നിങ്ങളുടെ തലച്ചോറിന് നല്ലതും ചീത്തയും വൃത്തികെട്ട ഭക്ഷണരീതികളും – 9 കൊക്കോ

ശരീരത്തിന്റെ ശേഷിക്കുന്ന നല്ല ഭക്ഷണങ്ങളും നിങ്ങളുടെ തലച്ചോറിന് നല്ലതാണ്, UNSW ഔഷധശാസ്ത്ര പ്രൊഫസർ മാർഗരറ്റ് മോറിസ്, പോസ്റ്റ് ഡോക്ടറൽ ഗവേഷകനായ മൈക്കൽ കെൻഡിഗ്, സംഭാഷണം എഴുതുക.

ശാരീരിക ആരോഗ്യം നിലനിർത്തുന്നതിന് ഭക്ഷണമറിയാമെന്ന് നമ്മൾ അറിയപ്പെടുന്ന കാലം ഏറെയാണ് .

എന്നാൽ, ഉയർന്നുവരുന്ന തെളിവുകൾ നമ്മുടെ മാനസിക പ്രവർത്തനത്തിൽ നിർണായകമായ പങ്ക് വഹിക്കുന്നു.

പച്ചക്കറികൾ, കായ്കൾ, സരസഫലങ്ങൾ, “നല്ല കൊഴുപ്പ്”, ചിലപ്പോൾ പുളിപ്പിച്ച ആഹാരങ്ങൾ എന്നിവ അടങ്ങിയിട്ടുള്ള ഭക്ഷണസാധനങ്ങളാണ് ഈ വിഷയത്തിൽ നാം കഴിക്കുന്നത്.

നമ്മുടെ തലച്ചോറിന്റെ പ്രവർത്തനം മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നതിനും, ഇത്തരം ഭക്ഷണ സാധനങ്ങൾ കഴിക്കുന്നതിലൂടെയും നമ്മുടെ മാനസിക ആരോഗ്യം മെച്ചപ്പെടുത്താനും, ഗ്രഹത്തെ സഹായിക്കുവാനും സാധിക്കും.

ആഹാരവും തലച്ചോറിന്റെ പ്രവർത്തനവും

മുഖത്ത് ഉയരുന്ന പൊണ്ണത്തടി നിരക്ക് , ദശാബ്ദങ്ങളായി കഴിഞ്ഞ രണ്ടു മേൽ, ഗവേഷകർ വർദ്ധിച്ചു എന്ന് ഭാരം, അല്ലെങ്കിൽ മോശം ഭക്ഷണ കൂട്ടാക്കിയിട്ടില്ല, ധൈഷണികശേഷി സ്വാധീനിക്കാൻ കഴിഞ്ഞില്ല. നമ്മുടെ മസ്തിഷ്കത്തിന്റെ പ്രവർത്തനത്തെ ദോഷകരമായി ബാധിക്കുകയോ മെച്ചപ്പെടുത്തുകയോ ചെയ്യുമ്പോൾ അവർക്ക് എന്തെന്നില്ലാത്ത ആഹാരരീതികളുണ്ടെന്ന് അവർ മനസ്സിലാക്കിയിട്ടുണ്ട്.

ദീർഘകാല ഫോളോ അപ്പ് പഠനങ്ങൾ പൊണ്ണത്തടി ബന്ധപ്പെട്ട കാണിക്കുന്നതിനുള്ള കൽപനയിൽ വൈകല്യമുണ്ടെങ്കിൽ ഹ്രസ്വകാല മെമ്മറി, ശ്രദ്ധയും തീരുമാനം നിർമ്മാണം ഉൾപ്പെടെ ബുദ്ധി ചടങ്ങിൽ നിരവധി മേഖലകളിൽ.

കൂടുതൽ ശീതീകരിച്ച പഞ്ചസാരയും പഞ്ചസാരയും കഴിക്കുന്ന റിപ്പോർട്ടിംഗിൽ ഹ്രസ്വകാല മെമ്മറി കുറവാണ് കാണിക്കുന്നത് .

