എയ്ഡ്സ് സംബന്ധിച്ച സെൻസിറ്റിസേഷൻ പ്രോഗ് – നോർത്ത് ലൈൻസ്

എയ്ഡ്സിനെ കുറിച്ചുള്ള സെൻസിറ്റൈസേഷൻ പ്രോഗ് “href =” http://www.thenorthlines.com/wp-content/uploads/2019/03/Untitled-10-copy-5. jpg “>  എയ്ഡ്സിനെ സംബന്ധിച്ച സെൻസിറ്റിസേഷൻ പ്രോഗ് എയ്ഡ്സിനെ സംബന്ധിച്ച സെൻസിറ്റിസേഷൻ പ്രോഗ്

NL ലേഖകൻ
റജൗറി, മാർച്ച് 13

ജമ്മു-കശ്മീർ സംസ്ഥാന എയ്ഡ്സ് കൺട്രോൾ സൊസൈറ്റി, ഹെൽത്ത് ആൻഡ് മെഡിക്കൽ ഡിപ്പാർട്ട്മെൻറ് (ജമ്മു & കശ്മീർ) ജില്ലാതൂവിലുള്ള നെഹ്രു കേന്ദ്ര സംരക്ഷണ ബ്ളോഡ് ബുധലുമായി സഹകരിച്ച് എച്ച്ഐവി / എയ്ഡ്സ് സംബന്ധിച്ച ബോധവൽക്കരണ പരിശീലന പരിപാടി സംഘടിപ്പിച്ചു. എച്ച്ഐവി എയ്ഡ്സ് സംബന്ധിച്ച് ഇൻററാക്ടീവ് ഇൻററാക്ഷൻ പരിപാടിയിൽ 60 ലധികം പ്രതിനിധികൾ പങ്കെടുത്തു. ദേശീയ അംഗീകാരമുള്ള യൂത്ത് ലീഡർഷിപ്പ് അവാർഡി സാമൂഹ്യ പ്രവർത്തകൻ വിക്രാന്ത് ശർമ്മ പ്രധാന കാരണമെന്താണ്? എച്ച് ഐ വി / എയ്ഡ്സ് എന്നിവരുടെ വ്യത്യസ്തമായ മാനങ്ങൾ, പ്രഭാവം, പ്രതിരോധ നടപടികൾ തുടങ്ങിയവയുമായി ഇടപെട്ടു. രോഗശമനം തടയുന്നതിനേക്കാൾ നല്ലതാണെന്നാണ് വിക്രാന്ത് അവകാശപ്പെടുന്നത്, എന്നാൽ എയ്ഡ്സ് ബാധിത ചികിത്സയിൽ മാത്രമേ ചികിത്സ ലഭിക്കുകയുള്ളൂ. എയ്ഡ്സ് എയ്ഡ്സിനുള്ള എട്ട് എയിഡ്സ് എങ്ങനെയാണ് നമുക്ക് ക്വോട്ട് ചെയ്യേണ്ടത് എന്ന് വിക്രാന്ത് അഭിപ്രായപ്പെട്ടു. ഡോ. ഇമ്രാൻ മാലിക് എച്ച്ഐവി / എയ്ഡ്സ് ആഗോള ഉത്കണ്ഠയുമായാണ് പ്രതിനിധി സംഘത്തെ അറിയിച്ചത്. പൊതു ജനങ്ങളുടെ ഇടയിൽ അവബോധം സൃഷ്ടിക്കുന്നതിനുള്ള അവസരമായി പ്രവർത്തിക്കാൻ അവരെ പ്രേരിപ്പിച്ചു. സജാദ് അഹ്മദ് NYV, NYK Budhal നടത്തിയ പരിപാടിയിൽ അക്കാദമിക് അക്കിബ് നസീർ സംസാരിച്ചു.