ഇത്തിഹാദ് മുതൽ 750 കോടി രൂപയുടെ ലൈഫ്ലൈനാണ് നരേഷ് ഗോയൽ ലക്ഷ്യമിടുന്നത്.

ഗൾഫ് കമ്പനിയായ ഗ്രൂപ്പിന്റെ ചീഫ് എക്സിക്യുട്ടീവ് ടോണി ഡഗ്ലസിന്റെ കത്തിൽ ഗെയ്ൽ പറഞ്ഞു. വ്യോമയാന മന്ത്രാലയത്തിൽ നിന്നും ഇടക്കാല ധനസഹായം ലഭിക്കുന്നതിന് ജെറ്റ് പെട്രീലയിൽ ഓഹരികൾ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നതിനാണ് വിമാനക്കമ്പനിയുടെ നീക്കം.

Naresh Goyal Seeks Rs 750 Crore Lifeline From Etihad, Warns Delay May Ground Jet Airways
ജെറ്റ് എയർവെയ്സിന്റെ ചെയർമാൻ നരേഷ് ഗോയലിന്റെ ഫയൽ ഫോട്ടോ (ചിത്രം: റോയിട്ടേഴ്സ്).
മുംബൈ:

ജെറ്റ് എയർവെയ്സ് ചെയർമാൻ നരേഷ് ഗോയൽ ഇത്തിഹാദിൽ നിന്ന് 750 കോടി രൂപയുടെ അടിയന്തിര ധനസഹായം ആവശ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. 50 വിമാനങ്ങൾ നഷ്ടപ്പെട്ടതിന് ശേഷമാണ് എയർഇന്ത്യയുടെ ഏറ്റവും അപകടസാധ്യതയുള്ളത്.

ഗൾഫ് കമ്പനിയായ ഗ്രൂപ്പിന്റെ ചീഫ് എക്സിക്യുട്ടീവ് ടോണി ഡഗ്ലസിന്റെ കത്തിൽ ഗെയ്ൽ പറഞ്ഞു. വ്യോമയാന മന്ത്രാലയത്തിൽ നിന്നും ഇടക്കാല ധനസഹായം ലഭിക്കുന്നതിന് ജെറ്റ് പെട്രീലയിൽ ഓഹരികൾ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നതിനാണ് വിമാനക്കമ്പനിയുടെ നീക്കം. ലോയൽറ്റി പ്രോഗ്രാമിൽ 49.9 ശതമാനം ഓഹരിയാണ് എയർലൈൻ സ്വന്തമാക്കിയത്. ഭൂരിഭാഗം ഇത്തിഹാദും ഉണ്ട്.

ഇത്തിഹാദ് ബോർഡ് ഇന്ന് അബൂദബിയിൽ യോഗം ചേരുന്നുണ്ട്. ഇത് 2014 ഏപ്രിലിനു ശേഷം 24 ശതമാനം ഓഹരി സ്വന്തമാക്കിയ ജെറ്റ് പ്രീമിയത്തിന്റെ പദ്ധതിയെക്കുറിച്ച് ആലോചിക്കുന്നുണ്ട്.

അടുത്തയാഴ്ച ആദ്യം 750 കോടി രൂപയുടെ അടിയന്തര ഫണ്ട് സമാഹരണത്തിലൂടെ എയർഇംഗ് ഈയിടെ സമാഹരിക്കാൻ നിങ്ങളുടെ പിന്തുണയും സഹകരണവും കാത്തുനിൽക്കുകയാണ് ലക്ഷ്യം. ഈ പദ്ധതിയുടെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ ബാങ്കുകളിൽ നിന്നുള്ള അനുയോജ്യമായ സംഭാവനയും വിതരണം ചെയ്യും ” – ഗോയൽ പറഞ്ഞു. മാർച്ച് 8 ലെ കത്ത്.

ഫെബ്രുവരി 14 ന് വിമാനക്കമ്പനികൾ കടക്കെണിയിൽ നിക്ഷേപം നടത്തുന്നത് ഒരു റീട്ടെയ്ൽ റെസ്റേഷൻ പ്ലാൻ അംഗീകരിച്ചു. റീട്ടെയ്ൽ വില നിശ്ചയിച്ചിരുന്നു. ഇഷ്യു ക്രെഡിറ്റ് റീട്ടെയ്ൽ വിലയിൽ മാറ്റം വരുത്തി. ഫെബ്രുവരി 21 ന് ഓഹരി ഉടമകൾക്ക് ഇതേ അംഗീകാരം നൽകി.

“ഇത്തിഹാദ് എയർവെയ്സ് 750 കോടി രൂപ സമാഹരിക്കാനാവുന്ന ഏതു സാഹചര്യവും ബാങ്കുകളുമായി കൈകഴുകി, അവരുമായി ഇരുരാജ്യങ്ങളും തമ്മിൽ ഉടനീളം പരിഹാരം കാണാൻ കഴിയും, അതിനാൽ അടുത്തയാഴ്ച തന്നെ ജെറ്റ് എയർവെയ്സിന് ആവശ്യമായ ഫണ്ട് ലഭ്യമാകും,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ഇടക്കാല ധനസഹായം ലഭിച്ചിട്ടില്ലെങ്കിൽ, അത് കാരിയർ ഭാവിയിൽ വളരെ ഗുരുതരമായ “വിനാശകരമായിരിക്കും”, അത് “നിലകൊള്ളാൻ” ഇടയാക്കുമെന്നും അദ്ദേഹം മുന്നറിയിപ്പ് നൽകി.