ന്യൂസീലൻഡ് മസ്ജിദ് വെടിയുതിർക്കുന്നത് വെളുത്ത ദേശീയവാദിയായിരുന്നു – ടൈംസ് ഓഫ് ഇന്ത്യ

സിഡ്നി: ന്യൂസീലൻഡിലെ പള്ളിയിൽ വെച്ച് ഏറ്റവും കുറഞ്ഞത് ഒരു പള്ളിയിൽ വെടിയേറ്റ് കൊല്ലപ്പെട്ടത് വെറും 49 പേരുടെ മരണത്തിനിടയാക്കിയ വെടിവയ്പിൽ. അദ്ദേഹം ഉപേക്ഷിച്ച മാനിഫെസ്റ്റോയിൽ കുറച്ചു കാര്യങ്ങൾ വ്യക്തമാക്കാൻ ശ്രമിച്ചു. ഇദ്ദേഹം 28 കാരനായ ഓസ്ട്രേലിയൻ വെളുത്ത ദേശീയ ദേശീയവാദിയാണ്. . യൂറോപ്പിലെ മുസ്ലീം ആക്രമണങ്ങളുടെ ആക്രമണത്തിലാണ് അയാളെ തടഞ്ഞത്. അവൻ പ്രതികാരം ആവശ്യപ്പെട്ടു, ഭയം സൃഷ്ടിക്കാൻ അവൻ ആഗ്രഹിച്ചു.

അവൻ വളരെ വ്യക്തമായും ശ്രദ്ധിച്ചു.

പോലീസുകാരുടെ പേര് ഉടനെ പുറത്തുവിട്ടിട്ടില്ല – ബ്രെന്റൺ ടാരന്റ് എന്ന പേരിൽ സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ പോസ്റ്റുചെയ്ത 74 പേജുള്ള ഒരു ഡോക്യുമെന്റിൽ അവശേഷിക്കുന്നു, ഈ ആക്രമണത്തെ അതിജീവിക്കാൻ അദ്ദേഹം പ്രതീക്ഷിച്ചിരുന്നതായും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. മാധ്യമങ്ങളിൽ ആശയങ്ങൾ.

സ്വരവും സ്വരംബരവുമുള്ള അദ്ദേഹത്തിന്റെ എഴുത്തുകളിൽ അദ്ദേഹം തന്നെത്തന്നെ അവതരിപ്പിക്കുന്നുവെങ്കിലും ക്രൈസ്റ്റ്ചർച്ചിന്റെ അൽ നൂർ പള്ളിയിലെ ആരാധകരുടെ മേൽ ലോകത്തോടുള്ള പ്രതിസന്ധിയായിരുന്നു അദ്ദേഹം.

കുറഞ്ഞത് 41 പേർ കൊല്ലപ്പെട്ടു. നഗരത്തിലെ രണ്ടാമത്തെ പള്ളിയിൽ ആക്രമണം നടന്നിരുന്നു. രണ്ടും ഷൂട്ടിംഗിന് ഉത്തരവാദിയാണോയെന്ന് പോലീസ് അന്വേഷിച്ചില്ല.

അദ്ദേഹത്തിന്റെ മാനിഫെസ്റ്റോയും വീഡിയോയും അപ്രമീകരണത്തിന് വ്യക്തമായതും വഞ്ചനാപരവുമായ ഒരു ഉപാധിയാണെങ്കിലും അവർ പൊതുജനങ്ങൾക്ക് വേണ്ടി വ്യക്തമായ തെളിവുകൾ ഉൾക്കൊള്ളുന്നുണ്ടെങ്കിലും, ആരാണ് പ്രാർത്ഥനയിൽ ഏർപ്പെടുന്നതെന്ന് ഉച്ചതിരിഞ്ഞ് ഒരു ദിവസം ഉച്ചതിരിഞ്ഞ് നിരപരാധികളായ ആളുകൾ നിരപരാധികളെ എന്തിന് ലക്ഷ്യം വെക്കുകയാണ് ലക്ഷ്യം വയ്ക്കുന്നത്?

