രാജ്നാഥ് സിംഗ് ബാലകോട്ട് സമരം – എൻഡിടിവി വാർത്ത

ബാലകോട് വ്യോമസേനയുടെ പണിമുടക്കിനെക്കുറിച്ച് കേന്ദ്ര ആഭ്യന്തരമന്ത്രി രാജ്നാഥ് സിംഗ് കോൺഗ്രസ്സിന്റെ ഒരു സ്വൈപ്പ് എടുത്തുകഴിഞ്ഞു

ദുബ്രി (അസം):

ബാലകോട് വ്യോമസേനയുടെ പണിമുടക്കിനെക്കുറിച്ച് ആഭ്യന്തരമന്ത്രി രാജ്നാഥ് സിങ് ചർച്ചയിൽ പങ്കെടുത്തു. വ്യോമാക്രമണത്തിൽ കൊല്ലപ്പെട്ട തീവ്രവാദികളുടെ എണ്ണം അറിയുന്നതിൽ കോൺഗ്രസ് നേതാക്കൾ വളരെ ശ്രദ്ധാലുക്കളാണെങ്കിൽ അവർ അയൽ രാജ്യത്തേയ്ക്ക് പോയി സ്വയം കണക്കാക്കണം.

“സംഖ്യകൾ അറിയിക്കണമെന്ന് എന്റെ കോൺഗ്രസ് കൂട്ടുകാർ കരുതുന്നുണ്ടെങ്കിൽ ഞാൻ അത് പാകിസ്താനിലേക്ക് പോകണമെന്നാണ് ഞാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നത്. എന്നിട്ട് പോകൂ, ഞങ്ങളുടെ വ്യോമസേനയിൽ എത്ര പേർ കൊല്ലപ്പെട്ടിട്ടുണ്ടെന്ന് ആളുകളോട് ചോദിക്കൂ” അസമിലെ ദുബ്രിയിൽ ബോർഡർ സെക്യൂരിറ്റി ഫോഴ്സ് ഒരു പദ്ധതി ഉദ്ഘാടനം ചെയ്തു.

പാകിസ്താനിലെ ജെയ്ഷെ-ഇ-മുഹമദ് ക്യാമ്പ് ആക്രമിച്ചതിനെതിരെ പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദിയുടെ നേതൃത്വത്തിൽ ബിജെപി തിരഞ്ഞെടുപ്പ് റാലികളിൽ നടത്തിയ വ്യോമാക്രമണത്തെക്കുറിച്ച് കേന്ദ്രസർക്കാർ പ്രധാനമന്ത്രിക്കെതിരായ ആരോപണം ഉന്നയിച്ചിരുന്നു. ജമ്മു കശ്മീരിലെ പുൽവാമയിൽ 40 അർദ്ധ സൈനികർ കൊല്ലപ്പെട്ടു.

വ്യോമസേനാ താവളത്തിൽ എത്ര തീവ്രവാദികൾ കൊല്ലപ്പെട്ടിട്ടുണ്ടെന്ന് മറ്റ് രാഷ്ട്രീയ നേതാക്കളുടെ ചില നേതാക്കൾ ചോദിക്കുന്നു, ഇന്ന് അല്ലെങ്കിൽ നാളെ, പാകിസ്താനും അവരുടെ നേതാക്കളും എത്ര കൊല്ലപ്പെട്ടുവെന്നും അറിയാമെന്ന് സിംഗ് പറഞ്ഞു. “ഞങ്ങളുടെ എയർഫോഴ്സ് ആക്രമണത്തിനു ശേഷം മൃതദേഹങ്ങൾ പോയി കണക്കുകൂട്ടുകയാണെങ്കിൽ – 1, 2, 3, 4, 5 … എന്താണ് ഈ തമാശ?” അവന് പറഞ്ഞു.

നാഷണൽ ടെക്നിക്കൽ റിസർച്ച് ഓർഗനൈസേഷൻ (എൻ.ടി.ആർ.ഒ) നടത്തിയ ഒരു വിലയിരുത്തൽ എന്ന നിലയിൽ “വിശ്വസിക്കാത്തത്” എന്ന കോൺഗ്രസിൽ ആഭ്യന്തര മന്ത്രി ആരൊക്കെയുണ്ടായിരുന്നു. ബാലകോട് ചിലപ്പോൾ 300 മൊബൈൽ ഫോണുകൾ സജീവമായിരുന്നു. ഭീകര ക്യാമ്പ്. ആശയവിനിമയത്തിൽ ട്രാക്ക് ചെയ്യാനും സൂക്ഷിക്കാനും കഴിയുന്ന രാജ്യത്തിന്റെ ഉന്നത സാങ്കേതിക വിശകലനവും ഇന്റലിജൻസ് ഏജൻസിയും ആണ് എൻടിആർഒ.

അഹമ്മദാബാദിലെ പൊതുയോഗത്തിൽ ബി.ജെ.പി തലവൻ അമിത് ഷാ കഴിഞ്ഞ ദിവസം നടത്തിയ ആക്രമണത്തിൽ രാജ്നാഥ് സിംഗ് നടത്തിയ ആക്രമണങ്ങളിൽ 250 ഭീകരർ കൊല്ലപ്പെട്ടു . വ്യോമാക്രമണത്തിൻറെ ദിവസം വിദേശകാര്യ സെക്രട്ടറി വിജയ് ഗോഖലെ യാതൊരു തരത്തിലുമുള്ള രോഗങ്ങളും നൽകിയിട്ടില്ല. വ്യോമാക്രമണങ്ങളുടെ എണ്ണം കുറയ്ക്കുന്നതിലും ടാർജറ്റ് ലക്ഷ്യങ്ങളുടെ എണ്ണം മാത്രം കണക്കിലെടുക്കുമെന്ന് എയർഫോഴ്സ് പറഞ്ഞിട്ടുണ്ട്.

യുഎസ് വിദേശകാര്യ സെക്രട്ടറിയുടെ പ്രസ്താവനയിൽ പ്രതിരോധ മന്ത്രി നിർമലാ സീതാരാമൻ പറഞ്ഞു . ലോക്സഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പും വ്യോമസേനയും തമ്മിൽ എന്തെങ്കിലും ബന്ധമുണ്ടെന്ന് പ്രതിരോധമന്ത്രി നിഷേധിച്ചു. “എയർ സ്ട്രൈമിനും തിരഞ്ഞെടുപ്പിനും തമ്മിൽ ഒരു ബന്ധവുമില്ല,” ചെന്നൈയിൽ മാധ്യമപ്രവർത്തകരോട് പറഞ്ഞു.

ഉത്തർപ്രദേശ് മുഖ്യമന്ത്രി യോഗി ആദിത്യനാഥ് ബാലാട്ട് എയർ സമരത്തെ അട്ടിമറിച്ച് നടത്തിയ പ്രസംഗത്തിൽ വലിയൊരു ഭാഗം രാഹുൽ ഗാന്ധിയുടെ മണ്ഡലത്തിലെ രാഹുൽ ഗാന്ധിയുടെ മണ്ഡലത്തിൽ ബി.ജെ.പി. റാലിയിൽ നടത്തിയ പ്രസംഗത്തിൽ വലിയ മോഡിയും സിതാരാമനും ഒരു റഷ്യൻ കമ്പനിയുമായി സഹകരിച്ച് AK-47 ആക്രമണ റൈഫിളിന്റെ ആധുനിക ഡെറിവേറ്റീവ്.

PTI ൽ നിന്നുള്ള ഇൻപുട്ടുകൾ