ഇത് മീസിൽസ് അല്ല: മുട്ടയും വില്ലൻ ചുമയും മറ്റ് വാക്സിൻ-തടയൽ രോഗങ്ങളും അമേരിക്കയിൽ ഇപ്പോഴും – സിഎൻഎൻ

Dr. Edith Bracho-Sanchez ഒരു പരിശീലക ശിശുരോഗ വിദഗ്ധനും സ്റ്റാൻഫോർഡ്, CNN ഗ്ലോബൽ ഹെൽത്ത് ആന്റ് മീഡിയ ഫെല്ലോ എന്നിവരാണ്.

(സിഎൻഎൻ) അവൾ അവളുടെ കൈകളിൽ കുഞ്ഞിന് എമർജൻസി റൂമിലേക്ക് നടന്നു. “കുഞ്ഞ്, എന്റെ കുഞ്ഞിനെ സഹായിക്കുക,” അവൾ പറഞ്ഞു. ഞാൻ അവളുടെ മുറിയിൽ പോയി അവളുടെ കുഞ്ഞിന്റെ പേര് എന്താണോ, ഞാൻ അവളെ പിടികൂടുണ്ടോ എന്ന് ചോദിച്ചു.

കുട്ടി സുന്ദരിയായിരുന്നു – ചെറുത്, അമൂല്യമായ, മനോഹരയായ കുട്ടി. പക്ഷെ അവളുടെ അമ്മ എന്നെ എന്റെ കൈകളിൽ വെച്ചപ്പോൾ, എന്തോ വളരെ തെറ്റ് എന്ന് എനിക്ക് അറിയാമായിരുന്നു. അവളുടെ കഴുത്തൊഴുക്കാനായില്ല. അവളുടെ തോളിൽ അവളുടെ ചെവികൾ നേരെ അമർത്തി, അവൾ വളരെ അസുഖകരമായ, വളരെ ഇപ്പോഴും പിടിച്ചു.
എന്റെ സംതൃപ്തിയിൽ അഭിമാനിക്കുന്ന ഒരു ശാന്തദശയനായിരുന്നു ഞാൻ. അവളെ സാധാരണയായി ചോദ്യങ്ങൾ ചോദിക്കുകയും പരിശോധന നടത്തുകയും ചെയ്യുമായിരുന്നു. ആ ദിവസമല്ല.
“നിങ്ങൾക്ക് ഒരു കുഞ്ഞ് ഉണ്ട്,” ഞാൻ പറഞ്ഞു. “എനിക്ക് നിങ്ങളെ സഹായിക്കാൻ കുറച്ച് ആളുകളെ ഞാൻ കൈയ്യിലെടുക്കും.”
ഞാൻ മൂടുപടം അടച്ച് ഡോക്ടറുടെ സ്റ്റേഷനിൽ എത്തി. ഈ കുഞ്ഞിന് മൂർധന്യാവസ്ഥയിൽ ഗുരുതരമായ കേസുകൾ ഉണ്ടായിരുന്നു. അവൾക്ക് ശക്തമായ ആൻറിബയോട്ടിക്കുകൾ ആവശ്യമാണ്, അവർക്ക് ഇപ്പോൾ ആവശ്യമായിരുന്നു.
