കലോറി മരണം | 1843 – ദ എക്കണോമിസ്റ്റ് 1843


സാൽവദോർ കാമചോ താൻ മരിക്കുമെന്ന ചിന്ത ആദ്യം തന്റെ പിതാവിന്റെ ക്രിസിൽലർ സെഡാനിൽ ഒരു സൗഹൃദം ശ്രവിക്കുന്ന ഒരു സുഹൃത്തിനായിരുന്നു. സെൻട്രൽ മെക്സിക്കൻ പട്ടണമായ ടോളാകോയിലെ 22 കാരനായ എൻജിനീയറിങ് വിദ്യാർത്ഥിനിയാണ് താമസിച്ചിരുന്നത്. വൈകുന്നേരമാകുമ്പോഴാണ് ട്യൂട്ടോകയുടെ മൃതദേഹം കണ്ടെത്തിയത്.

അങ്ങനെ 24 മണിക്കൂറോളം നീണ്ടുനിന്ന പോരാട്ടം തുടങ്ങി. ടോറി അമോസിന്റെ ഹിറ്റ്, “ബ്ലിസ്സ്” എന്നയാൾ കളിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുകയായിരുന്നു. ശക്തമായ ഇച്ഛാശക്തിയുള്ളതും ഉറച്ചതും നിർമ്മിച്ചതുമായതിനാൽ, ജോഡിയുടെ ശാഠ്യവുമായി കാമച്ചോ വേർപിരിഞ്ഞു. അദ്ദേഹം കണ്ണുകൾ മൂടിക്കെട്ടി തല്ലി. ഒടുവിൽ ഒരു കവർച്ചക്കാരൻ അവനെ നിലത്ത് തള്ളിയിട്ടു, അവന്റെ തലയ്ക്ക് ഒരു തോക്ക് കൊടുത്ത് മരിക്കാൻ സമയം പറഞ്ഞതായി പറഞ്ഞു. അവൻ പുറത്തെത്തി, പുറം വശത്ത് തന്റെ കൈകൾ പിന്നിൽ കെട്ടിയിട്ട് നഗ്നയായി.

കാമചോക്ക് അതിജീവിച്ചുവെങ്കിലും വിഷാദരോഗിയായി. പെട്ടെന്നുതന്നെ അവൻ തിന്നും കുടിച്ചും കഴിച്ചു. അദ്ദേഹത്തിന്റെ ഭാരം 70 കിലോഗ്രാം മുതൽ 103 കിലോഗ്രാം വരെ തൂക്കിക്കൊടുത്തു.

ഇത് എട്ട് വർഷം കഴിഞ്ഞ്, എട്ട് വർഷം കഴിഞ്ഞ്, 2007-ൽ മരണമടഞ്ഞു. ആശുപത്രി അടിയന്തിര വാർഡിലേയ്ക്ക് കടന്നുകയറുക, കഠിനമായ രക്തക്കുഴലുകളുടെ ആക്രമണം, അല്ലെങ്കിൽ ക്രമരഹിതമായ ഹൃദയമിടിപ്പ്.

“രണ്ടാമത്തെ പ്രതിസന്ധി കാമചോ വൈകാതെ ഇടപെടാൻ നിർബന്ധിതമാകുമെന്ന് ഒരു കാർഡിയോളജിസ്റ്റ് എന്നോടു പറഞ്ഞു. ആദ്യത്തേത്. പോസ്റ്റ് ട്രോമാറ്റിക് സ്ട്രെസ് ഡിസോർഡർ ആണ് ഇപ്പോൾ അദ്ദേഹം മനസ്സിലാക്കുന്ന കാര്യങ്ങളെ സഹായിക്കാൻ, അദ്ദേഹം കൌൺസിലിംഗ് നടത്താനും, ആൻറി ഡിപ്രസന്റ്സ്, ആൻറി-ആക്റ്റിവിറ്റി മരുന്നുകൾ കഴിക്കാനും തുടങ്ങി. അവന്റെ ശാരീരിക ആരോഗ്യത്തെ അഭിമുഖീകരിക്കാൻ, അവൻ ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാൻ ശ്രമിച്ചു. ഈ പ്രയത്നം നമ്മുടെ കാലഘട്ടത്തിലെ ഏറ്റവും കടുത്ത ശാസ്ത്രീയ ചർച്ചകളിൽ ഒന്നായിരുന്നു: കലോറി യുദ്ധങ്ങൾ, ഭക്ഷണത്തെക്കുറിച്ചും ശരീരഭാരത്തെക്കുറിച്ചും കടുത്ത വിയോജിപ്പുകൾ.

ഇന്ന്, കാർഡിയോളജിസ്റ്റിന്റെ മുന്നറിയിപ്പ് കഴിഞ്ഞ് ഒരു പതിറ്റാണ്ടിനു ശേഷം , Camacho സ്വിറ്റ്സർലൻഡിലെ ബാസലിൽ താമസിക്കുന്നു. രണ്ടു വിഷയങ്ങൾ വരുമ്പോൾ ഒഴികെയുള്ള അദ്ദേഹവും വിശ്രമവും വിശ്വാസവുമാണ്. അവൻ തട്ടിക്കൊണ്ടുപോകുന്ന തന്റെ വിരൽ തുള്ളിയെ ഓർമ്മിപ്പിക്കുമ്പോൾ, അവന്റെ പുഞ്ചിരി അപ്രത്യക്ഷമാവുകയാണ്, അയാൾ വളരെ ശ്രദ്ധാപൂർവം ശബ്ദമുയർത്തുന്നു, എങ്കിലും തന്റെ ഭീകര ആക്രമണങ്ങളെല്ലാം അപ്രത്യക്ഷമായിരിക്കുന്നു. മറ്റൊരു വിഷയാന് വിഷയം ഭാരം നിയന്ത്രണം ആണ്. അത് കോടിക്കണക്കിനു തലയും കുടിയേറ്റക്കാരും കോടിക്കണക്കിന് ആളുകളുടെ തലയിൽ കുലുക്കുകയാണ്. “ഇത് കേവലം പരിഹാസ്യമാണ്,” അദ്ദേഹം ഉഗ്രവിഷവും വിഷം തൊട്ടിയും പറയുന്നു. “ആളുകൾ യഥാർഥ വേദനയും കുറ്റബോധവും കൊണ്ട് ജീവിക്കുന്നവരാണ്. അവർക്ക് ലഭിക്കുന്ന എല്ലാ കാര്യങ്ങളും ആശയക്കുഴപ്പത്തിലായതോ അവ്യക്തമായതോ ആയ ഉപദേശമാണ്.”

അച്ഛൻ നൽകിയ ഡോക്ടർമാർ, , ഏകകണ്ഠ ആയിരുന്നു. എപ്പോഴെങ്കിലും ഭക്ഷണത്തിന് ശ്രമിച്ച ദശലക്ഷക്കണക്കിന് ആളുകൾക്ക് ഇത് പരിചിതമായിരിക്കും. “കുറച്ചുകൂടി കഴിച്ചാൽ ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാൻ കൂടുതൽ സമയം വേണ്ടിവരും, കൂടുതൽ കൂടുതൽ നീങ്ങുക,” അയാൾ പറഞ്ഞു, “നിങ്ങളുടെ ജീവിതത്തിലെ കലോറി കണക്കാക്കാമെന്നതാണ് അത് ചെയ്യുന്നത്.”

അദ്ദേഹത്തിന്റെ ഏറ്റവും ഭാരമേറിയ കാമചോയുടെ ശരീര ഭാരം സൂചിക – അദ്ദേഹത്തിന്റെ തൂക്കത്തിന്റെ ഉയരം – 35.6 വരെയായി, ഡോക്ടർമാർ ക്ലിനിക്കൽ പൊണ്ണത്തടിയുള്ളതായി നിശ്ചയിക്കുന്ന 30 അടിക്കു മുകളിലാണ്. ഒരു മനുഷ്യനെന്ന നിലയിൽ, ഒരു ദിവസം തന്റെ ശരീരഭാരം നിലനിർത്താൻ 2,500 കലോറി ഊർജ്ജം ആവശ്യമാണെന്നാണ് മിക്ക ഗവൺമെന്റ് മാർഗനിർദേശങ്ങളും സൂചിപ്പിക്കുന്നത് (സ്ത്രീകളുടെ ലക്ഷ്യം 2,000 ആണ്). ഒരു ദിവസം 2000 കലോറി ഊർജ്ജം കഴിച്ചാൽ ഒരുമാസത്തെ 3,500 “കുറവ്” ഒരാഴ്ച്ചയ്ക്ക് 0.5 കിലോ ഗ്രാം വീതം നഷ്ടമാകുമെന്ന് അച്ഛൻ കാമോചോയോട് പറഞ്ഞു.

ഒരു മെക്സിക്കൻ ആസൂത്രണ എൻജിനിയേഴ്സ് ആശുപത്രി, തന്റെ ചതുരാകൃതിയിലുള്ള ഫ്രെയിം ട്രിം ചെയ്യാൻ യഥാർത്ഥ അച്ചടക്കം നടത്തുമെന്ന് അവനറിയാമായിരുന്നു. എന്നാൽ തന്റെ തട്ടിപ്പുകാർ വേഗത്തിൽ തിരിച്ചറിഞ്ഞപ്പോൾ അവൻ അസാധാരണമായ നിർണായക സ്വഭാവമാണ്. 10 കിലോമീറ്ററോളം ഓടാൻ ഓരോ ദിവസവും ഓരോ ദിവസവും അവൻ എഴുന്നേൽക്കാൻ തുടങ്ങി. അദ്ദേഹം ഭക്ഷണത്തിലെ എല്ലാ ഭക്ഷണപദാർഥങ്ങളും കണക്കിലെടുക്കുകയും ചെയ്തു.

“ഞാൻ രാത്രിയിൽ എക്സെപ് സ്പ്രെഡ്ഷീറ്റുകളിൽ ഞാൻ നിറഞ്ഞു. അത് എനിക്കൊരു യഥാർത്ഥ കടന്നാക്രമണമായി മാറിയിരിക്കുന്നു, “കാമച്ചോട് പറയുന്നു. ബർഗർ കിൻ വാപ്പേർസ്, പോർക്ക്, വെണ്ണ എന്നിവയടങ്ങിയ വറുത്ത ടാക്സും, ഇറാഖിലെ മധുരപലഹാരങ്ങളും (മാംസം, പച്ചക്കറികൾ, അവോക്കാഡോ, കുരുമുളക് എന്നിവ). ബിയറും വീഞ്ഞും പതിവുപോലെ ഒഴുകുന്നു.

