നയൻതാരയ്ക്കെതിരായ മിസോജിനിസ്റ്റ് പരാമർശങ്ങൾക്കായി രാധ രവി രംഗത്ത്.

Radha Ravi Slammed For Misogynistic Remarks Against Nayanthara, Tamil Film Fraternity Boycotts the Actor
നടൻ നയൻതാരയെ അപമാനിക്കുന്ന തരത്തിലാണ് ഡി.ടി.കെയെ സസ്പെൻഡ് ചെയ്തത്.
ചെന്നൈ:

നയൻതാരയ്ക്കെതിരെ നടപടിയെടുക്കണമെന്നാവശ്യപ്പെട്ട് തമിഴ്നാട് ഡബ്ബിംഗ് യൂണിയൻ സംസ്ഥാന പ്രസിഡന്റ് രാധ രവി രംഗത്തെത്തിയിരുന്നു. നയൻതാരയ്ക്കെതിരെയുള്ള ആരോപണങ്ങളുടെ പേരിൽ സെൽഫിസ്റ്റ് ആൻഡ് പ്യൂഡും ഷമിംഗുമായി ബന്ധമുണ്ടെന്ന് ആരോപിച്ചാണ് രവി രംഗത്തെത്തിയത്.

നയൻതാര ഒരു നല്ല സുഹൃത്താണ്. ഞാൻ അത്തരം പ്രസ്താവനകൾ നടത്തിയില്ല. അവൾക്ക് ഉപദ്രവമുണ്ടെങ്കിൽ, ഞാൻ അവളോട് ക്ഷമ ചോദിക്കുന്നു. എന്റെ പ്രസ്താവന തെറ്റിദ്ധരിക്കപ്പെട്ടതാണെന്നും രവി പറഞ്ഞു.

ഡി.എം.കെ.യിൽ നിന്നും രവി തൽക്കാലം അപമാനിക്കപ്പെട്ടു എന്ന ആരോപണം ഉന്നയിച്ചിരുന്നു. പാർട്ടിക്ക് വിശദീകരണം നൽകാൻ തയാറാണെന്നും നടൻ പറഞ്ഞു.

പാർട്ടിയിൽ നിന്ന് എന്നെ പുറത്താക്കാൻ ഡിഎംകെ തീരുമാനിച്ചതിന്റെ കാരണം അറിയില്ല. നടൻ വാഗൈ ചന്ദ്രശേഖറിനെയാണ് ഞാൻ മനസ്സിലാക്കിയത്. കാരണം നയൻതാരയ്ക്കെതിരായ എന്റെ പ്രസ്താവനയാണ്. പാർടിയുടെ പ്രതിച്ഛായ തകർന്നാൽ ഞാൻ പാർട്ടി വിടുകയാണ്. രാഷ്ട്രീയനേട്ടങ്ങൾക്ക് എന്റെ പ്രസ്താവനകൾ വളച്ചൊടിക്കുകയായിരുന്നു. ”

തമിഴിൽ ‘കോലയുത്തിർളം’ എന്ന തമിഴ് ചിത്രത്തിന്റെ ട്രെയിലർ പുറത്തിറങ്ങിയപ്പോൾ നയൻതാര ഒരു രചന നടത്തിയിരുന്നു. തന്റെ അഭിപ്രായപ്രകടനം സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ വളരെയധികം തകരാറിലായി. അദ്ദേഹത്തിന്റെ പ്രഭാഷണം വിതരണം ചെയ്തതിനെത്തുടർന്ന് നടൻ വരാലക്മി ശരത് കുമാറും സിനിമാ സംവിധായകനുമായ വിഗ്നേശ് ശിവൻ കലുഷിതനാക്കി. നയൻതാരയെക്കുറിച്ചുള്ള രവി തന്ത്രപ്രധാനമായ അഭിപ്രായപ്രകടനങ്ങൾ നടത്തുന്നതിന് പ്രശസ്തനായ ഗായകൻ, ഡബ്ബിങ് ആർട്ടിസ്റ്റ് ചിൻമയി ശ്രീപ്പഡയാണ്.

