നിങ്ങൾക്ക് ഉയർന്ന രക്തസമ്മർദ്ദമുണ്ടെങ്കിൽ സ്ത്രീകൾക്ക് ഇത് സഹായിക്കും – എൻഡിടിവി ന്യൂസ്

ഉയർന്ന രക്തസമ്മർദ്ദമുള്ളവർ തങ്ങളുടെ ഉപ്പിന്റെ നിയന്ത്രണം നിലനിർത്താൻ ശുപാർശ ചെയ്യുന്നു. രക്തസമ്മർദ്ദം നിയന്ത്രിക്കുന്നതിന് കുറഞ്ഞ ഉപ്പ് ഭക്ഷണത്തിൽ നിന്നും പുരുഷൻമാർക്കും സ്ത്രീകൾക്കും ഗുണം ലഭിക്കുമെന്ന് ഹൈപ്പർടെൻഷനിൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച പഠനം കണ്ടെത്തി. സ്ത്രീകൾ കൂടുതൽ ഉപ്പ് സെൻസിറ്റീവ് ആണെന്ന് സൂചിപ്പിക്കുന്ന പഠനങ്ങൾ നടന്നിട്ടുണ്ട്. ഉപ്പിന്റെ ഉപയോഗം രക്തസമ്മർദ്ദം വർദ്ധിപ്പിക്കും. ഇത് ഹൃദയത്തിന് ദോഷകരമാണ്. ഹൃദ്രോഗത്തിന് കാരണമാകാം. ഉപ്പ് സെൻസിറ്റീവുള്ളതും ഉയർന്ന രക്തസമ്മർദ്ദമുള്ളവർക്കും ഉപ്പ് കുറഞ്ഞ ഭക്ഷണ പദാർത്ഥങ്ങൾ നൽകണം.

സ്ത്രീകൾക്ക് ആൽഡെസ്റ്ററോൺ ഉയർന്നതാണ്

ഉപ്പ് നിയന്ത്രിക്കുകയും രക്തസമ്മർദ്ദത്തെ ബാധിക്കുകയും ചെയ്യുന്ന ഹോർമോണാണ് അൽഡോസ്റ്ററോൺ. പുരുഷന്മാരുമായി താരതമ്യം ചെയ്യുമ്പോൾ സ്ത്രീകളിൽ ഇത് സ്വാഭാവികമാണ്. ഉയർന്ന ഉപ്പ് ഭക്ഷണത്തിന്റെ കാര്യത്തിൽ ഇത് കൂടുതലാണ്. പുരുഷന്മാരിലൂടെ സ്ത്രീകളേക്കാൾ ഉയർന്ന അളവിലുള്ള അദ്ളോസ്റ്റീറോൺ ഉണ്ടാകുമെന്ന് അവർ കരുതുന്നുണ്ടായിരുന്നു, ഉപ്പ് സെൻസിറ്റീവ് ആയിത്തീരാനുള്ള സാധ്യത കൂടുതലാണ്.

ഹൈ പോസിറ്റീവ് രോഗത്തിൻറെ പ്രാഥമിക ലക്ഷണങ്ങൾ പ്രകൃതിപരമായ പരിഹാരങ്ങൾ

ഉയർന്ന അളവിൽ ഉപ്പ് ഉപയോഗിക്കുന്നത് എളുപ്പവും അപ്രതീക്ഷിതവുമാണ്. പതിവ് സാഹചര്യങ്ങളിൽ, നമ്മുടെ ശരീരം അൽഡോസ്റ്ററോൺ അളവ് കുറയ്ക്കുന്നതിലൂടെ ഈ ഉപ്പിൻറെ അളവ് കുറയ്ക്കാൻ ശ്രമിക്കുന്നു. ശരീരം വളരെയധികം ഉപ്പ് നിലനിർത്തുന്നില്ലെന്ന് ഉറപ്പാക്കുന്നു. എന്നിരുന്നാലും ഇത് ദ്രാവക നിലനിർത്താനും ഉയർന്ന രക്തസമ്മർദ്ദത്തിനും ഇടയാക്കും.

