എച്ച് ഐ വി രോഗശമനം തടയാനോ രോഗികൾക്ക് പ്രതീക്ഷ നൽകാനോ പാടില്ലെന്ന് ഡെക്കാൻ ഹെറാൾഡ്

എയ്ഡ്സ് സമൂഹത്തിൽ എച്ച്ഐവി സൃഷ്ടിക്കുന്നതിനുള്ള സാധ്യതയെക്കുറിച്ചുള്ള വാർത്തകൾ ശാസ്ത്രജ്ഞരും, ഡോക്ടർമാരും, സർക്കാരും ജാഗ്രത പുലർത്തുന്നുണ്ട്. ഇത് ഒരു വർഷത്തിലുടനീളം ഉറക്കമില്ലായ്മയാണ്.

സങ്കീർണ്ണമായ അസ്ഥി മജ്ജ ട്രാൻസ്പ്ലാൻറിലൂടെ എച്ച് ഐ വിയിലെ ഒരാൾക്ക് സുഖമുണ്ടെന്ന് മാർച്ച് 4 ന് ഗവേഷകർ കണ്ടെത്തിയിട്ടുണ്ട്. ചികിത്സ സാധാരണഗതിയിൽ എച്ച് ഐ വി പദ്ധതിയുമായി സാധാരണ ഉപയോഗിക്കാറില്ല, പകരം രോഗികളിൽ രോഗിയെ ചികിത്സിക്കാൻ ഉപയോഗിക്കാറുണ്ട്. എന്നിരുന്നാലും, എയ്ഡ്സ് രോഗികൾക്ക് വേണ്ടി, ഈ മാറ്റം ഒരു ചക്രവാളത്തിൽ പ്രതീക്ഷയോടെയുള്ള ചികിൽസയിലാണ് എന്ന പ്രതീക്ഷയിലായിരുന്നു.

2004 മുതൽ വൈറസ് ബാധിച്ച ഡേവാംഗെരെയിലെ ഒരു മുൻനിര എച്ച് ഐ വി ഇൻ വൈറസ് പ്രവർത്തകനായ ശ്വേത കുമാർ പറഞ്ഞു: “ഈ മുന്നേറ്റത്തെക്കുറിച്ച് കേൾക്കാൻ ഞാൻ ഉത്സുകയാണ്.” തുടക്കം എന്നാൽ ഇന്ത്യയിലെ ചികിത്സയ്ക്ക് പയനിയറില്ലാത്തതിനാൽ, എയിഡ്സ് രോഗികൾ ഇന്ത്യയിലേക്ക് വരുന്നതിന് എത്ര വർഷം വേണ്ടിവരും എന്നതിനെക്കുറിച്ച് ഞങ്ങൾ എയ്ഡ്സ് രോഗികളാണ് വിഷമിക്കുന്നത്. ആ ചികിത്സ വരുന്നതുവരെ എത്രപേർ മരിച്ചുപോകും? ”

ബാംഗ്ലൂരിലെ നാഷണൽ സെന്റർ ഫോർ ബയോളജിക്കൽ സയൻസസിലെ പ്രൊഫ. സത്യാജിത് മേയർ, ലോകമെമ്പാടുമുള്ള എച്ച്ഐവി ബാധിതരായ രോഗികൾക്ക് ഉടൻ ചികിത്സ നൽകില്ലെന്ന് മുന്നറിയിപ്പ് നൽകി.

ജീൻ എഡിറ്റിംഗ് അസാധാരണമായ വിലക്കുറവാണ്. എച്ച് ഐ വി ബാധിതരായ ബഹുഭൂരിപക്ഷം ആളുകൾക്കും ഇത് പരിഹരിക്കാനാകില്ല. എഡിറ്റിംഗ് പ്രക്രിയ തദ്ദേശീയമായി നിർമിക്കുന്നില്ലെങ്കിൽ ഭൂരിഭാഗം ആളുകളുടെയും പരിധിക്ക് പുറത്തായിരിക്കും ഇത്, “അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

ജീവൻ എഡിറ്റിങ്ങ് തെറാപ്പി ഇപ്പോഴും ഇന്ത്യയിലെ ശൈശവാവസ്ഥയിൽ തന്നെയാണെന്നത് ഒരു സങ്കീർണ്ണ സംവിധാനമാണ്. എച്ച്ഐവി ക്ലിനിക്കിന്റെ സഹായത്തോടെ ബംഗലൂരു ആസ്ഥാനമായുള്ള ശ്വാസകോശ സംബന്ധിയായ ഡോക്ടർ ഭീമസേന റാവു പറയുന്നു.

“മയക്കുമരുന്ന് ഉപയോഗിച്ച്, എച്ച് ഐ വി നിയന്ത്രിക്കാവുന്ന ദീർഘമായ ഒരു രോഗം പോലെയാണ്. ഈ മരുന്നുകൾക്കൊപ്പം നമുക്ക് ഒരു രോഗശമനം പോലെയുണ്ട്, “ഡോക്ടർ റാവു പറഞ്ഞു.