‘ദേവതയും’ ദേവതയുടെ വേഷവും പ്രിയദർശിനിയിലൂടെയാണ് നയൻതാര ഈ ചിത്രത്തിൽ അഭിനയിച്ചിരിക്കുന്നത്.മുൻപ്, ദേവതയുടെ വേഷത്തിൽ ഏറ്റവും മികച്ച നടനായിരുന്നു കെ.ആർ. വിജയൻ.അപ്പോൾ ആരാണ് ദേവതയെ ആരാധിക്കാൻ പ്രേരിപ്പിക്കുന്നതെന്നത്, നീ അവരെ നോക്കുക, നീ അവരെ കണ്ടാൽ അവരെ വിളിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്ന ഒരാളെ വയ്ക്കാനും കഴിയും, “രവി പറഞ്ഞു.

രവിയുടെ പരാമർശം പാർട്ടിക്ക് അപകീർത്തികരമാണെന്ന് ഡിഎംകെ പറഞ്ഞു. സ്ത്രീകളുടെ അവകാശങ്ങൾ ഉയർത്തിപ്പിടിക്കുന്നതിൽ ഡി.എം.കെ. പ്രസിഡന്റ് എം.കെ. സ്റ്റാലിൻ പറഞ്ഞു. സ്ത്രീ ചലച്ചിത്ര നടിമാരെക്കുറിച്ച് രവിയുടെ അഭിപ്രായങ്ങൾ അസ്വീകാര്യവും ശക്തമായി അപലപിക്കുന്നതുമാണ്.

തന്റെ പ്രസ്താവനയ്ക്കെതിരെ നടൻ രാധ രവി അപലപിക്കുകയാണ് തെന്നിന്ത്യൻ ആർട്ടിസ്റ്റ് അസോസിയേഷന്റെ പ്രസ്താവന.

നടിഗാർസംഗം പ്രിൻറൂസ് ട്വീറ്റ് ചെയ്തു: ” നടൻ രാധരവി തന്റെ വിധി പ്രഖ്യാപനത്തിനെതിരെ പ്രതികരിച്ചത് നദിഗാർസംഗം. @ അക്കാര്യത്തിൽ @ വിഷ്വൽഓഫീഷ്യൽ @ കാർത്തി_ഓഫ്

സൗത്ത് ഇന്ത്യൻ ആർട്ടിസ്റ്റ് അസോസിയേഷനെ ഇന്റേണൽ കംപ്ലെയ്ൻസ് കമ്മിറ്റി രൂപീകരിക്കുമെന്ന നയൻതാര ചോദിച്ചു.

“സൗത്ത് ഇന്ത്യൻ ആർട്ടിസ്റ്റ് അസോസിയേഷൻ (നദിഗാർ സംഘം) എന്റെ എളിയ ചോദ്യം: ബഹുമാനപ്പെട്ട സുപ്രീംകോടതി നിർദ്ദേശപ്രകാരം ഇന്റേണൽ കമ്മുലൻസ് കമ്മിറ്റി രൂപീകരിക്കുകയും വിശാഖ മാർഗനിർദേശങ്ങൾ പ്രകാരം ആഭ്യന്തര അന്വേഷണം ആരംഭിക്കുമോ?”

“പ്രേക്ഷകർക്ക് സെക്സിസ്റ്റ് വാക്കുകളെ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നിടത്തോളം കാലം, രാധ രവി പോലുള്ള പ്രഭാഷണങ്ങൾ സ്ത്രീകളെ ചൂഷണം ചെയ്യുന്നതിലെ വഞ്ചനയെ തുടച്ചുനീക്കും, മിസ്റ്റർ ഇഷ്ടപ്പെട്ടവരുടെ പെരുമാറ്റത്തെ ശക്തമായി നിരുത്സാഹപ്പെടുത്താൻ പൗരൻമാരെയും എന്റെ പ്രിയപ്പെട്ട ആരാധകരെയും ഞാൻ ശക്തമായി പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നു. രാധ രവി, മേൽ പറഞ്ഞ ഉപദേശകനുമായിട്ടല്ല, ഈ പ്രസ്താവനയിലൂടെ ഞാൻ രാധാ രവി നടത്തിയ വൃത്തികെട്ട പ്രഭാഷണങ്ങൾക്കെതിരെ ശക്തമായി റെജിസ്റ്റർ ചെയ്യണം.