ഏതാനും മിനിറ്റുകൾക്കുള്ളിൽ, നഴ്സുമാർക്ക് നാരുകൾ അടിച്ചുതീർത്തതിനും ഒന്നിലധികം ആൻറിബയോട്ടിക്കുകൾ സന്ധിക്കാൻ തുടങ്ങും. വിശദീകരിക്കാനുള്ള ഏറ്റവും മികച്ച പരിശ്രമം വകവയ്ക്കാതെ, ആ അമ്മയുടെ കോണിൽ നിന്ന് അവിശ്വാസം കാണുകയും, എല്ലാം സംഭവിച്ചതെല്ലാം പൂർണ്ണമായി രേഖപ്പെടുത്താതിരിക്കുകയും ചെയ്തു.
ഞങ്ങൾ കുഞ്ഞിനെ തീവ്രപരിചരണ വിഭാഗത്തിലേക്ക് ചവിട്ടി. ആൻറിബയോട്ടിക്കുകൾ മതിയായവയായിരുന്നു, പൂർണ്ണമായി വീണ്ടെടുക്കുന്നതിനു മുൻപ് രോഗം മൂർച്ഛിക്കാൻ ശസ്ത്രക്രിയ ശസ്ത്രക്രിയ ചെയ്യേണ്ടിവന്നു.
അവരുടെ രോഗനിർണയം: ഹെമിഫിലസ് ഇൻഫ്ലുവൻസീൻ തരം ബി മെനിഞ്ചൈറ്റിസ്, ഒരു ബാക്ടീരിയ മൂലമുണ്ടാകുന്ന വാക്സിൻ തടയാനുള്ള രോഗമാണ്. അവളുടെ മാതാപിതാക്കൾ കുത്തിവയ്ക്കാൻ തീരുമാനിച്ചു, എന്നാൽ അവൾ പൂർണ്ണമായി വാക്സിനേഷൻ ശ്രേണി ലഭിച്ചില്ലായിരുന്നു.
കഴിഞ്ഞ വർഷം എന്റെ രോഗി രോഗികളെ അടിച്ചമർത്തിയ അസുഖം അപൂർവ്വമാണ്. 100,000 ത്തിൽ ഒരു കുട്ടിക്ക് ഒരു രോഗബാധയുണ്ടായതായി യുഎസ് സെന്റർ ഫോർ ഡിസീസ് കൺട്രോൾ ആന്റ് പ്രിവൻഷൻ വ്യക്തമാക്കുന്നു .
ഈ ദിവസം കൂടുതൽ സാധാരണമാണ്: മീസിൽസ്. ഈ വർഷം 206 കേസുകൾ സി ഡി സിയിൽ റിപ്പോർട്ടു ചെയ്യപ്പെട്ടു. 11 സംസ്ഥാനങ്ങളിൽ ഓരോ വ്യക്തിയും സ്ഥിരീകരിച്ചു. 2018 ൽ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്ത 372 കേസുകൾ ഈ ഗുരുതരമായ, വാക്സിൻ-തടയപ്പെടാവുന്ന വൈറൽ രോഗം ഉണ്ടാക്കുന്നുണ്ട്.
മീസിൽസ് എന്നെ വിഷമിപ്പിക്കുന്നു. ഹീമോഫിലസ് ഇൻഫ്ലുവൻസീൻ തരം ബി. എന്നെ വിഷമിപ്പിക്കുന്നു. വാക്സിനുകളെ ഭയന്ന് കൂടുതൽ കൂടുതൽ മാതാപിതാക്കൾ ഈ രോഗങ്ങൾക്ക് അവരുടെ കുട്ടികൾക്ക് ദോഷം വരുത്തുമെന്ന് ഞാൻ ആശങ്കപ്പെടുന്നു. ഞങ്ങൾക്ക് വിഷമിക്കേണ്ട കാര്യമില്ല.

