ടെസ്റ്റ് കളിക്കുന്നതിൽ ഇന്ത്യ വളരെ മികച്ചതാണെന്ന് ഞാൻ കരുതുന്നു: ലാനിംഗ് – ക്രിക്റ്റ്സ്

ആഭ്യന്തരമായി അന്തർദേശീയമായും അന്താരാഷ്ട്രമായും കളിക്കുന്ന ക്രിക്കറ്റുകളുടെ എണ്ണം തീർച്ചയായും വർധിച്ചിരിക്കുന്നു. ജൂൺ മാസത്തിൽ ആഷസ് കിട്ടിയാലുടൻ ഞങ്ങൾ അടുത്ത വർഷം ഏപ്രിൽ വരെ തടസ്സം നിൽക്കുകയില്ല. “” Height = “396” itemprop = “contentUrl” src = “http://www.cricbuzz.com/a/img/ ക്രിക്കറ്റിന്റെ ആഭ്യന്തരവും അന്തർദേശീയവുമായി കളിച്ച് കളിക്കുന്ന ക്രിക്കറ്റുകളുടെ എണ്ണം തീർച്ചയായും വർധിച്ചിരിക്കുകയാണ്. ആഷസിൽ ഞങ്ങൾ ജൂൺ മാസത്തിൽ തിരിച്ചെത്തുമ്പോൾ, അടുത്തവർഷം ഏപ്രിൽ വരെ ഞങ്ങൾ ശരിക്കും നിൽക്കുകയില്ല. “” ക്രിക്കറ്റിന്റെ വലിപ്പവും ആഭ്യന്തരവും അന്തർദേശീയമായി ഞങ്ങൾ കളിക്കുന്നു. ജൂൺ മാസത്തിൽ ആഷസ് നേടിയാൽ അടുത്ത വർഷം ഏപ്രിലി വരെ ഞങ്ങൾ ശരിക്കും നിൽക്കുകയില്ല. ” ഓസ്ട്രേലിയൻ ക്യാപ്റ്റൻ മെഗ് ലാനിംഗ് കൂടുതൽ ടെസ്റ്റ് മത്സരങ്ങൾ കളിക്കണമെന്നും ആവശ്യപ്പെടുന്നു.

അടുത്തിടെ നടന്ന എല്ലാ ടെസ്റ്റുകളും ഓസ്ത്രേലിയക്കും ഇംഗ്ലണ്ടിനുമിടയിൽ നടന്നുകൊണ്ടിരിക്കുമ്പോൾ, ലാനിംഗ് പല രാജ്യങ്ങളും ഈ ബഹുമുഖ ഫോർമാറ്റിലെ താൽപ്പര്യം പ്രകടമാക്കുന്നത് കാണാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു. രണ്ട് വർഷത്തിനിടയ്ക്ക് വിമൻസ് ആഷസ് നടക്കുന്നത്, മൾട്ടി ഫോർമാറ്റ് ശ്രേണിയിൽ ഒരു ടെസ്റ്റ് മത്സരം മാത്രമാണുള്ളത്.

ഇന്ത്യയെ ടെസ്റ്റ് മത്സരങ്ങളിൽ കളിക്കുന്നതിൽ വലിയ പങ്ക് വഹിക്കുമെന്ന് ഞാൻ കരുതുന്നു. ക്രിക്കറ്റിലെ അത്തരമൊരു വലിയ സ്വാധീനം കാരണം അവർ ഉൾപ്പെട്ട വലിയ മത്സ്യമായിരിക്കും. അത് അങ്ങനെതന്നെയാണെങ്കിൽ, ഗെയിമിന്റെ ആ വശത്തിന്റെ വളർച്ചയെ സഹായിക്കുമെന്ന് ഞാൻ ഉറച്ചു വിശ്വസിക്കുന്നു.

72 ഏകദിന മത്സരങ്ങളും 85 ട്വന്റി 20 ഇന്റർനാഷണലുകളും (ട്വന്റി 20 ടൂർണമെന്റിന് എതിരായി) മൂന്നു ടെസ്റ്റുകൾ മാത്രം കളിച്ചിട്ടുണ്ട് ഓസ്ട്രേലിയ കഴിഞ്ഞ ഏഴു പതിറ്റാണ്ടിലെ ആറു ടെസ്റ്റുകൾ കളിച്ചപ്പോൾ ഇംഗ്ലണ്ടിന് ഏഴാം ടെസ്റ്റ് കളിക്കാനാകുമായിരുന്നു, ലാനിംഗ്

