മാരുതി സ്വിഫ്റ്റ് Vs ഹ്യൂണ്ടായ് ഗ്രാൻഡ് ഐ 10: ഫോർഡ് ഫിഗോ ഫെയ് സ്ലിറ്റ്

പുതിയ പെട്രോൾ എൻജിനുകളുടെ കൂട്ടത്തോടെ പരിഷ്കരിച്ച ഫിഗോ ആണ് ഏറ്റവും ശക്തമായ ഹാച്ച്ബാക്ക്

കൂടി 2019 ഫോർഡ് ഫിഗോ മാർച്ച് 15 ന് വില്പനയ്ക്ക് പോകാൻ വെച്ചു, ഫോർഡ് ഇന്ത്യ അപ്ഡേറ്റ് ഹാച്ച്ബാക്ക് വിശദാംശങ്ങൾ അവതരിപ്പിച്ചിരിക്കുന്നത്. 2019 ഫിഗോ, എക്സ്പീരിയയിലേക്ക് വളരെ കുറച്ച് മാറ്റങ്ങൾ, പുതുക്കിയ ഫീച്ചർ ലിസ്റ്റ്, പുതിയ സെറ്റ് പെട്രോൾ എൻജിനുകൾ എന്നിവയാണ്. എന്നാൽ സെഗ്മെന്റിൽ ഒരു അടയാളം വരുത്തുന്നതിന് ആവശ്യമായ മാറ്റങ്ങൾ ഉണ്ടോ? നമുക്ക് കണ്ടുപിടിക്കാം.

അളവുകൾ:

2019 ഫോർഡ് ഫിഗോ

മാരുതി സുസുക്കി സ്വിഫ്റ്റ്

ഹ്യൂണ്ടായി ഗ്രാൻഡ് ഐ 10

ദൈർഘ്യം

3941 മില്ലി മീറ്റർ

3840 മില്ലിമീറ്റർ

3765 മി

വീതി

1704 മില്ലിമീറ്റർ

1735 മില്ലിമീറ്റർ

1660 മി

ഉയരം

1525 മി

1530 മി

1520 മി

വീൽബേസ്

2490 മില്ലിമീറ്റർ

2450 മി

2425 മി

ഏറ്റവും നീളം: ഫോർഡ് ഫിഗോ

വിശാലമായ: മാരുതി സുസുക്കി സ്വിഫ്റ്റ്

ഏറ്റവും ഉയരത്തിൽ: മാരുതി സുസുക്കി സ്വിഫ്റ്റ്

ഏറ്റവും ദൈർഘ്യമേറിയ വീൽബേസ്: ഫോർഡ് ഫിഗോ

ഫിഗോയാണ് സെഗ്മെൻറിൽ ഏറ്റവും ദൈർഘ്യമുള്ള കാർ. ഇവിടെ ഏറ്റവും ദൈർഘ്യമേറിയ വീൽബേസും ഉണ്ട്. എന്നാൽ വീതിയും ഉയരവും എത്തുമ്പോൾ സ്വിഫ്റ്റ് നയിക്കും. ഹ്യൂണ്ടായി ഗ്രാൻഡ് ഐ 10 ആണ് എല്ലാ വലിപ്പത്തിലും ഇവിടെ ഏറ്റവും ചെറിയ കാർ.

എൻജിനുകൾ:

പെട്രോൾ, ഡീസൽ എൻജിനുകൾക്കൊപ്പം മൂന്ന് കാറുകൾ ലഭ്യമാണ്. ഫിഗോ രണ്ട് പെട്രോൾ ഓപ്ഷനുകൾ ഉള്ളപ്പോൾ, മറ്റ് കാറുകൾ ഒറ്റ പെട്രോൾ എൻജിൻ മാത്രമേ ലഭ്യമാകൂ.

എല്ലാ കാറുകളുടെയും പെട്രോൾ മോഡലുകൾ മാനുവൽ, ഓട്ടോമാറ്റിക് ട്രാൻസ്മിഷൻ ഓപ്ഷനുകൾ എന്നിവയ്ക്കായി ലഭിക്കും. ഡീസൽ പതിപ്പുകൾക്ക് സ്വിഫ്റ്റിന് ഓട്ടോമാറ്റിക് (എഎംടി) സംപ്രേഷണം ഉണ്ട്.

