ആഹാരത്തിൽ നിന്നുള്ള പോഷകഘടകങ്ങൾ, മരുന്നുകൾ, മരണത്തിന്റെ അപകട സാധ്യതകൾ, ക്യാൻസർ – ഡൊമെയ്ൻ- ബി തുടങ്ങിയവയുമായി ബന്ധപ്പെട്ടതാണ്

09 ഏപ്രിൽ 2019

പോഷകഗുണമുള്ള ആഹാരസാധനങ്ങൾ കുറഞ്ഞ അളവിലുള്ള പോഷകാംശങ്ങൾ കുറയ്ക്കുന്നതുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് പോഷകഗുണമുള്ള ആഹാരസാധനങ്ങൾ കുറഞ്ഞ അളവിലുള്ള ഭക്ഷണമാണ്. എന്നാൽ പുതിയ അളവിലുള്ള ഭക്ഷണമാണ് പോഷകാഹാരം. ഭക്ഷണ ശമ്പള ഉപയോഗവും മരണത്തിന്റെ കുറഞ്ഞ അപകടവും തമ്മിൽ ബന്ധമില്ല.

കൂടാതെ, കൂടുതൽ കാത്സ്യത്തിൻറെ അളവ് ക്യാൻസർ മരണത്തിനുള്ള സാധ്യത കൂടുതലാണ്. 1000 മില്ലിഗ്രാമിൽ കൂടുതലായി കാൽസ്യം ചേർത്താണ് ഇത് കണ്ടെത്തിയത്. ഏപ്രിൽ 9 ന് ആന്തൽ മെഡിസിനിലെ അനലൽസ് പ്രസിദ്ധീകരിച്ചു

“സപ്ലിമെൻറ് ഉപയോഗത്തിന്റെ സാധ്യതയും ദോഷവും പഠനവിധേയമായി തുടർന്നാൽ, ചില പഠനങ്ങളിൽ അധിക പോഷകാഹാര ഉപഭോഗവും പ്രതികൂല ഫലങ്ങളും തമ്മിലുള്ള ബന്ധം കണ്ടെത്തിയിട്ടുണ്ട്, ചില കാൻസറുകളുടെ വർദ്ധനവ് ഉൾപ്പെടെയുള്ള അപകടസാധ്യതകൾ ഉൾപ്പെടെ,” ഫാങ് ഫാങ് ഷാങ്ങ്, എം ഡി, പിഎച്ച്ഡി, ടഫ്ഫ് സർവകലാശാലയിലെ ഫ്രീഡ്മാൻ സ്കൂൾ ഓഫ് ന്യൂട്രീഷ്യൻ സയൻസ് ആൻഡ് പോളിസിയിലെ അസോസിയേറ്റ് പ്രൊഫസറാണ് ഈ പഠനത്തിലെ മുതിർന്ന എഴുത്തുകാരൻ. “പോഷകാഹാരത്തിനും സ്രോതസ്സുമായ ആരോഗ്യപ്രശ്നങ്ങളിൽ പങ്കു വഹിക്കുന്ന പങ്കും, പ്രത്യേകിച്ചും പ്രയോജനമില്ലെങ്കിൽ പ്രത്യേകിച്ചും.

എല്ലാത്തരം കാരണങ്ങൾ, കാർഡിയോവാസ്ബുലർ രോഗം (CVD), ക്യാൻസർ തുടങ്ങിയ രോഗങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള മരണവും തമ്മിലുള്ള ബന്ധം വിലയിരുത്തുന്നതിന്, 20 വയസിനും അതിനുമുകളിലുള്ളവർക്കും ഉള്ള 27,000 യു.എസ്. മതിയായ അല്ലെങ്കിൽ അധിക പോഷകാഹാര ഉപഭോഗത്തെ മരണവുമായി ബന്ധപ്പെട്ടതാണോ എന്നും ഭക്ഷണത്തോടും സപ്ലിമെന്റ് സ്രോതസ്സുകളിൽ നിന്നോ അസോസിയേഷനുകൾക്ക് എന്തെങ്കിലും സ്വാധീനം ഉണ്ടോ എന്ന് ഗവേഷകർ പരിശോധിച്ചു.

പോഷകാഹാരത്തിൻറെയും മരണത്തിനുള്ള റിസ്ക് മുതൽ സഹകരണത്തെയും സംബന്ധിച്ച് ഗവേഷകർ കണ്ടെത്തി:

  • വൈറ്റമിൻ കെ, മഗ്നീഷ്യം തുടങ്ങിയവയുടെ ആവശ്യകതകൾ മരണത്തിന്റെ കുറഞ്ഞ അപകടവുമായി ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു വിറ്റാമിൻ എ, വിറ്റാമിൻ കെ, സിങ്ക് എന്നിവയുടെ ആവശ്യകതകൾ സിഡിഡിയിൽ നിന്നുള്ള മരണത്തിന് കുറഞ്ഞ അളവിൽ മാത്രമേ ഉണ്ടാകൂ; കൂടാതെ
  • കാൽസ്യം കൂടുതലുള്ളത് ക്യാൻസർ ബാധിതമായ മരണവുമായി ബന്ധപ്പെട്ടതാണ്.

