വിയറ്റ്നാമിൽ ഒരു മീറ്റിംഗ് നടക്കുന്നു: ചോദ്യംചെയ്യൽ

വിയറ്റ്നാമിന്റെ കടുത്ത മന്ത്രാലയം സ്വമേധയാ പൊതുസമൂഹത്തിന് പൊതുസമ്മേളനങ്ങൾക്ക് അല്പം സഹിഷ്ണുതയുണ്ട്. വിയറ്റ്നാം സുരക്ഷാ ഉദ്യോഗസ്ഥർ നടപ്പാടിന്റെ സമയത്ത് ആൾമാറാട്ടക്കാർക്ക് നേരെ കണ്ണോടിക്കുകയാണ്.

AFP

അപ്ഡേറ്റ്: ഫെബ്രുവരി 22, 2019, 10:42 PM IST

Trump, Kim Lookalikes Stage a 'Meeting' in Vietnam, Police Picks Them Up for Questioning
നോർത്ത് കൊറിയൻ നേതാവ് കിം ജോങ് ഉൻ, റസ്സൽ വൈറ്റ് എന്നിവരുടെ ഹോവാർഡ് എക്സാണ്. അമേരിക്കൻ പ്രസിഡന്റ് ഡൊണാൾഡ് ട്രംപിയായി അഭിനയിക്കുന്ന റസ്സൽ വൈറ്റ് 2019 ഫിബ്രവരി 22 ന് വിയറ്റ്നാമിലെ ഹാനോയിയിലെ ഒരു ഫോട്ടോയ്ക്കായി കാത്തിരിക്കുന്നു. (റോയിറ്റേഴ്സ് / ജോർജ് സിൽവ)
ഹാനോയി:

വിയറ്റ്നാം പോലീസിന്റെ ചോദ്യം ചെയ്യലിൽ കിം ജോങ് ഉൻ, ഡൊണാൾഡ് ട്രംപ് അനധികൃത ആൾമാറാട്ടക്കാർ എന്നിവർ പങ്കെടുത്തു. യുഎസ്, വടക്കൻ കൊറിയൻ നേതാക്കൾ അടുത്തയാഴ്ച രണ്ടാം ഉച്ചകോടിയിൽ പങ്കെടുക്കും.

വിയറ്റ്നാം തലസ്ഥാനത്ത് ഫെബ്രുവരി 27 നും 28 നും ഇടക്ക് കിരീടധാരിയായ ഹോവാർഡ് എക്സ്, ഡൊണാൾഡ് ട്രംബ് ലുക്ലിക്ക് റസ്സൽ വൈറ്റ് എന്നിവർ ഹ്യാനിയുടെ ഡൗണ്ടൗൺ ഹാളിൽ നടന്നു.

പത്ത് പൊലീസ് ഓഫീസർമാർ ഒരു പ്രാദേശിക ടെലിവിഷൻ സ്റ്റേഷനിൽ എത്തിയിരുന്നു. അവിടെ അവർ ഒരു അഭിമുഖം നടത്തിയും മാധ്യമങ്ങൾ പ്രത്യക്ഷപ്പെടുകയോ നാടുകടത്തപ്പെടുകയോ ചെയ്യരുതെന്ന് പറഞ്ഞു.

“അവർ അടിസ്ഥാനപരമായി ആൾമാറാട്ടം നടത്തുന്നത് നിർത്തിവയ്ക്കുകയോ ഞങ്ങൾ നിങ്ങളെ രാജ്യത്തുനിന്ന് പുറത്താക്കുകയോ ചെയ്യും,” ഹോവാർഡ് പറഞ്ഞു. ഹോളിവുഡ് പോലീസുകാർ പോലീസിന്റെ നിരീക്ഷണത്തിലാണെന്നും തന്റെ ഹോട്ടൽ സന്ദർശിച്ചതായും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

പോലീസാണ് ഇക്കാര്യം അറിയിച്ചത്. നഗരത്തിന് ചുറ്റുമുള്ള യാത്രക്ക് ഒരു അംഗീകൃത യാത്രക്കാരനും ട്രാവൽ ഗൈഡും മാത്രമേ കഴിയുകയുള്ളൂ. ഹോംഗ് കോങ് താമസക്കാരനായ ഹൊവാർഡ് വി, താൻ വിയറ്റ്നാമിൽ നിയമപരമായി അംഗീകരിക്കണമെന്നും അങ്ങനെ ചെയ്യാൻ നിർബന്ധിതനാവില്ലെങ്കിൽ വിട്ടുപോകില്ലെന്നും പറഞ്ഞു.

