യുഎസ് ക്രൂഡ് ഓയിൽ ഇൻവെൻററീസ് 3.9 എം ബാരൽസ് കഴിഞ്ഞ ആഴ്ചത്തെത്തി: EIA – Investing.com

© റോയിട്ടേഴ്സ്. © റോയിട്ടേഴ്സ്.

ഇൻവെസ്റ്റിംഗ് ഡോട്ട് കോം എന്ന കമ്പനിക്ക് കഴിഞ്ഞ ആഴ്ച അപ്രതീക്ഷിതമായി എണ്ണവില ഇടിഞ്ഞു.

മാർച്ച് എട്ടിന് 3.86 മില്യൺ ബാരൽ കുറയുമെന്ന് ഇഐഎ കണക്കുകൾ വ്യക്തമാക്കുന്നു.

കഴിഞ്ഞ ആഴ്ച ഇത് 7.07 മില്യൺ ബാരലായി ഉയർന്ന് 2.66 മില്യൻ ബാരലായി ഉയർന്നു.

1.62 മില്യൻ ബാരലായി കുറഞ്ഞുവെന്നാണ് കണക്കുകൾ സൂചിപ്പിക്കുന്നത്. 4.62 മില്യൻ ബാരൽ കുറയുമെന്നാണ് കണക്കുകൾ വ്യക്തമാക്കുന്നത്. 2.53 മില്യൺ ബാരലാണ് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നതെങ്കിൽ 0.38 മില്യൺ ബാരലാണ് പ്രതീക്ഷിച്ചത്.

കഴിഞ്ഞ ദിവസം 1.88 ശതമാനം ഉയർന്ന് 57.94 ഡോളർ നിരക്കിലാണ് ബാരലിന് ഈ നേട്ടം കൈവരിച്ചത്.

ലണ്ടൻ വിപണിയിൽ വ്യാപാരം നടന്നപ്പോൾ വ്യാപാരം 67.13 ഡോളർ കണ്ട് 67.13 ഡോളറായി ഉയർന്നു.

വെനസ്വേലയുടെ ഉപരോധം അമേരിക്കയുടെ പ്രത്യേക ദൗത്യമായ എലിയറ്റ് ആബ്രാം പറയുന്നതനുസരിച്ച് കൂടുതൽ പ്രാധാന്യം നൽകുമെന്നാണ് അമേരിക്കയുടെ പ്രഖ്യാപനം.

കറക്സിൽ നിന്നും ഒപെക് അംഗമായ ഇറാനിൽ നിന്നുള്ള എണ്ണ കയറ്റുമതിക്കെതിരെയുള്ള അമേരിക്കൻ ഉപരോധങ്ങൾ കടുത്ത വെല്ലുവിളികളായി മാറി. അതേസമയം വെനിസ്വേലയിൽ വൈദ്യുതി വിഹിതവും സൌദി അറേബ്യയുടെ ഉൽപ്പാദന കുറവുകൾ കുറയ്ക്കുന്നതിനുള്ള ഉൽപാദനവും കുറയുകയും ചെയ്തു.

ആറു ദിവസം നീണ്ടുനിന്ന ബ്ലാക്ക്ഔട്ടാണ് വെനസ്വേലയ്ക്ക് ചുറ്റുമുള്ള ഏറ്റവും മോശം റെക്കോർഡ്.

ഉൽപാദനത്തിൽ കുറവുണ്ടാക്കാൻ റഷ്യയുടെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള ഒപെക്, സഖ്യകക്ഷികളുമായുള്ള ബന്ധം കുറഞ്ഞത് ജൂൺ വരെ നീളുന്നതായി സൗദി ഊർജ്ജമന്ത്രി ഖാലിദ് അൽ ഫലി പറഞ്ഞു. ഏപ്രിൽ മാസത്തിൽ കയറ്റുമതിയിൽ കുറവുണ്ടാകുമെന്നായിരുന്നു രാജ്യം ഉറപ്പ് നൽകിയത്.

ബുധനാഴ്ചത്തെ യുഎസ് ശേഖരം സംബന്ധിച്ച വിവരങ്ങളുടെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ വ്യാഴാഴ്ചയും വെള്ളിയാഴ്ചയും പ്രതിമാസ എണ്ണ വിപണിയുടെ റിപ്പോർട്ട് പ്രസിദ്ധീകരിക്കുന്നത് നിക്ഷേപകർ ആഗോള വിതരണത്തിനും ഡിമാൻഡിനും വേണ്ട കാഴ്ചപ്പാടാണ്.

നിരാകരണം: ഫ്യൂഷൻ മീഡിയ

ഈ വെബ്സൈറ്റിൽ അടങ്ങിയിരിക്കുന്ന ഡാറ്റ യഥാസമയം കൃത്യമല്ലെന്നും കൃത്യമല്ലെന്നും നിങ്ങൾ ഓർമ്മിപ്പിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു. എല്ലാ സി.എഫ്.ഡികളും (സ്റ്റോക്കുകൾ, ഇൻഡെക്സുകൾ, ഫ്യൂച്ചേഴ്സ്), ഫോറെക്സ് വിലകൾ എക്സ്ചേഞ്ചുകൾ മുഖേനയല്ല, പകരം മാർക്കറ്റ് നിർമ്മാതാക്കൾ നൽകുന്നില്ല, അതിനാൽ വിലകൾ കൃത്യമായിരിക്കണമെന്നില്ല, യഥാർഥ മാർക്കറ്റ് വിലയിൽ നിന്നും വ്യത്യസ്തമായിരിക്കും, അതായത് വിലകൾ സൂചിപ്പിക്കുന്നത്, വ്യാപാര ആവശ്യങ്ങൾക്ക് ഉചിതമല്ല. അതിനാൽ ഈ ഡാറ്റ ഉപയോഗിക്കുന്നതിന്റെ ഫലമായി നിങ്ങൾക്ക് ഉണ്ടാകുന്ന ഏതെങ്കിലും വ്യാപാര നഷ്ടങ്ങൾക്ക് ഫ്യൂഷൻ മീഡിയ ഉത്തരവാദിത്തമേറ്റെടുക്കുന്നില്ല.

ഫ്യൂഷൻ മീഡിയ അല്ലെങ്കിൽ ഫ്യൂഷൻ മീഡിയയിൽ ഉൾപ്പെട്ട ആർക്കും ഡാറ്റ, ഉദ്ധരണികൾ, ചാർട്ടുകൾ, ഈ വെബ്സൈറ്റിൽ അടങ്ങിയിരിക്കുന്ന സിഗ്നലുകൾ വാങ്ങുക / വിൽപ്പിക്കുക എന്നിവയുൾപ്പെടെയുള്ള വിവരങ്ങളുടെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ നഷ്ടം അല്ലെങ്കിൽ നാശനഷ്ടങ്ങൾക്ക് യാതൊരു ബാധ്യതയും സ്വീകരിക്കില്ല. സാമ്പത്തിക വിപണികളുമായി ബന്ധപ്പെട്ട റിസ്കുകളും അപകടസാധ്യതകളും സംബന്ധിച്ച വിവരങ്ങൾ പൂർണ്ണമായി അറിയിക്കണം, ഇത് ഏറ്റവും രൂക്ഷമായ നിക്ഷേപ രൂപങ്ങളിൽ ഒന്നാണ്.