പുകവലി, ഉയർന്ന രക്തസമ്മർദ്ദം, പ്രമേഹം, അനസ്തേഷ്യ മസ്തിഷ്ക്കം എന്നിവയുമായി ബന്ധമുണ്ടെന്ന് ANI ന്യൂസ്

ANI | അപ്ഡേറ്റുചെയ്തു: മാര് 13, 2019 18:42 IST

വാഷിംഗ്ടൺ ഡി.സി. (യുഎസ്എ) മാർച്ച് 13 (ANI): അനാരോഗ്യകരമായ ആസക്തികളിൽ പ്രവേശിക്കാനുള്ള മറ്റൊരു കാരണം ഇതാ. അടുത്തിടെയുള്ള ഒരു പഠനമനുസരിച്ച് പുകവലി, ഉയർന്ന രക്തം, പൾസ് സമ്മർദ്ദം തുടങ്ങിയ നമ്മുടെ രക്തക്കുഴലുകളുടെ ആരോഗ്യത്തെ സ്വാധീനിക്കുന്ന ഘടകങ്ങൾ പൊണ്ണത്തടി < പ്രമേഹം , ആരോഗ്യകരമായ മസ്തിഷ്ക്കവുമായി ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു.
ഏഴ് രക്തക്കുഴലുകളുടെ അപകട ഘടകങ്ങളും, തലച്ചോറിന്റെ ഭാഗങ്ങളുടെ ഘടനയിലെ വ്യത്യാസങ്ങളും തമ്മിലുള്ള ബന്ധം. കൂടുതൽ സങ്കീർണമായ ചിന്താവിഷയങ്ങൾക്ക് ഉത്തരവാദികളായ തലച്ചോറിലെ ഭാഗങ്ങൾ, അൽഷിമേഴ്സ് രോഗം, ഡിമെൻഷ്യ എന്നിവ വികസിപ്പിക്കുന്നതിനിടയ്ക്ക് ശക്തമായ കണ്ണികളാണ്.

സിമോൺ കാക്സസിന്റെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള ഗവേഷകർ, എഡിൻബർഗ് യൂണിവേഴ്സിറ്റിയിലെ യൂണിവേഴ്സിറ്റിയിൽ നടത്തിയ പഠനത്തിലാണ് ഇക്കാര്യം വ്യക്തമാക്കുന്നത്. ബ്രിട്ടണിലെ ബയോബാങ്ക് പഠനത്തിൽ യു.എ.ഇ ബയോബാങ്ക് പഠനത്തിനായി ചേർന്ന 44, 79 വയസുള്ള 9,772 ആളുകളുടെ എം.ആർ.ഐ സ്കാനുകൾ പരിശോധിച്ചു. തലച്ചോറിന്റെ ചിത്രീകരണവും പൊതുജനാരോഗ്യവും മെഡിക്കൽ വിവരങ്ങളും. മാഞ്ചസ്റ്റർ ചേദലിലെ ഒരു സ്കാനറാണ് എല്ലാവരും സ്കാൻ ചെയ്തത്. പങ്കെടുത്തവരിൽ ഭൂരിഭാഗവും ഇംഗ്ലണ്ടിന്റെ വടക്കുപടിഞ്ഞാറായിരുന്നു. മസ്തിഷ്കത്തിലെ റിസ്ക് ഘടകങ്ങളും ഘടനാപരമായ തലച്ചോറിന്റെ ചിത്രീകരണവും ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ ഏക സ്കാനർ പഠനമാണ്.
തലച്ചോറിന്റെ ഘടനയും പുകവലിയും ഉൾപ്പെടുന്ന ഒന്നോ അതിലധികമോ രക്തക്കുഴലുകളുടെ അപകടസാധ്യതകൾ തമ്മിലുള്ള ബന്ധം ഗവേഷകർ നിരീക്ഷിച്ചു. “http://www.aninews.in/search?query=high രക്തസമ്മർദ്ദം”> ഉയർന്ന രക്തസമ്മർദ്ദം , ഉയർന്ന പൾസ് സമ്മർദം, പ്രമേഹം , ഉയർന്ന കൊളസ്ട്രോൾ നിലകൾ, പൊണ്ണത്തടി , ബോഡി മാസ് ഇൻഡക്സ് (BMI ), അരക്കെട്ട് ഹിപ്പ് അനുപാതം. ഇവയെല്ലാം തലച്ചോറിലെ രക്തസന്നികളില് സങ്കീര്ണ്ണതയുമായി ബന്ധിപ്പിക്കപ്പെട്ടവയാണ്, ഇത് അല്ഹൈമേഴ്സ് രോഗത്തില് കാണപ്പെടുന്ന രക്തപ്രവാഹവും അസാധാരണവുമായ മാറ്റങ്ങള്ക്ക് കാരണമാകുന്നു.
ഉയര്ന്ന കൊളസ്ട്രോളിന്റെ അളവ് മറ്റ് മസ്തിഷ്ക അപകട ഘടകങ്ങൾ തലച്ചോറ് ചുരുങ്ങൽ, കുറവ് ചാരനിറത്തിൽ (ടിഷ്യു തലച്ചോറിന്റെ ഉപരിതലത്തിൽ കാണപ്പെടുന്നു), ആരോഗ്യകരമായ വെളുത്ത ദ്രവ്യം (തലച്ചോറിലെ ആഴത്തിൽ ഭാഗങ്ങളിൽ ടിഷ്യു) എന്നിവയുമായി ബന്ധപ്പെട്ടതാണ്. ഒരു വ്യക്തിക്ക് കൂടുതൽ രക്തസ്രാവംമൂലമുണ്ടാകുന്ന ഘടകങ്ങൾ, ദരിദ്രർ അവരുടെ മസ്തിഷ്ക ആരോഗ്യമാണ്.
യൂറോപ്യൻ ഹെഡ് ജേർണലിലെ ജേർണ്ണലിലെ പഠനത്തിന്റെ കണ്ടെത്തലുകൾ പ്രധാനമായും, അപകടസാധ്യതയുള്ള അസോസിയേഷനുകൾ മസ്തിഷ്ക ആരോഗ്യവും ഘടനയും തലച്ചോറിലുടനീളം വ്യാപകമാവുന്നില്ല, മറിച്ച്, കൂടുതൽ സങ്കീർണ്ണമായ ചിന്താപരമായ കഴിവുകളിലേക്കും ഡിമെൻഷ്യയിലും ‘സാധാരണ’ അൽഷിമേഴ്സ് രോഗത്തിലുമുള്ള മാറ്റങ്ങൾ കാണിക്കുന്ന അത്തരം മേഖലകളുമായി മസ്തിഷ്ക ഘടനയിലെ വ്യത്യാസങ്ങൾ വളരെ ചെറുതായിരിക്കും, മസ്തിഷ്കവ്രതയെ ബാധിക്കുന്ന ഒരു വലിയ ഘടകത്തിന് ശേഷമുള്ള ചില ഘടകങ്ങൾ മാത്രമാണ് ഇവയെന്ന് കോക്സ് വിശദീകരിച്ചു.