ഞാൻ എപ്പോഴും ക്ഷീണിതനും പട്ടിണിയുമൊക്കെ എപ്പോഴും ശ്രദ്ധാപൂർവ്വം കഴുകി വച്ചിട്ടുള്ള, കുറഞ്ഞ കൊഴുപ്പ് ചീസ്, ടർക്കി സാൻഡ്വിച്ചുകൾ, സലാഡുകൾ, പീച്ച് ജ്യൂസ്, ഗോർട്ടോടൈഡ്, കോക്ക് സീറോ എന്നിവ. ഞാൻ വളരെ മൂഡിപിടിച്ചതും അശ്രദ്ധമാക്കും, “അദ്ദേഹം പറയുന്നു. “ഞാൻ എല്ലാസമയത്തും ഭക്ഷണം കഴിക്കുമെന്ന്.” ഓരോ ദിവസവും കത്തിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുന്നതിനേക്കാൾ കുറഞ്ഞ അളവിലുള്ള കലോറികൾ അദ്ദേഹം നേടിയെടുക്കുകയാണെങ്കിൽ – ഫലം ഉടൻ തന്നെ കാണിക്കുമെന്ന് അദ്ദേഹം നിരന്തരം പറഞ്ഞിരുന്നു. “നിങ്ങൾ ചെയ്യേണ്ടത് എല്ലാം ഞാൻ ചെയ്തു,” അദ്ദേഹം ഒരു ഗൃഹപാഠം പൂർത്തിയാക്കിയ ഒരു സ്കൂളിലെ ടോണിനെ നിർബന്ധിച്ചു, ഇപ്പോഴും വലിയൊരു ടെസ്റ്റ് പരാജയപ്പെട്ടു. അദ്ദേഹം തന്റെ റണ്ണുകളിൽ എത്ര കലോറി ഊർജ്ജം ചെലവഴിക്കുന്നു എന്നതിന് അളവെടുക്കാനുള്ള ഉപകരണങ്ങളുടെ ബാറ്ററി അദ്ദേഹം വാങ്ങി. ആഴ്ചയിൽ കുറഞ്ഞത് 45 മിനിറ്റെങ്കിലും കുറഞ്ഞത് നാലോ അഞ്ചോ പ്രാവശ്യം ഞാൻ വ്യായാമം ചെയ്യുകയായിരുന്നു. ഓരോ ദിവസവും ഓരോ മണിക്കൂറിലധികം ഞാൻ ഓടി. “അദ്ദേഹം മൂന്നു വർഷക്കാലം കൊഴുപ്പ് കുറഞ്ഞ കൊഴുപ്പ് ഭക്ഷണത്തിനായി സൂക്ഷിച്ചു. അത് ശരിക്കും പ്രവർത്തിച്ചില്ല. ഒരു ഘട്ടത്തിൽ 10 കിലോ ഗ്രാം നഷ്ടപ്പെട്ടെങ്കിലും അദ്ദേഹത്തിന്റെ ശരീരഭാരം വീണ്ടും ഉയർന്നു. എന്നിട്ടും അദ്ദേഹം തന്റെ കലോറി പരിമിതപ്പെടുത്തിയിരുന്നു.

ലോകമെമ്പാടുമുള്ള ഡയറ്റേഴ്സ് കാമചോയുടെ നിരാശകളെ പരിചിതമാക്കും. മിക്ക പഠനങ്ങളും കാണിക്കുന്നത് 80 ശതമാനത്തിലധികം ആളുകളും ദീർഘകാലാടിസ്ഥാനത്തിൽ നഷ്ടപ്പെട്ട ശരീരഭാരം വീണ്ടെടുക്കുന്നു എന്നാണ്. ഞങ്ങൾ പരാജയപ്പെടുമ്പോൾ, നമ്മളിൽ പലരും നമ്മൾ വളരെ അലസരും അലസരും ആണെന്നു കരുതുന്നു – നമ്മൾ തെറ്റുചെയ്തിരിക്കുന്നു.

നിങ്ങൾ ഭരിക്കുന്നതിനേക്കാൾ വളരെ കുറച്ച് കലോറികൾ കഴിച്ചാൽ , നിങ്ങൾ മെലിഞ്ഞു ലഭിക്കും (നിങ്ങൾ കൂടുതൽ ഉപഭോഗം ചെയ്താൽ, നിങ്ങൾക്ക് സുഖം ലഭിക്കും). പക്ഷേ, ഓരോ വർഷവും നമ്മൾ നമ്മുടെ നാട്ടിലെ പല ഭക്ഷണങ്ങളും അടിച്ചുമൂടുന്നു. ഒരു ശാസ്ത്രീയ അളവിലുള്ള കലോറി തർക്കത്തിൽ ഇല്ല. ഭക്ഷണപഥങ്ങളിൽ പ്രദർശിപ്പിക്കുന്ന ആത്മവിശ്വാസമുള്ള കൃത്യമായ നമ്പറുകളേക്കാൾ കൃത്യമായ ഊർജ്ജം കലോറിക് ഉള്ളടക്കം കണക്കാക്കുന്നു. ഒരേപോലുള്ള കലോറിക് മൂല്യങ്ങൾ ഉള്ള രണ്ടുതരം ആഹാരം വളരെ വ്യത്യസ്തമായ രീതിയിൽ ദഹിപ്പിക്കാം. ഓരോ ശരീരവും വ്യത്യസ്തമായി കലോറികൾ പ്രോസസ് ചെയ്യുന്നു. ഒരൊറ്റ വ്യക്തിയുടേതുപോലും, നിങ്ങൾ കാര്യങ്ങൾ കഴിക്കുന്ന ദിവസത്തെ സമയം. കൂടുതൽ നാം അന്വേഷണം നടത്തുകയാണെങ്കിൽ, ശരീരഭാരം നിയന്ത്രിക്കാനോ, ആരോഗ്യകരമായ ഭക്ഷണരീതി നിലനിർത്താനോ തൈറോയ്ഡ് കലോറി നമ്മെ സഹായിക്കുമെന്ന് നമുക്ക് കൂടുതൽ അറിയാം. കലോറിയും കലോറിയും കൗശലത്തിൽ കവിഞ്ഞുള്ള ലാളിത്യവും അപകടകരമാണ്.

കലോറി ദൈനംദിന ജീവിതത്തിൽ എല്ലാമെല്ലാമാണ്. മിക്ക പാക്കേജുചെയ്ത ഭക്ഷണ പാനീയങ്ങളുടെയും വിവര ലേബലിൽ ഏറ്റവും മികച്ച ബില്ലിങ്ങ് എടുക്കുന്നു. കൂടുതൽ ഭക്ഷണശാലകൾ മെനുകളിൽ ഓരോ വിഭവങ്ങളിലും കലോറികളുടെ എണ്ണം കാണിക്കുന്നു. ഞങ്ങൾ ചെലവഴിക്കുന്ന കലോറി കണക്കാക്കിയത് മാനദണ്ഡമാണ്. ജിം ഉപകരണങ്ങൾ, ഞങ്ങളുടെ മരുന്നുകൾക്ക് ചുറ്റുമുള്ള ഫിറ്റ്നസ് ഉപകരണങ്ങൾ, ഒരു കൌൺസൽ സെഷനിൽ ഞങ്ങൾ എത്രമാത്രം കലോറി ഊർജ്ജം പകർന്നുവെന്നും അല്ലെങ്കിൽ ഒരു ദിവസം കാലത്ത് എത്രമാത്രം കലോറി ഊർജ്ജം പകർന്നുവെന്നും ഞങ്ങളുടെ ഫോണുകൾ വ്യക്തമാക്കുന്നു.

എല്ലായ്പ്പോഴും അങ്ങനെ ആയിരുന്നില്ല. നൂറ്റാണ്ടുകളായി, ഗണ്യമായ ഭക്ഷണസാധനങ്ങളാണുള്ളതെന്ന് ശാസ്ത്രജ്ഞർ കരുതി. 16-ആം നൂറ്റാണ്ടിന്റെ അവസാനത്തിൽ സാന്തൊറിയോ സാൻകറിസസ് എന്നു പേരുള്ള ഒരു ഇറ്റാലിയൻ ഭിഷഗ്വരൻ “തൂക്കമുള്ള കസേര” യുടെ രൂപത്തിൽ, ഒരു ഭീമൻ തലത്തിൽ നിന്ന് തൂങ്ങിമരിക്കുകയായിരുന്നു. അതിൽ അദ്ദേഹം തന്നെ തൂക്കിക്കൊടുത്തു, എല്ലാം തിന്നുകയും കുടിക്കുകയും ചെയ്ത എല്ലാം, അവൻ നിർമ്മിച്ച എല്ലാ ഫലിസുകളും മൂത്രങ്ങളും. 30 വർഷത്തെ നിർബന്ധിത ചെയർ ഡാംലിംഗ് ഉണ്ടെങ്കിലും, സാൻകിപ്പിസ് തന്റെ സ്വന്തം ഉപവിഭാഗത്തിൽ അദ്ദേഹത്തിന്റെ ഉപഭോഗത്തെ സ്വാധീനിച്ച സ്വാധീനത്തെക്കുറിച്ച് തന്റെ സ്വന്തം ചോദ്യങ്ങൾക്ക് കുറച്ചു ഉത്തരം നൽകി.

പിന്നീട് മാത്രമേ ഊർജ്ജത്തിൻറെ വിവിധ മേഖലകളിൽ ഊന്നൽ നൽകിയിട്ടുള്ളത്. പതിനെട്ടാം നൂറ്റാണ്ടിൽ ആൻറൈൻ ലാവോസിയർ എന്ന ഫ്രഞ്ച് രാജകുമാരിക്ക് രൂപം നൽകി. ഒരു മെഴുകുതിരി കത്തിച്ച് അന്തരീക്ഷത്തിൽ നിന്ന് ഒരു വാതകം ആവശ്യമായിരുന്നു. അഗ്നി ജ്വലനം, ചൂട്, മറ്റ് വാതകങ്ങൾ എന്നിവ ഇന്ധനമായി ചൂടാക്കി. ഭക്ഷണത്തിന് അവൻ അതേ തത്ത്വം പ്രയോഗിച്ചു, മന്ദഹസിക്കൽ തീയെപ്പോലെ അത് ശരീരത്തെ ഇന്ധനമാക്കുന്നു. ഒരു കലോറിറ്റർ നിർമ്മിച്ചു, ഒരു ഗിനി പന്നിയെ പിടിക്കാൻ മതിയായ ഉപകരണം, അത് സൃഷ്ടിക്കുന്ന ഊർജ്ജത്തെ എത്രമാത്രം ചൂഷണം ചെയ്യാൻ സൃഷ്ടിയുണ്ടോ എന്നറിയാൻ. ദൗർഭാഗ്യവശാൽ ഫ്രഞ്ച് വിപ്ലവം – പ്രത്യേകിച്ച് ഗില്ലറ്റിൻ – വിഷയത്തെക്കുറിച്ചുള്ള അദ്ദേഹത്തിന്റെ ചിന്ത ചെറുതാക്കുന്നു. എന്നാൽ അവൻ എന്തെങ്കിലും ആരംഭിച്ചു. മറ്റു ശാസ്ത്രജ്ഞന്മാർ പിന്നീട് “ബോംബ് കലോറിമേറ്ററുകൾ” നിർമ്മിച്ചു, അതിൽ ചൂട് അളക്കാൻ ഭക്ഷണവും, അതിലധിഷ്ഠിത ഊർജ്ജവും – അതുപയോഗിച്ച് പുറത്തുവന്നിരുന്നു.

“കലോറി” “- യഥാർത്ഥത്തിൽ steam engines ന്റെ അളവുകോൽ അളക്കാൻ ഉപയോഗിച്ചു. ഒരു കലോറി ഊർജ്ജം 1kg വെള്ളം ഒരു ഡിഗ്രി സെൽഷ്യസ് ചൂടാക്കാൻ ആവശ്യമായ ഊർജ്ജമാണ്. 1860 കളിൽ മാത്രമേ ജർമ്മൻ ശാസ്ത്രജ്ഞർ ഭക്ഷണത്തിലെ ഊർജം കണക്കുകൂട്ടാൻ ഉപയോഗിച്ചത്. ഒരു അമേരിക്കൻ കാർഷിക രസതന്ത്രജ്ഞനായ വിൽബർ അറ്റ്വാട്ടർ ആയിരുന്നു അത്. ആഹാരത്തിൽ അടങ്ങിയിരിക്കുന്ന ഊർജ്ജം, പേശി നന്നാക്കൽ, ടിഷ്യു റിപ്പയർ, അവയവുകൾക്ക് ഊർജ്ജം തുടങ്ങിയവയെപ്പറ്റിയുള്ള ഊർജ്ജം അളക്കുന്നതിനുള്ള ഊർജ്ജം അളക്കാൻ ഉപയോഗിക്കാമെന്ന ആശയം ജനകീയമാക്കുകയുണ്ടായി. 1887-ൽ ജർമ്മനിയിലേക്ക് യാത്ര ചെയ്തതിനുശേഷം അദ്ദേഹം ഒരു അമേരിക്കൻ മാസികയായ Century എന്ന പ്രസിദ്ധമായ ഒരു പരമ്പര എഴുതി. “ഭക്ഷണം ഇന്ധനം എങ്ങനെയുള്ളതാണെന്ന്” അദ്ദേഹം സൂചിപ്പിച്ചു.