പെട്രോൾ

2019 ഫോർഡ് ഫിഗോ

മാരുതി സുസുക്കി സ്വിഫ്റ്റ്

ഹ്യൂണ്ടായി ഗ്രാൻഡ് ഐ 10

എഞ്ചിൻ

1.2 ലിറ്റർ / 1.5 ലിറ്റർ

1.2 ലിറ്റർ

1.2 ലിറ്റർ

പവർ

96PS / 123PS

83PS

83PS

ടോർക്ക്

120Nm / 150Nm

113Nm

113Nm

സംപ്രേഷണം

5-സ്പീഡ് എംടി / 6 സ്പീഡ് AT

5-സ്പീഡ് എംടി / എഎംടി

5-സ്പീഡ് എംടി / 4 സ്പീഡ് AT

ഇന്ധന സമ്പദ്വ്യവസ്ഥ

20.4kmpl / 16.3kmpl

22kmpl

19.8kmpl / 17.5kmpl

ഏറ്റവും ശക്തനായത്: ഫോർഡ് ഫിഗോ

ടോർക്വിസ്റ്റ്: ഫോർഡ് ഫിഗോ

കൂടുതൽ ഇന്ധനക്ഷമത: മാരുതി സുസുക്കി സ്വിഫ്റ്റ്

ഇവിടെ മൂന്നു കാറുകളും സമാന ശേഷിയുള്ള എൻജിനാണ് ഉപയോഗിക്കുന്നത്. എന്നാൽ ഫിഗോയുടെ 1.2 ലിറ്റർ യൂണിറ്റാണ് ഏറ്റവും കൂടുതൽ കരുത്തുകാർ. ഏറ്റവും ഉയർന്ന ടോർക്ക് ഉത്പാദനവും ഇവിടെയുണ്ട്. മറ്റ് രണ്ട് കാറുകൾക്കും സമാനമായ പവർ, ടോർക്ക് കണക്കുകൾ ഉണ്ട്.

ട്രാൻസ്മിഷൻ സംബന്ധമായതനുസരിച്ച് എല്ലാ കാറുകളും 5 സ്പീഡ് എം.ടി. സ്റ്റാൻഡേർഡ് ആയി ലഭ്യമാണ്. ഈ ഹാച്ച്ബാക്കുകളും ഒരു ഓട്ടോമാറ്റിക് ഗിയർബോക്സുമായി ഉണ്ടാകും. സ്വിഫ്റ്റിന് എഎംടി വരുമ്പോൾ, മറ്റു രണ്ട് ടോർക്ക് കൺവെർട്ടർ യൂണിറ്റുകളും ലഭിക്കും.

സ്വിഫ്റ്റ് ആൻഡ് ഗ്രാൻഡ് ഐ 10 ൽ ഓട്ടോമാറ്റിക് ഗിയർബോക്സ് 1.2 ലിറ്റർ എൻജിനാണ്. എന്നാൽ ഫിഗോയിലെ 1.5 ലിറ്റർ യൂണിറ്റിന് മാത്രമേ അത് സാധ്യമാകൂ.

ഇന്ധനക്ഷമത കണക്കിലെടുത്ത് സ്വിഫ്റ്റ്, ഫിഗോ, ഗ്രാൻഡ് ഐ 10 എന്നിവയ്ക്ക് പിന്നാലെ. ഓട്ടോമാറ്റിക് വിഭാഗത്തിൽ സ്വിഫ്റ്റ് നായകനായി തുടരുകയാണ്. ഗ്രാൻഡ് ഐ 10 ആണ് രണ്ടാം സ്ഥാനത്ത്.

ഡീസൽ:

2019 ഫോർഡ് ഫിഗോ

മാരുതി സ്വിഫ്റ്റ്

ഹ്യൂണ്ടായി ഗ്രാൻഡ് ഐ 10

എഞ്ചിൻ

1.5 ലിറ്റർ

1.3 ലിറ്റർ

1.2 ലിറ്റർ

പവർ

100PS

75PS

75PS

ടോർക്ക്

215Nm

190Nm

190Nm

സംപ്രേഷണം

5-സ്പീഡ് എംടി

5-സ്പീഡ് എംടി / എഎംടി

5-സ്പീഡ് എംടി

ഇന്ധന സമ്പദ്വ്യവസ്ഥ

25.5 കിമി

28.4kmpl

25kmpl

ഏറ്റവും ശക്തനായത്: ഫോർഡ് ഫിഗോ

ടോർക്വിസ്റ്റ്: ഫോർഡ് ഫിഗോ

കൂടുതൽ ഇന്ധനക്ഷമത: മാരുതി സുസുക്കി സ്വിഫ്റ്റ്

Maruti Swift

ഫിഗോയ്ക്ക് ഏറ്റവും ശക്തമായ കാറാണ്. മറ്റു രണ്ടു കാറുകൾക്കും സമാനമായ ഊർജ്ജവും ടോർക്ക് കണക്കും ഉണ്ട്. ഫിഗോ, ഗ്രാൻഡ് ഐ 10 എന്നീ മോഡലുകൾ യഥാക്രമം സ്വിഫ്റ്റ് ആണ്. ട്രാഫിക് ഓപ്ഷനുകളെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം, ഫിഗോ, ഗ്രാൻഡ് ഐ 10 എന്നിവ 5 സ്പീഡ് എം.ടിക്കു മാത്രമേ ലഭ്യമാകൂ. സ്വിഫ്റ്റ് 5 സ്പീഡ് എഎംടിയിലും ഉണ്ട്.