പോഷകാഹാരത്തിൻറെ സ്രോതസ്സുകൾ വിലയിരുത്തിയപ്പോൾ, ഗവേഷകർ കണ്ടെത്തിയത്:

  • വൈറ്റമിൻ കെ, മഗ്നീഷ്യം എന്നിവ ആവശ്യമായ പോഷകാഹാരത്തിൻറെ കുറവുമൂലമുള്ള ഭക്ഷണസാധനങ്ങൾ ഭക്ഷണങ്ങളിൽ നിന്ന് പോഷകങ്ങൾക്കായി പരിമിതപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ടു്; വിറ്റാമിൻ എ, വൈറ്റമിൻ കെ, സിങ്ക് എന്നിവയുടെ ആവശ്യകത ഉൾക്കൊള്ളുന്ന സിഡിഡിയിൽ നിന്നുള്ള മരണത്തിന്റെ കുറഞ്ഞ അപകടസാധ്യത ഭക്ഷണങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള പോഷകങ്ങളിൽ മാത്രമായി പരിമിതപ്പെടുത്തിയിട്ടുളളവയല്ല; കൂടാതെ
  • ചുരുങ്ങിയത് 1,000 മി.ഗ്രാം / ദിവസങ്ങളിൽ നിന്ന് കാൽസ്യത്തിന്റെ ഉപഭോഗം ക്യാൻസർ ബാധിതമായ മരണ സാധ്യതയുമായി ബന്ധപ്പെട്ടതാണെങ്കിലും ഭക്ഷണങ്ങളിൽ നിന്ന് കാൽസ്യം സ്വീകരിക്കുന്നതിന് ഒരു ബന്ധവുമില്ലായിരുന്നു.

കൂടാതെ, കുറഞ്ഞ പോഷണക്കുറവ് ഉള്ളവരിൽ മരണത്തിന്റെ സാദ്ധ്യതകളിൽ സത്താപരിവർത്തനങ്ങൾക്ക് യാതൊരു സ്വാധീനവുമുണ്ടായില്ലെന്ന് ഗവേഷകർ കണ്ടെത്തി. വിറ്റാമിൻ ഡി യുടെ വിറ്റാമിൻ ഡി യുടെ കുറവുമൂലം, ഡിഎൻഡി വൈറ്റമിൻ ഡി യുടെ ഉപയോഗം, അർബുദം ഉൾപ്പെടെയുള്ള എല്ലാ കാരണങ്ങൾ മൂലവും മരണ സാധ്യത കൂടുതലാണ് എന്ന സൂചനയാണിത്. ഈ സാധ്യതാപരമായ ബന്ധത്തെക്കുറിച്ച് കൂടുതൽ ഗവേഷണം ആവശ്യമാണ്.

“സപ്ലിമെന്റ് ഉപയോഗം മൊത്തം പോഷകാഹാരത്തിന്റെ അളവ് വർധിപ്പിക്കുന്നതിന് സഹായിക്കുന്ന സമയത്ത്, അനുബന്ധങ്ങളില്ലാത്ത ആഹാരത്തിൽ നിന്നുള്ള പോഷകഘടകങ്ങൾ ഗുണപരമായ ബന്ധങ്ങളുണ്ടെന്ന് ഞങ്ങളുടെ ഫലങ്ങളെ പിന്തുണയ്ക്കുന്നു”, ഴാങ് പറഞ്ഞു. “മരണ പഠനഫലം വിലയിരുത്തുമ്പോൾ പോഷക സ്രോതസ്സ് തിരിച്ചറിയുന്നതിന്റെ പ്രാധാന്യം ഈ പഠനം സ്ഥിരീകരിക്കുന്നു.”

നാഷണൽ ഹെൽത്ത് ആന്റ് ന്യൂട്രീഷ്യൻ എക്സാമിനേഷൻ സർവേയുടെ ആറു വർഷത്തെ ത്രൈമാസത്തിൽ നിന്നും 24 മണിക്കൂർ ഭക്ഷണരീതി ഉപയോഗിച്ചാണ് പഠനം നടത്തിയത്. ഓരോ പോഷണത്തിനും, പ്രതിദിന ഉൽപന്നത്തിന്റെ അളവ് ഘടകങ്ങളുടെ ഉൽപന്ന വിവരങ്ങൾ , സെർവറിന് ഓരോ ഘടകങ്ങളും അളവ്, ഘടക ഘടകങ്ങൾ.

ഭക്ഷണസാദ്ധ്യതകളിൽ നിന്നും പോഷകാംശങ്ങൾ 24 മണിക്കൂർ ദൈർഘ്യമുള്ള ഓർമ്മപ്പെടുത്തൽ ഉപയോഗിച്ചാണ് കണക്കാക്കുന്നത്. 2011 ഡിസംബർ 31 നകം, ഒരു മരണസാമ്പത്തിക മത്സരം ഉപയോഗിച്ച് ദേശീയ മരണനിരക്ക് ബന്ധിപ്പിക്കുന്നതിലൂടെ ഓരോ പങ്കാളിക്കും മരണാനന്തര ഫലങ്ങൾ ലഭിച്ചു.

ഭക്ഷണസാധനങ്ങളുടെ ഉപയോഗം ഉൾപ്പെടെയുള്ള ചില പരിമിതികൾ എഴുത്തുകാർ ശ്രദ്ധിക്കുന്നുണ്ട്. കൂടാതെ, സത്ത്ഫീൽഡ് ഉപയോഗത്തിന്റെ വ്യാപ്തിയും ഉപയോഗവും സ്വയം റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടതും ബയസ് തിരിച്ചുവിളിക്കുന്നതുമാണ്. നിരീക്ഷിത അസോസിയേഷനുകളിലെ അവശിഷ്ട ആശയങ്ങൾ ഒരു പങ്കു വഹിക്കാനിടയുണ്ട്.