ഐപിഎൽ 2019: ആൻഡ്രൂ റസ്സലിനെ എങ്ങനെ നിർത്താം? ഒരുപക്ഷേ ഇമ്രാൻ താഹിർ – ദി ഇന്ത്യൻ എക്സ്പ്രസ്

റുസൽ ബാറ്റിംഗ്, റസ്സൽ ട്വന്റി 20, കെ ആർ റുസൽ, ഇന്ത്യൻ പ്രീമിയർ ലീഗ്, ipl 2019 വാർത്തകൾ, കൊൽക്കത്ത നൈറ്റ് റൈഡേഴ്സ്, ആൻഡ്രു റസ്സൽ, റുസൽ റസ്സൽ, ആൻഡ്രേ റുസൽ കക്കാർ, ആൻഡ്രൂ റസ്സൽ സിക്സ്, ആൻഡ്രൂ റുസൽ ബാറ്റിംഗ് എം എസ് ധോണി, ബാറ്റിംഗ് ഐപിഎൽ, ഐപിഎൽ, ഐപിഎൽ
54 പന്തുകളിൽ നിന്ന് 170 റൺസാണ് ആൻഡ്രു റസ്സൽ നേടിയത്. (പി ടി ഐ)

നിങ്ങൾ ആൻഡ്രേ റസ്സലിനെ എങ്ങനെ നിർത്തുന്നു? ഈ ഐപിഎൽ ഐപിഎൽ എറിയപ്പെട്ടതിൽ ഏറ്റവും വിഷമകരമായ ചോദ്യമാണിത്. ട്വിൻ 20 ലെ സിനിക്കുകൾപോലും പിക്ചർ ചെയ്യും. ഒരു കളിക്കാരനെ ഒരു കലാരൂപത്തിലേക്ക് തള്ളിവിട്ട ഒരു കലാകാരിയെ ലോകകപ്പ് കളിക്കുന്നത് അപരിഷ്കൃത ബാറ്റ്സ്മാനാണ്. ചൊവ്വാഴ്ച രാവിലത്തെ ചോദ്യത്തിന് ഇങ്ങനെ പറയാം: ചെന്നൈ സൂപ്പർ കിംഗ്സ് ലെഗ് സ്പിന്നർ ഇമ്രാൻ താഹിർ റസ്സലിനെ നിർത്തലാക്കാൻ കഴിയുമോ?

ആ “iffy” ഒരു റൈഡർ കൂടെ വരുന്നു: അതു അവൻ ഗുരുതരമായ പ്രശ്നങ്ങൾ ഉണ്ട് പോലെ അല്ല. 2015 മുതൽ അദ്ദേഹം 79 പന്തുകളിൽ നിന്ന് 101 റൺസ് നേടിയപ്പോൾ ലെഗ് സ്പിന്നർമാർ നാലു തവണ പുറത്തായി. 2018 മുതൽ അദ്ദേഹം ലെഗ് സ്പിന്നിനെതിരെ കുറച്ചു – 8.56 റൺസ്, ബൗളർമാർക്കെതിരേ 12.23 ആയിരുന്നു. എല്ലാ അടവുപരമായ തലവന്മാർ വൈക്കോൽ പിടികൂടുന്നുവെന്ന പ്രതിപക്ഷ സ്ഥാനങ്ങളിൽ അത്തരം കുഴപ്പങ്ങൾ സൃഷ്ടിച്ചിരിക്കുന്നു. റൺ ഓഫ് ഫ്ലോപ്പിനു മുകളിലൂടെ പ്രഹരമേറ്റുകൊണ്ട് സമ്മർദ്ദത്തെ അതിജീവിക്കാൻ പദ്ധതിയുണ്ടാക്കുകയാണ് ലെഗ്സ്പിൻ വഴിയുള്ള (ഒരു ഓവറിൽ ഒന്നിന് 9 റൺസ് എന്ന് ഇതിനെ വിളിക്കാം).