സവിശേഷതകൾ:

സുരക്ഷ: ഈ മൂന്ന് കാറുകളും ഇരട്ട ഫ്രണ്ട് എയർബാഗ്, എബിഎസ് എന്നിവ ഇബിഡി നിലവാരമുള്ളതാണ്. ഫിഗോ, സ്വിഫ്റ്റ് എന്നിവയും റിയർ പാർക്കിങ് സെൻസറുകളും സ്റ്റാൻഡേർഡ് ആയി നൽകുന്നു. ഗ്രാൻഡ് ഐ 10 ൽ, ഈ സവിശേഷത ഉയർന്ന വേരിയന്റുകളിലേക്ക് പരിമിതപ്പെടുത്തിയിരിക്കുന്നു. ഫിഗോയ്ക്ക് സൈഡ്, കർട്ടൻ എയർബാഗുകൾ (മുകളിൽ ടോപ് സ്പെക്ട്രം ടൈറ്റാനിയം ബ്ലൂ) മാത്രം വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്ന ഒരേയൊരു കാർ. (സ്റ്റാൻഡേർഡ്).

ഇൻഫോടെയ്ൻമെന്റ്: മൂന്ന് ഹാൻഡ്ബാക്കുകളുടെ ഉയർന്ന വേരിയന്റുകളിൽ 7 ഇഞ്ച് ടച്ച്സ്ക്രീൻ ഇൻഫോടെയ്ൻമെന്റ് സിസ്റ്റം ലഭിക്കും. അതേസമയം, സ്വിഫ്റ്റ്, ഗ്രാൻഡ് ഐ 10, ആപ്പിൾ കാർപിളിയും ആൻഡ്രോയിഡ് ഓട്ടോ കണക്ടിവിറ്റിയുമൊക്കെ മാത്രമാണ് വരുന്നത്. ഫിഗോയ്ക്ക് നാവിഗേഷൻ, ബ്ലൂടൂത്ത് എന്നീ പ്രവർത്തനങ്ങൾ മാത്രമേ ലഭിക്കൂ.

താമസ സൗകര്യം: ഇവിടെ എല്ലാ കാറുകൾ പോലുള്ള വൈദ്യുതപരമായി ക്രമീകരിക്കാവുന്ന ആൻഡ് ടെറഫ്യൂജിയ ഒര്വ്മ്സ്, പുഷ് ബട്ടൺ ആരംഭം, പവർ സ്റ്റിയറിങ്, നാലു വൈദ്യുതി വിൻഡോകൾ, ഓട്ടോ കാലാവസ്ഥാ നിയന്ത്രണം, ക്രമീകരിക്കാവുന്ന ഫ്രണ്ട് ആൻഡ് റിയർ ഹെഅദ്രെസ്ത് ആൻഡ് മാനുവൽ ദിവസം / രാത്രി ഇര്വ്മ് സവിശേഷതകൾ അടങ്ങിയിരിക്കുന്നു. സ്വിഫ്റ്റിന് ഓട്ടോ ഹെഡ്ലാമ്പുകൾ ഫിഗോ പോലെ ലഭിക്കുന്നു, പക്ഷേ മഴവെള്ളം സൂക്ഷിക്കുന്ന വസ്തുക്കൾ നഷ്ടപ്പെടുത്തുന്നു. മാരുതി ഹാച്ച്ബാക്ക് എൽഇഡി പ്രൊസസർ ഹെഡ്ലാംപാസ്, ഒരു സെഗ്മെന്റ് ആദ്യ സവിശേഷതയാണ്.

വിധി നിർണയിക്കപ്പെടുന്നത്: 2019 ഫിഗോ ഫെസ്റ്റലീറ്റിനൊപ്പം ഫോർഡ് തീർച്ചയായും വിജയിക്കുന്നു. ഇവിടെ ഏറ്റവും അധികം സജ്ജീകരിച്ച കാറിലൊന്നുമല്ല, മാത്രമല്ല ബോണറ്റിനു താഴെയുളള ഏറ്റവും പുഞ്ചിരി. എങ്കിലും, അതിന്റെ വിജയം അതിന്റെ വില ടാഗിൽ ആശ്രയിച്ചിരിക്കും.

വില:

219 ഫോർഡ് ഫിഗോ

മാരുതി സ്വിഫ്റ്റ്

ഹ്യൂണ്ടായി ഗ്രാൻഡ് ഐ 10

വിലകൾ (എക്സ്ഷോറൂം ഡൽഹി)

4.99 ലക്ഷം മുതൽ 7.99 ലക്ഷം വരെ (പ്രതീക്ഷിക്കുന്നത്)

4.99 ലക്ഷം മുതൽ 8.84 ലക്ഷം വരെ

4.97 ലക്ഷം മുതൽ 7.62 ലക്ഷം വരെ

മാരുതി സുസുക്കി സ്വിഫ്റ്റ് വിസ് ഹ്യുണ്ടായ് ഗ്രാൻഡ് ഐ 10: റിവ്യൂ

റോഡ് വിലയിൽ ഫിഗോ