ഉപ്പ് നിലനിർത്തൽ ഒരു ഉയർന്ന ഉപ്പ് ആഹാരം സ്ത്രീകൾക്ക് ഉയർന്ന രക്തസമ്മർദ്ദം പിന്നിൽ കാരണമാകാം

രക്തക്കുഴലുകൾ വിശ്രമിക്കാൻ കഴിവുള്ള ആൽഡോസ്റ്ററോൺ കാരണം ഉയർന്ന രക്തസമ്മർദ്ദമുണ്ടാകുമെന്നാണ് പഠനത്തിന്റെ ഭാഗമായി കണ്ടെത്തിയത്. ഉയർന്ന രക്തസമ്മർദ്ദമുള്ള സ്ത്രീകളിൽ ഉയർന്ന രക്തസമ്മർദ്ദത്തിന് ആൽഡെസ്റ്ററോൺ ഉത്തരവാദിയാണെന്നും ഉപ്പ് നിലനിർത്തൽ കാരണം ഇതിന് കാരണമാകില്ലെന്നും ഈ പഠനറിപ്പോർട്ട് മെഡിക്കൽ ന്യൂസ് ബുള്ളറ്റിൻ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യുന്നു.

ഉയർന്ന രക്തസമ്മർദ്ദം, സ്ത്രീകളിൽ പൊണ്ണത്തടി തുടങ്ങിയവയുടെ ചികിത്സയ്ക്ക് adolsterone ലക്ഷ്യം വയ്ക്കേണ്ട ആവശ്യമുണ്ടെന്ന് പഠനം സൂചിപ്പിക്കുന്നു.

7tnmmvs8

വാഴയിൽ പൊട്ടാസ്യം ഉയർന്ന രക്തസമ്മർദ്ദത്തിന് നല്ലതാണ്
ഫോട്ടോ ക്രെഡിറ്റ്: iStock

സിങ്ക് അപര്യാപ്തത ഉയർന്ന രക്തസമ്മർദ്ദത്തിന് കാരണമാകാം; സിങ്ക് ൽ ഈ ഭക്ഷണങ്ങൾ ധാരാളമായി സൂക്ഷിക്കുക

രക്തസമ്മർദ്ദം എങ്ങനെ കൈകാര്യം ചെയ്യാം

രക്തസമ്മർദ്ദം കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നതിൻറെ അടിസ്ഥാനം താഴ്ന്ന ഉപ്പ് ഭക്ഷണസാധനങ്ങൾ കഴിക്കുന്നതും ഉയർന്ന ഉപ്പ് ഉറവിടമുള്ള ഭക്ഷണങ്ങൾ ഒഴിവാക്കുന്നതും ആണ്. ഉയർന്ന രക്തസമ്മർദ്ദമുള്ളവർ പതിവായി രക്തസമ്മർദ്ദം പരിശോധിക്കാനുള്ള ശ്രമം നടത്തണം. ഉയർന്ന ജീവിത ശൈലി, ഭക്ഷണരീതി, ശാരീരിക പ്രവർത്തനമില്ലായ്മ, സംസ്ക്കരിച്ച ഭക്ഷ്യ ഉപഭോഗം എന്നിവ ഉയർന്ന രക്തസമ്മർദ്ദത്തിനു പിന്നിലെ പ്രധാന പ്രതികളാണ്.

1. വാഴപ്പഴം: നിങ്ങളുടെ രക്തസമ്മർദ്ദം നിയന്ത്രണത്തിലാക്കാൻ പൊട്ടാസ്യം സമ്പുഷ്ടമായ വാഴപ്പഴം സഹായകരമാണ്. പൊട്ടാസ്യം സോഡിയത്തിന്റെ ഫലത്തെ താഴ്ത്തുവാനും രക്തസമ്മർദ്ദം വർദ്ധിപ്പിക്കാനും കഴിയും.

