ആപ്പിൾ ടെക്നോള, ഐഫോണുകൾ മൂന്നാം കക്ഷി ബാറ്ററികളോടൊപ്പം സ്വീകരിക്കാൻ ആപ്പിളിനെ മാറ്റുന്നു

ഇപ്പോൾ കൂടുതൽ ഐഫോൺ സ്വീകരിക്കുന്നത് –

ഇപ്പോൾ ജീനിയസ് ബാർ, അംഗീകൃത സർവീസ് പ്രൊവൈഡർമാർ ഈ ഐഫോൺ വഴി മാറില്ല.

ഐഫോൺ XR
വലുതാക്കുക /

ഐഫോണ് ഐഫോണ് ഐഫോണ് വിറ്റപ്പോള് ഐഫോണിന്റെ വരുമാനം 15 ശതമാനം കുറഞ്ഞു.

സാമുവൽ ആക്സൺ

ആപ്പിളിന്റെ ഐഫോണിന്റെ ഐപാഡ് മോഡലുകളെ കുറച്ചുകൂടി കടുത്ത എതിർപ്പിന് വിധേയമാക്കിയിരുന്നു. ഐഫോൺ നിർമാതാക്കൾക്ക് മുമ്പ് അനുവദിച്ചിരുന്ന ഒന്നോ അതിലധികമോ ബാറ്ററികളുമായി ഐഫോൺ ഭേദമാക്കാൻ ആന്താരാഷ്ട്ര കമ്പനി രേഖകൾ ജീനിയസ് ബാർസും ആപ്പിൾ അംഗീകൃത സേവന ദാതാക്കളും നിർദ്ദേശിക്കുകയുണ്ടായി.

ഐഗനേഷൻ ആണ് ഈ മാറ്റം ആദ്യം കണ്ടത്. വിശ്വസനീയമായ സ്രോതസ്സുകളിൽ നിന്നുള്ള രേഖകൾ മാക്രുമേഴ്സ് സ്വീകരിച്ചു . ഔദ്യോഗിക പ്രസ്താവനയ്ക്കായി ആഴ്സിലേക്ക് ആഴ്സ് എത്തിയിരിക്കുന്നു.

മുമ്പ്, ഔദ്യോഗിക സേവന ദാതാക്കൾ മൂന്നാം-കക്ഷി ബാറ്ററികൾ ഉപയോഗിക്കുന്ന ഏതെങ്കിലും ഐഫോണുകൾക്ക് സേവനം നിഷേധിച്ചു. ആവശ്യപ്പെട്ട സേവനത്തിൽ ബാറ്ററി അല്ലെങ്കിൽ ഹാൻഡ്സെറ്റിന്റെ മറ്റൊരു ഘടകം ഉൾപ്പെട്ടിട്ടുണ്ടെങ്കിൽ പ്രശ്നമല്ല. പുതിയ നയം പ്രകാരം, ആവശ്യപ്പെട്ട സേവനം ഫോണിന്റെ ബാറ്ററിയിൽ ഉൾപ്പെടുന്നില്ലെങ്കിൽ, ജീനിയസ് ബാർസും ആപ്പിൾ അംഗീകൃത സേവന ദാതാക്കളും ഇപ്പോൾ ബാറ്ററി നിരസിക്കുകയും ഉപകരണത്തെ ആവശ്യമുള്ള സേവനം ചെയ്യാൻ കഴിയുകയും ചെയ്യും.

ആവശ്യപ്പെട്ട സേവനം മൂന്നാം കക്ഷി ബാറ്ററിയുമായി ബന്ധപ്പെട്ടതാണെങ്കിൽ, പ്രൊവൈഡർമാർ അത് ഔദ്യോഗിക ആപ്പിൾ ബാറ്ററി ഉപയോഗിച്ച് ഫീസ് നൽകും. ബാറ്ററിയുടെ പിൻ-ടാബുകൾ തകർന്നിട്ടുണ്ടെങ്കിൽ അല്ലെങ്കിൽ വളരെ പശുവാണെങ്കിൽ, ഐഫോൺ മാറ്റി പകരം ഐഫോൺ മാറ്റി അവരുടെ “ഡിസൈൻ ബാറ്ററി മാറ്റത്തിന് മാത്രം”.

