ട്വന്റി 20 റാങ്കിംഗിൽ ഒന്നാം സ്ഥാനത്ത് സ്പിരി മന്ദഹയാണ്.

എംആർഎഫ് ടയേഴ്സ് ഐസിസി വനിതാ ട്വൻറി -20 റാങ്കിംഗിൽ മൂന്നാം സ്ഥാനത്ത്. സ്മിത് മന്ദാനയാണ് ഇന്ത്യൻ ടീമിലെ ആദ്യ മൂന്ന് സ്ഥാനങ്ങളിൽ ഇടം നേടിയത്.

മൂന്ന് മൽസരങ്ങളിൽ 72 റൺസ് നേടിയ മന്ദഹ ഇന്ത്യയെ മികച്ച സ്കോറിലേക്ക് നയിച്ചു. ഗൗഹാത്തിയിൽ ഇംഗ്ലണ്ടിനെ 3-0 ത്തിന് തൂത്തുവാരുമ്പോൾ പരമ്പര തൂത്തുവാരി. വെസ്റ്റ് ഇൻഡീസ് ഓൾറൗണ്ടർ ഡുൻഡ്രാ ഡോട്ടിന്റെ മണ്ടനയുടെ സ്ഥാനം മന്ദഹാന ഇൻഡ്യൻ ടീമായ ജെമിമ റോഡ്രിഗസിനെ പുറത്താക്കി.

വനിതാ ട്വന്റി -20 മത്സരങ്ങളിൽ ഏറ്റവും മികച്ച റാങ്കിംഗിൽ സുസീ ബേറ്റ്സ് തുടരുന്നു

വനിതാ ട്വന്റി -20 മത്സരങ്ങളിൽ ഏറ്റവും മികച്ച റാങ്കിംഗിൽ സുസീ ബേറ്റ്സ് തുടരുന്നു

മൂന്ന് മത്സര പരമ്പരയിൽ റോഡ്രഗ്സ് 15 റണ്ണിന്റെ തോൽവി ഏറ്റുവാങ്ങി ആറാം സ്ഥാനത്തെത്തി. ന്യൂസിലാൻഡിന്റെ സുശീബേറ്റ്സ് 765 പോയിന്റുമായി ഒന്നാം സ്ഥാനത്തെത്തി. രണ്ടാം സ്ഥാനത്തെത്തിയ ഡോട്നിനെ 38 പോയിന്റുമായി വിടർത്തി.

ഓസ്ട്രേലിയയുടെ ക്യാപ്റ്റൻ മെഗ് ലാലാനി ഒന്നാം സ്ഥാനത്ത് 695 പോയിന്റോടെ മൂന്നാം സ്ഥാനത്തെത്തി. സ്റ്റഫാനി ടെയ്ലർ ഒരു പോയിന്റ് സ്വന്തമാക്കി.

പരുക്ക് മൂലം പരുക്കേറ്റ ഹർമൻപ്രീത് കൗർ ന്യൂസിലാൻഡിലെ ഒൻപതാം സ്ഥാനത്തേക്ക് പിന്തള്ളപ്പെട്ടു. ന്യൂസീലൻഡ് ഓൾ റൗണ്ടർ സോഫീ ദേവിനെയാണ് പരുക്കേറ്റത്. ഓസ്ട്രേലിയയുടെ വിക്കറ്റ് കീപ്പർ ബേത്ത് മൂനിയാണ് പരുക്കേറ്റത്. മൂണിന്റെ ടീം അംഗമായ അലിസ ഹീലി പത്താമത് റൌണ്ടിലെ തന്റെ സ്ഥാനം നിലനിർത്തി.

ഹർമൻപ്രീത് കൌറിൻറെ പരിക്കേൽക്കുകയായിരുന്നു

ഹർമൻപ്രീത് കൌറിൻറെ പരിക്കേൽക്കുകയായിരുന്നു

അതേസമയം, ഇംഗ്ലണ്ട് വിക്കറ്റ് കീപ്പർ സാറാ ടെയ്ലർ നയിച്ചത് 24 ആയി. ടീം ജോഡിയായ ജെന്നി ഗൺ (61). ലൂർൺ വിൻഫീൽഡ് എട്ട് സ്ഥാനങ്ങൾ മെച്ചപ്പെടുത്തി 45 ാം സ്ഥാനത്തേക്കുയർന്നു. ഇന്ത്യയുടെ ദീപ്തി ശർമ അഞ്ചാം സ്ഥാനത്തെത്തി 71 ലെത്തി .

ഇംഗ്ലണ്ടിന്റെ സോഫിയ ഡങ്കിൾ ആയിരുന്നു ഏറ്റവും മികച്ച 100 ഗോളുകൾ. 16 പോയിന്റുമായി 86 ആം സ്ഥാനത്തെത്തി. ഇന്ത്യയുടെ പൂജ വാസ്തർകർ 100 ൽ നിന്ന് പുറത്തായി, 11 സ്ഥാനങ്ങൾ ഇടിഞ്ഞു 103.

ബൌളർമാരിൽ കാര്യമായ മാറ്റങ്ങൾ ഉണ്ടായിരുന്നു. ബൌളർമാരുടെ പട്ടികയിൽ ഒന്നാം സ്ഥാനത്തു നിൽക്കുന്ന മേലെൻ ഷട്ട്, എലെസ്സ പെർലി, ഓസ്ട്രേലിയയുടെ ഓൾറൗണ്ടർ എന്നിവയും മൂന്നാം സ്ഥാനത്തെത്തി. ന്യൂസിലൻഡിലെ ലീ കാസ്പെറെക് ആണ് തൊട്ടുപിന്നിൽ.

രാധ യാദവാണ് ഏറ്റവും വലിയ യാത്ര. ബൗളർമാരുടെ റാങ്കിംഗിൽ അഞ്ചാം സ്ഥാനത്താണെങ്കിലും ദക്ഷിണാഫ്രിക്കയുടെ ഷബ്നിം ഇസ്മായിൽ. എന്നാൽ, അൻഷ ഷൂബോൾസ് രണ്ടു സ്ഥാനങ്ങൾ നഷ്ടപ്പെടുത്തി. സോഫി എക്ലെസ്റ്റോണും ടീമിൽ സ്ഥാനം പിടിച്ചു. ഏഴു സ്ഥാനങ്ങൾ നഷ്ടമായി.

ദീപ്തി ശർമ ഇംഗ്ലണ്ടിനെതിരായ മോശം സമയം മറ്റൊന്നു കൂടിയാണ്, ഏറ്റവും പുതിയ അപ്ഡേറ്റ് കഴിഞ്ഞതിന് ശേഷം നാൽപതാം സ്ഥാനത്തായി. എന്നാൽ കാതറിൻ ബ്രണ്ട് 12 സ്ഥലങ്ങളിൽ എത്തി. ഇപ്പോൾ നമ്പർ 35 ആണ്.

ഓൾ റൗണ്ടർമാരുടെ പട്ടികയിൽ വലിയ മാറ്റമൊന്നും ഉണ്ടായിരുന്നില്ല. ഡോർട്ടിന്റെ പട്ടികയിൽ ബംഗ്ലാദേശിന്റെ സാൽമ ഖടൺ പത്ത് സ്ഥാനങ്ങളിൽ ഇടം നേടി. എന്നാൽ, ഹെയ്ലി മാത്യൂസ് നഥാലി സൈപ്രേറിനെ ആറാം സ്ഥാനത്തേക്ക് മാറ്റി.