അവളുടെ കണ്ണുകളിലെ രക്തക്കുഴലുകൾ പൊട്ടിച്ചെടുക്കുന്ന കെടുതികൾ

ഫിലാഡെൽഫിയ ചിൽഡ്രൻസ് ഹോസ്പിറ്റലിലെ ജനറൽ പീഡിയാട്രിക്സ് ഡിവിഷൻ മേധാവി ഡോ. ലൂയിസ് ബെൽ, വില്ലൻ ചുമ എന്ന രോഗമുള്ള ഒരു പെൺകുട്ടിയെ പ്രത്യേകം ഓർത്തെടുക്കുന്നു. ബോർഡിറ്റല്ല പെർട്ടൂസിസ് എന്ന ബാക്ടീരിയ മൂലമുണ്ടാകുന്ന വാക്സിൻ തടയാനുള്ള രോഗമാണ് ഇത്.
“കഠിനാധ്വാനവും ചുമച്ചിലുമാണ് അവൾ കടുപ്പം കൂടിയത്, അവളുടെ കണ്പോളകളിൽ അല്പം രക്തചംക്രമണം പൊട്ടിച്ച് അവളുടെ കണ്ണുകൾ രക്തസ്രാവത്തിനു കാരണമാവുകയും ചെയ്തു,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ആശുപത്രിയിൽ താമസിച്ച് അവന്റെ സ്കൂൾ പ്രായത്തിലുള്ള രോഗിക്ക് പൂർണ്ണമായും സുഖം പ്രാപിച്ചു.
മുതിർന്നവരും മുതിർന്ന കുട്ടികളുമായ്, വിരയിക്കുന്ന ചുമ പലപ്പോഴും ആൻറിബയോട്ടിക്കുകളുടെ ഒരു കോഴ്സിനൊപ്പം വീട്ടിൽ ചികിത്സിക്കാം, കഠിനമായ ഹാക്കിങ് ചുമ ഏറ്റവും ശോചനീയമായ ലക്ഷണമായി മാറുന്നു.
6 മാസത്തിനു താഴെയുള്ള കുട്ടികളെ ദീനം ബാധിക്കുമ്പോഴാണ് ബെൽ വിശദീകരിക്കുന്നത്.
ശിശുക്കൾക്ക് പെർട്ട്സ്സിയുണ്ടാകുമ്പോൾ, ഓക്സിജന്റെ അളവ് താഴേക്ക് വരാം. മതിയായ വേദനയുണ്ടെങ്കിൽ അത് ബോഡിലടക്കാൻ ഇടയാക്കും, ബെൽ വിശദീകരിച്ചു.
കുഞ്ഞിന് ആശുപത്രിയിൽ ഏതാനും ആഴ്ചകൾ ചെലവഴിക്കേണ്ടി വരുന്നത് അസാധാരണമല്ല. ശ്വസനം സ്ഥിരത നിലനിർത്തുകയും അവ സ്വന്തം ഭക്ഷണത്തിനുള്ള കഴിവ് വീണ്ടെടുക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.
ഓരോ വർഷവും പെർട്ടൂസിസ് ബാധിച്ച കേസുകളുടെ എണ്ണം. 2017 ൽ CDC യിൽ 18,975 കേസുകൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തിട്ടുണ്ട്.
രണ്ട് മാസം പ്രായമുള്ള കുഞ്ഞിന് വാക്സിനേഷൻ പരമ്പര ആരംഭിക്കുക, 4 മുതൽ 6 മാസം വരെ അധിക ഡോസുകൾ ലഭിക്കും. ഗർഭകാലത്ത് ഗർഭം ധരിക്കാത്ത ഗർഭിണികളെ പ്രോൽസാഹിപ്പിക്കുകയും CDC പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.
അവർ കുത്തിവയ്പ് ചെയ്തിട്ടുണ്ടെന്ന് ഉറപ്പുവരുത്തുന്നതിനായി കുട്ടികളെ ചുറ്റിപ്പറ്റിയുള്ള എല്ലാവർക്കുമറിയാം, ബെൽ പറഞ്ഞു.

