അമിത ഹൃദയാഘാതത്തെത്തുടർന്ന് പുതിയ ഇന്നൊവേഷൻ: AMIHOT II ട്രയൽ – സ്പെഷ്യാലിറ്റി മെഡിക്കൽ ഡയലോഗുകൾ

Supersaturated oxygen New Innovation in acute Heart Attack: AMIHOT II Trial

AMIHOT ട്രയൽ വിജയത്തിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ, ആൻജിയോപ്ലാസ്റ്റിക്ക് ശേഷം ഹൃദയാഘാതം (അക്യൂട്ട് MI) ശേഷം ഇൻഫ്രാക്റ്റിന്റെ അളവ് കുറയ്ക്കുന്നതിന് FDA ആദ്യമായി ഉപകരണം അംഗീകരിച്ചു

പ്രൈമറി പെർക്കുട്ടീസ് കോറോണറി ഇൻറർവെൻഷൻ (പിസിഐ) ആമുഖം മുതൽ, സാങ്കേതികവിദ്യയും നവീകരണവും മൈറോഡാർഡിയൽ ഇൻഫ്രാക്ഷൻ (MI) ക്ക് ശേഷം ഇൻഫ്രാക്റ്റിന്റെ അളവ് കുറയ്ക്കുന്നതിനുള്ള അതിന്റെ ശ്രമങ്ങൾ തടസ്സപ്പെടുകയാണ്. ഇൻറർട്ട് വലുപ്പം നേരിട്ട് പ്രതികൂല സാഹചര്യങ്ങളിലും മരണാനന്തര മരണത്തിലും നേരിട്ട് ബന്ധപ്പെട്ടതാണ്. അനിയന്ത്രിതമായ MI ന് ശേഷം നിരവധി ഉപകരണ അധിഷ്ഠിത കാർഡിയാക്റ്റുകൾ പരീക്ഷിച്ചുവച്ചിട്ടുണ്ട്. നിരീക്ഷണ പഠനങ്ങൾ അതേ ആനുകൂല്യങ്ങൾ കാണിക്കുന്നുണ്ട്, വലിയ റാൻഡം പരിശോധനകൾ നടത്തിയ പരീക്ഷണങ്ങൾ ക്ലിനിക്കൽ ഫലങ്ങളിലുള്ള മെച്ചപ്പെടുത്തൽ അല്ലെങ്കിൽ ഇൻഫ്രാക്റ്റിന്റെ അളവ് കുറയ്ക്കുന്നതിൽ പരാജയപ്പെട്ടു.

Thrombus aspiration, thrombectomy, വിദൂര പരിരക്ഷാ ഉപാധികൾ എന്നിവ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നതിൽ പരാജയപ്പെട്ടു. ഒരു ഉപകരണത്തിലൂടെ Intralesional GPIIB / IIIA ഇൻഹെബിറ്ററുകൾ ചില പ്രയോജനകരമായ ഫലങ്ങൾ കാണിച്ചിട്ടുണ്ടെങ്കിലും റാൻഡഡ് ഡാറ്റയൊന്നും തെളിയിക്കപ്പെട്ടിട്ടില്ല. എം.ജി.ആറും എം.ജി.ആര്ഡും എമ്പോളിക്ക് പ്രൊട്ടക്ഷന് സ്ടണ്ടുകളാണ്, നിരീക്ഷണ ഡാറ്റയില് വിജയിക്കുന്നു, പക്ഷേ റാന്ഡം നിയന്ത്രിക്കാത്തവയാണ്.

ഇടപെടലിലെ ഈ കാലഘട്ടത്തിൽ, ഒരു ഉപകരണത്തിലൂടെ സൂപ്പർവൈസുചെയ്ത ഓക്സിജൻ വിതരണം ഇപ്പോൾ AMIHOT II ൽ വളരെ ഫലപ്രദമാണെന്ന് കണ്ടെത്തിയിട്ടുണ്ട്. 760 മുതൽ 1000 മില്ലിമീറ്റർ വരെ മർദ്ദനമുള്ള ഓക്സിജന് സ്ട്രോൺ ഇംപ്ളാന്റേഷനു ശേഷം ഇൻററാ കൊറോണറി ഇൻഗ്രൂപ്പറാണ്.

