സെൻസെക്സ് 400 പോയിന്റും നിഫ്റ്റി 10700 ന് താഴെ മുംബൈയും നഷ്ടം നേരിട്ടു

തുടർച്ചയായ ആറ് ദിവസത്തെ തുടർച്ചയായ മുന്നേറ്റത്തെ തുടർന്ന് മൂന്നാം ദിവസവും തുടർച്ചയായ മൂന്നാം സെഷനിലെ സെൻസെക്സ് സൂചിക വ്യാപാരം മെച്ചപ്പെടുത്തി. അടുത്തയാഴ്ച അഞ്ചു സംസ്ഥാന തെരഞ്ഞെടുപ്പ് പ്രഖ്യാപിക്കുമെന്ന് വ്യാപാരികൾ മുന്നറിയിപ്പ് നൽകിയിരുന്നു.

ഈ തെരഞ്ഞെടുപ്പിന്റെ ഫലങ്ങൾ മാർക്കറ്റിൽ പ്രധാനമായും ശ്രദ്ധനേടുന്നത് തന്നെയാണ്. അടുത്ത ആഴ്ചയിൽ യുഎസ് ഫെഡറൽ റിസർവ് നയം യോഗം ചേരുന്നതോടെ ഒപെക്സ് സമ്മേളനത്തിന്റെ ഫലവും സെന്റിമെന്റ് സ്വാധീനിക്കും. ആർബിഐയുടെ പണമിടപ്പ് പോളി റിവ്യൂ പ്രതീക്ഷിത വരികളിലായിരുന്നു.

ഡിസംബറിലെ മൂന്ന് പ്രധാന സംഭവങ്ങളിൽ അമേരിക്കൻ-ചൈന, ആർബിഐ പണയ നയങ്ങൾ തമ്മിൽ യാതൊരു വ്യത്യാസവുമില്ലാതെ വ്യാപാര കരാർ ഉണ്ടായിട്ടുണ്ട്.ഇന്ത്യയുടെ തെരഞ്ഞെടുപ്പിൻറെ ഉത്തരവും ഫലവുമായ ഒപെക് സമ്മേളനം മുന്നോട്ടുവയ്ക്കുന്ന പ്രധാന സംഭവങ്ങളാണ് ചില ഹ്രസ്വകാല അസ്ഥിരതയെ, “ബിഎൻപി പാരിബാസ് നടത്തിയ ഗവേഷണ വിഭാഗം മേധാവി ഗൗരവ് ദുവാ പറഞ്ഞു. ഓഹരി വിപണിയിൽ ഇടിവ് തുടരുകയാണ്.

ഈ സമയം പ്രസിദ്ധീകരിച്ചപ്പോൾ സെന്സെക്സ് 507.48 പോയിന്റ് അഥവാ 1.41 ശതമാനം താഴ്ന്ന് 35,376.93 എന്ന നിലയിലെത്തി. നിഫ്റ്റി 166.90 പോയിന്റ് അഥവാ 1.55 ശതമാനം താഴ്ന്ന് 10,616 രൂപയിലെത്തി.

എല്ലാ മേഖലകളും, വിശാലമായ മാർക്കറ്റുകളും ബഞ്ച്മാർക്കുകളുടെ മാതൃകയിൽ വിറ്റു. എൻഎസ്ഇ മിഡ്കാപ്പ്, ബാങ്ക്, ഓട്ടോ, എഫ്.എം.സി.ജി, ഐടി, റിയൽറ്റി സൂചികകൾ 1-3 ശതമാനം ഇടിഞ്ഞു.

മാർക്കറ്റ് ഇപ്പോൾ കീഴടക്കുന്ന 5 പ്രധാന ഘടകങ്ങൾ ഇതാ:

സംസ്ഥാനതെരഞ്ഞെടുപ്പ് ഫലങ്ങൾ മുന്നിൽ കർശനമായി

അഞ്ചു സംസ്ഥാന തിരഞ്ഞെടുപ്പുകളുടെ ഫലങ്ങൾ വിപണിയെ നിർണായകമായി കരുതുന്നു, അടുത്ത വർഷത്തെ പൊതു തെരഞ്ഞെടുപ്പിന് അവർ ആഹ്വാനം ചെയ്യും. രാജസ്ഥാനിലും തെലങ്കാനയിലും വോട്ടെണ്ണൽ ഡിസംബർ ഏഴിന് നടക്കും. എല്ലാ സംസ്ഥാനങ്ങളിലും വോട്ടെണ്ണൽ ഡിസംബർ 11 ന് നടക്കും.