സ്മോക്കിംഗ് , ഉയർന്ന രക്തസമ്മർദ്ദം , പ്രമേഹം ഏറ്റവും സ്ഥിരതയുള്ള അസോസിയേഷനുകൾ എക്രോസ് കാണിക്കുന്ന മൂന്ന് വാക്കുലാർ റിസ്ക് ഘടകങ്ങളാണ് എല്ലാ തരം തലച്ചോറിലെ ടിഷ്യു രീതികളേയും കണക്കാക്കുന്നു. MRI സ്കാനുകളിലെ വ്യത്യാസങ്ങൾക്കൊന്നും ഉയർന്ന കൊളസ്ട്രോൾ ലെവലുകളൊന്നും ബന്ധപ്പെട്ടിട്ടില്ല.

കോക്സ് പ്രകാരം ജീവിതരീതിയിലെ ഘടകങ്ങൾ നിങ്ങളുടെ ജനിതക കോഡിനെപ്പോലെയുള്ളവയെക്കാൾ എളുപ്പം മാറ്റം വരുത്താനാകുന്നതാണ് – ഇവ രണ്ടും എളുപ്പത്തിൽ തലച്ചോറിലും ബുദ്ധിശക്തിയുമുള്ള പ്രായമാകൽ പിന്നീടുള്ള ജീവിതത്തിൽ അസോസിയേഷനുകൾ മിഡ് ലൈസിലും കരുത്താർന്നതാണ് എന്നതിനാൽ, ഈ ഘടകങ്ങളെ അഭിസംബോധന ചെയ്യുന്നത് ഭാവിയിൽ നെഗറ്റീവ് ഇഫക്റ്റുകളെ കുറയ്ക്കുന്നതായിരിക്കാം എന്നാണ്. ഈ കണ്ടെത്തലുകൾ ശ്വാസോച്ഛ്വാസം, ഹൃദയ രോഗങ്ങൾക്കപ്പുറം രക്തക്കുഴലുകളുടെ ആരോഗ്യം മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നതിന് കൂടുതൽ പ്രചോദനം നൽകും. “(ANI)