കപിൽ ശർമ്മ ഷോ: 1983 ലെ ഇന്ത്യൻ ക്രിക്കറ്റ് ടീമിൽ ഒരു വേളായാണ് ലോകകപ്പ് തുടങ്ങിയത്

കപിൽ ശർമ്മ ഷോ

1983 ലെ പുതുതലമുറ ഇന്ത്യൻ ക്രിക്കറ്റ് ടൂർണമെന്റിൽ ചരിത്രം സൃഷ്ടിക്കാൻ എല്ലാവരും തയ്യാറാകുന്നു. ക്യാപ്റ്റൻ നയിക്കുന്ന ടീമാണ് ടീം

കപിൽ ദേവ്

, അവർ ഒരുമിച്ച് അനുഭവിച്ച എല്ലാ നിമിഷങ്ങളും ആശ്വസിക്കും – ഭയം, അഹങ്കാരം, മഹത്വം – അവരുടെ ഓർമ്മകളിൽ എന്നും എന്നെന്നേക്കുമായി കാത്തു നിൽക്കുന്ന നിമിഷങ്ങൾ.

കപിൽദേവ്,

മൊഹീന്ദർ അമർനാഥ്

,

സന്ദീപ് പാട്ടീൽ

,

ദിലീപ് വെംഗ്സർക്കാർ

,

കൃഷ്ണമാചാരി ശ്രീകാന്ത്

, റോജർ ബിന്നി, കീർത്തി ആസാദ്, മദൻലാൽ, സയദ് കിർമാനി, ബൽവിന്ദർ സന്ധു,

യശ്പാൽ ശർമ്മ

ലോകകപ്പ് യാത്രയുടെ ഭാഗമായി കപിൽ ശർമ്മയുമായി പങ്കുചേരാൻ ശേഷിയുണ്ടാകും.

1983 ലെ ലോകകപ്പ് വിജയിക്കാൻ അവർ നടത്തിയ പരിശ്രമത്തെ കുറിച്ച് കപിൽ ശർമ്മയോട് ഒരു പൊതുചർച്ചയിൽ ചോദിച്ചു. ടീമിന് പലതരം ഉത്തരങ്ങൾ ലഭിച്ചു. കപിൽദേവ് പറഞ്ഞു, “ആദ്യ മത്സരങ്ങൾ വിജയിച്ച്, ടീമിന് സെമിഫൈനൽ വരെ എത്താൻ പമ്പ് ചെയ്യപ്പെട്ടു, പക്ഷേ ഫൈനൽ ഞങ്ങൾക്ക് വലിയ ആശ്വാസമായി. എല്ലാവരും ഐക്യനാടുകളിലേക്കുള്ള യാത്രയ്ക്കായി പോകാൻ തയ്യാറായിക്കഴിഞ്ഞു, അതനുസരിച്ച് അവരുടെ വസ്ത്രങ്ങൾ അണിഞ്ഞിരുന്നു. ഫൈനലിൽ എത്തിയപ്പോൾ ടീമിന് സമ്മിശ്ര വികാരങ്ങളുണ്ടായിരുന്നു. പക്ഷേ അവരുടെ സമർപ്പണവും കഠിനാധ്വാനവും അവസാനിച്ചു. ”

ഇംഗ്ലണ്ടിലെ പ്രൊഫഷണൽ ക്രിക്കറ്റ് കളിക്കാരനാണ് ഞാൻ. കപിൽ ലോകകപ്പ് ടീമിൽ തെരഞ്ഞെടുത്തതിൽ അഭിനന്ദിച്ചപ്പോൾ ഞാൻ അദ്ദേഹത്തെ നന്ദി പറഞ്ഞു. ജിമ്മി (മൊഹീന്ദർ അമർനാഥ്) എന്ന് ഞാൻ അദ്ദേഹത്തെ വിളിച്ചിരുന്നു. തികച്ചും പണമടച്ച UK യാത്രയുടെ ഒരു മാസം, ഞങ്ങൾ തയ്യാറായില്ല. പക്ഷേ, കപിൽ ദേവ് ഇത്രയും വിജയത്തിന് അത്ര മികച്ചതായിരുന്നു.