വായിക്കുക | ഞാൻ ഊഹിക്കാൻ പോലുമില്ല, ആന്ദ്രെ റസ്സൽ പറയുന്നു

എന്നാൽ ചൊവ്വാഴ്ച ഇതുവരെ തന്റെ ഏറ്റവും വലിയ പരീക്ഷയാണ് അവതരിപ്പിക്കുന്നത്: സഹായിക്കുന്ന ഒരു ട്രാക്ക് ട്രാക്ക്, താഹിർ തന്റെ കൂട്ടുകാരികളുമായി തട്ടിച്ചു നോക്കുന്നു. ഈ സീസണിൽ സ്പിന്നർ പുറത്താക്കേണ്ടിയിരുന്നില്ലെങ്കിലും സ്ലോ ബൌളർമാർ നേരിടേണ്ടിവന്നില്ല. കഴിഞ്ഞ വർഷം അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു, “സ്പിന്നർമാർക്കെതിരേ, ഞാൻ അതിജീവിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു, അതിനുശേഷം നീന്തൽക്കുട്ടികളെ എതിർക്കുന്നു, ഇത് വളരെയധികം എളുപ്പമാണെന്ന് ഞാൻ കരുതുന്നു.”

ഐപിഎൽ 2019, ആർആർ-കെ.കെ.ആർ കളിക്കുന്ന 11 ലൈവ്: ജയ്പൂരിൽ ആർ കെ ആർ കെ കെ ആർ ആതിഥേയത്വം വഹിക്കും. (ഫോട്ടോ കാണുക)
ഐപിഎൽ 2019, ആർആർ-കെ.കെ.ആർ കളിക്കുന്ന 11 ലൈവ്: ജയ്പൂരിൽ ആർ കെ ആർ കെ കെ ആർ ആതിഥേയത്വം വഹിക്കും. (ഫോട്ടോ കാണുക)

താഹിറിൻറെ പദ്ധതി എന്തായിരിക്കും എന്ന് കാണാൻ രസകരമായിരിക്കും. റസ്സൽ കാണിക്കുന്ന ഒരു കാര്യം ഉണ്ടെങ്കിൽ എന്തായാലും പോയിന്റിനു മുകളിലത്തെ സ്ക്വയർ ഡ്രൈവ് ആണെങ്കിൽ, അത് ഗൂഗിളിമാരായിരിക്കില്ല. അതിനാലാണ് വൈഡ് ഫാസ്റ്റ് യോർക്കർ അദ്ദേഹത്തിനെതിരെ നല്ലൊരു പന്ത് കണക്കാക്കുന്നത്. ബാക്ക് കാൽ പ്ലാൻ നട്ടുപിടിപ്പിക്കുന്ന പ്രവണത അദ്ദേഹത്തിനുണ്ട്. ചിലപ്പോൾ അവൻ പന്ത് വരെ എത്തിയില്ല. ഒരു ലെഗ് സ്പിന്നർ സമാനമായ ഒരു പരീക്ഷണം നടത്താറുണ്ടോ?

താഹിർ കഴിഞ്ഞ കാലങ്ങളിൽ ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. പൂന ടീമില് താഹിര് കളിക്കുന്ന സമയത്ത് ബാംഗ്ലൂരിനെതിരായി 2017 ലെ സീസണിലേക്ക് ഒരു മത്സരം. ഒരു ബൗളർ ബൗളിംഗ് ഗോളുകളും എ.ബി. ഡി വില്ലിയേഴ്സും ചേർന്ന് പുറത്തെടുത്തു. “എന്തിനാണ് നീ എബിഡിക്കു വേണ്ടി മാത്രം ബൌളിംഗ് നടത്തുന്നത്? ബൗൾ ആ ലൂപ്പി ലെഗ്ബ്രേക്ക് ഓഫ് മിഡ്!

വായിക്കുക | ആന്ദ്രേ റസ്സലിന്റെ ശക്തി ഗെയിം മുൻകൂട്ടി ‘അർദ്ധരാത്രി വ്യായാമ സെഷനുകളുടെ ആനുകൂല്യങ്ങൾ കൊയ്യുന്നു’

ധോണിയുടെ തട്ടിപ്പിനെ തുടർന്ന് പന്തെറിഞ്ഞു, ഡിവില്ലിയേഴ്സ് തല്ലിക്കെടുത്തു, പന്തെറിഞ്ഞു വീഴുകയും ചെയ്തു. ഇന്ന് കളിയിൽ നോക്കി നിൽക്കുന്ന ചില കാര്യങ്ങളുണ്ട്: താഹിർ തന്റെ പന്തുകൾ ഗോളുകളുമൊക്കെ ചേർന്ന് അടിയിലേക്ക് ചേർക്കുന്നു.