“സീത, പ്രേതം, ദേവി, സുഹൃത്ത്, ഭാര്യ, കാമുകൻ, മുതലായവ” എന്ന വമ്പൻ വേഷങ്ങൾ തുടർന്നും തുടരുകയും അഭിനയരംഗത്തെ തുടരുമെന്നും നടി പറഞ്ഞു.

സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ അദ്ദേഹത്തിന്റെ പ്രഭാഷണം വളരെയധികം ശ്രദ്ധിക്കപ്പെട്ടു. എല്ലാ കോണുകളിൽ നിന്നും അഭിനയിച്ച അഭിനേതാവാണ് സിനിമയിലെത്തിയത്. സിനിമാ നിർമ്മാതാക്കളും സ്റ്റുഡിയോകളും അദ്ദേഹത്തോടൊപ്പം പ്രവർത്തിക്കാൻ തയ്യാറായിട്ടില്ല. നടൻ മിലിന്ദ് റാവുവിനെതിരെ നടപടിയെടുത്തു. “ഈ മ്ളേച്ഛതയുള്ള പെരുമാറ്റം! ഈ മിടുക്കൻ മനുഷ്യനോട് ഞാൻ ഒരിക്കലും ഒരുനാളും പ്രവർത്തിക്കില്ലെന്ന് ഞാൻ വ്യക്തിപരമായി എടുക്കുന്നു,” ട്വീറ്റ് ചെയ്തു.

ഇത് വെറുപ്പുളവാക്കുന്ന പെരുമാറ്റം തന്നെ! ഈ മിടുക്കൻ മനുഷ്യനോട് ഞാൻ ഒരിക്കലും ഒരുനാളും പ്രവർത്തിക്കില്ല എന്ന നിലപാട് ഞാൻ വ്യക്തിപരമായി എടുക്കുന്നു! @Chinmayi യു അവനെ ഈ വിളിക്കുന്നതിൽ തികച്ചും ശരിയാണ്! ഞാൻ പ്രതിനിധാനം എന്താണ് നേരെ യു ഉചിതമായ കുരിശിൽ ന് യു ആൻഡ് @_rahulr നിൽക്കുന്നു! #എനൊഉഘിസെനൊഉഘ് https://t.co/JVDQpMlRMn

– മിലിന്ദ് റാവു (@Milind_Rau) മാർച്ച് 24, 2019

ശക്തമായ തിരിച്ചടിയിൽ, കെ.ജെ.ആർ. സ്റ്റുഡിയോകൾ ഒരു പ്രസ്താവന പുറപ്പെടുവിച്ചു, ഭാവിത പ്രോജക്ടുകളിൽ സ്റ്റുഡിയോ നടൻക്കൊപ്പം പ്രവർത്തിക്കില്ലെന്ന് സൂചിപ്പിക്കുന്നു.

നമ്മൾ ആത്മാർത്ഥമായി രാധരവിനെയെ അപലപിക്കുകയാണ്. ഞങ്ങളുടെ ഏതെങ്കിലും ചിത്രങ്ങളിൽ ഇയാളെ ഇയാളെ പുറത്താക്കില്ലെന്നും വ്യവസായ രംഗത്തെ നമ്മുടെ ബന്ധുക്കളെയും സുഹൃത്തുക്കളെയും നമ്മൾ ശക്തമായി എതിർക്കുകയല്ല. #നയംഥര #കൊലൈയുഥിര്കഅലമ് #ക്ജ്ര്സ്തുദിഒസ് pic.twitter.com/IHDLBo3s9H

– KJR സ്റ്റുഡിയോ (@kjr_studios) മാർച്ച് 24, 2019

നയൻതാരയുടെ പിന്തുണയോടെയാണ് തപ്സി പാനുവും രംഗത്തെത്തിയത്.

ഇത് വാക്കുകളേക്കാൾ വെറുപ്പുളവാക്കുന്നു. പ്രീ റിവിഷയുകൾ കാസ്റ്റുചെയ്യുന്നതിനെ പറ്റി ആരാണ് ചോദിച്ചത്, അതായിരുന്നു അയാൾ പ്രതീക സർട്ടിഫിക്കറ്റ് അസോസിയേഷൻ പ്രസിഡന്റ്? ഈ വ്യവസായത്തിന്റെ ശക്തമായ നായികമാരിൽ ഒരാളാണ് വരുന്നു ഞാൻ മാത്രം അദ്ദേഹം മറ്റുള്ളവരെ കുറിച്ച് പറയാനുള്ളത് വേണ്ടി എന്തു ഷക്കീലയായിരുന്നു https://t.co/tFjTZ04gRB

– തപ്സി പാനു (@റ്റെപ്സി) മാർച്ച് 24, 2019

രാധ രവി നടത്തിയ പരാമർശങ്ങളെ അപലപിച്ച ഗായകൻ ചിൻമയി ശ്രീപദയും അപലപിച്ചു.

