മോഡിക്ക് പ്രോസിക്യൂഷൻ നൽകാനുള്ള മതിയായ തെളിവ്: രാഹുൽ ഗാന്ധി റാഫേൽ ഫയലുകളിൽ നിന്ന് മോഷ്ടിച്ചതാണെന്ന് പറയുന്നു – ദി ഇന്ത്യൻ എക്സ്പ്രസ്

രാഹുൽ ഗാന്ധി പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദിയെ അനിൽ അംബാനിക്കെതിരെ റഫേൽ ജെറ്റ് കരാറിൽ ഏർപ്പെടുത്തുമെന്ന് അറിയിച്ചു
രാഹുൽ ഗാന്ധി (ഫയൽ)

പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്രമോഡിയെ പ്രോസിക്യൂട്ട് ചെയ്യുന്നതിന് മതിയായ തെളിവുകൾ ഉണ്ടെന്ന് കോൺഗ്രസ് വക്താവ് രാഹുൽ ഗാന്ധി . റഫേൽ ഉടമ്പടികളുമായി ബന്ധപ്പെട്ട രേഖകൾ മോഷ്ടിച്ചതാണെന്നും സുപ്രീംകോടതിയിൽ നൽകിയ പരാതിയിൽ ചൂണ്ടിക്കാട്ടി.

സുപ്രീംകോടതിയിൽ നടന്ന അറ്റോണി ജനറൽ കെ കെ വേണുഗോപാലിൻെറ വാദത്തെ “തെളിവുകളുടെ നാശവും” “വ്യക്തമായ കവർ അപ്” ഉം ആണെന്ന് തെളിയിക്കുന്നതായി ഗാന്ധി പറഞ്ഞു.

# റഫേൽഎസ്ക്മില് പ്രധാനമന്ത്രിയെ വിചാരണ ചെയ്യാനുള്ള മതിയായ തെളിവുകള് ഇപ്പോള് ഉണ്ട്.

അഴിമതിയുടെ വിചാരം ആരംഭിക്കുകയും അവനുമായി അവസാനിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.

അദ്ദേഹത്തിനെതിരെയുള്ള നിർണായക റഫറൽ ഫയലുകളെ സർക്കാർ ഇപ്പോൾ “മോഷ്ടിച്ചു” എന്ന് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യുന്നു, തെളിവുകളുടെയും നശീകരണത്തിന്റെയും തെളിവാണ്. #FIRagainstCorruptModi

– രാഹുൽ ഗാന്ധി (രാഹുൽ ഗാന്ധി) മാർച്ച് 6, 2019

റഫേൽ അഴിമതിയിൽ പ്രധാനമന്ത്രിയെ വിചാരണ ചെയ്യാൻ മതിയായ തെളിവുകൾ ഇപ്പോൾ നിലവിലുണ്ട്. അഴിമതിയുടെ വിചാരം ആരംഭിക്കുകയും അവനുമായി അവസാനിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. അദ്ദേഹത്തിനെതിരെയുള്ള നിർണായക റാഫേൽ ഫയലുകൾ ഇപ്പോൾ സർക്കാരിനെ “മോഷ്ടിച്ചതായി” റിപ്പോർട്ടു ചെയ്യുന്നു, തെളിവുകളുടെയും നശീകരണങ്ങളുടെയും തെളിവുകൾ നശിപ്പിക്കുന്നു, “ട്വീറ്റ് ചെയ്തു.

മോഡിയെ പ്രധാനമന്ത്രി സ്ഥാനത്ത് നിന്ന് മോചിപ്പിക്കുമോ എന്ന ചോദ്യത്തോട് പ്രതികരിക്കുകയായിരുന്നു അദ്ദേഹം. പ്രതിരോധ മന്ത്രാലയത്തിൽ നിന്ന് കൈക്കൂലി വാങ്ങുന്ന രേഖകൾ ഹാജരാക്കണമെന്ന് ആവശ്യപ്പെട്ട് കേന്ദ്ര സർക്കാർ സുപ്രീം കോടതിയെ സമീപിച്ചിരുന്നു. ഔദ്യോഗിക രഹസ്യ നിയമത്തെ ലംഘിച്ചുകൊണ്ട്.

ഒരു ആഭ്യന്തര അന്വേഷണം നടത്തിയെങ്കിലും അറ്റോർണി ജനറലിൻ കേസ് രജിസ്റ്റർ ചെയ്തിട്ടില്ല. ചീഫ് ജസ്റ്റിസ് രഞ്ജൻ ഗൊഗോയ് അധ്യക്ഷനായ ബഞ്ചാണ് ഡിസംബർ ഒമ്പതിന് സമർപ്പിച്ച ഹരജി പരിഗണിക്കുന്നത്. കോടതിയുടെ നിരീക്ഷണത്തെക്കുറിച്ച് അന്വേഷണം നടത്തണമെന്നും കോടതി ആവശ്യപ്പെട്ടു.

റഫേൽ കരാറിൽ അഴിമതിയും തെറ്റിദ്ധാരണയും ഉണ്ടെന്ന് കോൺഗ്രസ് ദേശീയ വക്താവ് രൺദീപ് സുർജേവാല ആരോപിച്ചു. മോഡിയെതിരെ എഫ്ഐആർ രേഖപ്പെടുത്താൻ സമയം വന്നുകഴിഞ്ഞു.

“റഫേൽ ഇടപാടിയിൽ അനിശ്ചിതവും വലിയതുമായ അഴിമതി നടന്നുവെന്നത് ഇപ്പോൾ വ്യക്തമാണ്. ദസ്സാൽത് ഏവിയേഷന് അനുകൂലമായി ഒരു ആനുകൂല്യത്തിന് മോഡി പ്രധാനമന്ത്രിയായി ചുമതലപ്പെടുത്തി മോഡി പൊതു ഖജനാവിലേക്ക് നഷ്ടം വരുത്തിവെച്ചിട്ടുണ്ടെന്ന് സുർജിവാല വ്യക്തമാക്കുന്നു.