ഹാനോയ് മെട്രോപോൾ ഹോട്ടലിലും ഓപറ ഹൌസിലും കറുത്ത വസ്ത്രധാരികളായ ഇരുവരും ഹാജരായി.

വടക്കൻ കൊറിയയുടെ ആണവ പ്രതീക്ഷകൾ കുതിച്ചുയരാൻ ഉദ്ദേശിച്ചുകൊണ്ട് ട്രംപ് ലുക്ലിക് വൈറ്റ് ഈ കഥാപാത്രത്തെ അവതരിപ്പിച്ചു. “ഞങ്ങൾ സമാധാനം പുലർത്തുമ്പോൾ ഞങ്ങൾ സംഭാഷണങ്ങളിലൂടെ ചർച്ചകൾക്കൊപ്പം ഉത്തരകൊറിയയെ സഹായിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

മുഴുവൻ സമയവും കിം ആൾമാറാട്ടക്കാരനായ ഹോവാർഡ് എക്സ് അദ്ദേഹത്തിന്റെ സഹപ്രവർത്തകൻ പയോൺയാങ്ങിന്റെ ആണവ ലക്ഷ്യങ്ങൾ പരിശോധിച്ചു നോക്കണം എന്നതായിരുന്നു. “എന്റെ എല്ലാ ആണവ മിസൈലുകളേയും അവഗണിച്ച്, ആ ഉപരോധം നീക്കിക്കളയാനാവൂ,” ഹോവാർഡ് എക്സ് പറഞ്ഞു. കഴിഞ്ഞ വർഷത്തെ നേതാക്കളുടെ യോഗത്തിനു മുൻപ് സിംഗപ്പൂർ സന്ദർശിച്ചിരുന്നു.

പൊലീസ് സ്റ്റേഫിക്കിന് മുമ്പ്, അവർ ഒരു മസാജ് പാർലർ സന്ദർശിക്കാനൊരുങ്ങുകയാണെന്ന് പറഞ്ഞു, ഒരു ഗോൾഫ് റോളും ഹാനോയുടെ കാൻനറി ഡിലൈറ്റ് ചിലത് പരീക്ഷിച്ചു.

എന്നാൽ വിയറ്റ്നാമിലെ അധികാരികൾ അത് അനുവദിക്കാൻ അനുവദിച്ചേക്കില്ല, ഒരു കക്ഷിയായ കമ്മ്യൂണിസ്റ്റ് രാഷ്ട്രം അടുത്ത ആഴ്ചയിലെ ഉച്ചകോടിയിൽ നിന്ന് ലോക ശ്രദ്ധ പിടിച്ചുപറ്റുന്നതിൽ യാതൊരു കുഴപ്പവുമില്ലാതെ ഇറങ്ങാൻ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു.

വിയറ്റ്നാമിന്റെ കടുത്ത ഉത്തരവാദിത്തം ഏതെങ്കിലും തരത്തിലുള്ള സ്വമേധയാ പൊതു സമ്മേളനങ്ങൾക്ക് അൽപം സഹിഷ്ണുത പുലർത്തുന്നു. വിയറ്റ്നാമിലെ സുരക്ഷാ ഉദ്യോഗസ്ഥർ ഉച്ചതിരിഞ്ഞ് നടന്ന വൈകുന്നേരങ്ങളിൽ ആൾമാറാട്ടക്കാരോടുള്ള സമീപഭാവം പുലർത്തുന്നു.

സിംഗപ്പൂരിലെ ആദ്യത്തെ ട്രംപ് കിം മീറ്റിങ്ങിൽ ഹൊവാഡ് X കഴിഞ്ഞ ജൂണിൽ സുരക്ഷാ പ്രശ്നങ്ങളിലേക്കു കടന്നു. എയർപോർട്ടിൽ വെച്ചും ഉച്ചകോടിയിൽ നിന്നും ഇറങ്ങാൻ തീരുമാനിച്ചു. ക്രമേണ അദ്ദേഹം നഗരം സംസ്ഥാനം അനുവദിക്കുകയായിരുന്നു.

റഷ്യയുടെ നേതാവ് വ്ളാഡിമർ പുടിൻ, ചൈനയുടെ ജി ജിൻപിങ്, ബ്രസീലിയൻ പ്രസിഡന്റ് ജിയർ ബൊൾസരോറോ എന്നിവരെ മുന്നോട്ടു കൊണ്ടുപോകാൻ അവർ ശ്രമിക്കുന്നതായി അവർ ആരോപിക്കുന്നു.