മറിച്ച്, മെഡിറ്ററേനിയൻ ഭക്ഷണരീതിക്ക് മെച്ചപ്പെട്ട മസ്തിഷ്ക ആരോഗ്യവും വിജ്ഞാനസമ്പാദന ശേഷിയുണ്ടാകാനുള്ള പ്രായപരിധിയിലുള്ളതുമാണ്. പച്ചക്കറികൾ, ധാന്യങ്ങൾ, പയർവർഗ്ഗങ്ങൾ, കശുവണ്ടി ഓലിവ് ഓയിൽ പോലുള്ള ആരോഗ്യമുള്ള കൊഴുപ്പുകളെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള ഒരു മെഡിറ്ററേനിയൻ ഭക്ഷണമാണ്. ചുവന്ന മാംസം, പൂരിത കൊഴുപ്പ്, പഞ്ചസാര എന്നിവയുടെ ഉപയോഗം പരിമിതമാണ്.

ആരോഗ്യകരമായ ഭക്ഷണക്രമം പല ഘടകങ്ങളുമായി ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു. അതിനാൽ, ഈ പ്രയോജനങ്ങൾ എന്തെല്ലാമാണെന്ന് പറയാം.

പച്ചക്കറികൾ, പരിപ്പ്, സരസഫലങ്ങൾ

തെളിവുകൾ സൂചിപ്പിക്കുന്നത് കൂടുതൽ പച്ചക്കറികൾ കഴിക്കുന്നത് സ്വാഭാവികമായും നാം പ്രായം ഉള്ളപ്പോൾ സംഭവിക്കുന്ന ബുദ്ധിശക്തിയുള്ള കഴിവുകളിൽ ക്രമേണ കുറയുന്നു .

എല്ലാ പച്ചക്കറികളും സംഭാവനചെയ്യാൻ സാധ്യതയുണ്ടെങ്കിലും, ക്രൂശിതരായ (ബ്രാസിക്കേസേസേ) കുടുംബത്തിൽ നിന്നുള്ളവർ അവരുടെ പ്രത്യേക ഫൈബർ, ഫോളേറ്റ്, പൊട്ടാസ്യം, വൈറ്റമിൻ ഉള്ളടക്കം എന്നിവയിലൂടെ പ്രത്യേക ആനുകൂല്യങ്ങൾ നൽകും . ഈ കുടുംബത്തിലെ പച്ചക്കറികൾ ബ്രോക്കോളി, കോളിഫ്ളവർ, ബ്രെസൽ മുളപ്പിക്കൽ, ഫേഡ് ഫീൽഡ് കെയ്ൽ, റോക്കറ്റ് എന്നിവയാണ്.

പച്ചക്കറികളുടെ സംരക്ഷണപരമായ പങ്കിനെക്കുറിച്ച് നല്ല തെളിവുകൾ ലഭിക്കുമ്പോൾ, അത് ഫലം വരുമ്പോൾ കുറവ് തെളിവുകൾ ഉണ്ട്.

ഗവേഷണവും ആരോഗ്യവും ആയ ഭക്ഷണങ്ങളും പഠനങ്ങളും മെമ്മറിയും പോലുള്ള ബോധന പ്രവർത്തനങ്ങൾ മെച്ചപ്പെടുത്താൻ ഗവേഷണങ്ങൾ സഹായിക്കുന്നു. ഷട്ടർസ്റ്റോക്ക്.കോം മുതൽ

എന്നാൽ സരസഫലങ്ങൾ ഉയർന്ന അളവിൽ ആൻറിഓക്സിഡൻറുകൾ അടങ്ങിയിരിക്കുന്നു. ദോഷകരമായ ഫ്രീ റാഡിക്കലുകളെ നശിപ്പിക്കുന്നതിനും വീക്കം കുറയ്ക്കുന്നതിനും ഈ സംയുക്തങ്ങൾ ശരീരത്തെ സംരക്ഷിക്കും. ഈ പ്രവർത്തനങ്ങൾ ഞങ്ങളുടെ മാനസിക ശേഷി പരിരക്ഷിക്കാൻ സാധ്യതയുണ്ട്.

