അമിതമായ ശുചിത്വം ആൻറിബയോട്ടിക് പ്രതിരോധത്തിന് കാരണമാകാം – ഒഡീഷ ടെലിവിഷൻ ലിമിറ്റഡ്

ലണ്ടൻ: ശുചിത്വം നിലനിർത്തുന്നതിന് ആരോഗ്യത്തിന് കൂടുതൽ അനുയോജ്യമാണെങ്കിൽ, മലിനജല ശുദ്ധീകരണത്തിന് ആൻറിബയോട്ടിക് പ്രതിരോധം, മരണത്തിനും രോഗങ്ങൾക്കും കാരണമാകുമെന്ന് ഒരു പുതിയ പഠനം സൂചിപ്പിക്കുന്നു.

നിലവിലുള്ള എല്ലാ സൂക്ഷ്മജീവികളും ആൻറിബയോട്ടിക് പ്രതിരോധങ്ങളും താരതമ്യം ചെയ്താൽ ഓസ്ട്രിയസ് ഗ്രാസ് യൂണിവേഴ്സിറ്റിയിലെ ഗവേഷകർ കാണിക്കുന്നത്, ഉയർന്ന അളവിലുള്ള ശുചിത്വവും വൈരുദ്ധ്യ വൈവിധ്യവും വർദ്ധിക്കുന്ന മേഖലകളിൽ സൂക്ഷ്മ വ്യത്യാസങ്ങൾ കുറയുന്നു.

ഇൻസ്ട്രുട്ടിലെ തീവ്രപരിചരണ യൂണിറ്റിനെ എയറോസ്പേസ് വ്യവസായത്തിൽ ശക്തമായ സൂക്ഷ്മനിരീക്ഷണത്തിനും ശുദ്ധമായ സൂക്ഷ്മതലയോടുകൂടിയ നിയന്ത്രണവും താരതമ്യേന സൂക്ഷ്മമായ നിയന്ത്രണം മാത്രമുള്ള പൊതു സ്വകാര്യ സ്വകാര്യ കെട്ടിടങ്ങളുമായിരുന്നു.

“തീവ്രപരിചരണ വിഭാഗത്തിൽ ശക്തമായ സൂക്ഷ്മ നിയന്ത്രണം, വ്യവസായം ഉപയോഗിക്കുന്നവർ ശുദ്ധമായ മുറികൾ തുടങ്ങിയവയിൽ രോഗനിർണയവുമായി കൂടുതൽ സാധ്യതയുള്ള ആൻറിബയോട്ടിക് പ്രതിരോധങ്ങൾ വർദ്ധിച്ചുവരികയാണ്”, യൂണിവേഴ്സിറ്റി ഡയറക്ടർ അലക്സാണ്ടർ മഹ്നേർട്ട് പറഞ്ഞു.

ആൻറിബയോട്ടിക് പ്രതിരോധശേഷിയുള്ള സന്ധിയിൽ നിന്ന് അസുഖം മൂലം മരണമടയുന്ന ആളുകളുടെ എണ്ണം ആഗോളതലത്തിൽ വർധിക്കുകയാണെന്ന് പഠനം നേച്ചർ കമ്മ്യൂണിക്കേഷനിൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ചു.

അതുകൊണ്ട്, ക്ലിനിക്കൽ മേഖലകളിൽ സുസ്ഥിരമായ സൂക്ഷ്മജീവ വൈദ്യം മുൻകരുതലുകൾ വ്യാപിപ്പിക്കുന്നതിനെ പ്രതികൂലമായി ബാധിക്കുമെന്ന് ഫലങ്ങൾ സൂചിപ്പിക്കുന്നു.

കൃഷിരീതിയിലുള്ള സസ്യങ്ങളിൽ ഇതിനകം ഉപയോഗിച്ചുവരുന്ന മരുന്നുകളുടെ സൂക്ഷ്മ നിയന്ത്രണം, ഒപ്പം മനുഷ്യരിൽ സ്തംഭ മാറുന്ന ചട്ടക്കൂടിൻറെ ചട്ടക്കൂടിനകത്ത്, ഭാവിയിൽ ഇൻഡോർ മേഖലകളിൽ അത്തരം ആശയങ്ങൾ പിന്തുടരുന്നതിനായി ശുപാർശ ചെയ്യപ്പെട്ടതായും ഗബ്രിയേല ബെർഗ് പറഞ്ഞു.

സൂക്ഷ്മസംവിധാനങ്ങൾ, വീട്ടുപകരണങ്ങൾ, ഉപയോഗപ്രദമായ സൂക്ഷ്മജീവികളുടെ മനഃപൂർവ ഉപയോഗം, ബാക്റ്റീരിയൽ ക്ലീൻ ഏജന്റ്സ് കുറയ്ക്കൽ എന്നിവ സൂക്ഷ്മജീവികളുടെ വൈവിധ്യങ്ങൾ നിലനിർത്തുന്നതിനോ മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നതിനോ ഉള്ള തന്ത്രങ്ങൾ ആയിരിക്കാമെന്ന് ടീം നിർദ്ദേശിച്ചു.