സൗദി അറേബ്യയിലെ രാജകുമാരൻ ഇന്ത്യയിലേക്ക്

സൌദി അറേബ്യ അടുത്തയാഴ്ച ഇന്ത്യ സന്ദർശിക്കുന്നതിനെക്കുറിച്ച് ആലോചിക്കുന്നുണ്ട്. ദക്ഷിണപൂർവ്വ ഏഷ്യൻ രാജ്യങ്ങളിലേക്കു പോകാൻ സൗദി അറേബ്യ രാജകുമാരൻ ബിൻ സൽമാനെ സമീപിക്കുകയായിരുന്നു. പ്രതിരോധം, സുരക്ഷ, നിക്ഷേപം, നിക്ഷേപം തുടങ്ങിയ മേഖലകളിൽ സഹകരണം ശക്തിപ്പെടുത്തുന്നതിനായി നടത്തിയ സന്ദർശനത്തിനായി ഫെബ്രുവരി 19-20 കാലഘട്ടത്തിൽ ഇന്ത്യയിലേക്ക് യാത്ര ചെയ്യുന്നതിനു മുൻപ് രാജകുമാരൻ പാക്കിസ്ഥാനിലേക്കും മലേഷ്യയിലേക്കും പോകാൻ മുൻകൈയെടുത്തു.

ഇന്തോനേഷ്യൻ, മലേഷ്യ എന്നീ രാജ്യങ്ങളെ സന്ദർശിക്കാൻ രാജകുമാരൻ അഞ്ച് ദിവസത്തെ സന്ദർശനത്തിനിടെ പ്രഖ്യാപിച്ചു. സന്ദർശനത്തിനായുള്ള പുതിയ തീയതി പിന്നീട് പുറത്തുവരും. ഇന്ത്യയും പാകിസ്താനുമൊഴികെ, ചൈന സന്ദർശിക്കാൻ രാജകുമാരൻ സന്ദർശിക്കും.

ഫെബ്രുവരി 17-18 നാണ് രാജകുടുംബം സന്ദർശിക്കുന്ന പാക്കിസ്ഥാനിൽ നിന്ന് നേരിട്ട് യാത്ര ചെയ്യാനുള്ള ഏതു പ്ലാനും ന്യൂഡൽഹിയിൽ പുലർത്തുന്ന പുൽവാമ ആക്രമണത്തിന് ശേഷം ഇന്ത്യയ്ക്ക് നല്ല രീതിയിൽ പോകാൻ കഴിയില്ലെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. . സൗദി അറേബ്യ, പാകിസ്താൻ, മലേഷ്യ എന്നീ രാജ്യങ്ങളുമായി സൗദി അറേബ്യ, പാകിസ്ഥാൻ, മലേഷ്യ എന്നീ രാജ്യങ്ങളുമായി സൗദി അറേബ്യയുമായി ചർച്ച നടത്തിയിരുന്നു. ഇന്ത്യയിലേക്കുള്ള യാത്രക്ക് മുമ്പ് പാകിസ്താൻ പര്യടനത്തിനുശേഷം റിയാദിൽ സൗദി പ്രതിനിധി സംഘം ചെറിയൊരു തടസമുണ്ടാകുമെന്നായിരുന്നു ഊഹാപോഹങ്ങൾ.

ആദ്യം പ്രസിദ്ധീകരിച്ചത്: ഫെബ്രുവരി 16, 2019 23:37 IST