എലികളിൽ നടത്തിയ പഠനങ്ങളിൽ, പ്രായമായ ആളുകളിൽ അൽപ്പം ബുദ്ധിമുട്ടുള്ള ബുദ്ധിമുട്ടുകൾ ഉണ്ടാകുന്നത്, സരസഫലങ്ങൾ കൊണ്ട് ആഹാരങ്ങൾ കൂട്ടിച്ചേർക്കുന്നത് വിവിധ മെമ്മറി ജോലികളിൽ പ്രകടനം മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നു എന്നാണ് .

ഇതിനിടയിൽ നട്ട്സ്, മോണോ സൗന്ദര്യവും, പോളിയോ അനാറേറ്റഡ് കൊഴുപ്പും, ധാതുക്കളും വിറ്റാമിനുകളും നല്ല ഉറവിടങ്ങളാണ്. മൃഗങ്ങളിൽ നടത്തിയ പഠനങ്ങൾ അണ്ടിപ്പരിപ്പ് ചേർക്കുന്നത് പഠനവും ഓർമ്മയും മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നു. മെഡിറ്ററേനിയൻ രീതിയിലുള്ള ഭക്ഷണത്തിനുള്ളിൽ അണ്ടിപ്പരിപ്പ് കുറയുന്നു എന്ന് മനുഷ്യരിൽ ഉയർന്നുവരുന്ന തെളിവുകൾ സൂചിപ്പിക്കുന്നു.

ആരോഗ്യകരമായ കൊഴുപ്പുകൾ

മെഡിറ്ററേനിയൻ ഭക്ഷണരീതി പോലുള്ള ആരോഗ്യപ്രശ്നങ്ങളും ഓയിൽ ഫിഷ്, അവോക്കാഡോസ്, ഒലിവ് ഓയിൽ, മൃഗം തേടിച്ച കൊഴുപ്പ് (ചുവന്ന മാംസം പോലെയുള്ളവ) പോലുള്ള ചെറിയ അളവിലുള്ള ഭക്ഷണങ്ങളാണ്.

ഒരു നമ്മുടെ പരീക്ഷണങ്ങൾ കപ്പലണ്ടി കൊഴുപ്പും എലികളിൽ പഞ്ചസാരയുടെ പന്നിക്കൊഴുപ്പ് അല്ലെങ്കിൽ ഉയർന്ന നിന്ന് പൂരിത കൊഴുപ്പ് ഉയർന്ന ആഹാരക്രമം മെമ്മറി ചലനവൈകല്യമുള്ള നയിച്ചത് കാണിച്ചു, ഉയർന്ന ഒരു എണ്ണമയമുള്ള ഭക്ഷണത്തിൽ അതേസമയം ചെയ്തില്ല.

പ്രധാനമായും, ഈ വ്യത്യസ്ത ആഹാരങ്ങൾ അവയുടെ മൊത്തം ഊർജ്ജത്തിൽ വ്യത്യാസപ്പെട്ടില്ല . – കൊഴുപ്പ്, പഞ്ചസാര വൈവിധ്യമാർന്ന തരം.

മനുഷ്യർക്കുണ്ടാകുന്ന പ്രത്യാഘാതങ്ങൾ നേരിട്ട് നമുക്ക് പറയാൻ കഴിയില്ലെങ്കിലും, അധികമായി പഞ്ചസാര, അല്ലെങ്കിൽ മൃഗങ്ങളെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള കൊഴുപ്പിനൊപ്പം കഴിക്കുന്നത് നിർദ്ദേശങ്ങൾ പ്രതികൂലമായി പ്രതികൂലമായി ബാധിച്ചേക്കാം.

