ഇന്ത്യ Vs ഓസ്ട്രേലിയ കൌശിക്: ദി കാപ്പിറ്റൽ ക്യാപ്പ് – ന്യൂസ് 18

ആർ കൗശിക്

| അപ്ഡേറ്റ്: മാർച്ച് 9, 2019, 5:07 PM IST

India vs Australia | Kaushik: The Military Cap – Statement of Gratitude or Pawn in Political Game?

(ചിത്രം: ട്വിറ്റർ / ബിസിസിഐ)

നന്ദി, അതിന്റെ സമയത്തിൽ ഉള്ള സൗകര്യമോ? നന്ദി, കൃതജ്ഞത, അല്ലെങ്കിൽ മഹത്തായ ഒരു വക്താക്കളോട് മാത്രമായിരുന്നോ അത് ഒരു ആംഗ്യമാണോ? അടുത്തിടെയുണ്ടായ ദേശീയതയുടെ ഉന്നംപിടിച്ച പശ്ചാത്തലത്തിെൻറ പശ്ചാത്തലത്തിൽ, പരസ്പരം കവർച്ച ചെയ്ത സൈനിക ക്യാപ്പിനെക്കുറിച്ചോ അല്ലെങ്കിൽ ഒരു വിശാലമായ ആഘാതം ഉണ്ടാക്കുന്നതിനെക്കുറിച്ചോ?

എല്ലാ കായിക വേദികളും സ്വപ്നങ്ങളുടെ തീയറ്ററുകളാണ്, പക്ഷേ റാഞ്ചിയിലെ ജെഎസ്സിഐ ഇന്റർനാഷണൽ സ്റ്റേഡിയം ഓസ്ട്രേലിയയ്ക്കെതിരായ ഇന്ത്യയുടെ മൂന്നാമത്തെ ഏകദിന മത്സരത്തിന് വ്യത്യസ്തമായ ഒരു തീയറ്റർ ആയിരുന്നു. സി.ആർ.പി.എഫ് ബ്രഹ്മുകളുടെ നഷ്ടം രാജ്യത്ത് ഇപ്പോഴും തുടരുന്നു. മൂന്നാഴ്ച മുമ്പാണ് പുൽവാമയുടെ ആക്രമണങ്ങളിൽ തകർന്നത്. മിഗ് 21 ബൈസൺ നായകനായ വിംഗ് കമാൻഡർ അഭിനന്ദൻ വർത്തമാനിലെ പാകിസ്ഥാനിൽ നിന്നും തിരിച്ചെത്തിയതിൽ ഇപ്പോഴും സന്തോഷമുണ്ട്. കോപവും രോഷവുമൊക്കെ ഒരു വായു ഉണ്ട്, അതിനേക്കാൾ ഹൈപ്പർ-ചാർജ് എമോഷന്റെ ഒരു അന്തരീക്ഷം, ഭാവനയും യാഥാർത്ഥ്യവും തമ്മിലുള്ള ശൂന്യതയിൽ സസ്പെൻഡ് ചെയ്യപ്പെട്ട വിരൽത്തുമ്പിൽ നിന്ന് ദ് റൗഫ്പ് ടെലിവിഷൻ അവതാരകരിൽ നിന്ന് ബുദ്ധിശൂന്യമായ വിമർശനം തുടർച്ചയായി ഉത്തേജിപ്പിക്കപ്പെടുന്നു.

