ഐ.ടി റെയ്ഡിനെക്കുറിച്ച് പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്രമോഡിയെ കോൺഗ്രസ് വിശേഷിപ്പിച്ചത് 'ചൗക്കിദർ ചോർ ഹായ്'

പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്രമോഡിയെ മധ്യപ്രദേശിൽ ആദായനികുതി റെയ്ഡുകൾ ഉന്നയിച്ചിരുന്നു. കോൺഗ്രസിനെ ലക്ഷ്യം വച്ചാണ് മുഖ്യ പ്രതിപക്ഷ പാർട്ടിയുടേത്. അഴിമതിയാണ് അഴിമതിയുടെ ലക്ഷ്യം.

മഹാരാഷ്ട്രയിൽ ഒരു തെരഞ്ഞെടുപ്പ് റാലിയിൽ സംസാരിക്കുകയായിരുന്നു മോഡി. ആറുമാസക്കാലം അവർ ചൗക്കിദർ ചോർ ഹായി എന്നു പറഞ്ഞു. ചൗക്കീദാറിനെ പേടിക്കുന്നതാര്? ഇത്രയേറെ പണം വീണ്ടെടുക്കപ്പെടുകയാണെങ്കിൽ, ഈ ചൗക്കിദാർ ദുരുപയോഗം ചെയ്യുന്നത് സ്വാഭാവികമാണ്. ”

റഫേൽ ഇടപാടിനെ ലക്ഷ്യം വച്ചുള്ള കോൺഗ്രസിന്റെ ‘ചൗക്കിദർ ചോർ ഹായ്’ (കാവൽക്കാരൻ ആണ് കള്ളൻ) എന്ന പ്രചാരണ പരിപാടിയിൽ പ്രതികരിച്ചത്.

മധ്യപ്രദേശ് മുഖ്യമന്ത്രി കമൽനാഥും മറ്റുള്ളവരും തമ്മിൽ നടന്ന റെയ്ഡിൽ നടന്ന റെയ്ഡിൽ 281 കോടി രൂപയുടെ റെയ്ഡ് റെക്കോർഡ് ചെയ്തതായി ‘ഇൻകം ടാക്സ് ഡിപ്പാർട്ട്മെന്റ്’ കണ്ടെത്തി.

തുഗ്ലക് റോഡിൽ ജീവിക്കുന്ന ഒരു പ്രമുഖ വ്യക്തിയുടെ വീട്ടിൽ നിന്നും ഡൽഹിയിലെ ഒരു പ്രധാന രാഷ്ട്രീയ പാർട്ടിക്ക് “കുടിയിറക്കപ്പെട്ടു” എന്ന് ആരോപിക്കപ്പെടുന്ന 20 കോടിയുടെ കള്ളപ്പണം കണ്ടെത്തിയതായി സെൻട്രൽ ബോർഡ് ഓഫ് ഡയറക്ട് ടാക്സ് (സിബിഡിടി) , നിരവധി വിഐപി നിവാസികൾ.

തെരഞ്ഞെടുപ്പ് റാലിക്കെതിരെ ഐടി റെയ്ഡുകളുണ്ടെന്ന് പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്രമോദിയോടു പറഞ്ഞതിനു തൊട്ടുമുമ്പാണ് റവന്യൂ സെക്രട്ടറിയും സിബിഡിടിയുടെ ചെയർമാനുമായ ഇലക്ഷൻ കമ്മീഷൻ കോൺഗ്രസ്സിന്റെ ആരോപണങ്ങളിൽ നിന്ന് വരുമാന നികുതി റെയ്ഡുകളുമായി ചർച്ച നടത്താൻ തീരുമാനിച്ചത്. ലോക്സഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പിന്റെ ആദ്യഘട്ടം ഏപ്രിൽ 11 ന് നടക്കും.

തെരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷന്റെ ആശയവിനിമയം സർക്കാരിന് മുന്നിൽ കണ്ടുകൊണ്ടാണ് യോഗം നടന്നത്. ഇലക്ഷൻ കമ്മീഷൻ നടത്തുന്ന തെരഞ്ഞെടുപ്പിനുള്ള ഏജൻസികളിലെ തെരഞ്ഞെടുപ്പ് സമയത്ത് “നിഷ്പക്ഷ”, “വിവേചനമില്ലാത്തതും” വോട്ടെടുപ്പ് പാനൽ ഇത്തരം പ്രവർത്തനങ്ങളെ കുറിച്ച് ലൂപ്പിൽ സൂക്ഷിക്കണം.