ഇന്ന് നമ്മളിൽ അനേകർ നമ്മുടെ കലോറി ഉപഭോഗത്തെ നിരീക്ഷിക്കുന്നത് ഞങ്ങളുടെ നഷ്ടം നശിപ്പിക്കുന്ന അല്ലെങ്കിൽ നിലനിർത്തുന്നതിന് വേണ്ടി “മാക്രോന്യൂറിയൻറ്സ്” – കാർബോഹൈഡ്രേറ്റുകൾ, പ്രോട്ടീൻ, കൊഴുപ്പ് എന്നിവയാണ്. ഭാരം. ഒരു മെതഡിസ്റ്റ് മന്ത്രിയുടെ മകനുമായ Atwater, എതിർപ്പ് ആശങ്കയിലാണ്: പോഷകാഹാരക്കുറവ് വ്യാപകമായിരുന്ന കാലത്ത്, ദരിദ്രരായ ആളുകളെ ഏറ്റവും സമ്പന്നമായ വസ്തുക്കൾ തങ്ങളെത്തന്നെ പൂരിപ്പിക്കാൻ സഹായിക്കാൻ അദ്ദേഹം ശ്രമിച്ചു.

ആ കാലഘട്ടത്തിൽ “ശരാശരി” അമേരിക്കൻ ഭക്ഷണത്തിന്റെ സാമ്പിളുകൾ – അതായത് ചെളിക്കുപ്പായ കുക്കികൾ, ബാർലി ഭക്ഷണം, ചിക്കൻ ഗസ്സാർഡുകൾ എന്നിവയിൽ വലിയ അളവിൽ ഭദ്രമാവുന്ന ഒരു സാമ്പിളിലേക്ക് – ഒരു ചൂളയിലെ ആൺകുട്ടികളുടെ കണക്റ്റികട്ട്, മിഡിൽടൗണിൽ വെസ്ലിയൻ സർവ്വകലാശാലയിൽ. ഒരു വോളിയന് 12 ദിവസം വരെ ഏഴു തൂക്കമുള്ള വീതിയിൽ ആറു അടി ഉയരമുള്ള അറയിൽ മുദ്രകുത്തി ഉറങ്ങുകയും ഉറക്കവും ഉയർത്തുകയും ചെയ്യും. ഓരോ ഭക്ഷണത്തിലും ഊർജ്ജം ഒരു ബോംബ് കലോറിമേറ്ററിൽ സമാനമായ ആഹാരങ്ങൾ കത്തിച്ചുകൊണ്ട് കണക്കുകൂട്ടുന്നു.

മതിലുകൾ വെള്ളത്തിൽ നിറഞ്ഞു, താപനിലയിലുണ്ടായ വ്യതിയാനങ്ങൾ വിദ്യാർത്ഥികളുടെ മൃതദേഹങ്ങൾ എത്രത്തോളം ഊർജ്ജം ഉത്പാദിപ്പിക്കുന്നു എന്നത് കണക്കിലെടുക്കാൻ അത്ലറ്റൺ സഹായിക്കുന്നു. ദേഹപരിശോധന പ്രക്രിയയിൽ ശരീരത്തിൽ എത്രമാത്രം ഊർജ്ജം അവശേഷിക്കുന്നുവെന്നറിയാൻ, അദ്ദേഹത്തിന്റെ സംഘം വിദ്യാർത്ഥികളുടെ ചെവികൾ ശേഖരിക്കുകയും അത് കത്തിക്കുകയും ചെയ്തു.

ഇത് 1890 കളിൽ മുൻകൈയെടുത്തു. . കാർബോഹൈഡ്രേറ്റ് അല്ലെങ്കിൽ പ്രോട്ടീൻ ഒരു ഗ്രാം ശരീരത്തിൽ ഒരു ശരാശരി നാലു കലോറി ഊർജ്ജം നൽകി, ഒരോ ഗ്രാമിന് ഒരു ശരാശരി 8.9 കലോറിയും നൽകി, പിന്നീട് ഒരു ഒറിജിനൽ ഒമ്പത് കലോറികളായി മാറി. മനുഷ്യ ശരീരത്തെ പറ്റിയുള്ള പ്രവർത്തനങ്ങളെക്കുറിച്ച് ഇപ്പോൾ കൂടുതൽ അറിയാം: ഭക്ഷണത്തിലെ ചില ഊർജ്ജം ചില ഊർജ്ജം ഇല്ലാതാക്കി, പക്ഷേ ഭക്ഷണം ചിലപ്പോൾ ദഹിപ്പിക്കാനും, ശരീരം വിവിധ അളവിൽ ഊർജ്ജം ഭക്ഷണത്തെ ആശ്രയിച്ച്. വെസ്ലിയൻ വിദ്യാർത്ഥികളുടെ ഫലിസുകളെ അട്ടിമറിച്ചതിന് ശേഷം ഒരു നൂറ്റാണ്ടിലേറെക്കാളും, ഓരോ മക്രോൺയൂറിയൻറിലെയും അറ്റ്വാട്ടർ കണക്കുകൂട്ടിയ കണക്കുകൾ ഏതെങ്കിലും ഭക്ഷണത്തിലെ കലോറികൾ അളക്കുന്നതിനുള്ള മാനദണ്ഡമാണ്. സാൽവദോർ കാമച്ചോയുടെ ദൈനംദിന കലോറിറ്റി അരിത്മെറ്റിക് അടിസ്ഥാനമാക്കിയാണ് ആ പരീക്ഷണങ്ങൾ.

ഭക്ഷണത്തെക്കുറിച്ചുള്ള പൊതുജനങ്ങൾക്ക് ആടമാവ് “ഒരു കലോറി ഒരു കലോറി” എന്ന ലളിതമായ പഠനത്തിലൂടെ മാറി. ഊർജ്ജത്തിൽ വളരെ സാന്ദ്രതയില്ലാത്തതിനാൽ ധാരാളം പച്ചില പച്ചക്കറികൾ കഴിക്കുന്നതിനെതിരെ അദ്ദേഹം ദരിദ്രരെ ഉപദേശിച്ചു. ചോക്ലേറ്റ് അല്ലെങ്കിൽ കശുവിൽ നിന്ന് കലോറികൾ വന്നതാണോ എന്നതു സംബന്ധിച്ച അദ്ദേഹത്തിൻറെ കണക്കനുസരിച്ച് വ്യത്യാസമില്ലാതെ: ശരീരം ഉപയോഗിച്ചതിനേക്കാളും കൂടുതൽ ഊർജ്ജം ആഗിരണം ചെയ്താൽ ശരീരത്തിലെ കൊഴുപ്പിനെ അധികമായി സൂക്ഷിക്കും, അത് ശരീരഭാരം വർദ്ധിപ്പിക്കും.

ആ ആശയം പൊതു ഭാവനയെ പിടിച്ചു. 1918-ൽ ആദ്യത്തെ പുസ്തകം അമേരിക്കയിൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ചു. കലോറിയുടെ ലളിതമായ കൂട്ടുകെട്ടിനെക്കാൾ ആരോഗ്യകരമായ ഭക്ഷണക്രമം കൂടുതൽ സങ്കീർണമല്ല എന്ന ആശയം അധിഷ്ഠിതമായിരുന്നു. “കാൻഡി, പൈ, കേക്ക്, കൊഴുപ്പ്, മാംസം, വെണ്ണ, ക്രീം എന്നിവയൊക്കെ നിങ്ങൾക്ക് ഇഷ്ടമുള്ളതൊക്കെ തിന്നാം” – ലുലു ഹണ്ട് പീറ്റേഴ്സ് “ഡയറ്റ് ആന്റ് ഹെൽത്ത്” എന്ന ഗ്രന്ഥത്തിൽ എഴുതി. “ഇപ്പോൾ നിങ്ങൾക്ക് ഇഷ്ടമുള്ള കാര്യങ്ങൾ നിങ്ങൾക്ക് അറിയാനാവും, നിങ്ങളുടെ മെനുകൾ വളരെ കുറച്ചുമാത്രം ഉൾക്കൊള്ളാൻ ശ്രമിക്കുക.” ആ പുസ്തകം ദശലക്ഷക്കണക്കിനു വിറ്റഴിച്ചു.

1930 കളിൽ കലോറി പൊതു മനസിലെ ഗവൺമെന്റ് നയം. വിറ്റാമിൻ ഉള്ളടക്കത്തെക്കാളല്ല ഭക്ഷണത്തിൻറെ ഊർജ്ജ ഉള്ളടക്കത്തെ സംബന്ധിച്ച അതിന്റെ ശ്രദ്ധേയമായ പ്രാധാന്യം ഫലത്തിൽ യാതൊരു വിധത്തിലുമുണ്ടാവില്ല. വരുമാനം വർധിച്ചുവരികയും തൊഴിലാളികളുടെ പങ്കാളിത്തം വർധിക്കുകയും ചെയ്തു. 1960 കളിൽ ആളുകൾ കൂടുതൽ ഭക്ഷണം കഴിക്കുകയോ ഭക്ഷണം പാകം ചെയ്യുകയോ ചെയ്തതുകൊണ്ട്, അവർ എന്തിനാണ് കഴിക്കുന്നതെന്നതിനെക്കുറിച്ച് കൂടുതൽ വിവരങ്ങൾ ആവശ്യമായിരുന്നു. ഭക്ഷ്യധാന്യങ്ങളെക്കുറിച്ചുള്ള പോഷക വിവരങ്ങൾ വളരെ വ്യാപകമായിരുന്നു, പക്ഷേ അവ്യക്തമായിരുന്നു; പല വസ്തുക്കളും അവരുടെ ആരോഗ്യ ആനുകൂല്യങ്ങൾ സംബന്ധിച്ച് വിദേശ അവകാശവാദം ഉന്നയിക്കുകയും ചെയ്തു. 1990 ൽ മാത്രം ലേബലിംഗ് അമേരിക്കയിൽ ക്രമീകരിക്കുകയും നിർബന്ധമാക്കുകയും ചെയ്തു.

ഈ വിവരങ്ങളുടെ ഊന്നലും ഉപയോഗവും മാറ്റി. 1960-കളുടെ അവസാനം, ജനങ്ങൾ കൂടുതൽ ഉദാസീനമായതോടെ വളരെ ഉയർന്ന ഭക്ഷണസാധനങ്ങളും ധാരാളം പഞ്ചസാരയും കഴിച്ചു തുടങ്ങിയതോടെ പൊണ്ണത്തടി അമിതമായ ആരോഗ്യപ്രശ്നമായിത്തീർന്നു. ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കേണ്ടി വന്നവരുടെ എണ്ണം കൂടുന്നതനുസരിച്ച്, മാറ്റം വരുത്തേണ്ട ആഹാരങ്ങൾ ശ്രദ്ധാകേന്ദ്രമായി മാറി.