കാമ്പസിൽ മുത്തുവരികയാണ്

ഫിലാഡൽഫിയയിലെ ടെമ്പിൾ യൂണിവേഴ്സിറ്റിയിൽ ഈ ആഴ്ച 16 മില്ലുകൾ കൂടി – മറ്റൊരു വാക്സിൻ-തടയാനുള്ള രോഗമാണ്.
കോളേജ് കാമ്പസിലും സ്പോർട്സ് ടീമുകളുമായും അടുത്ത ബന്ധം പുലർത്തുന്നുണ്ട്. പനി, ക്ഷീണം, വിശപ്പ്, മറ്റ് വൈറൽ രോഗലക്ഷണങ്ങൾ എന്നിവയ്ക്ക് പുറമേ ചെവിക്ക് അടിവയറ്റവും ടെൻഡർ ലാളനയും ഉണ്ടാകും.
മീമാംസിലും മുത്തുകളിലും റൂബെല്ലയിലും MMR വാക്സിൻ സംരക്ഷിക്കുന്നു. കുത്തിവയ്പ്പ് തടയുന്നതിന് 78 ശതമാനം വരെ വാക്സിൻ നൽകും. രണ്ട് ഡോസുകൾ 88 ശതമാനം ഫലപ്രദമാണ്. വിദ്യാർത്ഥികളുടെ വാക്സിനേഷൻ സ്റ്റാറ്റസും അവ ശുപാർശ ചെയ്യുന്ന ബോസ്റ്റർ ലഭിച്ചാലും നിലവിൽ ലഭ്യമല്ല.
2018 ൽ അമേരിക്കൻ ഐക്യനാടുകളിൽ 2,000 ത്തിൽപ്പരം വീടുകളുണ്ടായിരുന്നു. ഈ ജനുവരിയിൽ 58 കേസുകൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തത് സി.ഡി.സിയിൽ നിന്നും പ്രാഥമിക വിവരങ്ങൾ അനുസരിച്ച്.

ടെറ്റാനസ് ആശുപത്രിയിൽ എട്ട് ആഴ്ചയും, ആശുപത്രി ചെലവുകളിൽ 800,000 ഡോളറിലുമായിരുന്നു

2017 ൽ ഓറിഗോണിലെ ഒരു കുടുംബത്തിലെ 6 വയസുള്ള ആൺകുട്ടിയെ കളിക്കാനായി പുറപ്പെട്ടു. അവൻ വഴുതി വീഴുന്നു, അവന്റെ നെറുകയിൽ വൃത്തിവരുന്നു. ആറു ദിവസത്തിനു ശേഷം അയാൾ കട്ടപിടിക്കാൻ തുടങ്ങി, ഭുജം തളർന്നു തുടങ്ങി.
അദ്ദേഹം ആശുപത്രിയിൽ എത്തിച്ചേർന്നു. ഡോക്ടർമാർ അദ്ദേഹത്തെ ടെറ്റാനസിൽ കണ്ടെത്തിയിരുന്നു – ഒറിഗോണിലെ ഒരു കുട്ടത്തിൽ 30 വർഷത്തിലേറെയായി കണ്ട ആദ്യ കേസ്. അവൻ കുത്തിവയ്പ് ചെയ്തിട്ടില്ല. സിഡിസിയുടെ മോറബിളിറ്റി ആൻഡ് മോറാലസി വീക്ക്ലി റിപ്പോർട്ടിൽ ഈ കേസിന്റെ വിശദാംശങ്ങൾ ഈ ആഴ്ച പ്രസിദ്ധീകരിച്ചു.
ക്ലോസ്റ്റീരിയം ടെറ്റാനി ബാക്ടീരിയ മൂലമുണ്ടാകുന്ന ഞരമ്പുകളുടേയും പേശികളുടെയും ഒരു രോഗമാണ് ടെറ്റാനസ്. സിഡിസിയുടെ അഭിപ്രായപ്രകാരം മൃതദേഹത്തിൽ കാണപ്പെടുന്ന ബാക്ടീരിയൽ സസ്യങ്ങൾ ശരീരത്തിൽ കടന്നാൽ ശരീരത്തിൽ പ്രവേശിക്കാം. 2 മാസം പ്രായമാകുമ്പോൾ ടെറ്റനസ് വാക്സിനേഷൻ പരമ്പര നിർദേശിക്കുന്നു. ഓരോ 10 വർഷം കൂടുമ്പോഴും മുതിർന്നവർക്ക് ബൂസ്റ്ററുകളും ശുപാർശ ചെയ്യുന്നുണ്ട്.
വർഷത്തിൽ 100 ൽ കുറയാത്ത കേസുകളിൽ സി ഡി സിക്ക് 1980 മുതൽ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്.
എട്ട് ആഴ്ചകൾ, നിരവധി വൈദ്യചികിത്സാ നടപടികൾ, ആശുപത്രികളിൽ വച്ച് 811,929 ഡോളർ, കുട്ടിയുടെ മാതാപിതാക്കൾ ടെറ്റനസ് വാക്സിൻ ശുപാർശ ചെയ്യപ്പെട്ട രണ്ടാമത്തെ ഡോസ് നിരസിച്ചു. തീവ്രമായ പുനരധിവാസത്തിനുശേഷം അദ്ദേഹം ഇപ്പോൾ നന്നായി പ്രവർത്തിക്കുകയും സാധാരണ പ്രവർത്തനങ്ങൾ പുനരാരംഭിക്കുകയും ചെയ്തു.