ഇന്നലെ മുതൽ ഇന്നലെ മുതൽ തമിഴ് സിനിമാ നടൻ കൂട്ടുകെട്ടിലെ ചില പ്രതികൾക്കെതിരായ കുറ്റാരോപണങ്ങൾക്ക് വേണ്ടി കാത്തിരിക്കുകയായിരുന്നു.
ഈ വീഡിയോയിൽ ടിഎൻ ഡബ്ബിംഗ് യൂണിയൻ പ്രസിഡന്റ് രാധ രവി തുറന്നുപറയുന്നു.
അല്ല. a. ആരുടെയെങ്കിലും പദം. എന്നിട്ടും.

– ചിൻമൈ Sripada (@ Chinmayi) മാർച്ച് 24, 2019

ജോലിസ്ഥലത്ത് ലൈംഗിക പീഡനം നടത്തുകയോ അവരുടെ തൊഴിലിൻറെ ചെലവിൽ അത് ചെയ്യുന്ന സ്ത്രീകളെ ബുദ്ധിമുട്ടുന്നതും നിരാശാജനകവുമായ ഒരു ഓർമ്മപ്പെടുത്തൽ ഓർമ്മപ്പെടുത്തുന്നു. മതിയായ മതി! #തിമെതൊഛന്ഗെ #തിമെസുപ് ഗോ @ഛിന്മയി ഉച്ചത്തിൽ നിങ്ങളുടെ മനോഹരവും ശബ്ദം മോതിരം ന്, വ്യക്തമായ & സത്യം ❣️ ഹ്ത്ത്പ്സ്://ത്.ചൊ/ക്ംര്യ്൮വഗ്ച്സ്

– സ്വരാ ഭാസ്കർ (@ റാലിയസ്വാറ) മാർച്ച് 24, 2019

സ്ത്രീകളെ കണ്മിയനാക്കി ഉപയോഗിക്കുന്ന സ്ത്രീകളെ അപമാനിക്കുന്ന സ്ത്രീകൾ (അവർ ചിന്തിക്കുന്നില്ലെന്ന് അവർ ചിന്തിക്കുന്നില്ല), സ്ത്രീകൾ മുൻപന്തിയിൽ നിൽക്കുന്ന സ്ത്രീകളുടെയും പുരുഷന്മാരുടെയും അത് പ്രതികരിച്ചില്ല, പകരം അത് ശരിയാണെന്ന് വിചാരിച്ചു, ഇതാണ് ഞങ്ങളുടെ അവസ്ഥ. ”

സ്ത്രീകളെ അപമാനിക്കുക, സ്ത്രീകളെ കുറ്റപ്പെടുത്തുന്ന തമാശകൾ (അവർ ചിന്തിക്കുന്നില്ലെന്ന് അവർ കരുതുന്നു) സ്ത്രീകളെ കണ്മ്യൂൺ എന്നുപയോഗിച്ച് സ്ത്രീകളെ കണ്ക്നിയായി ഉപയോഗിക്കുക. ഈ പ്രതിഭാസത്തിന്റെ ഭാഗമായി എല്ലാ ബിം കോമായും ഉണ്ട്. അത് ശരിയാണ്. നമ്മുടെ അവസ്ഥയാണ്

– varalaxmi sarathkumar (@ varusarath) മാർച്ച് 24, 2019

‘മെറ്റൂ’ എന്ന സിനിമയിലെ ചാന്മയിക്കൊപ്പം സിനിമയുടെ എല്ലാ കൂട്ടുകാരികളും എഴുന്നേറ്റു നിന്നു. “നിശബ്ദ ഞങ്ങളെ എവിടെയും കൊണ്ടുവരാൻ പോകുന്നില്ല, ഓരോ സ്ത്രീയും എഴുന്നേറ്റു നിൽക്കുന്നു.” മിക്ക സിനിമാ യൂണിയനുകളും അസോസിയേഷനുകളും “പുരുഷാധിപത്യവാദികൾ” നടത്തുന്നതാണെന്ന് വരാലക്സ്മി പറഞ്ഞു.