അത്തരക്കാരുടെ കലോറി കണക്കുകൂട്ടലുകൾ അജ്ഞാതമായ സഖ്യകക്ഷിയായിരുന്നു. കലോറി കണക്കാക്കിയത് ഒരു ഭക്ഷ്യ വസ്തുക്കളുടെ ആരോഗ്യഗുണത്തിലെ ഒരു ഒബ്സർവേറ്റീവ് ആർബിട്രർ ആയി കണക്കാക്കപ്പെട്ടിരുന്നതിനാൽ, നിങ്ങൾക്കാവശ്യമായ ഭക്ഷണത്തിലെ ഏറ്റവും കലോറി നിറഞ്ഞ ലോഡ് ചെയ്ത ഭാഗം – കൊഴുപ്പ് – നിങ്ങൾക്ക് ദോഷകരമായിരിക്കണം. ഈ അളവനുസരിച്ച്, കലോറി കുറഞ്ഞ വിഭവങ്ങൾ, പക്ഷേ പഞ്ചസാരയും കാർബോ ഹൈഡ്രേറ്റും അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. ആധുനിക ജീവിതത്തിന്റെ പല ആരോഗ്യ പ്രശ്നങ്ങൾക്കും വേണ്ടി കൊഴുപ്പ് കുറ്റപ്പെടുത്താൻ ആളുകൾ കൂടുതൽ തയ്യാറായിക്കഴിഞ്ഞു. പഞ്ചസാര ലോബിയിലൂടെ ഇത് സഹായിച്ചു. 2016 ൽ കാലിഫോർണിയ സർവകലാശാലയിലെ ഒരു ഗവേഷകൻ 1967 ൽ നിന്നും രേഖകൾ കണ്ടെടുത്തു. ഹാർവാർഡ് യൂണിവേഴ്സിറ്റിയിൽ പൊണ്ണത്തടിയുള്ള പകർച്ചവ്യാധിക്ക് കൊഴുപ്പ് കുറ്റപ്പെടുത്തുക.

ഒരു യുഎസ് / ചെറിയ

> 1977 ലെ സെനറ്റ് കമ്മിറ്റി റിപ്പോർട്ട്, കുറഞ്ഞ കൊഴുപ്പ്, കുറഞ്ഞ കൊളസ്ട്രോൾ ഭക്ഷണത്തിനു ശുപാർശ ചെയ്യുകയും മറ്റ് ഗവൺമെന്റുകൾ നിർദ്ദേശിക്കുകയും ചെയ്തു. ഭക്ഷണ വ്യവസായം ആവേശത്തോടെയും, കൊഴുപ്പ് കുറയ്ക്കുന്നതും, കലോറി ധാരാളമായ കടുകെണ്ണകളും, ഭക്ഷ്യ വസ്തുക്കളിൽ നിന്നും പഞ്ചസാര, അന്നജം, ഉപ്പ് എന്നിവ മാറ്റിയും പ്രതികരിച്ചു. ഒരു ബോണസ് ആയി, Camacho ഭക്ഷണത്തിന് ഉപയോഗിക്കുന്ന നൂറുകണക്കിന് വിലകുറഞ്ഞ, കുറഞ്ഞ വിലയുള്ള, “കുറഞ്ഞ കൊഴുപ്പ്”, “കുറഞ്ഞ കൊഴുപ്പ്” ഉൽപന്നങ്ങൾ കൂടുതൽ നീണ്ട ഷെൽഫ് ജീവജാലങ്ങളും ഉയർന്ന ലാഭഭൂമിയുമാണ്. പൊതുജനാരോഗ്യത്തിൽ പ്രതീക്ഷിക്കുന്ന മെച്ചപ്പെടുത്തലുകളിലേക്ക് നയിക്കുന്നു. മറിച്ച്, മനുഷ്യ ചരിത്രത്തിലെ പൊണ്ണത്തടിയിലെ ഏറ്റവും നാടകീയമായ വർദ്ധനയോടെയായിരുന്നു അത്. ലോകാരോഗ്യ സംഘടന ( WHO പ്രകാരം 1975-നും 2016-നും ഇടയ്ക്ക് അമിതവണ്ണം ലോകമെമ്പാടും മൂന്നിരട്ടിയായി വർദ്ധിച്ചു. ഏകദേശം 18% -ഉം 18% -ഉം 1.9 ബില്യൻ മുതിർന്നവർ ഇപ്പോൾ അമിതഭാരമുള്ളവരാണ്. ലോകമെമ്പാടും മരണത്തിന്റെ മുഖ്യ കാരണമായിത്തീർന്ന ഹൃദയസംബന്ധമായ രോഗങ്ങൾ (പ്രധാനമായും ഹൃദ്രോഗവും സ്ട്രോക്കും) ദ്രുതഗതിയിലുള്ള വർദ്ധനവിന് കാരണമായി. ജീവിതരീതിയും ഭക്ഷണവുമായി ബന്ധിപ്പിച്ചിട്ടുള്ള ടൈപ്പ് -2 പ്രമേഹത്തിന്റെ നിരക്ക് 1980 മുതൽ ഇരട്ടിയായിട്ടുണ്ട്.

സമ്പന്ന രാജ്യങ്ങൾ മാത്രമല്ല, അത്തരം പ്രവണതകൾ കണ്ടു. മെക്സിക്കോയിൽ, കാമച്ചോ പോലുള്ള മധ്യവർഗ നഗരങ്ങളിലുള്ള കുടുംബങ്ങൾ വളരെ സാവധാനത്തിലായിരുന്നു. ഒരു കുട്ടിയായ കാമച്ചോ ഫുട്ബോൾ കളിക്കാൻ ഇഷ്ടമായിരുന്നു. എന്നാൽ പത്താം വയസിൽ, 1988-ൽ അമേരിക്കയുമായുള്ള വ്യാപാരം വർദ്ധിച്ചു തുടങ്ങി, അമേരിക്കക്കാരോടുള്ള വ്യാപാരം വർധിച്ചു തുടങ്ങി, മെക്സിക്കോയിലെ “കൊക്ക കോളനിവൽക്കരണം” എന്നറിയപ്പെടുന്ന ഒരു പ്രക്രിയ, കടകളിലെ വെള്ളപ്പൊക്കം, മധുരപലഹാരങ്ങൾ എന്നിവയെല്ലാം കണ്ടു. “ചിക്കാഗോറ്റ്സ്, മിഠായികൾ, ഡോ പെപ്പർ എന്നിവരോടാണ് നിങ്ങൾ ഒരിക്കലും ആസ്വദിച്ചിട്ടില്ലാത്ത ഈ സുഗന്ധങ്ങൾ പെട്ടെന്നായിരുന്നു.” കാമചോ ഓർക്കുന്നു: “രാത്രിയിൽ എനിക്ക് കൊഴുപ്പ് ലഭിച്ചിരിക്കുന്നു.” അയാളുടെ അമ്മാവൻ അയാളുടെ കഴുത്ത് ഇടതുവശത്തെ കഴുത്തു ഞെരിച്ചു. 12 വർഷത്തിനു ശേഷം തട്ടിക്കൊണ്ടുപോകുന്നതുവരെ രൂപം കൊള്ളുക. മറ്റ് മെക്സിക്കൻ ബൾക്കിംഗുമായിരുന്നു. 2013-ൽ മെക്സിക്കോ ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും അധികം പൊണ്ണത്തടിയുള്ള രാജ്യമായി അമേരിക്കയെ മറികടന്നു.

ഈ പ്രവണതയെ എതിരിടാൻ, ലോകവ്യാപകമായി ഗവൺമെന്റുകൾ നയത്തിൽ കലോറി ഊഹക്കച്ചവടം നടത്തിയിരിക്കുന്നു. ലോകമെമ്പാടുമുള്ള പൊണ്ണത്തടിയുടെ “അടിസ്ഥാന കാരണം” WHO പ്രതിപാദിക്കുന്നു “ഉപഭോഗം ചെയ്യുന്ന കലോറി ഊർജ്ജവും കലവറയും തമ്മിലുള്ള ഊർജ്ജ അസന്തുലനം”. ലോകമെമ്പാടുമുള്ള സർക്കാരുകൾ ഒരേ ബുദ്ധിയുപദേശം നൽകുന്നതിൽ തുടരുകയാണ്: കൌണ്ടറുകൾ എണ്ണുക, മുറിക്കുക. ഇത് ജീവിതത്തിന്റെ കൂടുതൽ മേഖലകളിൽ നുഴഞ്ഞുകയറി. 2018 ൽ അമേരിക്കൻ ഫുഡ് ചങ്ങലകളും വെൻഡിങ് മെഷീനുകളും തങ്ങളുടെ മെനുകളിൽ കലോറി വിശദാംശങ്ങൾ നൽകാൻ ആവശ്യപ്പെട്ടു. ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് “വിവരവും ആരോഗ്യകരവും ആയ തീരുമാനങ്ങളെടുക്കാൻ സഹായിക്കുക”. ഓസ്ട്രേലിയ, ബ്രിട്ടൺ എന്നീ രാജ്യങ്ങൾ ഇതേ ദിശകളിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്നു. ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാൻ കലോറി ജേണലിലെ ഭക്ഷണം കഴിക്കാൻ ഡോക്ടർമാർ നിർദ്ദേശിക്കുന്നു. പത്തൊൻപതാം നൂറ്റാണ്ടിലെ ഒരു ശാസ്ത്രജ്ഞന്റെ പരീക്ഷണ പ്രയത്നഫലമായി വളരെ വ്യത്യാസങ്ങളുണ്ടായി – അതിനെ ചോദ്യം ചെയ്യാറില്ല.

കലോറി കണക്കുകൂട്ടൽ പരാജയപ്പെട്ടാൽ മില്ല്യൺ ഓഫ് ഡയറ്റേഴ്സ് ഉപേക്ഷിക്കുകയാണ്. മിക്കപ്പോഴും കാമചോ കൂടുതൽ ശോചനീയനായിരുന്നു. തന്റെ ഉപഭോഗത്തെ കൂടുതൽ കൃത്യമായി രേഖപ്പെടുത്തുന്നതിന് അദ്ദേഹം തന്റെ ഭക്ഷണത്തിന്റെ ഫോട്ടോകൾ എടുത്തു, ഫോണിലെ തന്റെ കലോറി സ്പ്രെഡ്ഷീറ്റുകളിൽ പ്രവേശിക്കും. അവൻ തിന്നുന്ന എല്ലാ സാധനങ്ങളെയുംപ്പറ്റി അവൻ ചിന്തിച്ചു. തന്റെ കലോറി ഉൽപ്പാദനം കണ്ടെത്താൻ ഗാഡ്ജറ്റുകളുടെ വ്യാപനം അദ്ദേഹം ഏറ്റെടുത്തു. എന്നാൽ അയാൾ ഇപ്പോഴും ഭാരം കുറച്ചില്ല.

കലോറി കണക്കുകൾ ശരിയാണെന്ന ആശയം അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ളതാണ് അദ്ദേഹത്തിന്റെ തുക. ഭക്ഷണ നിർമ്മാതാക്കൾ ശ്രദ്ധേയമായ കൃത്യമായ വായനകൾ നൽകും: കാമച്ചോയുടെ പ്രിയപ്പെട്ട ഡൊമിനോയുടെ ഇരട്ട പെപ്പർരോണി പിസ 248 കലോറിയാണ് (247 അല്ല 249 അല്ല).

ബസ്റ്റണിലെ ടഫ്റ്റ്സ് യൂണിവേഴ്സിറ്റിയിലെ പോഷകാഹാര വിദഗ്ദ്ധനായ സൂസൻ റോബർട്ട്സ്, അമേരിക്കൻ പാക്കേജുചെയ്ത ഭക്ഷണപദാർത്ഥങ്ങളുടെ ലേബലുകൾ തങ്ങളുടെ യഥാർത്ഥ കലോറി കണക്കുകൾ നഷ്ടപ്പെടുത്തുന്നതായി കണ്ടെത്തിയിട്ടുണ്ട്. 18%. അമേരിക്കൻ ഗവൺമെന്റ് നിയന്ത്രണങ്ങൾ അത്തരം ലേബലുകൾ കലോറി ഊർജ്ജം 20% വരെ കുറയ്ക്കാൻ അനുവദിക്കുന്നു (ഇത് എത്രമാത്രം പോഷകാഹാരത്തിന്റെ കാര്യത്തിൽ ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് ചെറിയ മാറ്റം സംഭവിക്കുന്നില്ല എന്ന് ഉറപ്പുവരുത്താൻ). പ്രോസസ്സ് ചെയ്ത ഫ്രീസുചെയ്ത ഭക്ഷണങ്ങളെക്കുറിച്ചുള്ള വിവരങ്ങൾ അവയുടെ കലോറിയും ഉള്ളടക്കത്തെ 70% വരെ മിഴിച്ചുമാറ്റുന്നു.