ധാന്യങ്ങൾ

ആയിരക്കണക്കിന് വർഷങ്ങളായി മനുഷ്യർ ഉന്മാദത്തിന്റെ വഴി ഭക്ഷണങ്ങളുടെ ദൈർഘ്യം ദീർഘിപ്പിച്ചു, ഇത് ലാക്ടോബാക്കിലസ് , ആരോഗ്യമുള്ള ഗുഡ് ബാക്ടീരിയ എന്നിവയുടെ അനുപാതം വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നു .

ഇപ്പോൾ കുമ്പുചയും കഫീറും ഇപ്പോൾ ട്രെൻഡി ആയിരിക്കുന്നു, പക്ഷേ കിമിച്ചി, മിസോ, തൈര്, മിശ്രിതം, എന്നിവ പ്രധാന ചേരുവകളാണ്. ഈ ഭക്ഷണങ്ങൾ കഴിക്കുന്നത് ജ്യൂസ് സൂക്ഷ്മജീവിയുടെ വൈവിധ്യം നിലനിർത്താൻ കരുതുന്നു.

ബന്ധപ്പെട്ടവ: കൊഴുപ്പ് കുറഞ്ഞതും കലോറിയും കൊഴുപ്പ് കൂടിയവയാണ്. എന്നാൽ ഭക്ഷണമുണ്ടെങ്കിൽ ശരീരഭാരം കൂട്ടുകയുമില്ല

പുത്തൻ ഭക്ഷണങ്ങളുടെ സാദ്ധ്യതയുള്ള വിജ്ഞാപനങ്ങളിൽ താൽപ്പര്യം, ബോധക്ഷയത്തിനും ആരോഗ്യത്തിനും ഉള്ള ഗുഡ് സൂക്ഷ്മബന്ധത്തിന്റെ പ്രാധാന്യം ഉയർന്നുവരുന്ന തെളിവുകളിൽ നിന്നാണ് .

ഒരു പാവപ്പെട്ട ഭക്ഷണക്രമം നട്ട് സൂക്ഷ്മജീവിയുടെ വൈവിധ്യം കുറയ്ക്കാൻ സാധിക്കുമെന്ന് അറിയാം . അനാരോഗ്യകരമായ “കഫേറ്റീരിയ” ഡയറ്റുകളുടെ ഫലമായി ഉൽപാദിപ്പിക്കുന്ന മാനസിക വൈകല്യങ്ങൾ – പൂരിത, കൊഴുപ്പ് എന്നിവയിലെ പാശ്ചാത്യ രീതിയിലുള്ള ഭക്ഷണരീതി – എലികളിലെ ഞങ്ങളുടെ പ്രവർത്തനം ഗുട്ട് മൈക്രോബയോമിലെ മാറ്റങ്ങളുമായി ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു.

പരിജ്ഞാനത്തിനപ്പുറം

ഒരൊറ്റ ഭക്ഷണം ഗ്രൂപ്പിൽ മാത്രം “അത്ഭുതം” ഉള്ള വസ്തുക്കൾ പ്രതിപാദിക്കാൻ സാധ്യമല്ല. മസ്തിഷ്ക ആരോഗ്യത്തെ മാത്രമല്ല, ഹൃദ്രോഗവും നിലനിർത്താനുള്ള മികച്ച സമീപനമാണ് സമീകൃതവും വ്യത്യസ്തവുമായ ഭക്ഷണം എന്നു പറയുന്നത്.

ഈ ആഹാരങ്ങൾ തേടാനുള്ള മറ്റു കാരണങ്ങളുണ്ടാകാം. ഒരു പുതുതായി പ്രസിദ്ധീകരിച്ച പഠനം മാനസിക മെച്ചപ്പെട്ട ക്ഷേമവും പഴം, പച്ചക്കറി തിന്നും കാണിച്ചു. വിഷയങ്ങൾ സന്തുഷ്ടവും, കുറവുള്ള ആശങ്കയും, ജീവിതത്തിലെ ആകെ സംതൃപ്തിയുടെ ഉയർന്ന തലത്തിലുള്ള റിപ്പോർട്ടുമാണ്.

