ബിഎസ്എൻഎൽ ജീവനക്കാർക്ക് ഫെബ്രുവരിയിൽ ശമ്പളം ലഭിക്കുന്നില്ല – ദി ഹിന്ദു

ടെലികോം മേഖലയിലെ സമ്മർദ്ദം മറ്റൊരു സൂചികയിൽ, സർക്കാർ ഉടമസ്ഥതയിലുള്ള ബിഎസ്എൻഎൽ ഫെബ്രുവരിയിൽ 1.76 ലക്ഷം ജീവനക്കാർക്ക് ശമ്പളം നൽകുന്നില്ല. എംടിഎൻഎൽ, മറ്റൊരു ടെലികോം പൊതുമേഖലാ സ്ഥാപനത്തിൽ കഴിഞ്ഞ കുറച്ചു മാസങ്ങളായി തൊഴിലാളികൾ കാലതാമസം വരുത്തിയ ശമ്പളം എംടിഎൻഎൽ വളരെ വ്യത്യസ്തമല്ല.

ജെ ജെ മത്തിയാസ്, പ്രസിഡന്റ്, എം.ടി.എൻ.എൽ. എക്സിക്യൂട്ടിവ് അസോസിയേഷൻ, ഹിന്ദു പറഞ്ഞു “സാധാരണഗതിയിൽ ഞങ്ങൾ ഞങ്ങളുടെ ശമ്പളം മാസം അവസാനത്തോടെ ക്രെഡിറ്റ് നേടുകയും. 2019 ജനുവരി 5 ന് ശമ്പളം നൽകും. ജനവരി 21 ന് ശമ്പളം നൽകും. ഫെബ്രുവരിയിൽ ഞങ്ങളുടെ ശമ്പളം ലഭിക്കുന്നില്ല. ”

എന്നാൽ, ടെലികോം വകുപ്പിന്റെ എംടിഎൻഎലിന് 171 കോടി രൂപ നൽകി. ശമ്പളം നൽകാൻ ചെയർമാനും മാനേജിംഗ് ഡയറക്ടറുമാണ് നിർദ്ദേശിച്ചിരുന്നത്. എംഎൻഎൻഎൽ മൂലമുണ്ടായ ആന്തരിക സെറ്റിൽമെൻറ് ആയിരുന്നു ഇത്. ബി.എസ്.എൻ.എൽ. ജീവനക്കാർക്ക് ഹോളി ആഘോഷത്തിന് മുന്നിൽ അവരുടെ ശമ്പളം മാർച്ച് 21 നും ലഭിക്കും. ചില സാങ്കേതിക വിഷയങ്ങളുണ്ടായിരുന്നു, അല്ലെങ്കിൽ ബി.എസ്.എൻ.എല്ലിന് ചൊവ്വാഴ്ച തന്നെ ഫണ്ടുകൾ ലഭിക്കുമായിരുന്നു. ഇതിനായി 850 കോടി രൂപ ആഭ്യന്തര വിഭവങ്ങൾ വഴിയാണ് നൽകുന്നത്.

ബി.എസ്.എൻ.എല്ലിന്റെ പ്രസ്താവന

ബിഎസ്എൻഎൽ ചെയർമാൻ ബി.എസ്.എൻ.എൽ, ബിഎസ്എൻഎൽ ചെയർമാൻ ബി.എസ്.എൻ.എൽ, ബി.എസ്.എൻ.എൽ. കോർപ്പറേഷൻ, ബി.എസ്.എൻ.എൽ കോർപറേറ്റ് ഓഫീസ് (മുതിർന്ന ഉദ്യോഗസ്ഥർ, ബോർഡ്) എന്നിവരുടെ ശമ്പളം ഇതിനകം വിതരണം ചെയ്തു. ബാക്കിയുള്ള വൃത്തങ്ങൾക്കുള്ള ശമ്പളം മാർച്ച് 21 ന് മുമ്പ് വിതരണം ചെയ്യും. മാനേജിങ് ഡയറക്ടർ അനുപം ശ്രീവാസ്തവ ദി ഹിന്ദു എന്നയാൾ അയച്ച സന്ദേശങ്ങളിലും സന്ദേശങ്ങളിലും പ്രതികരിച്ചില്ല.