അത് മാത്രമല്ല പ്രശ്നം. അടുപ്പത്തുവെച്ചു കത്തിച്ചാൽ എത്രമാത്രം ചൂട് ഉണ്ടാകും എന്നതിനെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയാണ് കലോറി കണക്കാക്കുന്നത്. എന്നാൽ മനുഷ്യശരീരം അടുപ്പത്തേക്കാൾ സങ്കീർണമാണ്. ഒരു ലബോറട്ടറിയിൽ കത്തിച്ചാൽ അത് കലോറി ഊർജ്ജം സെക്കൻറിനുള്ളിൽ കീഴടക്കിയിരിക്കും. എന്നാൽ, ഡിന്നർ പ്ലേറ്റ് ടു ടോയ്ലറ്റ് ബൗളിലെ യഥാർത്ഥ ജീവിത യാത്ര ഒരു ദിവസം ശരാശരി എടുക്കുന്നു. എന്നാൽ വ്യക്തിയെ ആശ്രയിച്ച് എട്ട് മുതൽ 80 മണിക്കൂർ വരെയാകും. കാർബോഹൈഡ്രേറ്റ് ഒരു കലോറി, പ്രോട്ടീൻ ഒരു കലോറി എന്നിവയും ഒരേ അളവിലുള്ള ശേഖരിച്ച ഊർജ്ജമാണ്, അതിനാൽ അവ അടുപ്പത്തുവെച്ചു തന്നെയായിരിക്കും ചെയ്യുക. എന്നാൽ ആ കലോറികൾ യഥാർത്ഥ ശരീരമായി ചേർത്ത് അവർ വളരെ വ്യത്യസ്തമായാണ് പ്രവർത്തിക്കുന്നത്. ഞങ്ങൾ ഇപ്പോഴും പുതിയ ഉൾക്കാഴ്ചകൾ പഠിച്ചു കൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്: കഴിഞ്ഞ നൂറ്റാണ്ടിൽ, ഞങ്ങൾ ബദാമിൽ നിന്ന് ആഗിരണം ചെയ്യുന്ന കലോറി ഊർജ്ജത്തിന്റെ എണ്ണം 20% വരെ നാം ഗൌരവമായി കാണുന്നുവെന്ന് അമേരിക്കൻ ഗവേഷകർ കണ്ടെത്തി.

കൊഴുപ്പ് – “ഭാരം” പലരും നഷ്ടപ്പെടുത്താൻ ശ്രമിക്കുന്നു – മറ്റ് നിരവധി ഘടകങ്ങൾ സ്വാധീനിക്കുന്നു. കലോറി കൂടാതെ, ഞങ്ങളുടെ ജീൻസിൽ ജീവിക്കുന്ന ബാക്റ്റീരിയയുടെ ത്രികോണികൾ, ഭക്ഷണ തയ്യൽ, ഉറക്കം എന്നിവ നാം ആഹാരം എങ്ങനെ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നു എന്നതിനെ ബാധിക്കുന്നു. ഭക്ഷണത്തിനും പോഷകാഹാരത്തിനും വേണ്ടിയുള്ള അക്കാദമിക് ചർച്ചകൾ ഇപ്പോഴും ഗവേഷണങ്ങളുടെ വൻശക്തികളെ പരാമർശിക്കുന്നു. ലണ്ടനിലെ കിംഗ്സ് കോളേജിൽ ജനിതക രോഗപഠനം നടത്തിയ പ്രൊഫസർ ടിം സ്പെക്ടറും പറയുന്നു: “ശാസ്ത്രമോ മരുന്നോ വയലുകളോ കഠിനമായ പഠനങ്ങളില്ല. “നമുക്ക് സിന്തറ്റിക് DNA ഉം ക്ലോൺ മൃഗങ്ങളും സൃഷ്ടിക്കാം എന്നാൽ ഞങ്ങളെ ജീവനോടെ സൂക്ഷിക്കുന്ന വസ്തുക്കളെക്കുറിച്ച് ഇപ്പോഴും അവിശ്വസനീയമായ കാര്യമറിയാം.

എന്നാൽ, വളരെ ക്രൂരവും പലപ്പോഴും തെറ്റിദ്ധരിപ്പിക്കുന്നതും. ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാനുള്ള തന്റെ ആദ്യകാല ശ്രമങ്ങളിൽ കാമചോ ഒഴിവാക്കിയ ഭക്ഷണരീതിയെക്കുറിച്ച് ചിന്തിക്കുക. ഒരു കടിയെത്തി നിന്റെ നൈവത്തിൽ ഉമിനീർ പൊളിക്കാൻ തുടങ്ങും, നിങ്ങൾ വിഴുങ്ങുമ്പോൾ തുടരുന്ന ഒരു പ്രക്രിയ. ദഹന പ്രക്രിയയിൽ ബർഗറിൽ ബർഗറിൽ അടങ്ങിയിരിക്കുന്ന പ്രോട്ടീൻ, കാർബോഹൈഡ്രേറ്റ്, കൊഴുപ്പ് എന്നിവ മാറ്റുന്നു. അതിനാൽ ശരീരത്തിൽ കോശങ്ങളുടെ കോടിക്കണക്കിന് കോശങ്ങൾക്കാവശ്യമായ ഊർജം ഉൽപാദിപ്പിക്കാനും ചെറുകിട കുത്തിവയ്പ്പിലൂടെ രക്തസ്രാവത്തിൽ ആഗിരണം ചെയ്യാനും കഴിയുന്നത്ര ചെറുതാണ് ഇവ. എന്നാൽ ഓരോ മക്രോണൂറിയന്റിൽ നിന്നുള്ള അടിസ്ഥാന തന്മാത്രകൾ ശരീരത്തിനകത്തെ വ്യത്യസ്തങ്ങളായ പങ്കാണ്.

എല്ലാ കാർബോഹൈഡ്രേറ്റുകൾ ഭൗമാന്തരീക്ഷത്തിലെ ഭൌതിക സ്രോതസ്സുകളായി വിഘടിപ്പിക്കുന്നു. എന്നാൽ ശരീരത്തിൽ നിന്ന് ഇന്ധനം ലഭിക്കുന്നത് വേഗത്തിൽ ഇന്ധനം നിറയ്ക്കാൻ സഹായിക്കും. ലളിതമായ കാർബോഹൈഡ്രേറ്റ്സ് വളരെ പെട്ടെന്ന് രക്തസൗന്ദര്യത്തിലേക്ക് ആഗിരണം ചെയ്യുന്നു. ഒരു ഫാസ്റ്റ് ഷോട്ട് നൽകുന്ന ഊർജ്ജം: ശരീരത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ മിശ്രിതം മുതൽ 30 കലോറി ഊർജത്തിൽ ഒരു മിനുട്ട് കൊണ്ട് പഞ്ചസാര ഉപ്പുകയാണ്. ഒരു കലോറി ഊർജം ഉരുളക്കിഴങ്ങ് അല്ലെങ്കിൽ അരി . ഇതിൻറെ കാരണം, പെട്ടെന്ന് പെട്ടെന്നുണ്ടാകുന്ന പഞ്ചസാര ഇൻസുലിൻറെ ദ്രുതഗതിയിലുള്ള റിലീസാണ് കാരണം, രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയിൽ നിന്നും ശരീരത്തിലെ സെല്ലുകളിലേക്ക് പുറന്തള്ളുന്ന ഒരു ഹോർമോൺ. രക്തത്തിൽ വളരെ പഞ്ചസാര ഉള്ളപ്പോൾ പ്രശ്നങ്ങൾ ഉണ്ടാകാം. കരൾ ചില ചവറ്റുകൊട്ടകൾ ശേഖരിക്കാം, എന്നാൽ ശേഷിക്കുന്നത് കൊഴുപ്പ് പോലെ സൂക്ഷിക്കുന്നു. ശരീരത്തിലെ കൊഴുപ്പ് സൃഷ്ടിക്കുന്നതിനുള്ള ഏറ്റവും വലിയ മാർഗമാണ് പഞ്ചസാരയുടെ അളവ്.

ഇൻസുലിൻ അതിന്റെ പ്രവർത്തനങ്ങൾ നടത്തിയാൽ, രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ അളവ് കുറയുന്നു. ഇത് നിങ്ങൾക്ക് വിശന്നും വിശ്രമിക്കും.

കൊഴുപ്പ് കുറയ്ക്കുന്നതിലൂടെ നാഗരികതയുടെ അനന്തരഫലമാണ്. നമ്മുടെ പൂർവികരിൽ ഒരു വർഷത്തിൽ നാല് തവണ പഞ്ചസാരയുടെ ഹിറ്റ് ദാറ്റ് ആസ്വദിക്കാമായിരുന്നു. ഒരു പുതിയ സീസൺ പുതിയ ഫലം പുറപ്പെടുവിക്കുമ്പോൾ. ഓരോ ദിവസവും ഓരോ ദിവസവും പഞ്ചസാര കിക്ക് ആസ്വദിക്കുന്നു.

പക്ഷെ, നിങ്ങൾ ധാന്യങ്ങൾ പോലുള്ള സങ്കീർണ്ണ കാർബോഹൈഡ്രേറ്റുകൾ കഴിക്കുമ്പോൾ വ്യത്യസ്തമായ കഥയാണ് വികസിത ലോകത്തിലെ ശരാശരി വ്യക്തി 20 മടങ്ങ് കൂടുതൽ പഞ്ചസാര ഉപയോഗിക്കുന്നത്. ഇവ ലളിതമായ കാർബോഹൈഡ്രേറ്റുകളിൽ നിന്ന് ഒന്നിച്ച് ചേർക്കുന്നു, അവയും പഞ്ചസാരയായി മാറുന്നു, എന്നാൽ അവ വളരെ പതുക്കെ ചെയ്യുന്നത് കാരണം നിങ്ങളുടെ രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ അളവ് നിലനില്ക്കും.

മറ്റു മാക്രോന്യൂയിറ്റികൾക്ക് വ്യത്യസ്ത പ്രവർത്തനങ്ങളാണുള്ളത്. അയാൾക്ക് ഭക്ഷണപദാർത്ഥങ്ങളിൽ നിന്ന് ഒരു കലോറി അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. മാംസം, മീൻ, ക്ഷീര ഉത്പന്നങ്ങൾ എന്നിവയുടെ പ്രധാന ഘടകം പ്രോട്ടീൻ, അസ്ഥി, തൊലി, മുടി, മറ്റ് ശരീരകലകൾ എന്നിവയ്ക്കുള്ള പ്രധാന കെട്ടിട നിർത്തലായി പ്രവർത്തിക്കുന്നു. വേണ്ടത്ര അളവിൽ കാർബോഹൈഡ്രേറ്റ് ഇല്ലെങ്കിൽ അത് ശരീരത്തിൽ ഇന്ധനമായി ഉപയോഗിക്കാം. എന്നാൽ കാർബോഹൈഡ്രേറ്റിനെക്കാൾ വളരെ പതുക്കെയാണെങ്കിലും പ്രോട്ടീൻ ശരീരത്തിലെ കൊഴുപ്പിലേക്ക് പരിവർത്തനം ചെയ്യപ്പെടാനുള്ള സാധ്യത കുറവാണ്.