“സ്ത്രീകളെ അവർ പിന്തുണയ്ക്കുന്നതു പോലെ അവർ ഒരു കാര്യത്തിലും ഒരിക്കലും പ്രവർത്തിക്കുകയില്ല. യാഥാർഥ്യത്തിൽ അവർ ഓരോരുത്തരും ഒരു വിധത്തിൽ അല്ലെങ്കിൽ സ്ത്രീയുടെ അവസ്ഥയോ അല്ലെങ്കിൽ യഥാർഥ ജീവിതത്തിലോ താഴ്ന്നോ ഈ അവസ്ഥയ്ക്ക് സംഭാവന നൽകിയാൽ,” അവർ പറഞ്ഞു.

നമ്മൾ എപ്പോഴാണ് പൊരുതുന്നത് എന്ന് മനസിലാക്കിയാൽ, എല്ലാ വ്യവസായ സ്ത്രീകൾക്കും @ ചൈമയിയോ അല്ലെങ്കിൽ എന്നെ അല്ലെങ്കിൽ അത്രയും എണ്ണത്തിൽ അസംഖ്യം സ്ത്രീകളുമൊത്ത് നിലകൊള്ളാൻ കഴിയുമായിരിക്കും .. നിശബ്ദത ലഭിക്കുമല്ലോ ഞങ്ങളെ എവിടെയും .. #തിമെസുപ് ഓരോ സ്ത്രീ നിലകൊള്ളാൻ ഉണ്ട് ..

– varalaxmi sarathkumar (@ varusarath) മാർച്ച് 24, 2019

സ്ത്രീകൾക്ക് പിന്തുണ നൽകുന്നതുപോലുള്ള ഒരു കൂട്ടം പുരുഷാധിപത്യവാദികൾ ഇല്ലാത്ത ഒരു കൂട്ടം പെൺവാണിഭക്കാരാണ് ഇവരെ വിളിക്കുന്നത്. യഥാർത്ഥത്തിൽ അവർ ഓരോരുത്തരും ഒരു വിധത്തിൽ അല്ലെങ്കിൽ സ്ത്രീകളുടെ അവസ്ഥയെ അവരുടെ റീൽ അല്ലെങ്കിൽ യഥാർത്ഥ ജീവിതത്തിൽ

– varalaxmi sarathkumar (@ varusarath) മാർച്ച് 24, 2019

നമ്മൾ പലതവണ ദുരുപയോഗം ചെയ്തപ്പോൾ നമ്മൾ നിശബ്ദരായി നിലകൊള്ളുന്ന ലോകത്തെയാണ് സൃഷ്ടിക്കപ്പെട്ടതെങ്കിൽ .. നമ്മൾ മാനിക്കാതെ തുടങ്ങാൻ പാടില്ല .. മറ്റുള്ളവർക്ക് നമ്മെ ബഹുമാനിക്കാൻ പ്രതീക്ഷിക്കാനാവില്ല .. ഇപ്പോൾ സംസാരിക്കൂ .. അത് സംഭവിക്കും വരെ കാത്തിരിക്കണം

– varalaxmi sarathkumar (@ varusarath) മാർച്ച് 24, 2019

നമ്മൾ അപരിചിതമായി ചിന്തിക്കുന്നവർക്കു വേണ്ടി സ്ത്രീകൾ (സ്ത്രീകൾ) വസ്ത്രം ധരിക്കുന്നതിന്റെ അർത്ഥമെന്നാണ്. അവിടെ ഓരോ സ്ത്രീയുടെയും വ്യക്തിപരമായ തീരുമാനവും, അവളുടെ വസ്ത്രധാരണത്തെ അടിസ്ഥാനമാക്കി ഒരു സ്ത്രീയെ വിധിക്കാൻ കഴിയില്ല. സ്ത്രീ എന്ത് ധരിക്കുന്നതോ ചെയ്യുന്നതോ

– varalaxmi sarathkumar (@ varusarath) മാർച്ച് 24, 2019

(ഐഎൻഎൻഎൻസിൻറെ വിവരങ്ങളോടെ)