ന്യൂസിലാൻഡിനേക്കാൾ ഒരു കൂട്ടക്കുരുതിയെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം ഒരു പരിഭ്രാന്തിയും ഉണ്ടാവില്ല. അമേരിക്കയിൽ നടന്നുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന ജനകീയ വെടിവയ്പ്പുകളിൽ നിന്ന് വളരെ ശാന്തവും ഒറ്റപ്പെടലും ഉള്ള ഒരു രാഷ്ട്രം പോലും പോലീസുകാർപോലും തോക്കുകളല്ല.

എന്നിട്ടും ന്യൂസിലാൻഡിന്റെ വിദൂരനിയമത്തെ അദ്ദേഹം ഗോൾഡൻ തിരഞ്ഞെടുത്തു. ന്യൂസീലൻഡിലെ ഒരു ആക്രമണം ഭൂമിയിലെ യാതൊരു സ്ഥലവും സുരക്ഷിതമല്ലെന്നും ന്യൂസിലാൻഡ് വളരെ വലിയ ഒരു രാജ്യത്തിനുപോലും ബഹുജന കുടിയേറ്റത്തിനു വിധേയമാണെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ഒരു തൊഴിലാളിവർഗ്ഗ കുടുംബത്തിൽ വളർന്ന അദ്ദേഹം, ഒരു സാധാരണ കുട്ടിയാണെന്നും ഒരു ദരിദ്രനായ വിദ്യാർഥിയാണെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ഓസ്ട്രേലിയൻ നഗരമായ ഗ്രഫ്റ്റണിലെ ഒരു സ്വകാര്യ പരിശീലകനായി ജോലി ചെയ്യുമ്പോൾ താൻ ഒരു സഹപ്രവർത്തകനാണെന്ന് പറഞ്ഞ ഒരു സ്ത്രീ താൻ തന്നെ ആരോപണങ്ങൾ ഉന്നയിക്കുകയാണെന്ന് പറഞ്ഞു.

“ഒരു പക്ഷേ, ഞാൻ ആരോടെങ്കിലും ഇടപഴകുകയോ ആരോടെങ്കിലും സംഭാഷണം നടത്തുകയോ ചെയ്തിട്ടുണ്ടാവാം, ഈ തീവ്രതയ്ക്ക് എന്തെങ്കിലും ചെയ്യാൻ സാധിക്കുമെന്ന് ഞാൻ വിശ്വസിക്കുന്നു.” ട്രെയ്സി ഗ്രേ ഓസ്ട്രേലിയൻ ബ്രോഡ്കാസ്റ്റിംഗ് കോർപറേഷനോട് പറഞ്ഞു.

തന്റെ വെളുത്ത ദേശീയ ദേശീയ ആശയങ്ങൾക്കപ്പുറം, തന്റെ പരിതഃസ്ഥിതിയും സാമൂഹിക മൂല്യങ്ങളുമായി കൂടുതൽ സാമ്യം പുലർത്തുന്ന രാജ്യം ചൈനയാണെന്ന് വിശ്വസിക്കുന്ന ഒരു പരിസ്ഥിതി പ്രവർത്തകനും ഫാസിസ്റ്റും അദ്ദേഹം പരിഗണിക്കുന്നു. ഏറ്റവും സമ്പന്നമായ 1 ശതമാനം അദ്ദേഹം അപമാനിച്ചിരിക്കുന്നു. അമേരിക്കൻ കോൺസർവേറ്റീവ് കമന്റേറ്റർ കാൻഡസ് ഓവെൻസ് അദ്ദേഹത്തെ കൂടുതൽ സ്വാധീനിച്ച വ്യക്തിയാണെന്ന് അദ്ദേഹം വിശേഷിപ്പിച്ചു.

ട്വിറ്ററിൽ Owens പ്രതികരിച്ചു, ആക്രമണത്തിന് പ്രചോദനം എന്ന നിലയിൽ മാധ്യമങ്ങൾ അവളെ വളച്ചൊടിക്കുകയാണെങ്കിൽ, അത് അഭിഭാഷകരെ നിയമിക്കും.