വിരാട് കോഹ്ലിയുടെ പുരുഷവിഭാഗം ഭീമാകാരമായ ഒരു ആത്മഹത്യാ ആക്രമണത്തിൽ ജീവൻ നഷ്ടപ്പെട്ട അർദ്ധസൈനികരെ ആദരാഞ്ജലികളാക്കാൻ ശ്രമിച്ചതുകൊണ്ടാണ് ഇത്തരത്തിലൊരു സംഘർഷം. ഓസീസിനെതിരായ പരിമിത ഓവർ പരമ്പരയുടെ തുടക്കത്തിനു മുൻപായി ഒരു പൊതുപ്രേക്ഷണം എന്ന ആശയം രൂപീകരിച്ചിരുന്നു. ഐഡിയുടെ പ്രവർത്തനത്തിന്റെ പരിധിക്കപ്പുറം, ഇന്ത്യയുടെ പ്രധാന ആസ്ഥാനത്ത് ബോർഡ് ഓഫ് കൺട്രോൾ ഫോർ ക്രിക്കറ്റ് കോറിഡോറുകളിലേക്ക് ആശയവിനിമയം നിലനിന്നിരുന്നു. മുംബൈ.

സൈനിക കുംഭകോഹത്തിന്റെ പ്രതിശ്രുതവസ്ത്രധാരിയായിരിക്കുമെന്ന എല്ലാ കക്ഷികളും തീരുമാനിച്ചതിന് ശേഷം കൂടുതൽ ഔദ്യോഗിക ചക്രങ്ങൾ ചലനത്തിലായി. ടീമിന്റെ വസ്ത്ര സ്പോൺസർമാർ ക്യാപ് രൂപകൽപ്പന ചെയ്യുന്നതിനായി വന്നു, പിന്നീട് അന്താരാഷ്ട്ര ക്രിക്കറ്റ് കൗൺസിൽ ഉപയോഗിച്ചു.

2011 ലും ടെറിറ്റോറിയൽ ആർമിയിൽ ലഫ്റ്റനന്റ് കേണലിന്റെ ബഹുമാനാർത്ഥം മുൻ ക്യാപ്റ്റൻ മഹേന്ദ്ര സിംഗ് ധോണിയുമുണ്ടായിരുന്നില്ല. ധോണി വളരെ പരിമിതമായിരുന്നില്ല. ജാർഖണ്ഡി ഒരു ഇന്ത്യൻ വ്യോമസേന വിമാനത്തിൽ നിന്ന് 2015 ൽ വരെ ഒരു പാരജ്യൂജർ ആയിത്തീരാനുള്ള തന്റെ ശ്രമത്തിൽ, തന്റെ പാരച്ച്യൂട്ട് ജമ്പ് നേടി. എലൈറ്റ് 106 പാരാ റെജിമെന്റ് ടെറിട്ടോറിയൽ ആർമി.

(ബിസിസിഐ) (ബിസിസിഐ)

സായുധ സേനയിലെ ധോണിയുടെ സ്നേഹവും ഭക്തിയുമെല്ലാം നന്നായി രേഖപ്പെടുത്തുന്നു. അതിനാൽ, ജനിച്ച നഗരത്തിലെ വെള്ളിയാഴ്ചകളിലെ സംഭവവികാസങ്ങളിൽ മുൻപന്തിയിലായിരുന്നു അദ്ദേഹം. കോഹ്ലിയിൽ നിന്ന് സ്വീകരിക്കുന്ന മുൻപ് പാട്രിക് ഫർഹാർട്ട്, ഓസ്ട്രേലിയയിൽ നിന്നുള്ള ഫിസിയോ ഉൾപ്പെടെയുള്ള സപ്പോർട്ടിംഗ് സ്റ്റാഫിന്റെ എല്ലാ അംഗങ്ങളോടും അംഗങ്ങളോടും ഇവർക്ക് കൈമാറ്റം നൽകിയിരുന്നു. വിരാട് കോഹ്ലി ടോയ്ലുമായി സംസാരിച്ചപ്പോൾ, “പുൽവാമ ആക്രമണത്തിൻറെയും അവരുടെ കുടുംബങ്ങളുടെയും രക്തസാക്ഷികളെ ആദരിക്കുന്നതിനാണ് ഇത്. ഈ കളികളിൽ നിന്ന് അവരുടെ ഫീസ് തുക നാഷണൽ ഡിഫൻസ് ഫണ്ടിലേക്ക് സംഭാവന ചെയ്യാൻ എല്ലാ കളിക്കാർക്കും തീരുമാനിച്ചു “മേൽക്കൈ കൊണ്ടുവരാൻ ഭീഷണി.