ഓരോ വർഷവും ആയിരക്കണക്കിന് പന്നിപ്പനി മരണം

എല്ലാ വർഷവും, ഫ്ലൂ 49 ദശലക്ഷം അമേരിക്കക്കാർ 9.3 ദശലക്ഷം ബാധിക്കുന്നു, രോഗശയ്യയിൽ നിന്ന് 12,000 79,000 വരെ മരിക്കും, പ്രകാരം സി.ഡി.സി. .
ഇതുകൂടാതെ, ഒരു സീസണിൽ ഒരു ദശലക്ഷം ആളുകൾക്ക് പനി ബാധിച്ച് ആശുപത്രിയിൽ പ്രവേശിപ്പിക്കാനാകും.
ഈ വർഷത്തെ പനിബാധം ഉയർന്ന നിലയിൽ തുടരുകയാണ്. ചില സംസ്ഥാനങ്ങളിൽ രണ്ടാം ഘട്ട രോഗബാധ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യുന്നു.
“2 വയസ്സിന് താഴെയുള്ള കുഞ്ഞിന് ഒരു പനി ബാധയുണ്ടെന്ന് എനിക്ക് മനസ്സിലായി, വളരെ ഗുരുതരമായ സെക്കണ്ടറി ബാക്ടീരിയ ന്യൂമോണിയയോടൊപ്പം വന്നു,” ബെല്ലി പറഞ്ഞു.
ഒരു വൈറസ് മൂലമുണ്ടാകുന്ന ഇൻഫ്ലുവൻസ അണുബാധ, കുട്ടികളേയും മുതിർന്നവരേയും ബാക്ടീരിയ ന്യൂമോണിയ പോലെയുള്ള സങ്കീർണതകൾ വികസിപ്പിച്ചെടുക്കാൻ സഹായിക്കും. അവന്റെ രോഗി ശ്വാസകോശത്തിലും നെക്രോസിസ് അല്ലെങ്കിൽ ശ്വാസകോശ കോശത്തിന്റെ മരണത്തിലും ഗർജ്ജനം ചെയ്തു.
“അയാൾ കുത്തിവയ്പ് ചെയ്തിട്ടുണ്ടെങ്കിൽ അയാൾക്ക് പനി ഉണ്ടാകുമായിരുന്നു, പക്ഷെ അയാൾ ഒരു പക്ഷെ ദ്വിതീയ ന്യൂമോണിയ പിടിമുറുക്കുമായിരുന്നില്ല”, ബെൽ പറഞ്ഞു. കുത്തിവയ്പ്പ് നടത്തുന്നവരിൽ കുറഞ്ഞതോതിലുള്ള ഫ്ലൂ വൈകല്യങ്ങളുണ്ടെന്ന് ചൂണ്ടിക്കാട്ടി ബെൽ പറഞ്ഞു. രോഗം.

