രൂപയുടെ മൂല്യത്തകർച്ച മൂലം രൂപയുടെ മൂല്യം ഏഴു മാസത്തെ ഏറ്റവും ഉയർന്ന നിരക്കിലെത്തി

രൂപയുടെ മൂല്യം 68.83 ൽ അവസാനിച്ചപ്പോൾ ആഗസ്ത് 10 ന് ശേഷം ഏറ്റവും ഉയർന്ന നിലവാരമാണ് ഇത്.

മുംബൈ:

വ്യാഴാഴ്ച 20 പൈസ ഉയർന്ന് 69.34 എന്ന നിലയിലാണ് രൂപ വ്യാപാരം അവസാനിപ്പിച്ചത്. തുടർച്ചയായ നാലാം സെഷനിലും ഡോളറിനെതിരെ രൂപയുടെ വിനിമയ മൂല്യം ഉയർന്നു. വ്യാഴാഴ്ച നാലു സെഷനിലെ നാണയപ്പെരുപ്പം 80 പൈസ ഉയർന്ന് 0.8 ശതമാനം ഉയർന്നു.

“മൂന്നു ദിവസത്തെ വിദേശനാണയ വിനിമയത്തിലൂടെ 5 ബില്ല്യൻ ലിക്വിഡിറ്റി കുത്തിവയ്ക്കാൻ ആർബിഐ പദ്ധതിക്ക് ശേഷം രൂപയുടെ മൂല്യവും റിയൽ എസ്റ്റേറ്റ് ബോണ്ടുകളും കണ്ടെടുത്തു,” പിസിജി ആൻഡ് ക്യാപ്പിറ്റൽ മാർക്കറ്റ്സ് സ്ട്രാറ്റജി, എച്ച്ഡിഎഫ്സി സെക്യൂരിറ്റീസ്, വി കെ ശർമ്മ പറഞ്ഞു.

റിസർവ് ബാങ്ക് ഓഫ് ഇന്ത്യ മൂന്ന് വർഷത്തേക്ക് ഡോളർ-രൂപയുടെ വ്യാവസായിക സ്വീകരണ സംവിധാനത്തിലൂടെ ദീർഘകാലത്തെ ലിക്വിഡിറ്റിയുടെ 5 ബില്ല്യൻ ഡോളർ വ്യവസ്ഥയിലേക്ക് മാറ്റുന്നു.

ആർബിഐ പ്രഖ്യാപനം ഡോളർ / ഐആർആറിലും കുറഞ്ഞ തോതിലുള്ള സാമ്പത്തിക പ്രതിസന്ധി, താഴ്ന്ന ഓഎംഒകളുടെ പ്രതീക്ഷകൾ, കുറഞ്ഞ ഫണ്ട് ചെലവുകളിൽ കൂടുതൽ വരുമാനമുള്ള വിദേശ നിക്ഷേപം എന്നിവയെ കുറയ്ക്കുന്നതായി പരിസ്ഥിതി മന്ത്രി ശ്രീ. ശർമ പറഞ്ഞു.

രൂപയുടെ വിനിമയ നിരക്കിൽ ശക്തമായ വിദേശ ഫണ്ട് ഒഴുകുന്നുണ്ട്. മാർച്ചിൽ ഇതുവരെ 1.8 ബില്യൺ ഡോളറിൻറെ വിദേശ നിക്ഷേപം ഇന്ത്യൻ വിപണിയെ മറികടന്നു. ഇത് ഭാഗികമായി മാർക്കറ്റ് റാലിയെ സഹായിച്ചിട്ടുണ്ട്. “സാങ്കം വെൽത്ത് മാനേജ്മെന്റ് ചീഫ് ഇൻവെസ്റ്റ്മെന്റ് ഓഫീസർ സുനിൽ ശർമ പറഞ്ഞു.

