വൈറസ് ഉള്ളടക്കം പരിമിതപ്പെടുത്തുന്നതിനുള്ള നടപടികൾ തുടരുന്ന ആപ്പ് – എൻഡിടിവി ന്യൂസ്

പ്രതിമാസം ശരാശരി 200 ദശലക്ഷം സജീവ ഉപയോക്താക്കളുള്ള രാജ്യത്ത് ആപ്പ് ലോകത്തെ ഏറ്റവും വലിയ വിപണിയാണ്.

ന്യൂ ഡെൽഹി:

ഇന്ത്യയിലെ പ്ലാറ്റ്ഫോമിൽ തെറ്റായ വാർത്തകളും വ്യാജ വാർത്തകളും വ്യാപിപ്പിക്കുന്നതിന് വാട്സ് ആപ്പ് നിരവധി നടപടികൾ കൈക്കൊണ്ടിട്ടുണ്ട്. എന്നാൽ പ്ലാറ്റ്ഫോമിനെ പൂർണമായി സംരക്ഷിക്കാൻ കൂടുതൽ കാര്യങ്ങളുണ്ടെന്ന് കമ്പനിയുടെ ഇന്ത്യൻ തലവൻ അഭിജിത് ബോസ് പറഞ്ഞു.

ഫേസ്ബുക്ക് ഉടമസ്ഥതയിലുള്ള മെസ്സേജിംഗ് പ്ലാറ്റ്ഫോമിന്റെ ഈ വർഷത്തിന്റെ തുടക്കത്തിൽ ഇന്ത്യൻ മേധാവിയുടെ ചുമതല ഏറ്റെടുത്ത ശേഷം അദ്ദേഹം തന്റെ ആദ്യ പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു. സ്വകാര്യ സന്ദേശങ്ങൾ സുരക്ഷയ്ക്ക് അടിസ്ഥാനപരമായതാണെന്ന് കമ്പനി ശക്തമായി വിശ്വസിക്കുന്നു.

“വൈറൽ ഉള്ളടക്കം പരിമിതപ്പെടുത്തുന്നതിനും ഉപയോക്താക്കളെ പഠിപ്പിക്കുന്നതിനും ഞങ്ങൾ നടത്തിയ സമീപകാല മാറ്റങ്ങൾ ഒരു സ്വാധീനം ഉണ്ടാക്കുന്നു എന്നത് ഞങ്ങളുടെ ശ്രദ്ധയിൽ പെട്ടു – ഈ ജോലി ഒരിക്കലും ചെയ്തിട്ടില്ല – നമുക്ക് ചെയ്യാൻ കഴിയുന്നതും കൂടുതൽ ചെയ്യാൻ കഴിയുന്നതുമാണ്,” കാരുണ്യത്തിനു പുറത്തെത്തിയ മുഴുവൻ രാജ്യവും ഗുരുകുറത്താണ്.

“ഞാൻ വളരെ ശ്രദ്ധയോടെ കേൾക്കാനും മാസങ്ങളിൽ പഠിക്കാനുമൊക്കെ പഠിക്കാനാകുന്നു, ഞങ്ങളുടെ പൊതു സുരക്ഷാ ലക്ഷ്യങ്ങളിൽ ഇന്ത്യയിൽ ഇവിടെ പങ്കാളികളുമായി പ്രവർത്തിക്കാൻ ഞാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു,” ബോസ് കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

പ്രതിമാസം ശരാശരി 200 ദശലക്ഷം സജീവ ഉപയോക്താക്കളുള്ള രാജ്യത്ത് ആപ്പ് ലോകത്തെ ഏറ്റവും വലിയ വിപണിയാണ്. ആഗോളതലത്തിൽ, പ്ലാറ്റ്ഫോമിന് 1.5 ബില്ല്യൺ ഉപയോക്താക്കളുണ്ട്.