ചിക്കൻപോക്സ്: പൊട്ടിയില്ല, ദുർബല രോഗങ്ങൾ

ചിക്കൻ പോക്സ്, വൈറസ് രോഗം, പനി, ചൊറിച്ചിൽ, വാക്സിനുകൾ എന്നിവയുൾപ്പടെയുള്ള വാക്സിനെയാണ് 1995 ൽ അമേരിക്കയിൽ കൊണ്ടുവന്നത്. കൃത്യമായി പറഞ്ഞാൽ, 2017 ൽ മാത്രം 8,775 കേസുകൾ സി ഡി സിക്ക് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. വാക്സിൻ മുൻ കാലഘട്ടത്തിൽ പ്രതിവർഷം 4 മില്യൺ കേസുകളിൽ നിന്നും കുറയ്ക്കണം.
തുടക്കത്തിൽ, വാക്സിൻ ഒരു ഡോസ് കുട്ടികൾക്ക് ശുപാർശ ചെയ്തു. എന്നാൽ, ഒരു ചെറിയ ശതമാനം കുട്ടികൾ ആദ്യ ഡോസിലേക്ക് ശക്തമായ പ്രതിരോധശേഷി വർദ്ധിച്ചിട്ടില്ലെന്ന് വിദഗ്ധർ മനസ്സിലാക്കിയിരുന്നെങ്കിൽ, രണ്ടു ഡോസുകൾ ഇപ്പോൾ ശുപാർശചെയ്യുന്നു: ഒന്ന് 1 വയസ്സും ഒരു സെക്കൻഡും. രണ്ട് ഡോസ് വാക്സിനേഷൻ പ്രോഗ്രാം ചെറിയ തോതിൽ പൊട്ടിപ്പുറപ്പെടാൻ കാരണം, സി.ഡി.സി.
ഒരു കാലത്ത് ചിക്കൻപോക്സ് വളരെ സാധാരണമായിരുന്നുവെന്നും ബെൽ ഓർക്കുന്നു. കുട്ടികൾ പതിവായി ആശുപത്രിയിൽ പ്രവേശിച്ചു. അപ്പോഴാണ് തലച്ചോറ് – ഏകോപനത്തിനും സമതുലിനും ഉത്തരവാദിയായ തലച്ചോറിന്റെ ഭാഗം – ഒരു അണുബാധയ്ക്ക് ശേഷം വീശിയേക്കാം.
“അത് നടക്കാനോ നിൽക്കാനോ കഴിയില്ലെന്ന കടുത്ത അലസൽ അതുതന്നെയാണ്, അവർ അസ്വസ്ഥരാണ്,” ബെൽ വിശദീകരിച്ചു.
സി ഡി സി അനുസരിച്ച്, വെരിസല്ല പൊട്ടിപ്പുറപ്പെടാത്തവയുമായുണ്ടാകുന്ന അസുഖങ്ങൾ ഉണ്ടാകാത്തവരാണെങ്കിൽ, മിക്കപ്പോഴും മയക്കുമരുന്ന് രോഗം ഉണ്ടാക്കും.
“ഞങ്ങൾ മെഡിക്കൽ പ്രൊഫഷനിലും ഈ വാക്സിനുകളുടെ ഡെവലപ്മെന്ററുകളിലുമാണ് ഇപ്പോൾ വിജയിച്ചിട്ടുള്ളത്, ഇപ്പോൾ ഓർമ്മിക്കാൻ പറ്റാത്ത തലമുറകളുടെ ഒരു തലമുറയുണ്ട്,” ബെൽ പറഞ്ഞു.
എന്നാൽ ഈ കേസുകൾ ആരാണ് കണ്ടതെന്ന് ഓർമ്മിക്കുന്നവർ ഉണ്ട്. ഞങ്ങൾ വിഷമത്തിലാണ്.