വാരാന്ത്യത്തിൽ ഉറങ്ങിക്കിടന്നോ? നിങ്ങളുടെ വാൽസീൻ – ഇക്കണോമിക് ടൈംസ് അത് നശിപ്പിക്കും

വാരാന്ത്യങ്ങളിൽ ഉറങ്ങുന്നത് ഒരു വ്യക്തിയുടെ വയറ്റിൽ അല്ലെങ്കിൽ ആരോഗ്യത്തിന് അത്തരം നല്ല ആശയമല്ലെന്ന് പുതിയ പഠനം ഇപ്പോൾ കണ്ടെത്തി.

വിദഗ്ദ്ധർ പറയുന്നതനുസരിച്ച്, വാരാന്തങ്ങളിൽ ദീർഘനേരം ഉറങ്ങുകയാണെങ്കിൽ അവർ തുടരുകയാണെങ്കിൽ

ഉറക്കം

മോശം, അവർ ഇനിയും വളരെയധികം ഭക്ഷിക്കും, അവർ ഇപ്പോഴും സമ്പാദിക്കും

ഭാരം

, സിഎൻഎൻ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു.

അതിനെക്കുറിച്ച് സംസാരിച്ചത്, പഠന രചന കെന്നെത്ത് റൈറ്റ് ജൂനിയർ പറഞ്ഞു, “വാരാന്തങ്ങളിൽ ഉറങ്ങുന്നത് ശരിയല്ല

ശരീരം

രക്തം നിയന്ത്രിക്കുന്നതിനുള്ള കഴിവില്ലായ്മ

പഞ്ചസാര

അങ്ങനെയാണെങ്കിൽ

വാരാന്ത്യം

പിന്നീടൊരിക്കൽ ഒരു വീക്ക്വേക്ക് അല്ലെങ്കിൽ സ്കൂൾ ആഴ്ചയിലൊരിക്കൽ ഉറക്കമില്ലാത്ത ഉറക്കത്തിൽ നിറയുന്നു, “അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു,” വീണ്ടും ഉറങ്ങാൻ മടങ്ങിയെത്തുമ്പോൾ. ”

“നമ്മുടെ ആരോഗ്യം ദീർഘകാലത്തേക്ക് പ്രതികൂലമായേക്കാവുന്ന കാര്യങ്ങൾ ഞങ്ങൾ ചെയ്യുന്നുണ്ട്,” റൈറ്റ് കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

ഇന്നത്തെ ബയോളജി എന്ന ജേണലിൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച പഠനം പത്തു ദിവസംകൊണ്ട് വിവിധ ഉറവിട ആവശ്യങ്ങൾ ഉള്ള മൂന്നു ഗ്രൂപ്പുകളായി സ്വമേധയാ സേവകരെ നിയമിച്ചു. വീട്ടിൽ പങ്കാളിത്തമുള്ള കുട്ടികളിൽ വീട്ടുജോലികളോ ആരോഗ്യപ്രശ്നങ്ങളോ ഉറക്കത്തിന്റെ നിലവാരത്തെ ബാധിക്കുകയില്ല.

WeightLossSurgery

പത്തു ദിവസമായി രാത്രിയിൽ ഒൻപതു മണിക്കൂർ ഉറങ്ങാൻ ആദ്യമായി ആദ്യ ഗ്രൂപ്പിന് അവസരം ലഭിച്ചു. രണ്ടാമത്തെ ഗ്രൂപ്പിന് ഒരേ സമയം 5 മണിക്കൂറെങ്കിലും ഉറങ്ങാൻ സാധിച്ചു, മൂന്നാമത് വെള്ളിയാഴ്ച മുതൽ വെള്ളിയാഴ്ച വരെ അഞ്ച് മണിക്കൂർ മാത്രമായി പരിമിതപ്പെടുത്തിയിരുന്നു, എന്നാൽ ആഴ്ചയിൽ അവർ ആഗ്രഹിച്ചത്ര കാലം ഉറങ്ങാൻ അനുവദിക്കുകയും അവർക്ക് ഇഷ്ടപ്പെട്ടതുപോലെ തന്നെ ഉറങ്ങാൻ അനുവദിക്കുകയും ചെയ്തു. ഞായറാഴ്ച രാത്രി.

ഉറക്കമില്ലാത്ത രണ്ടു കൂട്ടുകാർക്കും കൂടുതൽ അത്താഴത്തിന് ശേഷം ലഘുഭക്ഷണം കഴിച്ചു. പഠനകാലത്ത് ശരീരഭാരം വർധിച്ചു. ഉറക്കമില്ലാത്ത പുരുഷന്മാരിൽ 2.8 ശതമാനം വളർച്ചയും സ്ത്രീകളുടെ ശരീരഭാഗം 1.1 ശതമാനവും വർദ്ധിച്ചു. വാരാന്ത്യത്തിൽ ഉറങ്ങിക്കിടന്നവർ 3 ശതമാനം വളർച്ചയും സ്ത്രീകളുടെ ബോഡിയുടെ അളവ് 0.05 ശതമാനവും വർദ്ധിച്ചു.

