പല്ലുകൾ നഷ്ടപ്പെട്ട സ്ത്രീകൾക്ക് മുന്തിയ സ്ത്രീകൾക്ക് BP ബന്ധമുണ്ടെന്ന് ടൈംസ് ഓഫ് ഇന്ത്യ

പെരിയോണ്ടൽ രോഗവും പല്ലിന്റെ നഷ്ടവും ഹൈപ്പർടെൻഷനും തമ്മിൽ എന്തെങ്കിലും ബന്ധമുണ്ടോ എന്നറിയാൻ അടുത്തകാലത്തെ ഒരു പഠനം നടത്തി. പല്ലുകളുടെ നഷ്ടം അനുഭവിക്കുന്ന വൃദ്ധർ ഉയർന്ന രക്തസമ്മർദ്ദം (ബിപി) ഉണ്ടാക്കാൻ സാധ്യതയുണ്ടെന്ന് കണ്ടെത്തലുകൾ സൂചിപ്പിക്കുന്നു. ദന്തരോഗ ബാധിതരായ സ്ത്രീകളിൽ പല്ലിന്റെ നഷ്ടവും ഹൈപ്പർടെൻഷൻ സാധ്യതയും തമ്മിലുള്ള ബന്ധം കണ്ടെത്തി. പ്രത്യേകിച്ച്, മറ്റു സ്ത്രീകളെ അപേക്ഷിച്ച്, സ്ത്രീക്ക് ഉയർന്ന രക്തസമ്മർദ്ദം 20% കൂടുതലാണ്. ചെറുപ്പക്കാരായ പുരുഷൻമാർക്കും കുറഞ്ഞ BMI ഉള്ളവർക്കും ഈ അസോസിയേഷൻ ശക്തമാണ്. നിരീക്ഷിത സഹകരണത്തിന് നിരവധി കാരണങ്ങൾ ഉണ്ട്. പല്ലുകൾ നഷ്ടപ്പെടുമ്പോൾ, അവർ അവരുടെ ആഹാര സാധനങ്ങൾ മൃദുവും കൂടുതൽ ഭക്ഷണസാധാരണവുമായ ഭക്ഷണങ്ങളിലേക്ക് മാറ്റിയേക്കാമെന്നാണ് ഒരു വിശദീകരണം. ഭക്ഷണ രീതികളിലെ ഈ മാറ്റങ്ങൾ ഉയർന്ന രക്തസമ്മർദ്ധ സാധ്യതയുമായി ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു. പെരിയോണ്ടൽ രോഗവും ഹൈപ്പർടെൻഷനും തമ്മിൽ ബന്ധമൊന്നുമില്ല.

കൂടുതൽ വായിക്കുക കൂടുതൽ വായിക്കുക