ഡയറ്റിറി സെൽഫ് മോണിറ്ററിംഗ് ഒരു മിനിട്ടിനേക്കാൾ 15 മിനുട്ട് സമയം എടുക്കുന്നു: പഠനം – സെന്റിനൽ അസം

ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാൻ സാധിക്കുന്ന ഏറ്റവും ഫലപ്രദമായ ഒരു മുൻകരുതുകാരിൽ ഒരാൾ ദിവസം മുഴുവനും കലോറി, കൊഴുപ്പ് കഴിക്കുന്നത് നിരീക്ഷിക്കൽ, റെക്കോർഡ് ചെയ്യുക എന്നിവയാണ്. എന്നിരുന്നാലും ഭക്ഷണരീതി സ്വയം നിരീക്ഷിക്കുന്നത് അസുഖകരമായതും കാലവും ആയി കണക്കാക്കപ്പെടുന്നു, പലരും ഭാരം നഷ്ടപ്പെട്ടവർ ആഗ്രഹിക്കുന്നതിനും ആഗ്രഹിക്കുന്നതിനുമുള്ള ആഗ്രഹം ആഗ്രഹിക്കുന്നില്ല. മാര്ക്കറ്റ് ലീവ് പ്രസിദ്ധീകരിച്ച പുതിയ വിശകലനം പറയുന്നത്, ആത്മപരിശോധനയുടെ വസ്തുതയെക്കുറിച്ചുള്ള കാഴ്ചപ്പാടുകളേക്കാൾ വളരെ കുറവാണ്. ആറ് മാസത്തെ നിരീക്ഷണത്തിനു ശേഷം, ഒരു ഓൺലൈൻ പെരുമാറ്റച്ചെലവ് നഷ്ടപ്പെടുത്തുന്ന പ്രോഗ്രാമിൽ ഏറ്റവും കൂടുതൽ പങ്കെടുക്കുന്നവർ ദിവസത്തിൽ ശരാശരി 14.6 മിനുട്ട് ചെലവഴിച്ചതായി പഠനം കണ്ടെത്തി.

പരിപാടിയിൽ പങ്കെടുത്തവർ കഴിക്കുന്ന ഭക്ഷണത്തിനും പാനീയങ്ങൾക്കും വേണ്ട കലോറികളെയും കൊഴുപ്പിനെയും കുറിച്ചും, ഭാഗങ്ങളുടെ വലിപ്പവും തയ്യാറാക്കൽ രീതികളും രേഖപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്. വെർമോൺ യൂണിവേഴ്സിറ്റിയും സൗത്ത് കരോലിന സർവകലാശാലയിലെ ഗവേഷകരും നടത്തിയ ഗവേഷണ പ്രകാരമാണ് പഠനം നടത്തിയത്. ആ അധിക കി.ഗ്രൂപ്പുകൾ വിജയകരമായി ചവിട്ടിച്ചെടുക്കുന്നവർക്കായി ആത്മപരിശോധന യഥാർഥത്തിൽ എടുക്കുന്ന സമയം അളക്കുന്നതിനുള്ള പഠനമാണ് ആദ്യത്തേത്. ജീൻ ഹാർവെയുടെ പഠനത്തിന്റെ മുഖ്യ ലേഖകൻ “ആളുകൾ അത് വെറുക്കുന്നു. എന്നാൽ, അത് എത്ര ഭീകരവും ഭീകരവുമാണെന്ന് അവർ കരുതുന്നുണ്ടായിരുന്നു. എത്രമാത്രം ആഹാരമാണ് ആത്മപരിശോധന നടത്തുന്നത്? “” ഉത്തരം വളരെക്കൂടുതൽ അല്ല. ”

ഹാർവിയും സഹപ്രവർത്തകരും ഓൺലൈൻ പെരുമാറ്റച്ചമ്പന മാനേജ്മെൻറ് ഇടപെടലിൽ 142 പങ്കാളികളുടെ ഭക്ഷണ-സ്വയം നിരീക്ഷണ ശീലങ്ങൾ നോക്കിയിരുന്നു. പരിശീലനം നേടിയ ഭക്ഷണശാലയുടെ നേതൃത്വത്തിൽ ഓൺലൈൻ ഗ്രൂപ്പിനുള്ള ആഴ്ചയിൽ ഇരുപത്തിനാല് ആഴ്ചകളിൽ പങ്കെടുക്കുന്നവർ പങ്കെടുക്കുന്നു. എന്തിനധികം, വോളണ്ടിയർമാർ തങ്ങളുടെ ദൈനംദിന ഭക്ഷണ ഉപഭോഗം ഓൺലൈനിൽ ലോഗിന് ചെയ്തു, അവർ എത്ര സമയം ചെലവഴിച്ച സമയം, അവർ എത്ര തവണ ലോഗിൻ ചെയ്തു,

ശരീരഭാരം 100% നഷ്ടപ്പെട്ട പങ്കാളികൾ – മുൻനിരയിലുള്ള വിജയകരമായ അംഗങ്ങൾ – പ്രതിമാസം 23.2 മിനിറ്റ് ദൈർഘ്യം ചെലവഴിച്ചു. പദ്ധതിയുടെ ആദ്യ മാസത്തിൽ സ്വയം നിരീക്ഷണം നടത്തി. ആറാമത്തെ മാസം കൊണ്ട് സമയം 14.6 മിനുട്ട് ആയി കുറഞ്ഞു. മുൻകൂട്ടി പഠിച്ച നിഗമനങ്ങളെക്കുറിച്ച് സ്ഥിരീകരിക്കുന്നതിന്റെ സൂചനയനുസരിച്ച്, ലോഡ്-ദൌർവ്വ് വിജയം മുൻകൂട്ടിച്ചതെങ്കിലും, നിരീക്ഷണ സമയം ചെലവഴിച്ചില്ല.

ഹാർവി പ്രതികരിച്ചത്, “ദിവസത്തിൽ മൂന്നോ അതിലധികമോ സമയം സ്വയമേവ നിരീക്ഷണം നടത്തുന്നവർ, ദിവസം തോറും സ്ഥിരത പുലർത്തുന്നവരാണ്, ഏറ്റവും വിജയിച്ചത്.” ഹാർവി സ്വയം നിരീക്ഷണം നടത്തുന്നവർക്ക് ആവശ്യമായ അളവിലുള്ള സമയം കുറയ്ക്കുകയാണ് ചെയ്യുന്നത്. ഏതാനും അക്ഷരങ്ങൾ നൽകിയതിനുശേഷം വാക്കുകൾ, പദങ്ങൾ എന്നിവ സ്വയമേവ പൂർത്തിയാക്കുന്നതിനുള്ള ഓൺലൈൻ പ്രോഗ്രാമിന്റെ പുരോഗമന കഴിവ്. പഠനത്തിന്റെ ഏറ്റവും പ്രധാനപ്പെട്ട സംഭാവന, ഹാർവി പറഞ്ഞു, ഭാവിയിൽ ഭാരം നഷ്ടപ്പെട്ടവർ പെരുമാറ്റ ടാർഗെറ്റ് സജ്ജമാക്കാൻ സഹായിക്കുന്നു.

Read: ഒന്നാമത്തെ ഒക്ലറ്റിറ്റി ദിനം 2018 ൽ, അമിത വണ്ണം കുറയ്ക്കാനുള്ള ചില വസ്തുതകൾ