മാനിഫെസ്റ്റോയിലുടനീളം അദ്ദേഹം മിക്കവാറും തിരിച്ചുവരുന്നത് യൂറോപ്യൻ വംശജരും മുസ്ലിംകളും തമ്മിലുള്ള വൈരുദ്ധ്യമാണ്, പലപ്പോഴും കുരിശുയുദ്ധത്തിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ ഉണ്ടാക്കുന്നു.

പശ്ചിമ യൂറോപ്പിലൂടെ സഞ്ചരിക്കുമ്പോൾ, 2017 ൽ അക്രമത്തിൽ നിന്ന് അദ്ദേഹത്തെ പിന്തിരിപ്പിക്കുകയായിരുന്നു എന്ന് അദ്ദേഹം എഴുതി. ഒരു ഉസ്ബക് മനുഷ്യൻ സ്റ്റോക്ക്ഹോമിലെ ജനക്കൂട്ടത്തിനിടയിൽ ഒരു ട്രക്ക് ഓടിച്ചു.

ആക്രമണത്തിൽ 11 കാരനായ ഒരു സ്വീഡിഷ് പെൺകുട്ടിയുടെ മരണത്തോടെ ഓസ്ട്രേലിയൻ അപ്രത്യക്ഷമായി.

താൻ ഫ്രാൻസിൽ എത്തിയപ്പോൾ അക്രമങ്ങൾ വർദ്ധിച്ചുവെന്നും അദ്ദേഹം സന്ദർശിക്കുന്ന നഗരങ്ങളിലും പട്ടണങ്ങളിലും കുടിയേറ്റക്കാരുടെ കാഴ്ചപ്പാടുകൾ നോക്കി അദ്ദേഹം രോഷാകുലനായി.

അതിനാൽ അയാൾ തന്റെ ആക്രമണം നടത്താൻ തുടങ്ങി. മൂന്നുമാസം മുമ്പാണ് അദ്ദേഹം ക്രൈസ്റ്റ്ചർച്ച് ലക്ഷ്യമിടുന്നത്. പല സംഘടനകളിലേക്കും ഗ്രൂപ്പിലേക്കോ സംഭാവന നൽകിയിട്ടുണ്ടെങ്കിലും അദ്ദേഹം ഒരു സംഘടനയോ അല്ലെങ്കിൽ ഗ്രൂപ്പിലോ ഒരു നേരിട്ടുള്ള അംഗമായിരുന്നില്ലെന്ന് അദ്ദേഹം അവകാശപ്പെട്ടു.

റീബോൺ നൈസ് ദേപ്പ്ലർ എന്ന പേരിൽ ഒരു ഇമിഗ്രേഷൻ വിരുദ്ധ ഗ്രൂപ്പുമായി അദ്ദേഹം ബന്ധപ്പെട്ടുവെന്നും ആൻഡേഴ്സ് ബ്രീവിക് പറഞ്ഞു.

ഓസ്ലോയിലും അടുത്തുള്ള ഒരു ദ്വീപിലും 77 പേരെ വധിച്ച വലതുപക്ഷ നോർവീജിയൻ തീവ്രവാദിയാണ് ബ്രീവിക്ക്. ബ്രീവിക് വക്കീൽ Oeystein Storvvik പറഞ്ഞു.

നോർവേ

ജയിലിൽ കഴിയുന്ന തന്റെ ക്ലയന്റിന് “ചുറ്റുമുള്ള ലോകവുമായി വളരെ പരിമിതമായ ബന്ധങ്ങളുണ്ട്, അതിനാൽ അവൻ തങ്ങളുമായി സമ്പർക്കം പുലർത്തുന്നില്ല” എന്ന് VG പത്രം പറയുന്നു.

ന്യൂസിലാന്റ് ഗൺമാൻ

.