കൊഴുപ്പ് വീണ്ടും വ്യത്യസ്തമാണ്. കാർബോഹൈഡ്രേറ്റ്സ് അല്ലെങ്കിൽ പ്രോട്ടീൻ പ്രോസസ് ചെയ്യുന്നതിനേക്കാൾ നിങ്ങളുടെ ശരീരം ചെറിയ ഫാറ്റി ആസിഡുകളായി വളരെ വേഗം പിളർക്കുന്നതിനാൽ ഇത് നിങ്ങളെ കൂടുതൽ ദൈർഘ്യമുള്ളതാക്കണം. ഹോർമോണുകൾ ഉണ്ടാക്കുന്നതിനും നമ്മുടെ ഞരമ്പുകളെ സംരക്ഷിക്കുന്നതിനും നമുക്ക് എല്ലാവരും വേണം (പ്ലാസ്റ്റിക് കോട്ടി പോലെയുള്ള ഒരു ഇലക്ട്രിക്ക് വയർ സംരക്ഷിക്കുന്നു). ആയിരക്കണക്കിനു വർഷങ്ങളായി, കൊഴുപ്പ് ഊർജ്ജം സംഭരിക്കുന്നതിൽ നിർണായകമായ ഒരു മാർഗമായി മാറിയിരിക്കുന്നു, ക്ഷാമ കാലയളവിനെ അതിജീവിക്കാൻ ഞങ്ങളെ സഹായിക്കുന്നു. ഇക്കാലത്ത്, പട്ടിണിയുടെ സാധ്യതയില്ലാതെ, നമ്മുടെ ശരീരങ്ങൾ ഭക്ഷണത്തിന് ഇരയാകുന്നതിനാൽ അധിക ഇന്ധനം സംഭരിക്കാൻ പ്രോഗ്രാം ചെയ്യപ്പെടുന്നു. ഊർജ്ജസംരക്ഷണം – അത്തരം സങ്കീർണതകളെ പിടിച്ചെടുക്കാൻ കഴിയില്ല.

എല്ലാ എണ്ണച്ചോർച്ചയും തുല്യമാണെന്നും എല്ലാ ഘടകങ്ങളും സമാനമായ രീതിയിൽ കലോറികളോട് പ്രതികരിക്കുമെന്നും കണക്കാക്കുന്നു.

അവൻ ഒരു മനുഷ്യനായിരുന്നതിനാൽ, തന്റെ ഭാരം നിലനിർത്താൻ 2,500 കലോറിയാണ് ഒരു ദിവസം ആവശ്യമായിരുന്നത്. എന്നാൽ, വിവിധ ആളുകൾ ഒരേ ആഹാരം കഴിക്കുമ്പോൾ, ഓരോ വ്യക്തിയുടെയും രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയും കൊഴുപ്പ് രൂപീകരണവും, അവരുടെ ജീനുകൾ, ജീവിതശൈലികൾ, കുടൽ ബാക്റ്റീരിയകൾ എന്നിവയുടെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ വ്യത്യാസമുണ്ടാകുമെന്ന് ഗവേഷണങ്ങളിൽ വളരുന്ന ഒരു പഠനം വ്യക്തമാക്കുന്നു.

-nozoom = “true”>

ഗവേഷണം ഈ വർഷം പ്രസിദ്ധീകരിച്ച ഗവേഷണ പ്രകാരം, ഒരു കൂട്ടം ജീനുകൾ കൂടുതൽ ആളുകൾക്ക് സാധാരണയായി അമിതഭാരമുള്ളവയെക്കാൾ കൂടുതൽ കണ്ടെത്തിയത്, മറ്റുള്ളവരെ അപേക്ഷിച്ച് ചിലർ കൂടുതൽ കഠിനമായി പ്രവർത്തിക്കുമെന്നാണ് (ചിലപ്പോഴെല്ലാം നമ്മളിൽ പലരും അങ്ങനെയാകുമ്പോൾ സത്യസന്ധമായി തോന്നി). ഗുരുത്വാകർഷണഫലമായുണ്ടാകുന്ന വ്യത്യാസങ്ങൾ ജനങ്ങളുടെ ഭക്ഷണം എങ്ങനെ ചലിക്കാറുണ്ട്.

ചില ആളുകളുടെ കുടിലുകൾ 50% കൂടുതൽ ദൈർഘ്യമുള്ളവയാണ്: ചെറുപ്രായമുള്ളവർ കുറച്ചുകൂടി കലോറികൾ ആഗിരണം ചെയ്യുകയാണ്, അതായത് അവർ കൂടുതൽ ഊർജ്ജം ഊർജം പുറത്തെടുത്ത്, ഭാരം കുറയ്ക്കുകയാണ് ചെയ്യുന്നത്.

നിങ്ങളുടെ ശരീരത്തിൻറെ പ്രതികരണമോ നിങ്ങൾ ഭക്ഷിക്കുമ്പോൾ അത് മാറാം. ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാൻ, നിങ്ങളുടെ ശരീരം അത് വീണ്ടെടുക്കാൻ ശ്രമിക്കും. ശരീരത്തിലെ മെറ്റബോളിസത്തെ മന്ദീഭവിപ്പിക്കുകയും ഊർജ്ജം കുറയ്ക്കുകയും ചെയ്യുക. നിങ്ങളുടെ ഭക്ഷണം കഴിക്കുന്നതും ഉറങ്ങുന്നതുമായ ഷെഡ്യൂളുകളും നിങ്ങൾക്ക് പ്രാധാന്യം നൽകും. പൂർണ്ണ രാത്രിയുടെ ഉറക്കം കൂടാതെ പോകുന്നത് നിങ്ങളുടെ ശരീരത്തിൽ കൂടുതൽ കൊഴുപ്പുള്ള കോശങ്ങളെ സൃഷ്ടിക്കാൻ സഹായിക്കും, അതിനാലാണ് ചായക്കടയുടെ പ്രഭാതഭക്ഷണത്തെക്കുറിച്ച് പ്രഭാതഭക്ഷണത്തിന് മുൻതൂക്കം നൽകുന്നത്.

കലോറി എണ്ണൽ സംവിധാനത്തിൽ കൂടുതൽ ബലഹീനതയുണ്ട്: ഊർജ്ജത്തിന്റെ അളവ് ആഹാരം കഴിക്കുന്നത് ഞങ്ങൾ അത് എങ്ങനെ തയ്യാറാക്കാമെന്നതിനെ ആശ്രയിച്ചിരിക്കുന്നു. മയക്കുമരുന്ന് വീഴുന്നതും ആഹാരം കഴിക്കുന്നതും ദഹനത്തെപ്പറ്റിയുള്ള ഒരു ഭാഗമാണ്. ഭക്ഷണത്തിനു മുമ്പുള്ള സെൽ മതിലുകൾ അകത്താക്കിക്കൊണ്ട് ശരീരത്തിന് കൂടുതൽ കലോറി ലഭിക്കുന്നു. നിങ്ങൾ താപം ചേർക്കുമ്പോൾ ആ ഇഫക്ട് വലുതായിരിക്കും: പാചകം 50 മുതൽ 95 ശതമാനം വരെ വയറിലെ ചെറിയ കുടലിൽ ആഹാരം അനുപാതം വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നു. ഗോമാംസയിലെ ദഹിപ്പിക്കാവുന്ന കലോറികൾ 15% പാചകം ചെയ്യുന്നു, മധുരക്കിഴങ്ങിൽ 40% (കൃത്യമായ മാറ്റം, തിളപ്പിച്ചോ വറുത്തതോ ചെറുതായിതോന്നിയിട്ടുണ്ടോ എന്നതിനെ ആശ്രയിച്ചാണ്). ഹാർവാർഡ് യൂണിവേഴ്സിറ്റിയിലെ ഒരു പ്രാകൃത വിദഗ്ധൻ റിച്ചാർഡ് വ്രാങ്ഘാം മനുഷ്യപരിണാമത്തിന് പാചകം ആവശ്യമാണെന്ന് കണക്കാക്കുന്നത് ഈ സ്വാധീനമാണ്. ഹോമോ സാപ്പിയൻസ് സൃഷ്ടിക്കുന്ന നൊറോജിക്കൽ വികസനം, പ്രതിദിനം ഒരു വ്യക്തിയുടെ മെറ്റബോളിക് ഊർജ്ജത്തിൽ അഞ്ചിലൊന്ന് കഴിക്കുന്നത് (പാചകം മാത്രമല്ല, എല്ലാ ദിവസവും ചിതറിക്കാതിരിക്കണമെങ്കിൽ, ചുംപ്സ് പോലെയുള്ളവ).

കൃത്യമായി എണ്ണാനുമുള്ള ബുദ്ധിമുട്ട് അവിടെ അവസാനിക്കുന്നില്ല. അരി, പാസ്ത, റൊട്ടി, ഉരുളക്കിഴങ്ങ് തുടങ്ങിയ കാർബോഹൈഡ്രേറ്റ് കലോറി ഇനങ്ങളുടെ കലോറി ലോഡ് പാചകം, ചില്ലിങ്, ചൂട് എന്നിവ ഉപയോഗിച്ച് വെട്ടിക്കളയാം. അന്നജം തണുപ്പിച്ച പോലെ അവർ ദഹിപ്പിക്കാനുള്ള പ്രയാസമുള്ള പുതിയ ഘടനകൾ ഉണ്ടാക്കുന്നു. തക്കാളി കഴിക്കുന്നതിനേക്കാൾ കുറച്ച് കലോറികളാണ് നിങ്ങൾ കഴുകുന്നത്. തണുപ്പിച്ചതിനു ശേഷമോ സ്പാഘട്ടി ഉണ്ടെങ്കിൽ അവ പുതുതായി ഉണ്ടാക്കിയതിനേക്കാളും കൂടുതലാണ്. പാചകം ചെയ്ത സമയത്ത് വെളിച്ചെണ്ണയിൽ നിന്നും ആഗിരണം ചെയ്ത് അരിയുടെ തണുപ്പിക്കൽ തടയാൻ കഴിയുമെന്ന് 2015 ൽ കണ്ടെത്തിയ ശാസ്ത്രജ്ഞൻമാർ കണ്ടെത്തി. ഇത് ശരീരത്തിന് കുറഞ്ഞ അളവിലുള്ള ദഹനേന്ദ്രിയമായതിനാൽ, ശരീരം കുറച്ച് കലോറി ഊർജ്ജം എടുത്തേക്കാം (ഈ രീതിയിൽ പാകം ചെയ്ത അരിയുടെ കൃത്യമായ ഫലങ്ങൾ മനുഷ്യരെ പരീക്ഷിക്കാൻ അവർ ഇതുവരെ ശ്രമിച്ചിട്ടില്ല). നിങ്ങൾ പോഷകാഹാര കുറവാണെങ്കിൽ അത് ഒരു മോശമായ കാര്യമാണ്, എന്നാൽ ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാൻ ശ്രമിച്ചാൽ ഒരു അനുഗ്രഹം.

ഒരു പച്ചക്കറികളോ അല്ലെങ്കിൽ പഴത്തിൻറെയോ വ്യത്യസ്ത ഭാഗങ്ങൾ വ്യത്യസ്തമായി ആഗിരണം ചെയ്യപ്പെട്ടേക്കാം: ഉദാഹരണത്തിന് പഴയ ഇലകൾ കഠിനമാണ്. മധുരക്കിഴങ്ങിനുള്ള കേർണലുകളുടെ അന്നജം എളുപ്പത്തിൽ ദഹിപ്പിക്കപ്പെടുന്നു. എന്നാൽ സെല്ലുലോസ് ചകിരി പൊട്ടിക്കാതെ ശരീരം തഴയുന്നില്ല. മധുരക്കിഴങ്ങ് കഴിച്ച ശേഷം ടോയ്ലെറ്റ് പാത്രത്തിൽ നോക്കുമ്പോൾ ആ നിമിഷത്തെക്കുറിച്ച് ചിന്തിക്കുക.

