ഗർഭാശയ ശിരസ്സ് ഗർഭാശയത്തിൻറെ കുറുക്കുവഴികൾ കാണിക്കുന്നു: ഗവേഷകർ – Devdiscours

ഗർഭാശയത്തെ അപേക്ഷിച്ച് ഗർഭാശയ ശിഥിലീകരണം (Uber) ഗർഭാശയത്തിൻറെ താല്കാലിക പ്രശ്നങ്ങൾ ഫലപ്രദമായി പരിഗണിക്കുന്നുവെന്നത് പുതിയ പഠനത്തിലാണ്. സൊസൈറ്റി ഓഫ് ഇന്റർവെൻഷണൽ റേഡിയോളജിയിലെ 2019 വാർഷിക ശാസ്ത്ര യോഗത്തിൽ ഈ പഠനം അവതരിപ്പിച്ചു.

ശസ്ത്രക്രിയയ്ക്ക് വിധേയരായവരെ അപേക്ഷിച്ച് ഈ ചികിത്സാരംഗത്ത് കൂടുതൽ ചികിത്സ തേടേണ്ടിവന്നിട്ടുണ്ട്. ഗർഭാശയം കുറയുന്നതും ഗർഭാശയത്തെ സംരക്ഷിക്കുന്നതും ശസ്ത്രക്രിയകൾക്ക് മുമ്പേ തന്നെ സ്ത്രീകളെ അവരുടെ ജീവിതത്തിലേക്ക് തിരികെ കൊണ്ടുപോകാൻ അനുവദിക്കുന്നതും ഗർഭാശയത്തിൻറെ താല്കാലിക ചികിത്സയ്ക്കായി കുറച്ചുകൂടി ഉത്തേജിപ്പിക്കുന്ന ചികിത്സയാണ് UFE.

എന്നാൽ കഴിഞ്ഞ ഗവേഷണങ്ങൾ സൂചിപ്പിക്കുന്നത്, 50 വയസ്സിനു താഴെയുള്ള ഗർഭാശയത്തിൻറെ താല്കാലികവർഗങ്ങളിൽ ഭൂരിഭാഗവും യുഎസ് വനിതകളെ അനുഭവിക്കുന്നവരാണ്. “UFE, myomectomy എന്നിവ ഗർഭാശയത്തെ ചികിത്സിക്കുന്നതിനു സമാനമായ ഫലപ്രാപ്തിയും ദീർഘവീക്ഷണമുള്ളതുമാണ്. എന്നാൽ UFE- യ്ക്ക് കുറവ് സങ്കീർണ്ണതയും ഹൃദ്രോഗമുള്ള ആശുപത്രിയും ഉണ്ട്,” കെയ്സർ പെർമനെന്റിലെ റേഡിയോളജി റസിഡൻറിയിലെ ജെമിയാനേ ബൗട്ടിസ്റ്റ-ജിയ പറഞ്ഞു. ലീഡ് രചയിതാവിന്റെ പഠനത്തിന്റെ.

“നടപടികൾ തമ്മിലുള്ള തിരഞ്ഞെടുക്കുമ്പോൾ സ്ത്രീ പരിഗണിക്കാൻ പ്രധാന ഘടകങ്ങൾ ഉണ്ട് ഈ ഘടകങ്ങൾ രക്തസ്രാവം, രോഗം സാധ്യത, വീണ്ടെടുക്കൽ സമയം എന്നിവയാണ്” ബൗട്ടിസ്റ്റ-ജിയ പറഞ്ഞു. ഗർഭാശയത്തിൻറെ പേശികളിലെ കോശങ്ങളിൽ ഉണ്ടാകുന്ന അനായാസകരമല്ലാത്ത ട്യൂമറാണ് ഗര്ഭിനിയായ നെല്ലിപ്പു (leiomyoma). ഈ വളർച്ചകൾ ശരീരത്തിന്റെ മറ്റു ഭാഗങ്ങളിലേക്കും പടരുകയില്ല, സാധാരണ അപകടകരമല്ല.