പ്രഥമ സുഖസൗകര്യങ്ങൾ തീർന്നിടന്നാൽ, വ്യത്യസ്തങ്ങളായ ഭാഗങ്ങളിൽ നിന്ന് ചോദ്യങ്ങൾ ഉയർന്നുവന്നു. വൃത്തികെട്ട തൊപ്പിയിൽ അജ്ഞാതമായി ഒരു ‘രാഷ്ട്രീയ’ പ്രസ്താവന നടത്തുക വഴി, ഒരു അപകടകരമായ കീഴ്വഴക്കം നൽകിക്കൊണ്ട് ഇന്ത്യൻ ടീം തന്നെയായിരുന്നു? പിന്തുണയും മന്ദബുദ്ധിയും തമ്മിൽ മങ്ങിക്കാൻ അനുവദിച്ചിരുന്നെങ്കിൽ? അത്, അജ്ഞാതമോ അല്ലെങ്കിൽ മറ്റെന്തെങ്കിലും ആയിരുന്നോ, മഹത്തായ പ്രദർശനത്തിന്റെ വോർട്ടക്സിനെ വലിച്ചെറിയപ്പെട്ടോ? രാഷ്ട്രീയ മനസ് കളികളിൽ ഒരു കാലാളായി മാറുകയാണോ? മാച്ച് ഫീസ് എൻ ഡി എഫിന് സംഭാവന നൽകാമെന്ന് ക്യാപ്റ്റൻ പരസ്യമായി പ്രഖ്യാപിക്കേണ്ടത് എന്തായിരുന്നു? അത് ഒരു സ്വകാര്യ, അടച്ച വാതിൽ ആയിരുന്നില്ലേ?

ടോസ് ചെയ്തത് കോഹ്ലിയാണ്. “ടീമിന്റെ ക്യാപ്റ്റനായിരുന്ന ഞാൻ രാജ്യത്തൊട്ടാകെ എല്ലാവരെയും പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നതാണ്, അത് ദേശീയ പ്രതിരോധ ഫണ്ടിലേക്ക് അവർക്ക് എത്രത്തോളം സംഭാവന നൽകാമെന്നും വിദ്യാഭ്യാസത്തിലും ക്ഷേമത്തിലും സഹായം നൽകുന്നു. ആക്രമണങ്ങളിൽ ജീവൻ നഷ്ടപ്പെട്ടവരുടെ കുടുംബാംഗങ്ങളും കുട്ടികളും. “കോഹ്ലിയുടെ പ്രസംഗം നടക്കാറുണ്ടെന്ന കാര്യം അറിഞ്ഞിരുന്നില്ലെങ്കിൽ കോൾലിയുടെ അവകാശത്തെക്കുറിച്ച് ന്യായമായ ചില ചോദ്യങ്ങൾ ചോദിച്ചേക്കാം. പൊതുജനാഭിപ്രായം. അത് പറയുന്നു, അത് ഒരു ധാരണയാണെന്ന്; DRS ലെ അമ്പയർ കോൾ പോലെയുള്ള, അത് ഒന്നുകിൽ നെഞ്ചത്ത് വയ്ക്കുകയോ ഒരു മാതൃക വെക്കുകയോ ചെയ്യാം.