അവസാനത്തെ നയം രണ്ട് കാരണങ്ങളാൽ ശ്രദ്ധേയമാണ്. ഒന്നാമതായി, അതിന്റെ മൂന്നാം-കക്ഷി ബാറ്ററിയിൽ എന്തെങ്കിലും കുഴപ്പം ഉണ്ടെങ്കിൽ, ഒരു ഐഫോൺ മാറ്റി അതിനെ കൂടുതൽ താങ്ങാവുന്നതാക്കുന്നു (ഇത് നിലവിൽ $ 49 നും $ 69 നും വിലപിടിപ്പുള്ള ബാറ്ററിക്ക് പകരം ബാറ്ററി മാറ്റി പകരം AppleCare + ഇല്ല) ചെയ്യുന്നു. രണ്ടാമതായി, നിങ്ങളുടെ ആപ്പിൾ സ്റ്റോർ, അടുത്തുള്ള അംഗീകൃത സേവന ദാതാവ് എന്നിവ അവരുടെ വിവേചനാധികാരത്തിൽ വ്യത്യസ്ത സ്ഥാനമാറ്റച്ചെലവുകൾ സ്ഥാപിക്കുന്നതിനാൽ ഉപയോക്താക്കൾ ആ നയം എല്ലായിടത്തും ഒരേപോലെ പ്രതീക്ഷിക്കരുത്.

ഈ പരിഷ്ക്കരണ നയങ്ങൾ ഫെബ്രുവരി 28 ന് പ്രാബല്യത്തിൽ വന്നു, ആപ്പിൾ അതിന്റെ സേവന വ്യവസ്ഥകൾ മാറ്റിയത് ആദ്യമായിട്ടല്ല. 2017 ൽ, മൂന്നാം കക്ഷി പുനഃസ്ഥാപിക്കൽ ഡിസ്പ്ലേകളുള്ള ഐഫോൺ റിപ്പയർ ചെയ്യാനായി കമ്പനി അതിന്റെ നയങ്ങൾ ഭേദഗതി ചെയ്തു.

2018 അവസാനത്തോടെ ആപ്പിളിന്റെ സ്പെഷ്യൽ ബാറ്ററി മാറ്റിവയ്ക്കൽ പ്രോഗ്രാം 2018 അവസാനത്തോടെ അവസാനിച്ചതിന് ശേഷമാണ് ഈ മാറ്റം വരുന്നത്. ബാറ്ററികൾക്കുള്ള പ്രായം പോലെ ഐഫോൺ മോഡലുകൾ മന്ദഗതിയിലാക്കാൻ കമ്പനിയെ അനുവദിച്ചതിനു ശേഷം ഒരു വർഷം നീണ്ടുനിന്ന പരിപാടി ഏർപ്പെടുത്തിയിരുന്നു. ഐഫോൺ 6-ന്റെ മോഡലുകൾക്കും പിന്നീട് 79 ഡോളർ മുതൽ 29 ഡോളർ വരെയും-വാറന്റി ബാറ്ററി മാറ്റിസ്ഥാപിക്കുന്നു.

ഒന്നിലധികം കാരണങ്ങളാൽ ഐഫോൺ വിൽപ്പന മൊത്തത്തിൽ മൊത്തത്തിൽ കുറയുമെന്നാണ് പറയുന്നത്. ഇതിൽ ഒരു പുതിയ ബാറ്ററി അവരുടെ സ്മാർട്ട്ഫോണുകളുടെ ആയുസ്സ് നീട്ടിവയ്ക്കാൻ കഴിയുമെന്ന ആശയം ഉപയോക്താക്കളാണ്. അവരുടെ ഐഫോൺ ബാറ്ററികൾ മാറ്റിസ്ഥാപിക്കാൻ തിരഞ്ഞെടുത്തവരാരോ, അല്ലെങ്കിൽ അനധികൃത ദാതാവിലേക്ക് പോകുക, ആ ഐഫോണിന് ഭാവിയിൽ അറ്റകുറ്റപണി ആവശ്യമുണ്ടെങ്കിൽ വളരെ കുറച്ച് ഓപ്ഷനുകളുണ്ട്. ഇപ്പോൾ, ഐഫോൺ എല്ലാ ഐഫോൺ ഉടമകളുമായും പ്രവർത്തിക്കാൻ ആപ്പിൾ കൂടുതൽ താൽപര്യപ്പെടുന്നുണ്ട്, അവരുടെ ഹാൻഡ്സെറ്റിലെ ബാറ്ററി തരം കണക്കിലെടുക്കാതെ.