ഫൊറെക്സ് വിപണിയിൽ ആഭ്യന്തര കറൻസിയുടെ മൂല്യം ഡോളറിന് 69.75 രൂപയെന്ന നിലയിലാണ് ഇപ്പോൾ വ്യാപാരം നടക്കുന്നത്. അവസാനം 69.78 മുതൽ 69.26 വരെയായിരുന്നു ലോക്കൽ യൂണിറ്റ് ക്ലോസ് ചെയ്തത്. അവസാന അവസരത്തിൽ 20 പൈസയുടെ നേട്ടമുണ്ടാക്കി.

രൂപയുടെ മൂല്യം 68.83 ൽ അവസാനിച്ചപ്പോൾ ആഗസ്ത് 10 ന് ശേഷം ഏറ്റവും ഉയർന്ന നിലവാരമാണ് ഇത്.

അതേസമയം, കറൻസിയുടെ മൂല്യം ഡോളറിന് 44.78 രൂപയെന്ന നിലയിലാണ് ഇപ്പോൾ വ്യാപാരം നടക്കുന്നത്.

വ്യാഴാഴ്ച വിദേശ നിക്ഷേപക സ്ഥാപനങ്ങളിൽ നിക്ഷേപകർ 1,482.99 കോടി രൂപ നിക്ഷേപിച്ചു.

ഇപ്പോഴത്തെ സർക്കാരിന് മറ്റൊരു കാലഘട്ടത്തിൽ മൂലധന വിപണികൾ ഗുണം ചെയ്യുന്നതായി ബിഎൻപി പാരിബാസ് ഉപദേശകനായ ഹെമിംഗ് ജാനി പറഞ്ഞു. ഈ വർഷം 30,000 കോടി രൂപയുടെ നിക്ഷേപമാണ് വിദേശ നിക്ഷേപകർ ഉൽപാദിപ്പിച്ചത്.

അതേസമയം, ക്രൂഡ് ഫ്യൂഡ്സ്, ആഗോള എണ്ണവില ബാരലിന് 0.16 ശതമാനം ഉയർന്ന് 67.66 ഡോളറായി. മുംബൈ: ഓഹരി വിപണി നേരിയ നേട്ടത്തോടെ വ്യാപാരമവസാനിപ്പിച്ചു.

മുംബൈ ഓഹരി വിപണി സൂചിക സെൻസെക്സ് വൈകിട്ട് ക്ലോസിംഗ് സമയത്ത് 2.72 പോയിൻറ് അഥവാ 0.01 ശതമാനം നഷ്ടത്തിൽ 37,754.89 എന്ന നിലയിലേക്കുയർന്നു. എൻഎസ്ഇ നിഫ്റ്റി 1.55 പോയിന്റ് ഉയർന്ന് 11,343.25 ലാണ് ക്ലോസ് ചെയ്തത്.

ഫിനാൻഷ്യൽ ബഞ്ച്മാർക്ക് ഇന്ത്യ പ്രൈവറ്റ് ലിമിറ്റഡ് (എഫ്ബിഐഎൽ) രൂപ 69.6657 രൂപ നിരക്കിലും റുപ്പിയുടെ / യൂറോയുടേയും 78.8416 ൽ എത്തിയിരുന്നു. രൂപയും ബ്രിട്ടീഷ് പൗണ്ടിന്റെ റഫറൻസ് വിലയും 92.2880 രൂപയും രൂപയ്ക്ക് 100 രൂപ ജാപ്പനീസ് യെൻ 62.43 രൂപയുമാണ്.

Ndtv.com/elections ൽ 2019 ലെ ലോക്സഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പിനുള്ള ഏറ്റവും പുതിയ തെരഞ്ഞെടുപ്പ് വാർത്തകൾ , തത്സമയ അപ്ഡേറ്റുകൾ, ഇലക്ഷൻ ഷെഡ്യൂൾ എന്നിവ നേടുക. ഞങ്ങളുടെ മേൽ പോലെ ഫേസ്ബുക്ക് അല്ലെങ്കിൽ ഞങ്ങളെ ട്വിറ്റർ ആൻഡ് യൂസേഴ്സ് 2019 ഇന്ത്യൻ പൊതു തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ 543 പാർലമെന്ററി സീറ്റുകളിൽ ഓരോ നിന്നുള്ള അപ്ഡേറ്റുകൾക്കായി.