ജമ്മു-കശ്മീർ വിഷയത്തിൽ 'കർശനമായി ആന്തരിക'മായ വിഷയം: ഇന്ത്യ ഒഐസി റിപോർട്ടിനോട് പ്രതികരിക്കുന്നു – ടൈംസ് നൗ

സുഷമ സ്വരാജ് ഒഐഐസി സമ്മേളനം

വിദേശകാര്യ മന്ത്രി സുഷമ സ്വരാജ് അബുദാബിയിലെ ഒഐഎസുമായി കൂടിക്കാഴ്ച നടത്തി. | @ മെഹന്ദി. | ഫോട്ടോ ക്രെഡിറ്റ്: ട്വിറ്റർ

ന്യൂഡൽഹി: ഇന്ത്യ ശനിയാഴ്ച ഒരു അനുയോജ്യമാകുകയുമില്ല ഘണ്ഡിക്കുന്നുണ്ട് ജമ്മു കശ്മീരിലെ പ്രദേശമാണെന്നും അധികാരം ചർച്ച ചെയ്യാൻ ചതെഗൊരിചല്ല്യ് ബാക്കി എല്ലാ വൃത്താന്തം അറുതി സംസ്ഥാന “ഇന്ത്യയുടെ അവിഭാജ്യ” പ്രസ്താവിക്കുന്ന കേന്ദ്രത്തിൽ, കൊടുത്തു.

അബുദാബിയിലെ ഇസ്ലാമിക് കോ-ഓപ്പറേഷൻ ഓർഗനൈസേഷൻ (ഒഐസി) സമ്മേളനത്തിൽ ഈ വിഷയം സംബന്ധിച്ച് ഒരു പ്രമേയം അവതരിപ്പിച്ചു.

“ജമ്മു-കശ്മീരിന്റെ പ്രമേയങ്ങളെ സംബന്ധിച്ച് ഞങ്ങളുടെ നിലപാട് സ്ഥിരവും വ്യക്തവുമാണ്. നാം ജമ്മു കശ്മീർ ഇന്ത്യയുടെ അവിഭാജ്യ ഉം ഇന്ത്യ ലേക്കുള്ള കർശനമായി ആഭ്യന്തര പ്രശ്നം എന്ന ഉറപ്പിച്ചുകൊടുപ്പാൻ, “വിദേശകാര്യ മന്ത്രാലയം (ഡിസംഹർ) വക്താവ് രവെഎശ് കുമാർ വാർത്താ ഏജൻസി ന്യൂഡൽഹി പ്രകാരം പറഞ്ഞു.

കശ്മീരിലെ തർക്കത്തിൽ പാകിസ്താനെ പിന്തുണയ്ക്കുന്ന ഒഐസി പ്രമേയം പാക് വിദേശകാര്യ ഓഫീസ് നേരത്തെ പറഞ്ഞിരുന്നു. “ഒരു ചിത്രം ൽ ഒഇച് അംഗ സംസ്ഥാനങ്ങളിൽ ജമ്മു കശ്മീർ ഇന്ത്യയും പാകിസ്താനും തമ്മിലുള്ള കോർ തർക്കം തുടരുന്നു അതിന്റെ റെസലൂഷൻ തെക്കേ ഏഷ്യയിലെ സമാധാനം സ്വപ്നം അത്യന്താപേക്ഷിതമായ എന്ന് ആവർത്തിച്ചു,” പാകിസ്ഥാൻ, ന്യൂഡൽഹി പ്രകാരം അവകാശപ്പെട്ടു.

പ്രാദേശിക സമാധാനത്തെക്കുറിച്ചുള്ള ഒഐസി പ്രമേയം പാക് വ്യവസ്ഥിതിയുടെ ഇന്ത്യൻ ലംഘനം അപലപിക്കുകയും സ്വയം പ്രതിരോധത്തിന് പാകിസ്താന്റെ അവകാശത്തെ അംഗീകരിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. ഇന്ത്യൻ പ്രധാനമന്ത്രിക്ക് ഇമ്രാൻ ഖാൻ വാഗ്ദാനം നൽകിയ സമാധാനവും ഇന്ത്യൻ പൈലറ്റുമാർക്ക് തിരിച്ചുകൊടുക്കുന്നു.

വിദേശകാര്യ മന്ത്രി സുഷമ സ്വരാജ് വിദേശകാര്യ മന്ത്രിമാരുടെ യോഗത്തിൽ സംസാരിക്കുകയായിരുന്നു അദ്ദേഹം. ഇന്ത്യയുമായുള്ള ബന്ധം ഊട്ടിയുറപ്പിക്കാൻ ഇന്ത്യക്ക് കഴിയുമെന്ന് വിദേശ കാര്യ മന്ത്രി സുഷമാ സ്വരാജ് പറഞ്ഞു. 57 ഇസ്ലാമിക രാജ്യങ്ങളുടെ നിർണായക യോഗം.

പാകിസ്താനെ പേരെടുത്ത് പറയാതെ, “നമുക്ക് മനുഷ്യത്വത്തെ രക്ഷിക്കാൻ ആഗ്രഹമുണ്ടെങ്കിൽ, ഭീകരർക്കു വേണ്ടി സുരക്ഷിതവും ഭീകരവും ഉണ്ടാക്കുന്ന, ഭീകരർ ക്യാമ്പുകളുടെ അടിസ്ഥാനസൗകര്യങ്ങൾ ഇല്ലാതാക്കുകയും, ആ രാജ്യത്ത് പ്രവർത്തിക്കുന്ന ഭീകരസംഘടനകൾക്ക് സഹായം നൽകുകയും ചെയ്യുന്ന, നമ്മൾ അമേരിക്കയോട് പറയണം.”

“185 ദശലക്ഷം മുസ്ലിം സഹോദരീസഹോദരന്മാരുൾപ്പെടെ 1.3 ബില്ല്യൻ പൌരന്മാരുടെ ആശംസകൾ ഞാൻ വഹിക്കുന്നു. ഞങ്ങളുടെ മുസ്ലീം സഹോദരീസഹോദരന്മാർ ഇന്ത്യ വൈവിധ്യത്തിന്റെ ഒരു മൈക്രോകോമാണ്, “അവർ കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

സൗത്ത് ഏഷ്യയിൽ ഒഐഐ ” നിയന്ത്രണവും തകർച്ചയും ” തേടി, സമാധാനപരമായ മാർഗ്ഗങ്ങളിലൂടെയുള്ള പ്രശ്നങ്ങൾ പരിഹരിക്കാൻ പാകിസ്താൻ ആവശ്യപ്പെട്ടു.

ഹോളിവുഡ് വിനോദവും വാർത്തയും മികച്ച രീതിയിൽ നിങ്ങളുടെ ടിവി കാണൽ അനുഭവം പൂർത്തിയാക്കുക. ടേംസ് മാന് പാക്കിനു വേണ്ടി കേബിൾ ആൻഡ് ഡി.ടി.എച്ച് ദാതാവിനെ ചോദിക്കുക. കൂടുതൽ അറിയുക

ശുപാർശിത വീഡിയോകൾ