ഈ അഞ്ച് സംസ്ഥാനങ്ങളിൽ മധ്യപ്രദേശും രാജസ്ഥാനും ബിജെപിയും കോൺഗ്രസും ഉൾപ്പെടുന്ന ദേശീയ പാർട്ടികൾക്കായി പ്രധാനമാണ്. കേന്ദ്രത്തിൽ അധികാരത്തിലിരിക്കുന്ന ബി.ജെ.പി, ഛത്തീസ്ഗഢ്, മധ്യപ്രദേശ്, രാജസ്ഥാൻ എന്നിവിടങ്ങളിൽ സജീവ പാർട്ടിയാണ്.

ഛത്തീസ്ഗഢിലെ ബി.ജെ.പി.ക്ക് അഭിപ്രായ വോട്ടെടുപ്പ് വിജയമാണെന്നാണ് രാജസ്ഥാനിലെ കോടക് സ്ഥാപനങ്ങൾ പറയുന്നത്. രാജസ്ഥാനിൽ ഇത് നഷ്ടവും മദ്ധ്യപ്രദേശിൽ അടുത്ത മത്സരവും. ഛത്തീസ്ഗഡിലും മധ്യപ്രദേശിലും നിലനിർത്താൻ ബി.ജെ.പി ആഗ്രഹിക്കുന്നത് രാജസ്ഥാൻ നഷ്ടപ്പെടുകയാണ്, “ബ്രോക്കർമാർ പറഞ്ഞു.

ബി.ജെ.പി.ക്ക് വേണ്ടി 3-0 സ്കോർ മാർക്കറ്റിന്റെ നിലവിലെ റാലി വിപുലീകരണത്തിന് ഇടയാക്കും, 0-3 അല്ലെങ്കിൽ 1-2 നഷ്ടപ്പെടൽ (മധ്യപ്രദേശ്, രാജസ്ഥാൻ) എന്നിവ മൂർച്ഛിക്കുന്ന തിരുത്തലുകൾക്ക് കാരണമായേക്കാം. അടുത്ത വർഷം നടക്കുന്ന പൊതുതെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ ബിജെപിയുടെ സാധ്യതകളെക്കുറിച്ച് മാറിയ താൽപര്യം കണക്കിലെടുത്ത്, ഈ മൂന്ന് സംസ്ഥാനങ്ങളുടെയും വലിയ സംഭാവന 2014-ലെ വിജയത്തിൽ തന്നെയായിരിക്കും.

രൂപയുടെ മൂല്യം വീണ്ടും ഇടിഞ്ഞു

കഴിഞ്ഞ ഏതാനും സെഷനുകളിൽ രൂപ 69-70 എന്ന നിലയിലായിരുന്നു വ്യാപാരം തുടങ്ങിയത്. ഡോളറിനെതിരെ രൂപയുടെ മൂല്യം ഇടിഞ്ഞതും ഡോളറിൻറെ വിലയിടിവിന് കാരണമായി.

വിദേശ വിനിമയ വിപണിയിൽ അസ്ഥിരതയെന്ന് സംശയിക്കപ്പെടുന്നതായി കാണപ്പെട്ടു. യുഎസ് വിപണികളിൽ വിൽക്കുന്നതിനേക്കാളും അടുത്ത ആഴ്ച നടക്കുന്ന തെരഞ്ഞെടുപ്പിനേക്കാളും ശ്രദ്ധയാകർഷിക്കുന്നു.

ആഗോള സാമ്പത്തിക രംഗത്തിന് അനുകൂലമായ നിലയിലുള്ള എണ്ണയുടെ വില ഒപെക് സ്വീകരിക്കും എന്ന് അമേരിക്കൻ പ്രസിഡന്റ് കഴിഞ്ഞ ദിവസം അഭിപ്രായപ്പെട്ടിരുന്നു.

ഈ പത്ത് കറൻസിയുടെ മൂല്യം 55 പൈസ കുറഞ്ഞ് 71.01 ൽ എത്തിയിരുന്നു.

ക്രൂഡ് ഓയിൽ വില ഉയർന്നു

ആഗോള എണ്ണ വിപണിയിൽ ക്രൂഡോയിൽ വില ഒമ്പത് വർഷക്കാലത്തെ ഏറ്റവും താഴ്ന്ന നിലയിലെത്തി.

ഒപെക് അംഗങ്ങൾ പ്രതിദിനം 0.5 മുതൽ 1.5 മില്യൻ ബാരൽ വരെ കുറയ്ക്കുമെന്നാണ് ആഗോള വിദഗ്ധരുടെ അഭിപ്രായം. കഴിഞ്ഞ ഒരു മാസത്തിനുള്ളിൽ എണ്ണ വില 30 ശതമാനം കുറഞ്ഞ് ബാരലിന് 60 ഡോളറിൽ താഴെയായിരുന്നു. ഇറാനിൽ നിന്ന് എണ്ണ ഇറക്കുമതി ചെയ്യാൻ.