കഴിഞ്ഞ വർഷം രാജ്യത്ത് ഡസൻ കണക്കിന് ലൈംഗിക പീഡന സംഭവങ്ങൾ ഉണ്ടായതിനെത്തുടർന്ന്, ഫേസ്ബുക്ക് ഉടമസ്ഥതയിലുള്ള മെസേജിംഗ് സേവനം നിരവധി പുതിയ രീതികൾ അവതരിപ്പിച്ചു. ഒരു ഉപയോക്താവിന് അഞ്ചോ അതിലധികമോ കൈമാറ്റം ചെയ്യാനുള്ള സന്ദേശങ്ങളുടെ എണ്ണം പരിമിതപ്പെടുത്താം. രാജ്യത്തെ ഒരു പരാതി ഉദ്യോഗസ്ഥൻ.

“ഞങ്ങൾ നിർമ്മിക്കുന്നതിൽ ഏറ്റവും ആവേശകരമായ സവിശേഷതകൾ വാട്സ്ആപ്പ് പേയ്മെന്റ്സ് ആണ്.” യുഎസ്ഐ (യൂണിഫൈഡ് പേയ്മെന്റ്സ് ഇൻറർഫേസ്) പോലുള്ള ‘ഇന്ത്യ സ്റ്റാക്ക്’ മുതൽ ലേവർ സേവനങ്ങൾ, പരസ്പരം പണം കൈമാറ്റം ചെയ്യാൻ അല്ലെങ്കിൽ അവരുടെ പ്രിയപ്പെട്ടവർക്ക് അവരുടെ പ്രിയപ്പെട്ട ഇടങ്ങൾ വ്യാപാരികൾ, “ബോസ് പറഞ്ഞു.

കഴിഞ്ഞ വർഷം ഒരു മില്യൺ ഉപയോക്താക്കളുള്ള ബീറ്റാ ടെസ്റ്റിനുള്ളിൽ നിന്ന് ഡാറ്റ കൈമാറ്റം ചെയ്യാൻ ഇന്ത്യ ആവശ്യപ്പെട്ടിരുന്നുവെന്നതാണ് വാട്സ് ആപ്പ് പേയ്മെന്റ്.

“ഇന്ത്യയിലെമ്പാടുമുള്ള WhatsApp ഉപയോക്താക്കൾക്ക് തുറന്നുകൊടുക്കുമ്പോൾ, പുതിയ ഡിജിറ്റൽ സമ്പദ്വ്യവസ്ഥയിൽ സജീവമായി പങ്കാളികളാകാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നവർക്ക് സാമ്പത്തിക ഉൾച്ചെലവുകൾ വേഗത്തിലാക്കുകയും പരിക്കുകൾ നീക്കം ചെയ്യുകയും ചെയ്യും,” ബോസ് ചൂണ്ടിക്കാട്ടി.

70 ശതമാനം ചെറുകിട ബിസിനസുകളും പ്ലാറ്റ്ഫോമിൽ തങ്ങളുടെ ബിസിനസ്സ് നിർമിച്ചുവെന്നും, 77 ശതമാനം പേർ വാട്സ്ആപ്പിൽ ചേരുന്നതിൽ നിന്നും കൂടുതൽ തൊഴിലാളികളെ ജോലിയിൽ നിന്നും നിയമിക്കാൻ കഴിയുമെന്നും കഴിഞ്ഞ ആപ്പ് ഗവേഷണ ഫലങ്ങൾ വെളിപ്പെടുത്തി.

“ഇന്ത്യയിലെ ഭാവി എന്തായിരിക്കും എന്നതിനെക്കുറിച്ചു ഞാൻ ആകാംക്ഷയോടെ നോക്കി, രാജ്യത്ത് ഉടനീളം നൂറുകണക്കിന് ആളുകളെയും ബിസിനസുകളെയും സഹായിക്കാനും ആപ്പ് സഹായിക്കുവാനും സാധിക്കും,” ബോസ് പറഞ്ഞു.