<വിഭാഗം itemprop = "articleBody">

“ദൗർഭാഗ്യവശാൽ എല്ലാ രണ്ട് വർഷത്തിലും ഓരോ ഗെയിമും ബുദ്ധിമുട്ടായിരിക്കും. തയ്യാറെടുപ്പിക്കുകയും നന്നായി കളിക്കുകയും ചെയ്യുക. പക്ഷെ നമ്മൾ അവരെ കളിക്കുന്നത് ആസ്വദിക്കുന്നു, അങ്ങനെ ട്രാക്കിൽ കുറച്ചുകൂടി കുറവുണ്ട്. ഞങ്ങൾ പലപ്പോഴും ചെയ്യാത്ത ചില കാര്യങ്ങളാണ്, അതുവഴി ഞങ്ങൾക്ക് മറ്റൊരു വെല്ലുവിളി ഉയർത്തിപ്പിടിക്കുന്നു, പരിശീലനത്തിന്റെ കാര്യത്തിലും അതിനുവേണ്ട തയ്യാറെടുപ്പും. ഞങ്ങൾ ആ ഫോർമാറ്റിനായി തയ്യാറാക്കുവാനുള്ള സന്തുലിത അവകാശം നേടിയെടുത്തു, കാരണം ഞങ്ങൾ ഒരു ചെറിയ ടെസ്റ്റ് ക്രിക്കറ്റിൽ കളിക്കുന്നു, ഒരു ടെസ്റ്റ് മത്സരത്തിൽ ഞങ്ങൾ എന്തു ചെയ്യുന്നുവെന്നത് കുറച്ച് ദിവസങ്ങൾക്കുള്ളിൽ നമ്മളെടുക്കും. ഈ ടെസ്റ്റ് മത്സരത്തിൽ വിജയിക്കാൻ ഞങ്ങൾ തീർച്ചയായും ആഗ്രഹിക്കുന്നു – ഇത് പരമ്പരയിലെ എല്ലാ ഭാഗങ്ങളും അവസാനിക്കാത്ത ഒന്നല്ല, പക്ഷേ അത് ഒരു വലിയ പങ്കു വഹിക്കുന്നു.

ആ ബാഗി ഗ്ലാസിലിട്ട് ഞങ്ങളുടെ എല്ലാ ഗ്രൂപ്പിനും ഒരു പ്രത്യേക നിമിഷം, ഞങ്ങൾ എല്ലായ്പ്പോഴും ആ അവസരം കാത്തിരിക്കുന്നു.അതുകൊണ്ട് ഞങ്ങൾ നോക്കിയിട്ടേയുള്ളൂ, അങ്ങനെ ഞങ്ങൾ ചില ദിവസങ്ങൾ, ആഴ്ചകൾ, ഞങ്ങൾ ഇനി ഫോർമാറ്റ് ഫോക്കസിൽ ഫോക്കസ് ചെയ്തിട്ടുണ്ട്, കാരണം നമ്മൾ കളിക്കില്ലെന്നതിനാലാണ് ഞങ്ങൾ കൂടുതൽ പരിശീലിക്കാത്തത്. ” മൂന്ന് ഏകദിനവും മൂന്ന് ടെസ്റ്റ് മത്സരങ്ങളും മൂന്ന് ട്വന്റി 20 മത്സരങ്ങളും നടക്കുന്ന വുമൺസ് ആഷസ് ജൂലൈ 2 ന് ആരംഭിക്കും. സൗത്ത് സ്റ്റാർസ് അവധി അനുവദിക്കുന്ന സമയമാണ്. എന്നിരുന്നാലും, അവർ മുന്നോട്ട് കുതിച്ചുചാട്ടുന്നു. ക്രിക്കറ്റിന്റെ ആഭ്യന്തരവും അന്തർദേശീയവുമായി കളിച്ച് കളിക്കുന്ന തുക തീർച്ചയായും വർധിച്ചു. ആഷസ് ഉപയോഗിച്ച് ജൂൺ മാസത്തിൽ നമ്മൾ അകന്നു പോവുകയാണ്. അടുത്ത വർഷം ഏപ്രിലിനു വരെ അവസാനമായി നിർത്തുക.അത് പുതിയ രീതിയാകും, ഞാൻ ഊഹിക്കുകയാണ്, അത് കൈകാര്യം ചെയ്യാൻ കഴിയുന്നത്, നമ്മൾ നോക്കാൻ പോകുകയാണ്.അങ്ങോട്ട് ഞങ്ങൾ വന്നുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന ക്രിക്കറ്റിന്റെ അളവ് എത്രമാത്രം ആവേശത്തിലാണ്, “ലാനിംഗ് ചേർത്തു.