ആക്രമണമുണ്ടാകുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നതിനേക്കാള് ഗൌരവമുള്ള ഒരു നീണ്ട ആഗ്രഹം ഉണ്ടായിരുന്നു. കുടിയേറ്റക്കാരെ ഭയന്ന് കുടിയേറ്റം കുറയ്ക്കുമെന്ന് അദ്ദേഹം പ്രതീക്ഷിച്ചു.

നാറ്റോ, തുർക്കികൾക്കിടയിലെ ജനങ്ങൾക്കിടയിലെ ഒരു വിടവ് നികത്താൻ അദ്ദേഹം പ്രതീക്ഷിച്ചു. പാശ്ചാത്യവൽക്കരണത്തെ കൂടുതൽ ശക്തിപ്പെടുത്തുകയും അസ്ഥിരപ്പെടുത്തുകയും ചെയ്യുമെന്ന് അദ്ദേഹം ആശിച്ചു. അമേരിക്കയിലെ തോക്ക് നിയമങ്ങളുടെമേൽ കൂടുതൽ സംഘട്ടനം സൃഷ്ടിക്കുമെന്ന് അദ്ദേഹം പ്രത്യാശിച്ചു. അങ്ങനെ ആത്യന്തികമായി വംശീയ വേർതിരിവ് മൂലം ഒരു ആഭ്യന്തരയുദ്ധത്തിലേക്ക് നയിക്കും.

താൻ ഒരു നാസി ആയിരിക്കില്ലെന്ന് അവകാശപ്പെട്ടെങ്കിലും, വീഡിയോയിൽ അദ്ദേഹം പതിനാലാമത്തെ ചിത്രത്തിൽ തന്റെ റൈഫിളിൽ ദൃശ്യമായി. അത് “14 വാക്കുകൾ” എന്ന സൂചനയായിരിക്കാം, സോൾഡ് പോവര്ട്ടി ലോ സെന്ററിനു വിധേയമാക്കിയ അഡോൾഫ് ഹിറ്റ്ലറുടെ “മെയിൻ കാംഫിന്” ഒരു വെളുത്ത മുദ്രാവാക്യം മുദ്രാവാക്യം. ഷ്വാർസ് സോണന്റെ ചിഹ്നമോ അല്ലെങ്കിൽ കറുത്ത വെളുപ്പിനെയോ ചിഹ്നമോ ഉപയോഗിച്ച് അദ്ദേഹം “നവ-നാസിയിൽ ട്രാഫിക് ചെയ്ത വലതുപക്ഷ വലതുപക്ഷ ഗ്രൂപ്പുകളുടെ പര്യായമായി മാറി.”

വെളുത്ത വംശത്തിനു പകരുന്ന അധിനിവേശക്കാരെന്ന നിലയിൽ, അവരുടെ ഇരകളെ അദ്ദേഹം തിരഞ്ഞെടുത്തത് കൊണ്ടാണ് അദ്ദേഹം തിരഞ്ഞെടുത്തത്. അവരുടെ മരണത്തിന് ഒരു പരിഹാസവും ഇല്ലെന്ന് അദ്ദേഹം പ്രവചിച്ചു. വീഡിയോയിൽ അദ്ദേഹം തന്റെ ചിത്രത്തിന്റെ ചിത്രീകരണത്തിൽ ഏർപ്പെട്ടു. പകരം, അദ്ദേഹം പറയുന്നു: “നമുക്ക് ഈ പാർട്ടി ആരംഭിക്കാം.”

അപ്പോൾ അവൻ തന്റെ തോക്കുകളും, കൊടുങ്കാറ്റുകളും, പള്ളികളിലേക്കു കയറി, ഒരു നിരപരാധിയെ മറ്റൊന്നു മുറിച്ചുമാറ്റി. അത് അവസാനിച്ചപ്പോൾ, അദ്ദേഹം തന്റെ കാറിലേക്ക് കയറുന്നു, അവിടെ അദ്ദേഹം തന്റെ സംഗീതം പാട്ടിയിരിക്കുകയാണ് – “റോസി” എന്ന ഗാനം “ദ ഫയർ” എന്ന ഗാനം, ദി റോസി വേൾഡ് ഓഫ് ആർതർ ബ്രൗൺ.