ഗൂഗിളിന്റെ എമ്മാ ഹാരുക Iwao കൃത്യമായ മൂല്യം കണക്കാക്കുന്നു, ഗിന്നസ് വേൾഡ് റെക്കോർഡ് തകർക്കുന്നു – ദി ഇന്ത്യൻ എക്സ്പ്രസ്

പൈ ദിനം, പൈ ഡേ മാർക്ക് 14, പി ഡേ മൂല്യം, എമ്മ ഹർകുവ ഐവോ, ഗൂഗിൾ എമ്മ മൂല്യം, ഗിന്നസ് വേൾഡ് റെക്കോർഡ് ഫോർ പൈ മൂല്യം, ഗൂഗിളർ ഗിന്നസ് വേൾഡ് റെക്കോർഡ് പൈ മൂല്യം, നാസ പി ഡേ സഖ്യം, പെയ് ഡേ
Google ക്ലൗഡ് അധികാരപ്പെടുത്തിയ ഗൂഗിൾ കമ്പ്യൂട്ട് എഞ്ചിൻ ഉപയോഗിച്ച് പിഐ 31.4 ട്രില്ല്യൺ ഡെസിമൽ അല്ലെങ്കിൽ 31,415,926,535,897 അക്കങ്ങളോട് കണക്കുകൂട്ടുന്നു.

പൈയുടെ ഏറ്റവും കൃത്യമായ മൂല്യത്തെ വിജയകരമായി കൃത്യമായി കണക്കുകൂട്ടുക വഴി ഗൂഗിളിന്റെ എമ്മാ ഹാരക്ക ഐവോയും സംഘവും ഗിന്നസ് വേൾഡ് റെക്കോർഡ് തകർത്തു. ഗൂഗിളിൽ ഗൂഗിൾ ക്ലൗഡ് ഡവലപ്പർ അഭിഭാഷകനായ എമ്മാ പാവ് ദിനമായി ആഘോഷിക്കുന്ന മാർച്ച് 14 ന് ഒരു ബ്ലോഗ് പോസ്റ്റു.

പൈ, അനന്തമായ ദശകങ്ങളുള്ള ഒരു യുക്തിവിരുദ്ധ സംഖ്യയാണ്, പലപ്പോഴും 3.14 ആയിട്ടാണ് വൃത്തത്തിന്റെ പരിധി തമ്മിലുള്ള വ്യത്യാസം സൂചിപ്പിക്കുന്നത്. ഇത് ഗണിതീയ കണക്കുകൂട്ടലുകളിൽ ഗണ്യമായി ഉപയോഗിക്കുന്നു.

Google ക്ലൗഡ് അധികാരപ്പെടുത്തിയ ഗൂഗിൾ കമ്പ്യൂട്ട് എഞ്ചിൻ ഉപയോഗിച്ച് 31.4 ട്രില്ല്യൺ ദശാംശങ്ങൾ അല്ലെങ്കിൽ 31,415,926,535,897 അക്കത്തിലേക്ക് പൈ ഉപയോഗിക്കുന്നതായി എമ പറഞ്ഞതാണ് . 2016 നവംബറിൽ പീറ്റർ ട്രൂബ് തയ്യാറാക്കിയ ലോക റെക്കോർഡുകളേക്കാൾ 9 ട്രില്യൺ സംഖ്യയാണ് ഇത്.

25 ഗൂഗിൾ ക്ലൗഡ് വെർച്വൽ മെഷീനുകളിൽ യ-ക്രഞ്ചർ ആപ്ലിക്കേഷൻ ഉപയോഗിച്ച് പൈയുടെ മൂല്യം കണക്കുകൂട്ടിയെടുക്കാനും 170 ടെറാബൈറ്റുകൾ ഡാറ്റ പൂർത്തിയാക്കേണ്ടതുമാണ്.

“ഗൂഗിൾ കമ്പ്യൂട്ട് എഞ്ചിൻ വിർച്വൽ മെഷീൻ ക്ലസ്റ്റർ ഉപയോഗിച്ച് അലക്സാണ്ടർ ജെ വികസിപ്പിച്ച പി-ബെഞ്ച്മാർക്ക് പ്രോഗ്രാം ഉപയോഗിച്ച് വൈ-ക്രഞ്ചർ ഉപയോഗിച്ച് ഞങ്ങൾ ഈ നേട്ടം കൈവരിച്ചു.

കണക്കുകൂട്ടലുകൾ നാലുമാസം (121 ദിവസം) പൂർത്തിയാക്കി, കമ്പ്യൂട്ടിംഗ് സംഖ്യകൾ ഇപ്പോൾ ഗൂഗിൾ ക്ലൗഡ് പ്രസിദ്ധീകരിച്ച ഡിസ്ക് സ്നാപ്പ്ഷോട്ടുകൾ എന്ന പേരിൽ പ്രസിദ്ധീകരിക്കുന്നു. മുഴുവൻ സമയവും കണക്കുകൂട്ടലുകളെടുത്തു, തടസ്സങ്ങൾ ഒഴിവാക്കുന്നതിന് Google ക്ലൗഡ് സെർവർ ഓണാക്കി.

1988 ൽ സാൻ ഫ്രാൻസിസ്കോയിലെ എക്സ്പ്ലോറേറ്റേറിയത്തിൽ വച്ച് ഭൌതിക ശാസ്ത്രജ്ഞനായ ലാറി ഷാവാൻഡും അദ്ദേഹത്തിന്റെ അനുചരരും ചേർന്ന് പൈ ആഘോഷത്തിന്റെ 31-ാം വാർഷികം ഈ വർഷം ആഘോഷിക്കുന്നു. തുടർച്ചയായ ആറാപ്പിന് തുടർച്ചയായ ആറാമത്തെ വർഷം നാസ ‘പി ഡേ ചലഞ്ചൽ 2019’ പ്രഖ്യാപിച്ചു. ശാസ്ത്രജ്ഞന്മാരും എൻജിനീയർമാരും പിഐ ഉപയോഗിച്ച് നാല് പ്രശ്നങ്ങൾ പരിഹരിക്കണം.