്രവർത്തനങ്ങൾ വാഗ്ദാനം ആക്ടീനോബാക്ടീരിയയുടെ സമ്പന്നമായ സസ്യവർഗം L. ochroleuca ആണ്,” Carvalho പറഞ്ഞു. ഈ തരംഗങ്ങളുടെ ഏറ്റവും ശക്തമായ മേൽ കൂടുതൽ പരിശോധനകൾ പുതിയ ചില മൂലകങ്ങളുടെ ഫലമായിരിക്കാം ഉണ്ടായത്.

“പ്രകൃതി അന്തരീക്ഷ ബയോഗ്യാത്മകമായ സംയുക്ത സംരഭങ്ങളിലെ ഏതെങ്കിലും അറിയപ്പെടുന്ന സംയുക്തങ്ങളുമായി പൊരുത്തപ്പെടുന്ന രണ്ട് ആക്ടിനോബാക്റ്റീരിയ വൈറസുകളിൽ നിന്നുള്ള സാമഗ്രികൾ ഞങ്ങൾ തിരിച്ചറിഞ്ഞു, ഈ ആവേശകരമായ ഫലങ്ങൾ പിന്തുടരാൻ ഞങ്ങൾ ഉദ്ദേശിക്കുന്നു,” കാർവാൾഹോ കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

അവസാനം