എണ്ണയുടെ വിലക്കയറ്റത്തിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ അംഗരാഷ്ട്രങ്ങൾ വിതരണത്തിൽ പരിഗണിക്കപ്പെടുമെന്നതിനാൽ ഡിസംബർ 6 ന് ഒപെക് സമ്മേളനം നാണയപ്പെരുപ്പം വളരെ നിർണ്ണായകമാകും, കൂടാതെ യുഎസ് ഫെഡറലിന്റെ നിലപാടുകളുടെ മാർക്കറ്റ് തെറ്റിദ്ധാരണയുടെ സാധ്യതയും ഉണ്ട്, യുഎസ് പരിതഃസ്ഥിതിയിൽ കൂടുതൽ സമയം ചെലവഴിക്കുന്നതിനുള്ള അവസരത്തിൽ, ഏറ്റവും മോശം തൊഴിലില്ലായ്മയും പണപ്പെരുപ്പ പ്രവണതകളും ഉള്ളതിനാൽ, ഈ ഘടകങ്ങൾ റിസർവ് ബാങ്ക് ദീർഘകാല ബ്രെമെറിന് നൽകരുത്, “കരൺ മെഹറിഷി, അക്യ്യൂടെ റേറ്റിംഗ്സ് ആൻഡ് റിസർച്ച് ലെ ലീഡ് എക്കണോമിസ്റ്റ് പറഞ്ഞു.

ആഗോള ദുർബലത തുടരുന്നു

പെട്രോളിയം കയറ്റുമതി രാജ്യങ്ങളുടെ സംഘടന (ഒപെക്) യോടെ ചേർന്ന യോഗത്തിൽ ആഗോള വിപണികൾ തുടർച്ചയായ രണ്ടാം സെഷനിലെത്തിയിരുന്നു.

ജപ്പാൻ നിക്കിയുടെ വില 2.4 ശതമാനം ഇടിഞ്ഞു. ചൈനയുടെ ഷാങ്ഹായ് കോംപസിറ്റ് 1.5 ശതമാനം, ദക്ഷിണ കൊറിയൻ കോസ്പി 1.6 ശതമാനം, ഹോങ്കോങ്ങിലെ ഹാംഗ്സെംഗ് 2.7 ശതമാനം ഇടിഞ്ഞു.

ബുധനാഴ്ച ഡൗ ജോൻസ് ഇൻഡസ്ട്രിയൽ ഇക്കണോമി, എസ് ആൻറ് പി 500, നസ്ദാക് കോംപസിറ്റ് എന്നിവ 3-4 ശതമാനം നഷ്ടത്തിൽ അവസാനിച്ചു.

സാങ്കേതിക ഔട്ട്ലുക്ക്

ഏതാനും ദിവസങ്ങൾക്ക് ശേഷം നിഫ്റ്റി 50 പോയിന്റ് താഴ്ന്ന് 10,900 ൽ എത്തിയിരുന്നു. തുടർച്ചയായ മൂന്ന് സെഷനുകളിലായി 200 പോയിന്റ് നഷ്ടപ്പെട്ട് നിഫ്റ്റി 50 പോയിന്റ് കുറഞ്ഞു.

ഇന്ഡക്സ് അതിന്റെ ദിനം പ്രതിവര്ഷത്തെ ശരാശരി മാന്ദ്യത്തെ പിന്താങ്ങുന്നു, ഇത് ഏകദേശം 10,749 ആണ്.

വെള്ളിയാഴ്ച മുതൽ വെള്ളിയാഴ്ച വരെ തുടർച്ചയായി ജാഗ്രതാ കന്പനികൾ തുടരുമെന്നാണ് വിദഗ്ധരുടെ കണക്കുകൂട്ടൽ.

“ഇന്ഡക്സ് നിശ്ചയമായും അതിന്റെ 200 ദിവസം നീണ്ടുനില്ക്കുന്ന ശരാശരി പിറകെയാണെങ്കില് ഈ തിരുത്തല് അവസാനത്തില് 10,489 ലെവലിലേക്ക് നീങ്ങും,” മര്ഹര് മുഹമ്മദ് പറഞ്ഞു, ചീഫ് സ്ട്രാറ്റജിസ്റ്റ് – ടെക്നന്സ് റിസര്ച്ച് ആന്റ് ട്രേഡിംഗ് അഡ്വൈസറി, ചാര്ട്ട്വിസ്ഇന്ദ്വിയ.

നിഫ്റ്റി 50 ൽ 10,941 ലെവലിൽ തൊട്ടുതാഴെയല്ലാതെ മുകളിലേക്ക് കയറാൻ കഴിയില്ലെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

അതേസമയം, ഒരു പ്രധാന ബൈനറി പരിപാടി വ്യാപാരിക്ക് അടുത്തെത്തിയതിനാൽ, ഹ്രസ്വകാല ഫീൽഡുകൾ വരെ വെള്ളിയാഴ്ച വരെ തുടരുന്നതാണ് നല്ലത്, അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.