ബി.സി.സി.ഐ കരാർ: ധവാൻ പന്ത് പ്രോത്സാഹിപ്പിച്ചു, ഡെക്കാൺ ഹെറാൾഡ്

സീനിയർ കോൺട്രാക്ടുകളുടെ ഏറ്റവും പുതിയ പട്ടികയിൽ എ-പ്ലസ് വിഭാഗത്തിൽ നിന്ന് സീനിയർ ഓപ്പണർ ശിഖർ ധവാൻ ഡിവിഷൻ കളിക്കാനിറങ്ങുമ്പോൾ ബിസിസിഐ യുവതാരം വിക്കറ്റ് കീപ്പർ-ബാറ്റ്സ്മാൻ മികച്ച നിലവാരമുള്ള സമ്മാനത്തുക നൽകി.

ഇന്ത്യൻ ക്രിക്കറ്റ് ബോർഡ് (ബിസിസിഐ) വ്യാഴാഴ്ച രാത്രി പ്രഖ്യാപിച്ചു. 25 കളിക്കാർ എ പ്ലസ് (7 കോടി), എ (5 കോടി), ബി (3 കോടി), സി 1 കോടി).

കഴിഞ്ഞ വർഷം 26 താരങ്ങൾക്ക് കരാറുകൾ കൈമാറിയിരുന്നു.

ധവാൻ മാത്രമല്ല പേസ് ബൗളർ ഭുവനേശ്വർ കുമാറിനെയും ടീമിൽ നിന്ന് ഒഴിവാക്കി. ഇപ്പോൾ മൂന്ന് കളിക്കാരും വിരാട് കോഹ്ലിയും പരിമിത ഓവർ ഡെപ്യൂട്ടി രോഹിത് ശർമയും എല്ലാ ഫോർമാറ്റ് സ്പീസർ ജസ്പ്രീത് ബുംറയും ഉൾപ്പെടുന്നു.

ഇടംകയ്യൻ പേസർ ഖലീൽ അഹമ്മദും ബാറ്റ്സ്മാൻ ഹനുമ വിഹാരിയും സി ഗ്രൂപ്പിലെ പുതുമുഖങ്ങളാണ്.

മയാങ്ക് അഗർവാൾ, പൃഥ്വി ഷാ, വിജയ് ശങ്കർ എന്നിവരെ ടെസ്റ്റ്, പരിമിത ഓവറുകൾ എന്നിവയിൽ ഉൾപ്പെടുത്തിയിരുന്നില്ല. മൂന്ന് ടെസ്റ്റുകളോ എട്ടു ഏകദിന മത്സരങ്ങളോ കളിച്ചിട്ടില്ല.

മുരളി വിജയ്, സുരേഷ് റെയ്ന എന്നിവരെയാണ് പട്ടികയിൽ നിന്ന് ഒഴിവാക്കിയത്. കഴിഞ്ഞ വർഷത്തെ എ, സി ഗ്രൂപ്പുകളിലായിരുന്നു ഇത്. ദേശീയ ടീമിൽ അവർ കണക്കിലെടുക്കുന്നില്ല.

പത്തൊൻപതുകാരനായ പാന്ത് ആണ് ഏറ്റവും വലിയ നേട്ടമുണ്ടാക്കിയത്, കഴിഞ്ഞ വർഷത്തെ ലിസ്റ്റിന്റെ ഭാഗമായിരുന്നില്ലെങ്കിലും 10 പേർക്ക് ഒരു ഗ്രൂപ്പിന് നേരിട്ട് നൽകിയിരുന്നു. എം എസ് ധോണി വിരമിച്ച ശേഷം എല്ലാ ഫോർമാറ്റുകളിലും പാന്ത് തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെടും.