റൈറ്റ് അനുസരിച്ച്, ആളുകൾക്ക് ഉറങ്ങാൻ കഴിയാത്തതിനാൽ, അവർ കൂടുതൽ കഴിക്കാൻ പോകാറുണ്ട്, കാരണം അവരുടെ ശരീരം കൂടുതൽ കലോറി ഊർജ്ജം പകരുന്നു. “ആളുകൾ ആവശ്യമുള്ളതിനേക്കാൾ കൂടുതൽ ഭക്ഷണം കഴിക്കുന്നു, അതുകൊണ്ട് ശരീരഭാരം വർധിക്കുന്നു” എന്ന് അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

എന്നിരുന്നാലും, വാരാന്തങ്ങളിൽ ഉറങ്ങിക്കിടന്ന ആ ഗ്രൂപ്പിന് എന്ത് സംഭവിച്ചു എന്നത് അത്ഭുതകരമാണ്.

ThinkstockPhotos-607493768

“അവർ കഴിയുന്തോറും ഉറങ്ങാൻ തുടങ്ങിയിട്ടും പോലും അത് അപര്യാപ്തമായിരുന്നു,” റൈറ്റ് പറഞ്ഞു, “അവർ തിങ്കളാഴ്ചകളിൽ ലഘു ഉറക്ക ഷെഡ്യൂളുകളിൽ തിരിച്ചെത്തിയ ഉടൻ, രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാര ക്രമീകരിക്കാനുള്ള അവരുടെ കഴിവ് ദുർബലമായി.”

മാത്രമല്ല, ആഴ്ചയിലെ വീണ്ടെടുക്കൽ സംഘം ഇൻസുലിനും ഇൻസുലിനും അവരുടെ പേശികൾക്കും അവയുടെ ലിവർപൂച്ചയ്ക്കും വർദ്ധിച്ചു. ഇത്, നിയന്ത്രണം ബാധിച്ച രണ്ടാമത്തെ ഗ്രൂപ്പിൽ കണ്ടെത്തിയില്ല. അത് പ്രധാനമാണ്, റൈറ്റ് പറഞ്ഞു, പേശികളും കരൾ കഴിച്ച ശേഷം രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാര എടുക്കുന്ന ഏറ്റവും പ്രധാനപ്പെട്ട രണ്ട് കോശങ്ങളാണ്.

ഉറക്കത്തിന് വേണ്ടത്ര ഉറപ്പ് ലഭിക്കാത്തത് കാരണം പ്രമേഹത്തിന് കൂടുതൽ സാധ്യതയുണ്ടെന്ന് ഗവേഷകർ മനസ്സിലാക്കുന്നു. “സ്മാർട്ട്, അപര്യാപ്തമായ ഉറക്ക ഷെഡ്യൂളുകൾ രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ നിയന്ത്രിക്കാനുള്ള കഴിവില്ലായ്മയ്ക്കും ദീർഘകാലാടിസ്ഥാനത്തിൽ രാസവിദഗ്ദ്ധ രോഗങ്ങൾക്കുള്ള സാധ്യത വർദ്ധിപ്പിക്കും”.

ആഴ്ചാസൂത്രഗ്രൂപ്പുകളേക്കാൾ കൂടുതൽ ബാധിച്ചിട്ടുണ്ടാകാം കാരണം, അവരുടെ സർഗോഡിയൻ റിഥം അല്ലെങ്കിൽ ജൈവ ഘടികാരം മാറ്റപ്പെട്ടതിനാൽ ചില ഹോർമോണുകളുടെ ശരീരം നഷ്ടപ്പെടുന്നു.

പഠനത്തിന്റെ മറ്റൊരു ആശ്ചര്യകരമായ കണ്ടെത്തൽ, വാരാന്ത്യത്തിലുടനീളം പുരുഷന്മാർക്ക് വീണ്ടെടുക്കൽ ഉറക്കം ലഭിക്കുമെന്നാണ്. വെള്ളിയാഴ്ചയും ശനിയാഴ്ചയും രാത്രിയിൽ അവർ ഉറങ്ങുകയായിരുന്നു. പക്ഷേ, വെള്ളിയാഴ്ചകളിൽ സ്ത്രീകൾ മാത്രമേ ഉറങ്ങിയിരുന്നുള്ളൂ.