ധാരാളം ഡയറ്റേററുകൾ പോലെ, തന്റെ കലോറികൾ കൃത്യമായി കൃത്യമായി മനസ്സിലാക്കാൻ കാമച്ചോ ശ്രമിച്ചു. എന്നാൽ അയാൾക്കും കലോറി ഊർജ്ജം കണ്ടുപിടിക്കാൻ അദ്ദേഹം ശ്രമിച്ചു. നിരവധി പൊതു അധികാരികൾ, ഭക്ഷണം നിർമാതാക്കളിൽ നിന്നുള്ള സന്ദേശം, പ്രത്യേകിച്ചും സ്പോർട്സ് സംഭവങ്ങൾ സ്പോൺസർ ചെയ്യുന്ന ഫാസ്റ്റ് ഫുഡ് കമ്പനികൾ, അനാരോഗ്യകരമായ ഭക്ഷണപദാർത്ഥങ്ങൾ പോലും നിങ്ങൾക്ക് ധാരാളം ഔഷധങ്ങൾ നൽകിക്കൊണ്ട് നിങ്ങളുടെ ശരീരം കൊഴുപ്പില്ല. വ്യായാമം തീർച്ചയായും ആരോഗ്യപ്രശ്നങ്ങളുണ്ടാക്കുന്നു. എന്നാൽ നിങ്ങൾ ഒരു പ്രൊഫഷണൽ അത്ലറ്റ് ആയിരുന്നില്ലെങ്കിൽ, മിക്ക ആളുകളും വിശ്വസിക്കുന്നതിനേക്കാൾ ഭാരം നിയന്ത്രണത്തിൽ ചെറിയ പങ്ക് വഹിക്കുന്നുണ്ട്. ശരാശരി വ്യക്തിയുടെ ദൈനംദിന ഊർജ്ജ ചെലവിലെ 75% വ്യായാമത്തിലൂടെയല്ല, സാധാരണ ദൈനംദിന പ്രവർത്തനങ്ങളിൽ നിന്നും ഭക്ഷണം കഴിക്കുവാനും, ശരീരഘടനയെ ശക്തിപ്പെടുത്താനും, ശരീരത്തിൻറെ ഊർജ്ജം നിലനിർത്താനും, ശരീരോഷ്കരണം നിലനിർത്താനും സഹായിക്കുന്നു. ഊർജ്ജം നൽകാത്ത ജലവും പോലും ശരീരം കലോറി ഊർജമാക്കി മാറ്റാൻ ഊർജ്ജം നൽകുന്നു, “നെഗറ്റീവ്” കലോറിയുമായി എന്തെങ്കിലും അറിയാവുന്ന ഒരേയൊരു കേസ് കൂടിയാണ് ഇത്. ഇംഗ്ലീഷിലുള്ള ഒരു ആവർത്തന പ്രകടനം നമ്മൾ “ആപ്പിളും ഓറഞ്ചും താരതമ്യം ചെയ്യുക” എന്ന് മാത്രമല്ല, അവ ഒരേതായിരിക്കുമെന്നും പറയുകയും ചെയ്യുന്നു. എന്നിട്ടും കലോറികൾ പിസ്സകളും ഓറഞ്ചുകളും, ആപ്പിൾ, ഐസ്ക്രീം എന്നിവ സമാന അളവിൽ ഇട്ടു, അവ തുല്യമെന്ന് തോന്നുകയും ചെയ്യുന്നു.

സമർപ്പിത കലോറി കൗണ്ടിംഗ് മൂന്നു വർഷത്തിനു ശേഷം കാമച്ചോ മാറ്റിമറിച്ചു. സാൻ ഡിയാഗോയിലെ 2010 ലെ മാരത്തൺ ഓടിക്കുന്നതിൽ നിന്ന് അദ്ദേഹം തിരിച്ചുപിടിച്ചപ്പോൾ അദ്ദേഹം ക്രോസിഫൈറ്റ് പരിശീലനം നേടി, ഉയർന്ന പരിശീലനത്തിലും വെയ്റ്റലിഫ്ടിലും പരിശീലനം നേടി. അവിടെ അവരുടെ ഭാരം നിയന്ത്രിക്കാൻ വ്യത്യസ്തമായ രീതി ഉപയോഗിച്ചുകൊണ്ട് അവൻ ജനത്തെ കണ്ടുമുട്ടി. അവനെപ്പോലെ, അവർ പതിവായി പ്രയോഗിച്ചു. എന്നാൽ അവരുടെ കലോറി പരിമിതപ്പെടുത്താതെ, അവർ പ്രകൃതി ഭക്ഷണങ്ങൾ കഴിച്ചു. കാമച്ചോ “യഥാർത്ഥ പ്ലാൻറിൽ നിന്നുള്ള വസ്തുക്കൾ, ഒരു വ്യാവസായിക നിലയല്ല” എന്നു വിളിക്കുന്നത്.

വിശക്കുന്നതിൽ പരാജയപ്പെട്ടതുപോലെ, പോകൂ. അളവറ്റ വിളവെടുപ്പിനു പകരം അവന്റെ കുറഞ്ഞ അളവിലുള്ള കലോറി ഉത്പന്നങ്ങൾ അദ്ദേഹം നിരസിച്ചു. അയാൾ എല്ലായ്പ്പോഴും രോഷം തോന്നി. “ലളിതമായെങ്കിലും, എന്റെ ശരീരം കേൾക്കാനും വിശന്നുപോയപ്പോൾ ഭക്ഷണം കഴിക്കാനും ഞാൻ തീരുമാനിച്ചു, പക്ഷെ എനിക്ക് വിശപ്പുണ്ടായിരുന്നപ്പോൾ മാത്രമല്ല ഭക്ഷണസാധനങ്ങളുടെ ആഹാരമല്ല, ആഹാരസാധനങ്ങൾ ഭക്ഷണമല്ല,” അദ്ദേഹം പറയുന്നു. ഭക്ഷണം കഴിച്ച് ദീർഘകാലം നിരോധിച്ചുകൊണ്ടുള്ള വസ്തുക്കളിലേക്ക് അവൻ തിരിച്ചുപോയി. മൂന്നു വർഷത്തിനുള്ളിൽ അദ്ദേഹത്തിനു പ്രഥമ രോഷം ഉണ്ടായിരുന്നു. അവൻ ചീസ്, കൊഴുപ്പ്, പാൽ, സ്റ്റിക്കുകൾ എന്നിവ ആസ്വദിച്ചിരുന്നു.

അയാൾ ഉടനെ വിശപ്പും, സന്തോഷവും അനുഭവപ്പെട്ടു. കൂടുതൽ ആശ്ചര്യകരവും, അവൻ വേഗം തന്റെ അധിക കൊഴുപ്പ് നഷ്ടപ്പെടാൻ തുടങ്ങി. “ഞാൻ വളരെ നന്നായി ഉറങ്ങുന്നു, ഏതാനും മാസങ്ങൾക്കുള്ളിൽ ഞാൻ വിഷാദവും ഉത്കണ്ഠയും ഉപേക്ഷിച്ചു,” അദ്ദേഹം പറയുന്നു. “ഞാൻ എല്ലായ്പ്പോഴും കുറ്റബോധവും കോപവും അനുഭവിക്കുന്നതിൽ നിന്ന് എന്നെ വിട്ടുപോവുകയും എന്റെ സ്വന്തം ശരീരത്തെക്കുറിച്ച് അഭിമാനിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. പെട്ടെന്നുതന്നെ എനിക്ക് തിന്നും കുടിച്ചും ആസ്വദിക്കാനാകും. “

ശരീരഭാരം താങ്ങുകയും 2012-ൽ അദ്ദേഹം പൊതുജനാരോഗ്യത്തിൽ ബിരുദാനന്തര ബിരുദം നേടാൻ ജർമ്മനിയിലെ ഹൈദൽബെർഗ്, മെക്സിക്കോയിലെ ആഴക്കടൽ തെരുവുകളിൽ നിന്ന് മാറിനിൽക്കുന്ന ലോകം. “ഈ ആശയം ഞാൻ കണ്ടെത്തിയ ഈ വിവിധ തടസ്സങ്ങളെ മറികടക്കാൻ മറ്റുള്ളവരെ സഹായിക്കാൻ അക്കാദമിക പ്രവർത്തനങ്ങളുമായി എന്റെ അനുഭവം ഒന്നിച്ചുചേർത്തതാണെന്ന് എന്നെ മനസിലാക്കി.” മെക്സിക്കോയിലെ അമിതവണ്ണത്തെ എങ്ങനെ തടയാമെന്ന് ഡോക്ടറേറ്റ് ചെയ്തു. > ഇന്ന് ലോകമെമ്പാടുമുള്ള ഭക്ഷ്യ ശാസ്ത്രം പഠിച്ച ഒരു ജർമ്മൻ പണ്ഡിതനായ എറിക ഗുന്തറുമായി അദ്ദേഹം വിവാഹിതനാണ്. മുട്ടയുടെ മഞ്ഞക്കരു, ഒലിവ് ഓയിൽ, അണ്ടിപ്പരിപ്പ് തുടങ്ങിയവ ഒഴിവാക്കാൻ ഉപയോഗിക്കുന്ന ഭക്ഷണമാണ് അവരുടെ ഭക്ഷണത്തിൽ ഉൾപ്പെടുന്നത്. ആഴ്ചയിൽ രണ്ടുദിവസം ദമ്പതികൾ വെജിറ്റേറിയൻ ഭക്ഷണം കഴിക്കുന്നു, എന്നാൽ അദ്ദേഹം സ്റ്റിക്കിക്, കിഡ്നി, കരൾ, പ്രിയപ്പെട്ട മെക്സിക്കൻ വിഭവങ്ങൾ – ബാർബക്കോവ (കുഞ്ഞാട്), carnitas (പന്നിയിറച്ചി) പാൻ ഡി മൗറിയ എന്ന് വിളിക്കുന്ന പരമ്പരാഗത മെക്സിക്കൻ മധുരപലഹാരക്കെടുത്ത് ഭാര്യക്ക് സന്തോഷം തോന്നുന്നു. “അത് കഴിക്കാൻ എനിക്ക് രണ്ടുമണിക്കൂറ മണിക്കൂർ മുൻകൂറായി പ്രവർത്തിക്കുമായിരുന്നു, എന്നാൽ ഇപ്പോൾ എനിക്ക് താല്പര്യമില്ല, ഞാൻ ഒരു പ്രതിഭാസമാണെന്ന് ഉറപ്പാക്കുക, ഒരു ദിവസമല്ല.” മദ്യം ഉപേക്ഷിക്കാൻ ശ്രമിക്കുന്ന വർഷങ്ങൾ ചെലവഴിച്ചപ്പോൾ, ഒരു ഗ്ലാസ് ഉണ്ട്

