വാൽസാർട്ടൻ ജെനറിക് അംഗീകാരം: FDA OK ന്റെ പുതിയ ജനറിക് രക്തസമ്മർദ്ദം മൾട്ടിപ്പിൾ ഓർമ്മിച്ച ശേഷം – CBS News

അമേരിക്കയിലെ ഫുഡ് ആൻഡ് ഡ്രഗ് അഡ്മിനിസ്ട്രേഷൻ പുതിയ രക്തസമ്മർദ്ദം മരുന്ന് വാൽസാർട്ടൻ അംഗീകരിച്ചിട്ടുണ്ട്. വിവിധ സുരക്ഷാ കാര്യങ്ങൾ ഓർമ്മിപ്പിച്ചതിനെ തുടർന്ന് അടുത്തിടെയുണ്ടായ ക്ഷാമം പരിഹരിക്കാൻ സഹായിച്ചു.

കഴിഞ്ഞ വേനൽ മുതൽ, എഫ്ഡിഎ ഒരു നൽകി ഓർക്കുന്നു എണ്ണം ചില ജനറിക് വല്സര്തന് മരുന്ന്, കൈകാര്യം ഉപയോഗിക്കുന്ന ഉയർന്ന രക്തസമ്മർദ്ദം എന്നിവ ഹൃദയം പരാജയം , കാൻസർ ഉണ്ടാക്കുന്ന കെമിക്കൽ എൻ-നിത്രൊസൊദിമെഥ്യ്ലമിനെ (എന്ഡിഎംഎ) അംശവും കണ്ടെത്തുന്നതിൽ ശേഷം. N-Nitrosodiethylamine, NDEA, N-Nitroso-N-methyl-4-aminobutric ആസിഡ്, അല്ലെങ്കിൽ NMBA എന്നിവയിൽ ചില കാർച്ചെലുകളിൽ വാൽസാർട്ടൻ അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്.

ബ്രാൻഡുകളുടെ പേര് ഡയോവാണല്ല, മയക്കുമരുന്ന് ഉത്പാദനം മാത്രമാണ്. മുംബൈയിൽ സ്ഥാപിതമായ ആൽക്കം ലബോറട്ടറീസ് ലിമിറ്റഡ് ആണ് പുതിയ ജനറിക് നിർമ്മിക്കുന്നത്.

രോഗികൾക്കുള്ള അസ്വീകാര്യമായ പരിധിവരെ അടങ്ങിയിരിക്കുന്ന ചില വാൽസാർട്ടൻ തടയുന്നതിനുള്ള ഓർമ്മകൾ ഈ സുപ്രധാന മരുന്നുകളുടെ ക്ഷാമത്തിന് കാരണമാകുമെന്ന് എഫ്ഡിഎ കമ്മീഷണർ സ്കോട്ട് ഗോട്ടിഗ്ബി പറഞ്ഞു. ഈ ദൗർലഭ്യത്തിന്റെ പൊതുജനാരോഗ്യ പ്രത്യാഘാതങ്ങൾ നേരിടാൻ ഈ വാൽസാർട്ടൻ ഉത്പന്നങ്ങൾക്ക് സാധാരണ പ്രയോഗങ്ങളുടെ അവലോകനം ഞങ്ങൾ മുൻഗണന നൽകിയിട്ടുണ്ട്. ”

മരുന്ന് കമ്പനികൾ വാൽസാർട്ടൻ, ലൊസാർട്ടൻ, ഐർബെർതാർത്തൻ തുടങ്ങിയ മരുന്നുകൾ കഴിച്ചു. ഈ മരുന്നുകൾ ആൻജിയോടെൻസിൻ II റിസപ്റ്റർ ബ്ലോക്കറുകൾ (ARB) എന്നാണ് അറിയപ്പെടുന്നത്.

2018 ജൂലായിലാണ് ആദ്യ തിരിച്ചെടുക്കൽ നടന്നത്. ചൈനയുടെ സെജിയാംഗ് ഹുഹായി ഫാർമസ്യൂട്ടിക്കൽസ് എൻഡിഎംഎയുടെ അളവുകൾക്കായി വാൽസാർട്ടൻ ബാച്ചുകൾ തിരിച്ചുവിളിച്ചു. അമേരിക്കയിലെ മൂന്ന് മയക്കുമരുന്ന് കമ്പനികൾ കളങ്കിത മെഡിസിൻ വിതരണം ചെയ്തു: മേജർ ഫാർമസ്യൂട്ടിക്കൽസ്; തേവാ ഫാർമസ്യൂട്ടിക്കൽ ഇൻഡസ്ട്രീസ്; ഒപ്പം സോൾകോ ഹെൽത്ത് കെയർ. മൈలాన్ ഫാർമസ്യൂട്ടിക്കൽസ് , അരബിന്ദോ ഫാർമ യുഎസ്എ, ഇൻകോർപ്പറേറ്റഡ് , ടോറന്റ് ഫാർമസ്യൂട്ടിക്കൽസ് ലിമിറ്റഡ് എന്നിവയിൽ നിന്നും മറ്റൊന്നും ഓർത്തെടുക്കുന്നു.

സാധ്യമായ അർബുദം കാരണം രക്തസമ്മർദ്ദം മയക്കുമരുന്ന് വാൽസാർട്ടനിലേക്ക് എഫ് ഡി എ പിൻവലിക്കുന്നു

ആൽക്കക്കിലെ ഉൽപാദന പ്രക്രിയയിൽ പരിശോധന നടത്തുകയും പരിശോധനയ്ക്ക് വിധേയരായ മരുന്നുകൾ പരിശോധനയ്ക്ക് വിധേയമാക്കുകയും ചെയ്തതായി എഫ് ഡി എ കണ്ടെത്തി. നിലവിൽ FDA ശാസ്ത്രജ്ഞർ എല്ലാ ആർ.ആർ.ബിമാർക്കുകളും മാർക്കറ്റിൽ ഏതെങ്കിലും മാലിന്യങ്ങൾ പരിശോധിക്കാൻ തുടരുന്നതാണ്.

വാൽസാർട്ടൻ ക്ഷാമം കുറയ്ക്കുന്നതിന് ഈ പുതിയ ജനറിക്സിന്റെ ഇന്നത്തെ അംഗീകാരം സഹായിക്കുമെന്നും, നിലവിലുള്ളതും ഭാവിയിൽ ഉൽപ്പന്നങ്ങൾക്കായി മയക്കുമരുന്ന് ഉത്പാദന പ്രക്രിയ സമയത്ത് ഈ മലിന വസ്തുക്കൾ ഉണ്ടാക്കുന്നതിനെ തടയുന്നതിന് ഞങ്ങൾ പ്രതിജ്ഞാബദ്ധരുമായതായി ഗോട്ട്ലിബിൽ പറഞ്ഞു.

എഫ് ഡി എ യുടെ വെബ്സൈറ്റിൽ തിരിച്ചെടുക്കപ്പെട്ട ഔഷധങ്ങളുടെ കൺസ്യൂമർമാർക്ക് പൂർണമായ ഒരു ലിസ്റ്റ് കാണാൻ കഴിയും.

ഡോക്ടറോ അല്ലെങ്കിൽ ഫാർമസിസ്റ്റോ മാറ്റി പകരം വയ്ക്കുന്നതുവരെ നിലവിലെ ഔഷധം തുടരാനായി ഒരു ബൾബിൽ നിന്ന് വാൽസാർട്ടൻ എടുക്കുന്ന ആളുകളെ FDA ഉപദേശിക്കുന്നു.