സായുധ സേനക്ക് സൈനിക-തല ഉയർത്തിപ്പിടിച്ച് പദ്ധതി ആസൂത്രണം ചെയ്താൽ ഒറ്റത്തവണ ആയിരിക്കും സാധ്യത. ഓസ്ട്രേലിയയിൽ പിങ്ക് ടെസ്റ്റിൽ നിന്ന് കാൻസർ ഗവേഷണത്തിനായി വരുമാനം ഉണ്ടാക്കുന്ന ബിസിസിഐ എല്ലാ വർഷവും ഒരു പട്ടാള ദിനം ആലോചിക്കുന്നുണ്ട്. നാഷണൽ ഡിഫൻസ് ഫണ്ട് വർദ്ധിപ്പിക്കാൻ വർഷം തോറും ഒരു അന്താരാഷ്ട്ര ഹോം ഗെയിം മാറ്റിവയ്ക്കണം. 1962 ൽ സ്ഥാപിതമായ ഫണ്ടിന്റെ വരുമാനം സായുധസേനയുടെ ക്ഷേമത്തിനും (പാരാ മിലിറ്ററി ഫോഴ്സുകളും ഉൾപ്പെടെ) അവരുടെ ആശ്രിതരും ഉപയോഗപ്പെടുത്തുന്നുണ്ട്, എൻഡിഎഫിന്റെ വെബ്സൈറ്റ് നമ്മെ അറിയിക്കുന്നു.

ബിസിസിഐ (ബിസിസിഐ)

ഇൻഡ്യയിൽ പ്രത്യേകിച്ച് ഇൻഡ്യയിലെ ക്രിക്കറ്റർമാർ നീണ്ട കായികതാരങ്ങൾ മാത്രമായി ചുരുങ്ങുകയാണ്. ഹാർഡിക് പാണ്ഡ്യ, കെ.എൽ. രാഹുൽ എന്നിവർ ശരിയായ രീതിയിൽ മാതൃകയാക്കണം എന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. ഓരോ ജനുവരിയിലും സിഡ്നി ക്രിക്കറ്റ് ഗ്രൗണ്ടിലെ പിങ്ക് ടെസ്റ്റിനുള്ള ഓസ്ട്രേലിയൻ കളിക്കാർ ആഘോഷത്തിന്റെ ഒരു പിങ്ക് തൊപ്പി ചെയ്യുന്നു. റോയൽ ചലഞ്ചേഴ്സ് ബാംഗ്ലൂർ, കോഹ്ലിയുടെ ഐപിഎൽ ടീം, കഴിഞ്ഞ കുറെ വർഷങ്ങളായി തങ്ങളുടെ പരമ്പരാഗത പച്ചനിറത്തിലുള്ള വസ്ത്രത്തിൽ ഒരു ഗോൾ ഗ്രീൻ ഫാഷൻ മത്സരത്തിൽ ഒരു മത്സരം കളിക്കുന്നു. ഈ സംരംഭങ്ങൾ പ്രശംസിക്കുന്നവരായപ്പോൾ, എന്തിനാണ് കറുത്ത കുപ്പായമണി മുഴക്കിയത്, എന്തിനാണ് ബിസിസിഐ / ഇന്ത്യൻ ടീം ചോദിക്കേണ്ടത്?

രസകരമായ, കൌതുകകരമായ, അല്ലെങ്കിൽ വെറും ആകസ്മികമായി, ഇന്ത്യ വനിതകളെ ഗ്വാഹ്തിയിലെ ഇംഗ്ളണ്ടിനെതിരായ പരമ്പരയിലെ അവസാന ട്വന്റി -20 മത്സരങ്ങളിൽ പരമ്പരാഗത നീല തൊപ്പികളുമായി ഇടപഴകി. വെറുതേ പറയുകയാണു.

(കൗശിക്കിന്റെ നൂറിലധികം ടെസ്റ്റ് മത്സരങ്ങൾ കളിക്കുന്ന ഒരു ബാംഗ്ലൂർ കേന്ദ്രീകൃത ഫ്രീലാൻസ് ജേർണലിസ്റ്റ് ആണ്.

ആദ്യം പ്രസിദ്ധീകരിച്ചത്: മാർച്ച് 9, 2019, 2:35 PM IST