ഇടതുവശത്തെ അവശിഷ്ട വടി (LAD) ഉൾപ്പെടുന്ന ആന്തരിക STEMI ഉള്ള 400 രോഗികൾക്ക് പ്രാഥമിക PCI, പ്രാഥമിക പിസിഐ, അൻസാരിറ്റേറ്റഡ് ഓക്സിജൻ എന്നിവയിൽ റാൻഡം 1 ഉം ഫലപ്രദമാണെന്ന് കണ്ടെത്തി. അത്തരമൊരു ഉപകരണത്തിന് TherOx, FDA അംഗീകാരം ലഭിക്കുന്നു. കാലക്രമേണ വിജയികളായ സ്റ്റെന്റ് ഇംപ്ളാന്റേഷനു ശേഷം ഉടനടി ഈ തെറാപ്പി നൽകണം.

SSO2 തെറാപ്പിയെ കുറിച്ച്

ഹൃദയാഘാതം, ഓക്സിജന് ഹൃദയത്തിൽ ഒഴുകുകയോ കുറയ്ക്കുകയോ ചെയ്താൽ ഹൃദയാഘാതം സാധാരണയായി ഉണ്ടാകുന്നതാണ്. ഹൃദയമിറങ്ങുന്ന ചെറിയ തലച്ചോറുകൾ രക്തസമ്മർദ്ദം നിയന്ത്രിക്കുന്നതിന് കാരണമാകുന്നു. വേഗത്തിൽ പുനരാരംഭിക്കുകയില്ലെങ്കിൽ, ഹൃദയപേശികളിലേക്കോ അന്ധതയ്ക്കോ ഉള്ള തിരിച്ചടി സംഭവിക്കും. ശരീരത്തിലെ കഴിവുകൾ മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നതിൽ ഹൈപ്പർബാർക്ക് ഓക്സിജൻ ചികിത്സയുടെ അറിയപ്പെടുന്ന പ്രയോജനങ്ങൾ അടിസ്ഥാനമാക്കിയാണ് SSO2 തെറാപ്പി. എസ്.ഒ.ഒ 2 തെറാപ്പി, സൂചി-ഓക്സിജൻ ചെയ്യപ്പെട്ട രക്തത്തെ മൈക്രോവേവ്ബുലാർ മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നതിന് സഹായിക്കുന്നു, കൂടാതെ ഇൻററാക്ടിന്റെ വലിപ്പം കുറച്ചുകൊണ്ട് ഹൃദയപേശികളിലേക്ക് സംരക്ഷിക്കാൻ അത് കാണിക്കുന്നു. പിസിഐ കൊറോണറി ധമനിയുടെ പ്രവർത്തനം ആരംഭിച്ച ഉടൻ, SSO2 തെറാപ്പി ഒരു ചെറിയ കാഥ്റ്റർ ഉപയോഗിച്ച് ഹൃദയത്തിന്റെ ലക്ഷണങ്ങളായ ഇസെക്കിയമിക് ഏരിയയിൽ രോഗിയുടെ സൂപ്പർ-ഓക്സിജൻ രക്തത്തെ ഒറ്റത്തവണ 60 മിനിറ്റ് ഇൻഫ്യൂഷൻ നൽകുന്നു. സൂപ്പ്-ഓക്സിജൻ രക്തം കാൻസിലറി വീക്കം കുറയ്ക്കാൻ സഹായിക്കുന്നു. ചുറ്റുമുള്ള ടിഷ്യുവിനുള്ള രക്തപ്രവാഹം കുറയ്ക്കുകയും കുറയുകയും ചെയ്യുക. 7.8 SSO2 തെറാപ്പി ഇടപെട്ടുകൊണ്ടുള്ള കാർഡിയോളജി പ്രവർത്തനങ്ങളുടെ നിലവിലെ മാർഗനിർദേശങ്ങളുമായി ചേർന്നു പ്രവർത്തിക്കുന്നു.

നിരാകരണം:

മേൽപ്പറഞ്ഞ ലേഖനത്തിലെഴുതിയ വീക്ഷണങ്ങൾ അദ്ദേഹത്തിന്റെ / അവളുടെ സ്വകാര്യ ശേഷിയിൽ മാത്രം രചയിതാവിന്റെ / ഏജൻസിയുടെ

സ്പെഷ്യാലിറ്റി മെഡിക്കൽ ഡയലോഗുകൾ

.

ഉറവിടം: സ്വയം