ഇംഗ്ലണ്ടിലും ആസ്ട്രേലിയയിലും ടെസ്റ്റ് സെഞ്ച്വറി നേടിയ ആദ്യ ഇന്ത്യൻ വിക്കറ്റ് കീപ്പറായി. ഏകദിനത്തിൽ കഴിഞ്ഞ ആറുമാസത്തിനുള്ളിൽ ധോണിയുടെ ഷോർട്ട് സ്കോറാണ് ധവാൻ. ടെസ്റ്റ് ടീമിലെ ഓസ്ട്രേലിയ ടീമിൽ നിന്ന് ഒഴിവാക്കി. ഒരു പ്ലസ് വിഭാഗത്തിലും ഭുവനേശ്വർ പരാജയപ്പെട്ടു. കാരണം, അത്രയും ഉറച്ച പ്രകടനമല്ല അത്.

ചേതേശ്വർ പൂജാരയ്ക്കെതിരെയും ഇതേ തട്ടിപ്പ് പ്രയോഗിച്ചു. പൂജാരയ്ക്ക് ഓസ്ട്രേലിയയിൽ മികച്ച പ്രകടനം നടത്താനാകുമെങ്കിലും, ഒരു പ്ലസ് വിഭാഗത്തിന് മൂന്ന് ഫോർമാറ്റുകൾ ഇല്ലെങ്കിൽ മാത്രമേ പൂജാരയ്ക്ക് ഒരു ഫോർമാറ്റ് ലഭിക്കുകയുള്ളൂ, ഇഷാന്ത് ശർമ ഒരു ഫോർമാറ്റിൽ കളിക്കുന്നു, ഒരു വിഭാഗത്തിലാണ്. പേരുവെളിപ്പെടുത്താത്ത സാഹചര്യത്തിലാണ് അദ്ദേഹം ഇക്കാര്യം അറിയിച്ചത്.

അജിൻക്യ രഹാനെ ഒരു വിഭാഗത്തിലാണ്. കുൽദീപ് യാദവ് രണ്ടാമത്തെ മികച്ച ഗ്രൂപ്പിന്റെ ഭാഗമാണ്. ഹരികിക്ക് പാണ്ഡ്യ, കെ.എൽ. രാഹുൽ എന്നിവരെ കൂടാതെ അടുത്തിടെ നടന്ന ചാറ്റ് ഷോ വിവാദത്തിൽ ഉൾപ്പെട്ടിരുന്ന രണ്ട് താരങ്ങളും ഉമേഷ് യാദവും യുസുരേന്ദ്ര ചഹലും ചേർന്നാണ് ബി ഗ്രൂപ്പിലുള്ളത്.

തോളിൽ ശസ്ത്രക്രിയയിലൂടെ കഴിഞ്ഞ സീസണിൽ നഷ്ടമായ വൃദ്ധിമാൻ സാഹ, ബി-സി വിഭാഗത്തിൽ നിന്ന് പുറത്താക്കി. ജയ്ന്ത് യാദവ്, കരുൺ നായർ, പാർഥിവ് പട്ടേൽ, ആക്സാർ പട്ടേൽ എന്നിവർ റഡാറിൽ നിന്ന് വീണുപോയതിനാൽ സെൻട്രൽ കോൺട്രാക്ടുകൾക്ക് പുറത്താണ്.

കരാർ ചെയ്ത കളിക്കാരുടെ ലിസ്റ്റ്. അശ്വിൻ, രവീന്ദ്ര ജഡേജ, ഇഷാന്ത് ശർമ, മുഹമ്മദ് ഷാമി, കുൽദീപ് യാദവ്, ശിഖർ ധവാൻ, ഭുവനേശ്വർ കുമാർ, അജിങ്ക്യ രഹാനെ ബി. രാഹുൽ, രോഹിത് ശർമ, വിരാട് കോഹ്ലി, രോഹിത് ശർമ, ജസ്പ്രീത് ബാമ്ര, ഹാർഡിക് പാണ്ഡ്യ, ഉമേഷ് യാദവ്, യൂസുവേന്ദ്ര ചഹാൽ. കേദാർ ജാദവ്, ദിനേശ് കാർത്തിക്, അമ്പാട്ടി റായിഡു, മനീഷ് പാണ്ഡേ, ഹനുമ വിഹാരി, ഖലീൽ അഹമ്മദ്, വൃധിമാൻ സാഹ. AT