അവസാനം, മൊഹീന്ദർ അമർനാഥ് പറഞ്ഞു, “മൽസരങ്ങൾ കളിക്കുന്നതിനെക്കാൾ ഒരു സ്വതന്ത്ര അവധിക്കാലത്ത് ഞങ്ങൾ കൂടുതൽ ആവേശഭരിതരായിരുന്നു … പിന്നെ വിദേശത്ത് പോയി ഒരു അപൂർവ്വ സംഭവമായിരുന്നു. അവസാനത്തെ മത്സരം വരെ ഞങ്ങൾ ടിക്കറ്റെടുത്തിരുന്നു, അതിനാൽ ഞങ്ങളെല്ലാം അവധിദിനാശംസകളിലായിരുന്നു. ”

ഈ വിജയം ആഘോഷിക്കുന്നതിനിടയിൽ, ഇന്നലെ മാത്രമാണ് സംഭവിച്ചതെന്ന് ടീം ഇപ്പോഴും ഓർക്കുന്നു.

ലോകകപ്പ് കളിക്കുന്നതിനെക്കാൾ മുറിയുടെ വിശദാംശങ്ങൾ തങ്ങളെ എത്രമാത്രം വിലമതിക്കുന്നുവെന്ന് അവർ വീണ്ടും ഓർമ്മിച്ചു.

സന്ദീപ് പാട്ടീൽ പരിശീലകനായ സണ്ണി ഗവാസ്കറുമായുള്ള തന്റെ മുറി പങ്കുവയ്ക്കേണ്ടിവന്നു. സന്ദീപ് പാട്ടീൽ ഓർമ്മിക്കുന്നു, “ഒരിക്കൽ ഞങ്ങൾ ഹോട്ടലിലെത്തിയപ്പോൾ, സുനിൽ ഗാവസ്കറുമൊത്ത് ഞാൻ റൂം പങ്കിടുമെന്ന് ഞങ്ങളുടെ മാനേജർ മൻസിങ് തന്നോട് പറഞ്ഞു. മേരി ഹാലത് ഖരബ് ഹോ ഗെയ്തി തോ. ഒന്നാമത്, ഗവാസ്കർ അത്തരമൊരു ഐക്കണും വിഗ്രഹം ഞങ്ങളുടേതായിരുന്നതും അത്തരമൊരു അവസരം ലഭിച്ചിരുന്നതുകൊണ്ടാണ്. അവൻ ഒരു അച്ചടക്കക്കാരനായിരുന്നു. ഞാൻ കാത്തിരിക്കുന്നതേയില്ല. ”

സന്ദീപ് പാട്ടീൽ തന്റെ കൂട്ടുകാരിൽ നിന്ന് ചക്കിൽ നിന്ന് മാറി, “സുനിൽ ഗവാസ്കർ ഒരു മുറിയിൽ ഉറങ്ങുകയോ വായന നടത്തുകയോ ചെയ്യുമായിരുന്നു, അബദ്ധമായി മുറിയിൽ നടക്കുമായിരുന്നു, അവൻ എന്നെ ശ്രദ്ധിച്ചില്ല. എന്റെ സുഹൃത്തുക്കൾ എന്നെ എതിരേൽക്കുന്നതിനായാണ് റിസഷനിൽ നിന്ന് കോളുകൾ കിട്ടുന്നത് .. ഞാൻ എന്തിനാ എന്നെ ചോദ്യംചെയ്യാൻ ഉപയോഗിച്ചതെന്ന രീതിയിൽ സുനിയിൽ നിന്നും ഒഴിഞ്ഞുനിൽക്കാൻ എന്നെ ഭരമേൽപ്പിച്ചിരുന്നു, എന്റെ സുഹൃത്തുക്കൾ വന്നിരിക്കുന്നു എന്ന് പറഞ്ഞപ്പോൾ, അയാൾ എന്നെ ഒരു കൂട്ടുകാരിയോ അല്ലെങ്കിൽ അവളോ ആണെങ്കിൽ എനിക്ക് അസ്വസ്ഥതയുണ്ടാകാം.ഇത് കുറച്ച് ദിവസങ്ങൾ കഴിഞ്ഞപ്പോൾ, ഞാൻ പുറത്ത് എത്തും, നിങ്ങൾ നിങ്ങളുടെ മീറ്റിങ്ങുകളിൽ ചെയ്തുകഴിഞ്ഞാൽ എന്നെ വിളിക്കും എന്ന് ഞാൻ പറഞ്ഞു. സുനിൽ … എങ്കിലും തന്റെ ഭാര്യ പമ്മാ (മാർഷിനിൽ) അദ്ദേഹത്തോടൊപ്പം ചേർന്നുവെന്നും ഞാൻ രവി ശാസ്ത്രിയുടെ മുറിയിലേക്ക് കൈമാറുമ്പോൾ സന്തോഷവാനാണെന്നും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.