ധോണി സാധാരണയായി തഹീറിനെ മധ്യനിരകളിൽ കളിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു. റസൽ തന്റെ സാന്നിധ്യം കളിയിൽ ഉണ്ടെന്ന് പറയുമ്പോൾ ഒരു കളിക്കാരൻ.

ക്രമേണ

റസ്സലിനെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം രസകരമായ മറ്റൊരു കാര്യം അവൻ ഇന്നിംഗ്സ് ആരംഭിക്കുന്നു. ഒരു ഗിയറിൽ ജോലി ചെയ്യുന്ന തന്റെ അഗ്രം പേശികൾ മുഴുവൻ നേടിയെടുക്കാനായി അജ്ഞാതനായ സ്ട്രൈക്കറിലാണെങ്കിലും അയാൾ തൻറെ ശരീരം രസകരമാക്കുമ്പോഴും അവൻ അരച്ച് ഡസനോളം പന്തിൽ ചൂടുപിടിക്കും. അത് ശാന്തമായി വിളിക്കാൻ തോന്നിയേക്കാം, എന്നാൽ അദ്ദേഹം എങ്ങനെ അവസാനിപ്പിക്കുമെന്നതിന്റെ പശ്ചാത്തലത്തിൽ അത് ഒരു പരിഭ്രമത്തിന്റെ തുടക്കമാണ്. ഈ കാലഘട്ടത്തിൽ, അവൻ സാധാരണയായി കുറച്ച് അവസരങ്ങളിൽ കളിക്കുന്നു, മിസ്സ് ചെയ്യുന്നു, പ്രകടമാക്കുന്നത് തന്റെ അധമപ്രകൃതിയിൽ ഒട്ടും ശോഭിക്കുന്നില്ല.

ഐപിഎൽ 2019
ആന്ദ്രെ റസ്സൽ. (ഉറവിടം: ഐപിഎൽ)

രാത്രി പത്തുവയസ്സുള്ള ഫിറോസ് ഷാ കോട്ലയിലെ ഡൽഹി ക്യാപ്പിറ്റലുകൾക്കെതിരെയായിരുന്നു സംഭവം. 28 പന്തിൽ 62 റൺസെടുത്തു പുറത്താകാതെ നിന്ന തന്റെ ആദ്യ നാലു പന്തിൽ സെഞ്ചുറിക്ക് തുടക്കമിട്ടു. ഓരോ ഐപിഎൽ -12-ൽ നേരിടുന്ന ഓരോ പന്തിൽ ഒരു റസലിനു റസ്സൽ ഒരു ബൗണ്ടറി നേടുന്നു. അയാള് മരണ ഓവറിലെ ഏറ്റവും മികച്ച പ്രകടനമാണ്. 2019 ലെ ഐപിഎൽ മത്സരങ്ങളിൽ 54 പന്തുകളിൽ നിന്ന് 170 റൺസ് നേടിയ സച്ചിൻ 314.81 എന്ന സ്കോറിനേക്കാൾ 11 ബൗണ്ടറികളും 18 സിക്സറുകളുമാണ് നേടിയത്. 1990 കളിൽ ദക്ഷിണാഫ്രിക്കയ്ക്കായി ലാൻസ് ക്ലൂസെനറിനോട് ബാഴ്സലോണ, റൈസലിന്റെ ഭീകരത സമീപനമാണ്.