2. തെങ്ങ് വെള്ളം: ഉയർന്ന രക്തസമ്മർദ്ദമുള്ളവർ ഉറപ്പു വരുത്തണം. 8 മുതൽ 10 ഗ്ലാസ് വെള്ളം കുടിക്കുന്നതോടൊപ്പം ജലത്തിന്റെ അളവ് വർദ്ധിപ്പിക്കാനും തെങ്ങിന് വെള്ളം കുടിക്കാൻ കഴിയും.

വെളുത്തുള്ളി: വെളുത്തുള്ളി രക്തസമ്മർദ്ദം കുറയ്ക്കുമെന്ന് പഠനങ്ങൾ തെളിയിച്ചിട്ടുണ്ട്. ദിവസവും ഒന്നോ രണ്ടോ വെളുത്തുള്ളി ഗ്രാമ്പുകൾ കഴിക്കുന്നത് നിങ്ങൾ ചെയ്യണം. രക്തസമ്മർദ്ദം നിയന്ത്രിക്കുന്നതിൽ മാത്രമല്ല, രക്തപ്രവാഹവും, ഗ്യാസ്, അൾജർ എന്നിവയും തടയും.

കൂടാതെ പ്രോട്ടീൻ സമ്പന്നമായ ആഹാരം ഉയർന്ന രക്തസമ്മർദ്ദം കുറയ്ക്കാൻ സഹായിക്കും

മദ്യപാനം ഒഴിവാക്കുക , പുകവലി ഉപേക്ഷിക്കുക: ഉയർന്ന രക്തസമ്മർദ്ദം ഉണ്ടെങ്കിൽ മദ്യം , പുകവലി എന്നിവ മേശപ്പുറത്തു തുടയ്ക്കണം. ഈ വ്യാമോഹപരമായ ജീവിതരീതി രണ്ടുതരം ഭാവനകളിൽ നിങ്ങളുടെ ആരോഗ്യത്തെ ദോഷകരമായി ബാധിക്കും. ഫാറ്റി കരൾ രോഗം, കാൻസർ, ഹൃദ്രോഗം മുതലായവ അപകടസാദ്ധ്യത വർദ്ധിപ്പിക്കും.

5. പ്രോസസ് ചെയ്യപ്പെട്ടതും പാക്കേജുചെയ്ത ഭക്ഷണവും ഒഴിവാക്കുക: ഈ ഭക്ഷണസാധനങ്ങളുടെ സൗകര്യങ്ങൾ, സംസ്ക്കരിച്ചും പാക്കേജുചെയ്ത ഭക്ഷണവും നിങ്ങൾക്ക് പോഷകാഹാരം നൽകുന്നത് വളരെ കുറവാണ്. അവരുടെ ഷെൽഫ് ലൈഫ് വർദ്ധിപ്പിക്കാൻ ഉപ്പിന്റെയും ദോഷകരമായ കൺസർവേറ്ററുകളിലൂടെയും ഇവ നിറഞ്ഞിരിക്കും. ഉയർന്ന രക്തസമ്മർദ്ദം നിയന്ത്രിക്കണമെങ്കിൽ ഭക്ഷണത്തിലും പച്ചക്കറികളിലും ധാരാളം അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്.

നിരാകരണം: ഉപദേശം ഉൾപ്പെടെയുള്ള ഈ ഉള്ളടക്കം സാധാരണ വിവരങ്ങൾ മാത്രമാണ് നൽകുന്നത്. യോഗ്യതയുള്ള ഒരു മെഡിക്കൽ സംവിധാനത്തിന് പകരമാവില്ല ഇത്. കൂടുതൽ വിവരങ്ങൾക്ക് എല്ലായ്പ്പോഴും ഒരു വിദഗ്ധൻ അല്ലെങ്കിൽ നിങ്ങളുടെ ഡോക്ടറുടെ ഉപദേശം തേടുക. ഈ വിവരത്തിന്റെ ഉത്തരവാദിത്വം NDTV അവകാശപ്പെടുന്നില്ല.