ഭക്ഷണ നിലവാരവും മെച്ചപ്പെട്ട മാനസികാരോഗ്യവും തമ്മിലുള്ള ബന്ധം ഇപ്പോൾ നന്നായി സ്ഥാപിതമാണ് .

അടുത്തിടെ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച EAT-Lancet റിപ്പോർട്ട് ആരോഗ്യകരമായ ഭക്ഷണത്തിന് കൂടുതൽ ശ്രദ്ധേയമായ കാരണത്താലാണ്: പരിസ്ഥിതി. മെഡിറ്ററേനിയൻ ഭക്ഷണരീതി” – ധാന്യങ്ങൾ, പച്ചക്കറികൾ, പഴങ്ങൾ, പരിപ്പ്, ക്ഷീണം, ആരോഗ്യകരമായ കൊഴുപ്പ്, കുറഞ്ഞ മൃഗങ്ങളിൽ അടങ്ങിയിരിക്കുന്ന പ്രോട്ടീൻ, കുറച്ച് ഭക്ഷണസാധനങ്ങൾ എന്നിവ അടങ്ങിയിട്ടുളള ഒരു “പ്ലാനിറ്റി ഹെൽത്ത്” ഭക്ഷണത്തിന് ഈ കമ്മീഷൻ വാദിച്ചു .

അത്തരം ഭക്ഷണരീതിയിലേക്ക് മാറ്റുകയും, ഭക്ഷ്യ പാഴാക്കൽ കുറക്കുകയും, കൂടുതൽ സുസ്ഥിര ഭക്ഷ്യ ഉല്പാദന വ്യവസ്ഥകൾ ഏറ്റെടുക്കുകയും ചെയ്യുന്നതിലൂടെ, പാരിസ്ഥിതിക നാശത്തെ കുറയ്ക്കുകയും വ്യക്തിഗത ആരോഗ്യത്തെ സുരക്ഷിതമാക്കുകയും ചെയ്യും.

കേന്ദ്ര സന്ദേശം വ്യക്തികളുടേയും ഗ്രഹങ്ങളുടേയും ആരോഗ്യത്തെ പിന്താങ്ങാൻ പരസ്പരം ബന്ധിപ്പിക്കാത്തതാണ്, ഇത് ആഗോള ഭക്ഷ്യ സംവിധാനത്തിന്റെ പുനർചിന്ത ആവശ്യമാണ്.

ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു: നിങ്ങളുടെ മാനസികാവസ്ഥ മെച്ചപ്പെടുത്താൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നുണ്ടോ? ജങ്ക് ഫുഡ് വലിച്ചെടുക്കേണ്ട സമയം

ഭക്ഷണ രീതികൾ ശുദ്ധീകരിക്കുകയും വ്യക്തിഗത ഭക്ഷണ ശീലങ്ങൾ ലളിതമാക്കുകയും ചെയ്യും. കൊഴുപ്പ്, പഞ്ചസാര എന്നിവയിൽ ഭക്ഷണസാധനങ്ങൾ വളരെ ലളിതവും താരതമ്യേന കുറഞ്ഞവുമാണ്.

എന്നിരുന്നാലും, നന്നായി കഴിക്കുന്നത് ഗ്രഹത്തെ പ്രയോജനം ചെയ്യുമെന്ന്, അതുപോലെ തന്നെ ശരീരവും മസ്തിഷ്കവും, അവരുടെ ഭക്ഷണശീലങ്ങളെ മാറ്റാൻ ആളുകളെ പ്രേരിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യാം.

ഈ ലേഖനം ക്രിയേറ്റീവ് കോമൺസ് ലൈസൻസിനു കീഴിൽ സംഭാഷണത്തിൽ നിന്ന് പ്രസിദ്ധീകരിച്ചിട്ടുണ്ട് . യഥാർത്ഥ ലേഖനം വായിക്കുക .