പാകിസ്താൻ പ്രധാനമന്ത്രി മൻമോഹൻ സിങ്, ബാലകോട് എയർഫോഴ്സിന്റെ അഞ്ചാംഘട്ടം തെളിയിക്കുന്നതായി റിപ്പോർട്ട്

ഫെബ്രുവരിയിൽ ഇന്ത്യ നടത്തിയ ബാലകോട്ട് വ്യോമാക്രമണവും, ഇന്ത്യയും പാകിസ്താനും തമ്മിലുള്ള ഒരു വ്യോമാക്രമണമാണ് ചർച്ചയിൽ വിഷയമായത്.

Pakistan Itself Gave Proof of Balakot Air Strike With 5am Tweet, Says PM Modi
മിർ സുഹൈലിന്റെ ചിത്രീകരണം
ന്യൂ ഡെൽഹി

പാകിസ്ഥാനിലെ ജെയ്ഷെ-ഇ-മുഹമ്മദിലെ തീവ്രവാദ ക്യാംപിൽ ഇന്ത്യൻ വ്യോമസേന ആക്രമണങ്ങളിൽ തകർന്നതിന്റെയും നാശനഷ്ടങ്ങളുടെയും കാര്യത്തിൽ വ്യക്തത തേടിയവരെ മോചിപ്പിക്കുമെന്ന് പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദി പറഞ്ഞു.

“അവർ 5 മണിയിലും ട്വീറ്റിലും എത്താറുണ്ട്? ഞങ്ങൾ മിണ്ടാതിരുന്നു. പാകിസ്താൻ തന്നെ തെളിവുകൾ നൽകിയിട്ടുണ്ട്. പ്രതിപക്ഷം ആവശ്യപ്പെട്ടാൽ തെളിവുകൾ നൽകുമോ എന്ന ചോദ്യത്തിന്, ‘ന്യൂസ് 18 നെറ്റ്വർക്ക് ഗ്രൂപ്പിന്റെ എഡിറ്റർ ഇൻ ചീഫ് രാഹുൽ ജോഷിക്ക് നൽകിയ അഭിമുഖത്തിലാണ് പ്രധാനമന്ത്രി ഇക്കാര്യം പറഞ്ഞത്.

“ഇത്തരത്തിലുള്ള ഭാഷ ശത്രുവിനെ ഉത്തേജിപ്പിക്കുന്നു, രാഷ്ട്രത്തെ താറുമാറാക്കുകയും നമ്മുടെ സൈനികരെ വിലകുറച്ചുകാണിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു”.

മരണസംഖ്യയും മറ്റ് അന്താരാഷ്ട്ര മാധ്യമങ്ങളും വാർത്താ സമ്മേളനത്തെ എതിർക്കുന്നതായി ബിജെപി നേതാക്കളായ ബി.ജെ.പി. നേതാക്കൾ ആരോപിച്ചിരുന്നു. ഐഎഎഫ് മിസൈലുകൾ ലക്ഷ്യം വെച്ചതിന്റെയും തെളിവുകളുടെയും തെളിവുകൾ പല പ്രതിപക്ഷ നേതാക്കൾക്കും ലഭിച്ചിട്ടുണ്ട്.

ഇങ്ങനെയൊരു സമയത്ത്, നമ്മുടെ സൈനികരുടെ അഭിമാനത്തെ ഉയർത്തി തങ്ങളുടെ ബഹുമാനത്തെ ബഹുമാനിക്കുന്ന ഓരോരുത്തരും ഓരോ ഭാഷയിലും സംസാരിക്കണമെന്ന് പ്രധാനമന്ത്രി ആവശ്യപ്പെട്ടു.

“ധാരാളം യുദ്ധങ്ങൾ ഉണ്ടായിട്ടുണ്ട്. ആരെങ്കിലും അത്തരം ഭാഷ ഉപയോഗിച്ചിട്ടുണ്ടോ? ഒരിക്കലുമില്ല, “അത്തരം പ്രസ്താവനകൾ അംഗീകരിക്കുന്നതിന് കോൺഗ്രസിൻറെ അധികാരത്തിനു വേണ്ടിയുള്ള വിശപ്പാണ് എന്ന് പ്രധാനമന്ത്രി പറഞ്ഞു.

ഫെബ്രുവരിയിൽ ഇന്ത്യ നടത്തിയ ബാലകോട്ട് വ്യോമാക്രമണവും, ഇന്ത്യയും പാകിസ്താനും തമ്മിലുള്ള ഒരു വ്യോമാക്രമണമാണ് ചർച്ചയിൽ വിഷയമായത്.

ബാലകോട്ടിലെ മൂന്നു സേനകളും നടത്തിയ സംയുക്ത പത്രസമ്മേളനത്തിൽ, മരിച്ചവരെ കൊല്ലുന്നില്ലെന്ന് എയർഫോഴ്സ് പറഞ്ഞിരുന്നു. 250 ഭീകരരെ വധിച്ചതായി ബി.ജെ.പി തലവൻ അമിത് ഷാ പറഞ്ഞു. പാകിസ്താൻ ഏതെങ്കിലും കേടുപാടുകൾ നിഷേധിക്കുകയാണ്.

പാകിസ്താൻ അല്ലെങ്കിൽ പ്രധാനമന്ത്രി ഇമ്രാൻ ഖാൻ ഇന്ത്യയെക്കുറിച്ച് യാതൊരു സംശയവും ഇല്ലെന്ന് ഇന്ത്യയിൽ ആരും വിശ്വസിക്കുന്നില്ല എന്നും മോദി പറഞ്ഞു. “പക്ഷേ, നിർഭാഗ്യവശാൽ ഇവിടെ പ്രതിപക്ഷം പാക്കിസ്ഥാനുമായി ഇതേ ഭാഷ സംസാരിക്കുന്നു. അതൊരു ആശങ്കയാണ്. ഇന്ത്യ തെരഞ്ഞെടുപ്പ് തുടരുകയാണ്. എല്ലാ ആറു മാസത്തിലുമുള്ള ഒരു തെരഞ്ഞെടുപ്പുണ്ട്. അതിനാൽ ബാലകോട്ട് പണിമുടക്ക് നേരിട്ട് ബന്ധിപ്പിക്കുന്നത് തെറ്റാണ്, “മോഡി കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

മോഡിയുടെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള ഗവൺമെന്റ് തെരഞ്ഞെടുപ്പിനെത്തുടർന്ന് പാകിസ്താനിൽ യുദ്ധമുന്നണി ഉയർത്തിക്കൊണ്ടിരിക്കുന്നു. രാഷ്ട്രീയനേട്ടങ്ങൾക്ക് വേണ്ടിയുള്ള എയർ സ്ട്രൈക്കുകളെ ബിജെപിയുടെ “ആവുമെന്ന്” ആരോപണമുന്നയിച്ച കോൺഗ്രസ് നേതാവ് മനീഷ് തിവാരിയുമായുള്ള പോരാട്ടത്തെ രാഷ്ട്രീയവത്കരിക്കാനുള്ള പ്രതിപക്ഷവും ബിജെപിയെ കബളിപ്പിക്കുകയായിരുന്നു.

(മുഴുവൻ അഭിമുഖവും സിഎൻഎൻ-ന്യൂസ് 18, ന്യൂസ് 18 ഇന്ത്യ, സിഎൻബിസി ടിവി 18, മറ്റ് ന്യൂസ്18 റീജിയണൽ ചാനലുകളിൽ രാവിലെ 7 മണി മുതൽ രാത്രി 10 മണി വരെ)