രാജ്യത്താകമാനമുള്ള ഞങ്ങളുടെ ബിഎസ്എൻഎൽ സഹപ്രവർത്തകരുടെ തീരുമാനവും പ്രതിബദ്ധതയും ഞങ്ങൾ സ്വാഗതം ചെയ്യുന്നു. നാം കൂടുതൽ ശക്തരായിത്തീരുകയും ചെയ്യും. നമുക്ക് സർക്കാരിന്റെ പിന്തുണയില്ലാത്ത പിന്തുണയുണ്ട്. ബിഎസ്എൻഎല്ലിന്റെ സ്വന്തം പണമിടപാട് വേനൽക്കാലത്ത് ശമ്പളത്തിനായി ഉപയോഗിക്കും, “ശ്രീവാസ്തവ ട്വീറ്റ് ചെയ്തു.

പ്രശ്നങ്ങളൊന്നുമില്ല: സിഇഒ

എംടിഎൻഎൽ ചീഫ് എക്സിക്യൂട്ടീവ് ഓഫീസർ പ്രവീൺ കുമാർ പുർവാർ ദി ഹിന്ദു പറഞ്ഞു , “ഏതെങ്കിലും സംഘടനയിൽ ഇവിടെയും ചില പ്രശ്നങ്ങളുണ്ട്. മാർച്ച് 14 ന് ശമ്പളത്തിന്റെ പേയ്മെന്റ് നടത്താൻ ഞങ്ങൾ ഇതിനകം ഉത്തരവിട്ടിട്ടുണ്ട്. അതിനാൽ എം ടി എൻ എൽ സംബന്ധിച്ച് ആശങ്കയില്ല. വൈദ്യുതി ബില്ലുകൾക്കും കാലാകാലങ്ങളിൽ എല്ലാ നിയമപരമായ പേയ്മെൻറുകൾക്കും ഞാൻ പ്രതിഫലം നൽകും. “രണ്ടു പൊതുമേഖലാ സ്ഥാപനങ്ങളുടെ ഒരു പുനരുദ്ധാരണ പാക്കേജ് സർക്കാരിന് നൽകിയിട്ടുണ്ട്. ഇതിൽ 8,000 കോടിയുടെ ജീവനക്കാരാണ്. ടെലികോം മേഖലയിലെ ഏറ്റവും ഉയർന്ന തീരുമാനമെടുക്കുന്ന സ്ഥാപനമായ ഡിജിറ്റൽ കമ്മ്യൂണിക്കേഷൻസ് കമ്മീഷന്റെ ഫെബ്രുവരി സമ്മേളനത്തിൽ ചർച്ച നടത്തും. എന്നിരുന്നാലും, അതിന് ഒരു തീരുമാനവും എടുത്തില്ല.

ബി.എസ്.എൻ.എല്ലിന് 1.76 ലക്ഷം ജീവനക്കാരാണ് ഉള്ളത്. 6,365 കോടി രൂപയുടെ വിആർഎസ് പാക്കേജ് പരിഗണനയിലാണ്. എംടിഎൻഎല്ലിന് 22,000 ജീവനക്കാരും 2,120 കോടി രൂപയും നൽകും. എം ടി എൻ എലിന്റെ വരുമാനത്തിന്റെ വേതനം 90 ശതമാനമാണ്. ബി.എസ്.എൻ.എല്ലിന്റെ കാര്യത്തിൽ ഇത് 60-70 ശതമാനമാണ്.

സർക്കാർ കണക്കുകൾ അനുസരിച്ച്, 16,000 ജീവനക്കാർ അടുത്ത 5-6 വർഷത്തിനുള്ളിൽ വിരമിക്കുമെന്നാണ് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നത്. അതേസമയം ബിഎസ്എൻഎൽ 75,000 ജീവനക്കാരും റിട്ടയർ ചെയ്യണം.

കൂടാതെ, 4 ജി സ്പെക്ട്രത്തിന്റെ രൂപത്തിൽ ബിഎസ്എൻഎൽ പുതിയ നിക്ഷേപം ആവശ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. ഓഹരികളിലെ പകുതിയിലേറെയും അവർ ആവശ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. സ്പെക്ട്രം ചെലവ് 14,000 കോടി രൂപയാണ്. 7,000 കോടി രൂപ സമാഹരിക്കാൻ ആവശ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ടെന്ന് ഒരു മുതിർന്ന ഉദ്യോഗസ്ഥൻ പറഞ്ഞു.

പൊതുമേഖലാ സ്ഥാപനങ്ങൾ പ്രധാനപ്പെട്ട കടഭാരം വഹിക്കുന്നു. എം ടി എൻ എൽ ആണെങ്കിൽ 20,000 കോടി രൂപയും ബിഎസ്എൻഎലിന് ഏകദേശം 15,000 കോടി രൂപയുമാണ് ലഭിക്കുന്നത്.