2018 ൽ ഗൂഗിളിന് 2.3 ബില്ല്യൺ തെറ്റിദ്ധരിപ്പിക്കുന്ന പരസ്യങ്ങൾ!

2018 ലെ “ബാഡ് ആംസ് റിപ്പോർട്ട്” ഇൻറർനെറ്റ് ഭീമൻ പ്രതിദിനം 6 ദശലക്ഷം മോശം പരസ്യങ്ങൾ നിരോധിച്ചിട്ടുണ്ട്.

ഐഎൻഎസ്

Updated: മാർച്ച് 14, 2019, 3:34 PM IST

Google Banned 2.3 Billion Misleading Ads in 2018
2018 ൽ ഗൂഗിളിന് 2.3 ബില്ല്യൺ തെറ്റിദ്ധരിപ്പിക്കുന്ന പരസ്യങ്ങൾ (നിരോധനം)

തെറ്റിദ്ധരിപ്പിക്കുന്നതും അപ്രസക്തവുമായ പരസ്യങ്ങളിൽ നിന്നും ഉപയോക്താക്കളെ പരിരക്ഷിക്കുന്നതിലൂടെ വെബിനെ മികച്ചതാക്കാൻ ലക്ഷ്യമിടുന്നത്, 2018-ൽ തങ്ങളുടെ പരസ്യ നയങ്ങൾ ലംഘിച്ചുകൊണ്ട് 2.3 ബില്ല്യൺ തെറ്റിദ്ധരിപ്പിക്കുന്ന പരസ്യങ്ങൾ ഗൂഗിൾ പ്രഖ്യാപിക്കുകയും 31 പുതിയ പോളിസികൾ അവതരിപ്പിക്കുകയും ചെയ്തു. 2018 ലെ “ബാഡ് ആംസ് റിപ്പോർട്ട്” ഇൻറർനെറ്റ് ഭീമൻ പ്രതിദിനം 6 ദശലക്ഷം മോശം പരസ്യങ്ങൾ നിരോധിച്ചിട്ടുണ്ട്.

“എല്ലാവർക്കുമായി ഞങ്ങൾ പ്രവർത്തിക്കുന്ന, ആരോഗ്യകരമായ, സുസ്ഥിരമായ പരസ്യംചെയ്യൽ പരിസ്ഥിതി സംവിധാനം സൃഷ്ടിക്കുന്നതിന് Google- ന്റെ ഉത്തരവാദിത്തം ഞങ്ങൾ ഏറ്റെടുക്കുന്നു പ്രസക്തമായ ബിസിനസ്സുകൾ, ഉൽപന്നങ്ങൾ, സേവനങ്ങൾ എന്നിവയുമായി ഉപയോക്താക്കളെ ബന്ധിപ്പിക്കുന്നതിന് ഞങ്ങളുടെ പരസ്യങ്ങൾ ഉദ്ദേശിച്ചുള്ളതാണ്, എന്നാൽ മോശം പരസ്യങ്ങൾ അനുഭവത്തെ നശിപ്പിക്കുന്നു. ഗൂഗിൾ, ഉപയോക്താക്കൾ, പരസ്യദാതാക്കൾ, പ്രസാധകർ എന്നിവരെ സംരക്ഷിക്കുന്നതിനായി പ്രവർത്തിച്ചിട്ടുണ്ട്. ഗണ്യമായ സാങ്കേതിക വിഭവങ്ങൾ നിക്ഷേപിച്ചുകൊണ്ട്, “സ്കോട്ട് സ്പെൻസർ, സുസ്ഥിര പരസ്യങ്ങൾ ഡയറക്ടർ, ഗൂഗിൾ ഒരു പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു.

“ബാഡ് ആഡ്സ് റിപ്പോർട്ട്” എന്നതിലൂടെ, പ്ലാറ്റ്ഫോമിലെ പ്ലാറ്റ്ഫോമുകളിലെ നയങ്ങളിലൂടെ ആവാസവ്യവസ്ഥ സുരക്ഷിതമായി നിലനിർത്താൻ സാങ്കേതികമായ ടൈറ്റാന്റെ പ്രധാന പ്രവർത്തനങ്ങളും ഡാറ്റയും പങ്കിടുന്നു. “മോശം പരസ്യങ്ങൾ ഉപയോക്താക്കൾക്ക് ഭീഷണിപ്പെടുത്തുന്നതിനാലും, Google- ന്റെ പങ്കാളികളേയും ഓപ്പൺ വെബിന്റെ സുസ്ഥിരതയെയും ഇത് മുൻഗണനയായി നിലനിർത്തും,” സ്പെൻസർ കൂട്ടിച്ചേർത്തു. ഒരു ദശലക്ഷം മോശം പരസ്യദാതാക്കളുടെ അക്കൗണ്ടും കമ്പനി തിരിച്ചറിഞ്ഞ് അവസാനിപ്പിച്ചു. ഇത് 2017 ൽ അവസാനിച്ചതിന്റെ ഇരട്ടിയാണ്.

ഏതാണ്ട് 734,000 പ്രസാധകരും അപ്ലിക്കേഷൻ ഡവലപ്പറും ഗൂഗിൾ പരസ്യ നെറ്റ്വർക്കിൽ നിന്ന് ഇല്ലാതാക്കി ഏതാണ്ട് 1.5 ദശലക്ഷം ആപ്ലിക്കേഷനുകളിൽ നിന്ന് പരസ്യങ്ങൾ പൂർണ്ണമായും നീക്കം ചെയ്തു. പ്രസാധക നയങ്ങളെ ലംഘിച്ച 28 ദശലക്ഷം പേജുകൾ പരസ്യമാക്കിയുകൊണ്ട് Google കൂടുതൽ നയരൂപീകരണം നടത്തി.