ലൂപ്പി ലെഗ് ബ്രേക്ക്

റസ്സലിനെ നിർത്താൻ മാത്രമേ സ്പിൻ കഴിയുകയുള്ളൂ. ഈ ഐ പി എല്ലിലെ ഏറ്റവും മികച്ച ഫാസ്റ്റ് ബൗളറായ കിവോസോ റാസാഡയുടെ സ്റ്റമ്പുകൾ തികഞ്ഞ യാർക്കറിനൊപ്പം തകർന്നുപോയപ്പോൾ ഞങ്ങൾ കണ്ടു. എല്ലാവർക്കും ആ പന്ത് പോലും നൽകാൻ കഴിയില്ല. പ്രത്യേകിച്ചും റസ്സലിന്റെ ഇഷ്ടാനിഷ്ടങ്ങൾ, ക്രീസിൽ അവരുടെ സ്ഥാനം നിലനിർത്താനുള്ള വഴി. അത്തരമൊരു സൌജന്യ കുതിച്ചുകയറ്റത്തിനായി ബാറ്റ് ചെയ്യുന്നതിനിടയിൽ, അപൂർവ്വമായി, ഒരു പരുക്കൻ പ്രകടനത്തിലൂടെ അയാൾ അപമാനിക്കപ്പെടുന്നു. അയാൾ താഴേക്ക് നീങ്ങുമ്പോൾ എല്ലായ്പ്പോഴും ബാറ്റ് വിടാം. പക്ഷേ, വേഗതയിൽ മാറ്റങ്ങൾ വരുത്തുന്നതിന് വേണ്ടത്ര നിയന്ത്രണം അവശേഷിക്കുന്നു.

തന്റെ ബാറ്റിംഗിനെക്കുറിച്ചുള്ള സൗന്ദര്യം താൻ ശരിക്കും പ്രീഡിഷ് ചെയ്യാത്തതും അവിശ്വസനീയമാംവിധം വൈഡ് ആർക്ക് ഉള്ളതുമാണ്. അത് ബൗളർമാർക്ക് പിഴവ് വരുത്തുന്നതിന്റെ മാർജിനെ കുറയ്ക്കുന്നു. ആക്രമണത്തിന് പോകുന്നതിനു മുൻപ് ഏതാനും ഡോട്ട് പന്പുകൾ പോലും കളിക്കാൻ പോലും അദ്ദേഹം ശ്രമിക്കുന്നു. ആ അർത്ഥത്തിൽ, അവൻ മനോഹരമായ റാംപിലും പാഡിൽ ഷോട്ടുകളിലുമല്ല – ഈ ഫോർമാറ്റിൽ ഏറ്റവും കൂടുതൽ കളിക്കാരുടെ ഷോകൾ.

ഈ ദുരന്തത്തെ മുൻകൂട്ടി തഹീറിന് ആവശ്യമുണ്ടെങ്കിൽ, രാജസ്ഥാൻ റോയൽസ്, കെ.കെ.രാധാരമായപ്പോൾ അവസാനമായി രാത്രി തിയതി വരെയെത്തും. കുൽദീപ് യാദവിനും ജോസ് ബട്ലർക്കുമൊപ്പം ഈ മത്സരം ഒരു ടോസ്സ് അപ്പ് ആയിരിക്കണമായിരുന്നു. ബൗൾട്ടറുടെ പന്തിൽ വിക്കറ്റ് കീപ്പർ പീയുഷ് ചൗളയാണ് കളിയിലെ കേമൻ. 11 പന്തിൽ ഏഴു ബൗണ്ടറിയും ഒരു സിക്സറും പറത്തി.

ചൗളയ്ക്കായി പ്രവർത്തിച്ചിരുന്ന അദ്ദേഹത്തിന്റെ മോശം ചൂതാട്ടക്കാരായിരുന്നു, ആ മുറിയിൽ ഇംഗ്ലീഷുകാരനെ തല്ലുകയും തന്റെ ആക്രമണത്തെ മറികടക്കുകയും ചെയ്തു. ചൗളയെപ്പോലെ, താഹിറും അദ്ദേഹത്തിന്റെ ആയുധപ്പുരയിൽ ഫലപ്രദമായ ഗൂഗിളിനുണ്ട്, ഉപരിതലത്തിൽ നിന്ന് പുറംതള്ളുകയും വലതുകോണിലേക്ക് തിരിയുകയും ചെയ്യുന്നു. ബുദ്ധിപരമായി ഉപയോഗിച്ചിട്ടുണ്ടെങ്കിൽ, റസ്സലിനെ നിർത്താനാവുന്ന ഉപകരണമായി അത് മാറിപ്പോകും.