ചില സ്ത്രീകൾ ലക്ഷണങ്ങളൊന്നും അനുഭവിക്കുന്നില്ലെങ്കിലും മറ്റുള്ളവർക്ക് വളരെ കനത്ത, നീണ്ടുനിൽക്കുന്ന രക്തസ്രാവം, അതുപോലെ തന്നെ വേദനയും വയറുവേദനയും ഉണ്ടാകാം. മുൻകാല കൊഹോർട്ട് പഠനത്തിൽ, ഗവേഷകർ 950 ഗർഭാശയ ഫിബ്രൊഇദ് ചികിത്സ പാടുന്നവർ വിശകലനം രോഗികൾക്ക് ജനുവരി 1, 2008 മുതൽ ഡിസംബർ 31 വഴി, 2014 പകുതി എന്ന രോഗികൾക്ക് ഉഫെ, താല്കാലിക രക്തം വിതരണം ഒഴിവാക്കുകയും ഒരു നോൺ-ശസ്ത്രക്രിയാ ചികിത്സ, വിധേയനായ കാരണമാകുന്ന അവ ചുരുങ്ങും അല്ലെങ്കിൽ അപ്രത്യക്ഷമാകും. മറ്റേ പകുതി ശസ്ത്രക്രിയയിലൂടെ മിയോമെക്ടമിയിലൂടെ ചികിത്സിച്ചു. ഇത് ഇപ്പോൾ നിലവിലുള്ള നാരുകൾ നീക്കം ചെയ്യുന്ന ഒരു പ്രക്രിയയാണ്.

ശരാശരി ഏഴ് വർഷത്തെ തുടർന്നുള്ള പഠനത്തിൽ, 2.9 ശതമാനം രക്തപ്പകർച്ചയുൾപ്പെടെയുള്ള പ്രമേഹസംബന്ധമായ സങ്കീർണതകൾ, ഉയർന്ന രക്തച്ചൊരിച്ചിൽ ചികിത്സയ്ക്ക് വിധേയമാക്കിയ സ്ത്രീകൾക്ക് 1.1% UFE ഉപയോഗിച്ച് ചികിത്സിച്ചു. രോഗികൾക്ക് ഇരുവരും ചികിത്സ ഗ്രൂപ്പുകൾ കാര്യമായ കാരണം കുറച്ചു രക്തസ്രാവം ഒരു വർഷം പ്രാരംഭ നടപടിക്രമം ശേഷം ഹീമോഗ്ലോബിൻ വർദ്ധന പ്രകടമാക്കി. UFE, myomectomy, and hysterectomy ഉൾപ്പെടെയുള്ള ദ്വിതീയ ഇടപെടലുകളെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള രണ്ട് രീതികൾ താരതമ്യേന ഫലപ്രദമായിരുന്നു.

രണ്ടാം ഇടപെടലുകൾ 8.6 ശതമാനം പൂർത്തിയായി സ്ത്രീകൾ 9.9 ശതമാനം എന്ന താരതമ്യപ്പെടുത്തുമ്പോൾ പ്രാരംഭ ഉഫെ നൽകപ്പെട്ടവരിൽ സ്ത്രീകൾ ആദ്യം ഒരു മ്യൊമെച്തൊമ്യ് മറ്റോ ആർ. UFE അല്ലെങ്കിൽ myomectomy ചെയ്ത സ്ത്രീകളെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം ഇത് സമാനമായ നിരക്കിലും കാണിച്ചു തരുന്നു. ഗർഭാവസ്ഥയിലുള്ള എല്ലാ ഗർഭാശയത്തിൻറെയും അമിത ശിരോദയത്തിൻറെയും സ്വാധീനവും ഭാവിയിലെ ഗവേഷണങ്ങൾ പര്യവസാനിക്കേണ്ടതുണ്ട്.

ഗർഭാശയത്തിൻറെയും ഗർഭാശയത്തിൻറെയും ലക്ഷണങ്ങൾ ഒഴിവാക്കുന്നതിനോ അല്ലെങ്കിൽ ലക്ഷണങ്ങളിൽ നിന്ന് മരുന്നുകൾ നീക്കം ചെയ്യുന്നതിനോ ഫൈബ്രോഡിനെ നിരീക്ഷിക്കുന്നതിൽ നിന്നും ഗർഭാശയത്തിനകത്തെ ചികിത്സയ്ക്ക് സാധിക്കും.