മധ്യപ്രദേശ്, കർണാടക, തമിഴ്നാട്, ആന്ധ്രാപ്രദേശ് എന്നിവിടങ്ങളിലെ ആദായനികുതി വകുപ്പിന്റെ അടുത്തകാലത്തുണ്ടായ രാഷ്ട്രീയ നേതാക്കളും അവരുടെ ബന്ധുക്കളും നടത്തിയ റെയ്ഡിലാണ് വോട്ടെടുപ്പ് നടന്നത്. ബി.ജെ.പി. നേതൃത്വം നൽകിയ കേന്ദ്ര ഏജൻസികളെ ദുരുപയോഗം ചെയ്തെന്ന് പ്രതിപക്ഷം പ്രതിപക്ഷം കത്തെഴുതുകയായിരുന്നു. മാർച്ച് 10 ന് മോഡൽ കോഡ് പെരുമാറ്റച്ചട്ടം നിലവിൽ വന്നു.

കാണുക | മോഡിയുടെ പ്രസ്താവന പാകിസ്താൻ ഉപയോഗിച്ചു

മധ്യപ്രദേശിൽ സർക്കാർ രൂപീകരിക്കപ്പെട്ടതുകൊണ്ട് ആറുമാസമായിരുന്നില്ല. എന്നാൽ ദശലക്ഷക്കണക്കിന് കോടികൾ അവരുടെ സ്ഥലങ്ങളിൽ നിന്ന് കണ്ടെടുത്തു.

കോൺഗ്രസിന്റെ രാഷ്ട്രീയ സംസ്കാരമാണ് വോട്ട് വാങ്ങുന്നതിനുള്ള പാപം. “മോഡി പറഞ്ഞു, അധികാരത്തിൽ വന്നതിനു ശേഷം കോൺഗ്രസ് സത്യസന്ധതയോടെ നടപ്പാക്കുന്ന ചുമതല അഴിമതിയാണ്.

ലോക്സഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പിന്റെ ആദ്യ ഘട്ടത്തിൽ ബി.ജെ.പിക്കും പ്രതിപക്ഷ കക്ഷികൾക്കും ഇടയ്ക്ക് വൻ തോതിൽ രാഷ്ട്രീയ പ്രതിസന്ധി നേരിട്ടു. അതേസമയം, മധ്യപ്രദേശ് മുഖ്യമന്ത്രിയായ സ്പെഷ്യൽ ഡ്യൂട്ടിയിലെ ഓഫീസർ പ്രവീൺ കക്കറിനെ ചൊവ്വാഴ്ച മൂന്നാംദിവസം തുടർന്നു.

“അത് ഒരു രാഷ്ട്രീയ പ്രവർത്തനമായിരുന്നു,” കക്ഷി പറഞ്ഞതായി വാർത്താ ഏജൻസി ANI ഉദ്ധരിച്ചു. “രണ്ടുദിവസം നീണ്ട പരിശോധനയ്ക്കിടെ, അവർ പിടിച്ചെടുക്കാൻ സാധിക്കുന്ന ഒരു രേഖയും അവർ കണ്ടെത്തിയില്ല, അവർ പണവും ആഭരണവും തിരിച്ചെടുത്തില്ല. അവർ എതിർക്കുന്നവ ഒന്നും കണ്ടെത്തിയില്ല, അത് ഒരു രാഷ്ട്രീയ പ്രവർത്തനമായിരുന്നു, “കകർ പറഞ്ഞു.

കൽക്കരിയിൽ രാഷ്ട്രീയ അന്വേഷണത്തിന്റെ ഭാഗമായി ഐടി റെയ്ഡുകൾ നടത്തുമെന്ന് മധ്യപ്രദേശ് മുഖ്യമന്ത്രി കമൽ നാഥ് പറഞ്ഞു.

ആദ്യം പ്രസിദ്ധീകരിച്ചത്: Apr 09, 2019 13:23 IST