ആപ്പ് കോർപ്പറേഷൻ സ്ഥാപകൻ ബ്രയാൻ ആക്ടൺ ഫേസ്ബുക്കിൽ അക്കൗണ്ട് തുറക്കുന്നു

യൂണിവേഴ്സിറ്റിയിൽ ഒരു മുൻ ഫെയ്സ്ബുക്ക് സോഫ്റ്റ്വെയർ എഞ്ചിനീയർ, എല്ലോറ ഇസ്റാണി ഉൾപ്പെട്ട ഒരു പാനലിലേക്ക് ഫേസ്ബുക്കിൽ സംസാരിക്കുകയുണ്ടായി.

ഐഎൻഎസ്

അപ്ഡേറ്റ്: മാർച്ച് 14, 2019, 5:09 PM IST

WhatsApp Co-Founder Brian Acton Urges Deleting Facebook Accounts
ആപ്പ് കോർപ്പറേഷൻ സ്ഥാപകൻ ബ്രയാൻ ആക്ടൺ ഫേസ്ബുക്ക് അക്കൗണ്ട് നീക്കം ചെയ്യുന്നത് ഉദ്ഘാടനം ചെയ്യും

ഫെയ്സ്ബുക്കുമായുള്ള അദ്ദേഹത്തിന്റെ അഭിപ്രായവ്യത്യാസത്തെക്കുറിച്ച് പരസ്യമായി സംസാരിച്ച വാട്സ്ആപ്പിന്റെ സഹസ്ഥാപകനായ ബ്രയാൻ ആറ്റൺ സ്റ്റാൻഫോർഡ് യൂണിവേഴ്സിറ്റി വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് അവരുടെ ഫെയ്സ്ബുക്ക് അക്കൌണ്ടുകൾ ഇല്ലാതാക്കാൻ ആവശ്യപ്പെട്ടു. മാർക്ക് സുക്കർ ബർഗിന് ഈ ആപ്ലിക്കേഷൻ വിറ്റതിന്റെ കാരണങ്ങൾ വിശദീകരിച്ചു. യൂണിവേഴ്സിറ്റിയിലെ ഫേസ്ബുക്ക് സോഫ്റ്റ് വെയർ എൻജിനിയറായ എല്ലോറ ഇസ്റാണി ഉൾപ്പെടുന്ന ഒരു പാനലിനെ അഭിസംബോധന ചെയ്ത് സംസാരിക്കുകയായിരുന്നു ഫെയ്സ്ബുക്ക്.

“ഞങ്ങൾ അവർക്ക് ശക്തി നൽകുന്നു, അത് മോശമാണ്, അവരുടെ ഉൽപ്പന്നങ്ങൾ ഞങ്ങൾ വാങ്ങുന്നു, ഞങ്ങൾ ഈ സൈറ്റുകൾക്കായി സൈൻ അപ്പ് ചെയ്യുക, ഫേസ്ബുക്ക് നീക്കം ചെയ്യുക, വലത്?” ആക്റ്റൻ പറഞ്ഞു. ആഫൻ സഹസ്ഥാപകനായ ജാൻ കോമുമായി ആപ്പ് ആരംഭിച്ചു. ഫേസ്ബുക്ക് മെസ്സേജിംഗ് സേവനം 2014 ൽ $ 22 ബില്ല്യൺ നേടി. “എനിക്ക് 50 തൊഴിലാളികളുണ്ടായിരുന്നു, അവരെക്കുറിച്ചും അവർ വിൽക്കുന്ന പണത്തെക്കുറിച്ചും ചിന്തിക്കേണ്ടി വന്നു, നമ്മുടെ നിക്ഷേപകരെ കുറിച്ച് ചിന്തിക്കേണ്ടിയിരുന്നു, എന്റെ ന്യൂനപക്ഷ പങ്കാളിത്തത്തെക്കുറിച്ച് ചിന്തിക്കേണ്ടിയിരുന്നു. ഞാൻ ആഗ്രഹിച്ചാൽ, “ആക്ടൺ കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

ഫേസ്ബുക്ക് ഒരു അഭിമുഖത്തിൽ മുൻപ്, ആറ്റ്ഫിന്റെ ധനസമ്പാദനത്തോടുള്ള വിയോജിപ്പാണ് ഫേസ്ബുക്ക് വിട്ട് ഫേസ്ബുക്കിന് 850 മില്യൺ ഡോളർ നൽകിയത്. “ആ ദിവസത്തിന്റെ അവസാനം ഞാൻ എന്റെ കമ്പനിയെ വിറ്റു, എന്റെ ഉപയോക്താക്കളുടെ സ്വകാര്യത വിറ്റപ്പോൾ ഞാൻ ഒരു തീരുമാനവും ഒരു വിട്ടുവീഴ്ച്ചയും നടത്തി, എല്ലാ ദിവസവും അതുപോലെ ഞാൻ ജീവിക്കുകയാണ്,” ഫോബ്സ് അഭിപ്രായപ്പെട്ടു.