ആഴ്ചയിൽ മൂന്നു അല്ലെങ്കിൽ നാല് വ്യായാമങ്ങൾ നടത്തുന്നത് ഒരു പ്രൊഫഷണൽ റഗ്ബി കളിക്കാരനാണ്. ഒരു സ്ഥിരതയുള്ള 80 കിലോ, അയാൾ ശരീരത്തിലെ കൊഴുപ്പ് കൊഴുപ്പാണ്. ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാനുള്ള ചാർട്ടുകളാൽ അമിതഭാരമുള്ളതായി കണക്കാക്കുന്നു. “ടോസി ആമോസ്” ബ്ലിസ്സ് “പാടുന്നു -” തട്ടിക്കൊണ്ടുപോയപ്പോൾ “പാടുന്നു,” ഇത് ഒരു ഗംഭീരമായ ഗാനം കൊണ്ടാണല്ലോ “എന്ന് അദ്ദേഹം പറയുമ്പോഴാണ് അദ്ദേഹം അനുഭവിക്കുന്ന ഉത്കണ്ഠയുടെ ഏക ആശ്വാസം. ഒരു കലോറി ഡിസിഡന്റ് എന്ന നിലയിൽ ഒരു കലോറി ഡിസിഡന്റ് ആയിട്ടാണ് Camacho അതിനെ വിശേഷിപ്പിച്ചിരിക്കുന്നത്. എന്നാൽ, കലോറി കണക്കിന് സംയുക്ത സംയുക്ത സംയോജനമാണ്, അപസ്മാരം ഉണ്ടാക്കുന്നതിനു പകരം, പൊണ്ണത്തടിയുണ്ടാകാൻ സാധ്യതയുള്ള അക്കാദമിക് ശാസ്ത്രജ്ഞന്മാരും. കൃത്യമായ ഭക്ഷണം കഴിക്കാനുള്ള ഞങ്ങളുടെ കഴിവിനെ കൗണ്ടിംഗ് കലോറികൾ തടസ്സപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്, അദ്ദേഹം പറയുന്നു, മോശം തിരഞ്ഞെടുപ്പിനെ നേരിടാൻ ഞങ്ങളെ പ്രേരിപ്പിക്കുകയും ചെയ്തു. 2017 ൽ അദ്ദേഹം ഒരു അക്കാദമിക് പേപ്പറാണ് എഴുതിയത്, അത് ഒരു പിയർ റിവ്യൂ ചെയ്ത ജേണലിൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച കലോറി സിസ്റ്റത്തിലെ ഏറ്റവും ക്രൂരമായ ആക്രമണമായിരുന്നു. “ഞാൻ വിശ്വസിച്ചതിൽ ഞാൻ ശരിക്കും അസ്വസ്ഥനാണ്,” അദ്ദേഹം പറയുന്നു. “ഔദ്യോഗിക ഉപദേശം പിന്തുടരാൻ എനിക്ക് സാധിക്കുന്ന എല്ലാ കാര്യങ്ങളും ഞാൻ ചെയ്തു, പക്ഷെ അത് തികച്ചും തെറ്റാണ്, അത് ഒരിക്കലും ചോദ്യം ചെയ്യാൻ പോലും ഞാൻ ഒരിക്കലും മിണ്ടിയില്ല.”

വിശാലമായ

കലോറി കണക്കുകൂട്ടലിന്റെ ലളിതവും അതിന്റെ അപ്പീൽ വിശദീകരിക്കുന്നു. ഭക്ഷണസാധനങ്ങൾ എത്രമാത്രം പ്രാധാന്യമർഹിക്കുന്നുവെന്നോ അല്ലെങ്കിൽ അവർ പട്ടിണി അടിച്ചമർത്തണോ എന്ന് മനസിലാക്കാൻ കഴിയുന്ന മെട്രിക്സുകൾ മനസ്സിലാക്കാൻ ബുദ്ധിമുട്ടാണ്. കലോറി തടസ്സവാദിയുമായി അഭിമുഖീകരിക്കുമ്പോൾ, ആർക്കും ആരും വിശാലമായ സ്വീകാര്യത ലഭിച്ചിട്ടില്ല.

ശാസ്ത്രീയവും ആരോഗ്യസ്ഥാപനവുമായ നിലവിലെ വ്യവസ്ഥ ഇന്നത്തെ വികലത കാണിക്കുന്നു. 2002 ൽ കലോറി കണക്കിന് സംവിധാനത്തിന്റെ ഹൃദയത്തിൽ 4-4-9 എന്ന Atwater ജലസാന്നിധ്യം “വളരെ ഒപ്ലിമൈസേഷൻ” ആണെന്ന് UN യുടെ ഫുഡ് ആൻഡ് അഗ്രിക്കൾച്ചർ ഓർഗനൈസേഷൻ ഒരു മുതിർന്ന ഉപദേശകൻ മുന്നറിയിപ്പു നൽകി. ചില കാർബോഹൈഡ്രേറ്റുകളിൽ അവർ കലോറി ഊർജ്ജം കാരണം അവർ അനാരോഗ്യകരമായ ഉല്പന്നങ്ങൾ തിരഞ്ഞെടുക്കുന്നതിൽ ഉപഭോക്താക്കളെ വഴിതെറ്റിക്കാൻ കഴിയാത്തത് തെറ്റാണ്. സിസ്റ്റത്തെ പുനരുദ്ധരിക്കാൻ “കൂടുതൽ പരിഗണന” നൽകുമെന്ന് സംഘടന പറയുന്നു, എന്നാൽ 17 വർഷത്തിനുശേഷം മാറ്റത്തിന് ആക്കം കുറവാണ്. വ്യത്യസ്ത രാജ്യങ്ങളിൽ ഉപയോഗിക്കപ്പെടുന്ന പല രീതികളെയും യോജിപ്പിക്കുന്നത് എന്ന ആശയം പോലും അത് തള്ളിക്കളഞ്ഞു – ഓസ്ട്രേലിയയിലെ ഒരു ലേബൽ അമേരിക്കയിലെ ഒരേയൊരു ഉൽപ്പന്നത്തിൽ നിന്നും വ്യത്യസ്തമായ ഒരു എണ്ണം നൽകാം.

/ ചെറിയ> അംഗീകാരവും നിലവിലെ സിസ്റ്റത്തിന്റെ പ്രശ്നങ്ങളും അംഗീകരിക്കുന്നുണ്ട്, പക്ഷേ, അത് ഉപഭോക്തൃ പെരുമാറ്റം, പൊതുനയം, വ്യവസായ മാനദണ്ഡങ്ങൾ എന്നിവയിൽ വളരെയേറെ ഊർജ്ജസ്വലമായിരിക്കുന്നു. ഇത് വലിയ മാറ്റമുണ്ടാക്കാൻ വളരെ ചെലവേറിയതും തടസ്സം ഉണ്ടാക്കുന്നതുമാണ്. നൂറ്റാണ്ടുകൾക്ക് മുൻപ്, കാറ്റക്കുലേറ്ററുകളോ കമ്പ്യൂട്ടറുകളോ ഇല്ലാതെ നടത്തിയ പരീക്ഷണങ്ങൾ, നമ്മുടെ ശരീരം എങ്ങനെ പ്രവർത്തിക്കുന്നു എന്നതിനെക്കുറിച്ചുള്ള നമ്മുടെ ധാരണ വളരെ മെച്ചപ്പെട്ടിട്ടുണ്ടെങ്കിലും ഒരിക്കലും ആവർത്തിച്ചിട്ടില്ല. അത്തരം പ്രവർത്തനങ്ങൾക്ക് കാര്യമായ ധനസഹായമോ ഉത്സാഹം ഇല്ല.

കലോറി സമ്പ്രദായം, കാമചോ പറയുന്നു, ഭക്ഷണം ഉത്പാദകരെ ഹുക്ക് ഓഫ് ചെയ്യിക്കുന്നു: “അവർ പറയും, നാം വിൽക്കുന്ന അനാരോഗ്യകരമായ ഉൽപ്പന്നങ്ങളുടെ ഉത്തരവാദിത്തം ഞങ്ങൾക്കല്ല, ഞങ്ങൾ കലോറികളെ പട്ടികപ്പെടുത്താനും നിങ്ങളുടെ ഭാരം നിയന്ത്രിക്കാനും നിങ്ങളിത് ഇറക്കിയിരിക്കണം. “കാമച്ചോയും മറ്റ് കലോറി നിരൂപകരും പറയുന്നത് പഞ്ചസാരയും ഉയർന്ന അളവിൽ കാർബോഹൈഡ്രേറ്റുകൾ ജനങ്ങളുടെ ഹോർമോൺ സിസ്റ്റങ്ങളുമായും . ഉയർന്ന ഇൻസുലിൻ തലം ഉണ്ടാകുന്നത് കൂടുതൽ ഊർജ്ജം കൊഴുപ്പ് കോശങ്ങളായി മാറുന്നു എന്നാണ്. അത് പട്ടിണിയും അമിതഭംഗിയുമാണ് നയിക്കുന്നത്. മറ്റു വാക്കുകളിൽ പറഞ്ഞാൽ, കാമച്ചോയും മറ്റ് ഡയറ്ററികളുമടങ്ങിയ നിരന്തരമായ വിശപ്പുകളും ക്ഷീണവും, പ്രശ്നത്തിന്റെ കാരണമല്ലാതെ, അമിതഭാരമുള്ള ലക്ഷണങ്ങളാണ്. എന്നിട്ടും ഭക്ഷ്യവ്യവസായത്തിൽ ഭൂരിഭാഗവും തത്സ്ഥാനത്തെ പ്രതിരോധിക്കുന്നു. ഭക്ഷ്യവസ്തുക്കളുടെ ഊർജ്ജവും ആരോഗ്യമൂല്യങ്ങളും ഞങ്ങൾ എങ്ങനെ വിലയിരുത്തുന്നു എന്നത് മാറ്റുന്നതിന് അനേകം കമ്പനികളുടെ ബിസിനസ് മാതൃകയെ തകർക്കുകയാണ്.

കലോറി പരിമിതപ്പെടുത്താനുള്ള ഏകസംഘടന കസ്റ്റമേഴ്സിനെ സഹായിക്കാൻ സമർപ്പിക്കപ്പെട്ടിരിക്കുന്ന ഏക നിർണയമാണ്: . 2001-ൽ ലോകത്തെ അറിയപ്പെടുന്ന ഭക്ഷണ ശാലകൾ അവരുടെ പഞ്ചസാര, പൂരിത കൊഴുപ്പ്, ഭക്ഷണക്രമം എന്നിവയെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള ഭക്ഷണരീതിയും, വിശപ്പുണ്ടാക്കിക്കൊണ്ടിരിക്കുന്ന ഭക്ഷണക്രമവും പ്രത്യേകമായി കലോറിയിൽ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിച്ച് പോയിന്റ് സിസ്റ്റവും അവതരിപ്പിച്ചു. ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാൻ കലോറി ഊർജ്ജം ചെലുത്തുമ്പോൾ ബ്രിട്ടൻ ഈ സ്ഥാപനത്തെ മാറ്റിയെടുക്കുമെന്ന് ക്രിസ് സ്രിർക് പറയുന്നു. “1800-കൾ മുതൽ ഓരോ ദിവസവും പ്രതിദിനവും, മാസവും, വർഷവും, സയൻസ് പരിണമിച്ചുവരുന്നു.”

എല്ലാ കലോറികളും ഒരുപോലെയല്ലെന്ന് നമ്മിൽ പലരും മനസിലാക്കിയിട്ടുണ്ടെന്ന്. ഒരു ലാലിപ്പോപ്പും ഒരു ആപ്പിളും സമാനമായ എണ്ണം കലോറികളുണ്ടായിരിക്കാം, പക്ഷെ ആപ്പിൾ നമുക്ക് നല്ലതായിരിക്കും. എന്നാൽ കലോറിയും ജീവിതവസ്തുക്കളുമായി ബന്ധമില്ലാത്ത ചികിൽസാരീതിയെ കുറിച്ചുമുള്ള ജീവചരിത്രങ്ങൾ കേട്ടതിനുശേഷം ജീവിതത്തിൽ എങ്ങനെ മികച്ചത് കഴിക്കാൻ കഴിയുമെന്ന കാര്യത്തിൽ നമുക്ക് ആശയക്കുഴപ്പമുണ്ടാകാം. വിശ്രമം ഇടുവാൻ സമയമായി.