ഓസ്ട്രേലിയൻ നായകൻ മറ്റു രാജ്യങ്ങളിൽനിന്നു പിന്തുണ തേടിയിരുന്നുവെങ്കിൽ, ലാനിങ്ങിനു പോസിറ്റീവ് പ്രതികരണം ലഭിക്കുമെന്നാണ് പ്രതീക്ഷ. ടെസ്റ്റ് ടൂർണമെൻറുകളെ പങ്കെടുപ്പിക്കാനുള്ള ഉത്തരവാദിത്തം ഐസിസി ഏറ്റെടുത്ത്, ഒരു ടെസ്റ്റ് ചാമ്പ്യൻഷിപ്പ് പോലെ കൂടുതൽ ഊർജ്ജസ്വലമായ ടീമുകൾക്ക് ബിസിസിഐ നിരുൽസാഹപ്പെടുത്തുകയും ചെയ്തിട്ടില്ല. മൾട്ടി ഡേ ക്രിക്കറ്റ് മത്സരങ്ങൾ ആഭ്യന്തര കലണ്ടറിൽ നിന്ന് ഒഴിവാക്കിയിട്ടുണ്ട്. കഴിഞ്ഞ വർഷത്തെ ബിസിസിഐയുടെ ക്രിക്കറ്റ് ഓപ്പറേഷൻസിന്റെ ചെയർമാനായ സബാ കരിം പറഞ്ഞു: “ടെസ്റ്റ് മത്സരങ്ങൾ സംഘടിപ്പിക്കുന്നതിന് വേണ്ടത് ഒരു കാരണവുമില്ല. ഐസിസിയിൽ അന്താരാഷ്ട്ര ടെസ്റ്റ് ചാമ്പ്യൻഷിപ്പുകളൊന്നും ഇല്ലാത്തതാണ്, ചില ഉഭയകക്ഷി കരാർ ഉണ്ടെങ്കിൽ അത് നല്ലതാണ്, എന്നാൽ ഇപ്പോൾ ഇംഗ്ലണ്ടും ഓസ്ട്രേലിയയും മാത്രമാണ് ടെസ്റ്റ് മത്സരങ്ങളിൽ ആഷസുമായി കളിക്കുന്നത്. നമ്മുടെ സംവിധാനത്തിൽ ഇങ്ങനെയൊന്ന് ഇല്ല, അതുകൊണ്ട് ഇപ്പോൾ ഏകദിനത്തിലും ട്വന്റിയിലും ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുന്നു. ” കഴിഞ്ഞ വർഷം കൊൽക്കത്തയിൽ നടന്ന ഐസിസി യോഗത്തിൽ വനിതാ കമ്മിറ്റിയുടെ അംഗങ്ങളിൽ ഒരാൾ വനിതകളുടെ ഗെയിം ഭാവിയിൽ നോക്കി നിൽക്കുകയും ചെയ്തു. ടെസ്റ്റ് ക്രിക്കറ്റിന് മുന്നോട്ട് പോകാനാവില്ലെന്ന് ടെസ്റ്റ് ക്രിക്കറ്റിന് മുൻപിൽ ഒന്നും പറയാനില്ലെന്നും ടെസ്റ്റ് ക്രിക്കറ്റിൽ കളിക്കാനില്ലെന്നും ഓസ്ട്രേലിയയും ഇംഗ്ലണ്ടും മാത്രമാണ് ആഷസ് പരമ്പരയിൽ കളിക്കുന്നത് – ആഷസ് എന്നും, രണ്ട് വർഷത്തിനിടയിൽ ഒരു ടെസ്റ്റ് മാത്രം അവശേഷിക്കുന്നു, ടെസ്റ്റ് ക്രിക്കറ്റിലെ മറ്റൊരു കളിക്കാരും ന്യൂസിലൻഡ് ടെസ്റ്റ് ക്രിക്കറ്റിൽ കളിക്കുന്നില്ല, ടെസ്റ്റ് ക്രിക്കറ്റിൽ കളിക്കുന്ന രാജ്യങ്ങൾ, ഏകദിനവും ട്വന്റി 20 കളും മാത്രമാണ്.

മുമ്പത്തേക്കാളും വളരെയധികം ക്രിക്കറ്റ് കളിക്കാർ തങ്ങളുടേതിൽ കൂടുതൽ താല്പര്യം കാണിച്ചിരുന്നില്ല. സ്പോൺസർമാർക്ക് സ്പോൺസർമാർ ഇല്ല. അപ്പോൾ ചോദ്യങ്ങൾ – നിങ്ങൾ എന്താണ് കളിക്കുന്നത്? ട്വന്റി -20 മത്സരങ്ങളിൽ ടെസ്റ്റ് മത്സരങ്ങളോടൊപ്പം വനിതാ ക്രിക്കറ്റ് മത്സരങ്ങൾ വളരുന്നില്ല. ടെസ്റ്റ് ക്രിക്കറ്റിൽ കളിക്കുന്നതിൽ ആർക്കും താൽപര്യമുണ്ടോ ഇല്ലയോ, അവർ ആരാണ് കളിക്കുന്നത്? ”

© Cricbuzz